Thông tin và Hình ảnh đội ỐC DÂU ^^

votgo

Administrator
Chúc mừng anh em đội Ốc Dâu đăng quang vô địch, thành viên trong đội cần nhân bảng bằng chứng nhận vô địch để làm kỷ niệm thì báo số lượng VG free cho, xem như quà chúc mừng.

Drhongson

Đại Tá

sehelazat85

Binh Nhì
Lời chúc mừng gửi Ốc Dâu,
Xin chúc mừng Ốc Dâu giành cúp vô địch PremierShip 2012!
Cảm giác vui mừng mãi đến hôm nay vẫn còn mặc dù mình…ko có đánh ^^.
Nhớ ngày mình vào Văn Thánh tập tành cũng là ngày gặp mặt Ốc Dâu. Vì đánh đấm không bằng ai cả nên mình cũng không dám rủ ai tập, may mắn ngày hôm đó mình gặp được Long và Huy, hai bạn chắc lúc đó là hơi hơi cao thủ rồi nhưng vẫn nhiệt tình chỉ bảo, cho mình tập chung thực sự mình thấy vui và cảm động. Từ đó, để cảm ơn 2 bạn mình đã tham gia cổ vũ nhiệt tình trong tất cả các trận đấu của ốc Dâu chung với bạn thân là Chánh, nick name Pigion-Leo.
Sau trận gặp Nguyễn Du, mình biết thêm anh Phương và anh Dũng (cặp đôi huyền thoại ^^).Thực sự đến giờ mình cũng không biết bên ngoài cuộc sống của mỗi thành viên là như thế nào nhưng trong bóng bàn cả thành viên của đội và những người cổ động như mình đều mang 1 tâm trạng ,quyết tâm giống nhau “CHIẾN ĐẤU VÀ CHIẾN THẮNG”.
Những ngày bên cạnh Ốc Dâu, mình cảm nhận được niềm vui của đội sau những trận thắng và cũng chia sẽ với các thành viên nỗi buồn khi thua trận. Mình nhớ cảm giác lo lắng, hồi hộp qua các trận quyết định của đội và mình nghĩ các anh trong đội có thể là còn nhớ ..nhớ nhiều hơn mình nữa…vì nó là tiền thân cho cảm giác hạnh phúc ngày hôm nay.
Thắng trận, cảm giác vui mừng anh em cười nói hớn hở, bàn tán trên bàn ăn về những pha bóng hay và hài lòng với những nổ lực của mình.
Đến những trận căng thẳng của đội mỗi thành viên có những biểu hiện khác nhau mà mình nhớ dưới đây:

Anh Phương : Khi căng thẳng là anh hỏi có 1 câu “Hoàng anh, thuốc đâu em???” Rồi cầm thuốc chạy đi đâu mất không biết vào toilet hay ra chỗ nào khuất khuất hút hay sao đó mà mãi một lúc mới thấy chạy vào. Mặt đăm chiêu..chốc chốc lại đi ra ngoài ^^ . Nếu ai không hiểu chắc nghỉ anh là người “không tốt bụng” đó hihi.
Chúc mừng anh Phương và cả đội vô…………………………..…địch!!!!! :p
Huy : Không hiểu sao mỗi lần đánh banh hư nhìn lên trời gọi “má nó!” liên tục, Theo như nghiên cứu của mình thì chắc đang chửi bà Nữ Oa chăng??? , có khi thì lè lưỡi…(hành động quái dị!!!), có 1 lần còn chơi trò cụng đầu vào tường khi thua trận làm các bậc Huynh trưởng một phen hết vía ^^, thường xuyên khoe bộ xương di động khẳng khiêu loằng ngoằng ^^. Biệt hiệu Siêm mẫu văn thánh mà lị. Mà chắc nhìn Huy thì ấn tượng nhất điều đó thôi.
Đóng góp quan trong nhất của H có thể là trận chung kết , không biết thế nào mà tran đó đánh chuẩn quá, chắc do cảm giác thắng trận đôi với Long còn dư âm trong tinh thần. Tuy nhiên, theo như nghiên cứu khác của anh Duy cà mau thì lúc đó Ma Long đang nhập thần đánh chuần không tin được ^^. Tự nhiên game 2 Huy bị đâu đầu , anh Duy nghi ngờ Ma Long đến giờ phải đi ..vậy thì thì ko biết làm sao haha.
Cảm giác lúc thắng 3-0 Ốc dâu tung hứng có còn nhớ không??? Có thể là duy nhất một lần trong đời cho đến lúc này đó, hãy cố gắng nhớ cảm giác đấy nhé.
Dù sao thì Huy đã đánh 1 trận nhiệt tình hết mình cho đội trong giờ phút quan trọng. Tuy vậy, vẫn còn rất nhiều cao thủ ở hạng D, Huy hãy cố gắng phát huy nhé.
Nhân đây ,cũng xin cảm ơn Thuận lác đã dợt cho Huy trước vòng tứ kết.
Long (Đội Trưởng Long dù) : Hễ khi thấy Ốc Dâu bị dẫn điểm là hay đưa tay …Sờ cằm..mặc dù mày rau..nhẵn nhụi..áo quần..tèm lem ^^, khi thì sờ sờ mũi (không nhớ là có ngoái mũi ko nữa) với vẻ mặt ngơ ngơ khó chịu , lúc thì cuối đầu đi qua đi lại lằm bằm như con gà đi tìm….ko biết tìm gì nữa đội trưởng ơi. ^^.
Mà y như rằng trước trận đánh nào đội trưởng cũng không quên nhắn cho mọi người “Mai đội mình đánh với đội X tại địa điểm Y giờ Z, anh em cố lên. Trách nhiệm đội trưởng nặng nề ghê hok hihi.
Đội trưởng qua giải cũng có một số thay đổi lớn lao lắm, bóng bàn thì lên tay, quần thì đã ngắn lại.
Lúc trước cả đội tưởng chân có sẹo hay có…mà mặc quần lửng đi đánh bóng bàn ko àh…trong mấy trận cuối giải thì đã mặc short ^^.

Anh Dũng :
Khoanh Tay nhìn căng thẳng, thua thì quay ra nhìn trời rồi quay vào coi trái khác thua nhiều quá thì cứ chửi “má trái banh!”. Thực tình e cũng không biết má nó là ai hahaha.
Anh Dũng mình biết cũng rất gắng bó với đội, mặc dù công việc của anh rơi vào Thứ bảy , chủ nhật nhưng những lúc cần anh đều nghỉ để qua với Ốc Dâu ..chứ ko phải qua Ốc Dâu restaurant ^^.
Trận Chung kết mới đáng nói, nhờ anh Dũng mà mình cũng sung sức la cổ động theo..dù là mấy an hem đang bị bệnh khan tiếng. Chưa bao giờ thấy đoàn kết cổ động như vậy.
Anh Dũng cũng yêu phong thủy lắm, ngày cổ động Ốc Dâu chung kết anh ngồi một chỗ cổ động mà không nhúc nhích ^^. Theo như anh nói trong karaoke thì dù bị gì anh cũng không nhích khỏi chổ ấy cho hết trận hì hì. Còn bị chuyện gì xin giữ bí mật của anh em Ốc Dâu nhé. Nói ra không tiện :D

Anh Kiệt : Chắc là anh lớn nhất trong đội, anh cũng ít phàn nàn thắng thua đều cổ động an hem cả. Anh được biết là giao bóng hay, mỗi khi anh giao thì bên kia 1 là đỡ bóng vào lưới 2 là ra ngoài. Dù ở tận Cần Thơ nhưng anh không bao giờ vắng khi Ốc Dâu cần Cú giao bóng và lối đánh tay trái của anh.
Trong những lần chung vui cùng đội, mình cũng xin phong cho anh là người có trí tưởng tượng phong phú nhất và hay kể chuyện vui cho mọi người. Mà câu chuyện của anh thì chắc có anh Dũng mới hiểu rõ thui hihi.

Duy Cà Mau
: Thêm 1 thành viên nữa là quan sư Duy cà mau. Từ ngày vào Văn Thánh mình trông tướng anh Duy không có dáng dấp thể thao nhìn ảnh dáng thanh thoát thì đúng hơn mà đánh bóng hay ghê àh. Đánh banh cũng dẻo nhìn hài hước mà vào bàn..còn mình đánh muốn hụt hơi, tập trung muốn chết mà banh cứ ra ngoài hoặc vào goal hoài . Bùi Tuấn anh còn nói mình đánh banh giống…đánh lộn mặt đằng đằng sát khí ^^. Coi bộ mặc đầm, đi giày cao gót đi quánh bóng bàn có vẻ hết sát khí và nữ tính hơn ha.
Khi ảnh làm quân sư cũng thấy dịu dang’ và nhẹ nhàng…đến từng phút giây ...mà chỉ nhìn dáng dấp mình quay lại thôi nha chứ nó trái ngược với giọng nói ảnh lúc đó lắm kaka. Đánh bậy là complain cho thấy ^^.

Hảo : Bị giấu hàng cho tới tứ kết, mọi người cũng ngạc nhiên vì lối dánh rất bình tĩnh tự tin của Hảo. Mà có cái khi Hảo đang đánh mà anh Duy gọi ra quân sư lúc nào cũng thành “ Hảo Hảo”. Giống đang order mì ^^. Thữc ra nhờ Hảo mà đội suông sẽ từ vòng tứ kết. Cảm ơn và chúc mừng em.

Toàn : Mình chỉ thấy Toàn đánh 1 lần nhưng cũng biết Toàn vô cùng lằn xà và nhiệt tình, cũng đã đóng góp trong chiến thắng của Ốc Dâu. Nói chung Ốc Dâu chiến thắng đều có sự đóng góp của mọi người.
Hi vọng năm sau thấy Toàn đánh nhiều hơn nhé.

Chánh : Cảm ơn mi đã đồng hành cổ động Ốc Dâu. ^^.
Ốc Dâu trước đây không ai biết đã nỗ lực hết mình giành được chức vô địch hạng D. Bên cạnh những nổ lực của các thành viên trong đội từ vòng tứ kết mình cũng thật vui khi thấy có rất nhiều cổ động viên từ câu lạc bộ Văn Thánh như anh Khánh, anh Đức, Anh An Tây Ninh, anh em Fujisan..v..v…. Các cổ động viên Văn Thánh đã biến sân XNDM thành sân nhà trong trận chung kết, sự la hét cổ vũ cũng đã là 1 phần chiến thắng của Ốc Dâu rồi.

Mong anh em Ốc Dâu luôn duy trì sự nổ lực, khiêm tốn để được các cô chú, anh em ủng hộ nhé.

Mình cũng xin chúc mừng đội Fujisan nói chung và chúc mừng Anh Phục, Thành Lâm đồng và Bùi Tuấn anh.

Xin chúc mừng câu lạc bộ Văn Thánh có 2 đội vô địch là Fujisan va Ốc Dâu. Chúc câu lạc bộ ngày càng phát triển bền vững.
Chúc mừng anh Định! :)

P.S : Mình cũng muốn đánh bóng bàn ngày càng tốt hơn, xin được mọi người chỉ bảo thêm. Thanks!

duy_cm

Thượng Sỹ
Chúc mừng đội "Ốc Dâu", chúc mừng ông bầu trẻ Alex Dinh (Long áo mưa) - Một trận chung kết đầy cảm xúc và vinh quang, rồi các "chú" sẽ nhớ mãi giây phút này, có thể sẽ có những khoẳng khắc khác trong cuộc sống nó vinh quang, nó bùng nổ nhưng thật sự không có lần nào giống lần nào đâu. Một dấu ấn, một kỉ niệm nhưng không là tất cả, vì tất cả còn ở phía trước nếu mấy chú em còn phấn đấu.

FUJISANCO

Trung Sỹ
Chúc mừng đội "Ốc Dâu", chúc mừng ông bầu trẻ Alex Dinh (Long áo mưa) - Một trận chung kết đầy cảm xúc và vinh quang, rồi các "chú" sẽ nhớ mãi giây phút này, có thể sẽ có những khoẳng khắc khác trong cuộc sống nó vinh quang, nó bùng nổ nhưng thật sự không có lần nào giống lần nào đâu. Một dấu ấn, một kỉ niệm nhưng không là tất cả, vì tất cả còn ở phía trước nếu mấy chú em còn phấn đấu.

Ý anh Duy nói là cần phải "nhớ" đến thần đèn Duy Cò Ma đã ban điều kì diệu cho đội, và nếu như có tham gia giải lần sau thì phải "nhờ" thần đèn 1 lần nữa =)).

ntydbb

Binh Nhì
Xin kính chào toàn thể anh em!
Vậy là mùa giải pre2012 cũng đã kết thúc, đây cũng là mùa giải đầu tiên của riêng e, ko ngờ mùa giải đầu tiên lại nhiều cảm xúc đến vậy. Hôm nay đã là 2 ngày sau trận chung kết, vậy mà cảm giác chiến thắng vẫn còn lâng lâng trong người. Mới ngày nào bắt đầu thi đấu vòng bảng, đến giờ đã là người chiến thắng. Tin chắc rằng nhũng anh em trong đội Ốc Dâu cũng sẻ có cảm giác như e. Thành công của ngày hôm nay là kết quả của tinh thần thi đấu kiên cường, sự nổ lực tập luyện ko biết mệt mỏi, sự đoàn kết, quyết tâm của cả đội, sự tận tình chỉ bảo của các bậc đàn anh và một phần ko thể thiếu của mổi cuộc chơi, đó là sự may mắn. Chiến thắng này ghi nhận công sức cả tập thể, của từng thành viên trong đội Ốc Dâu. Tuy cũng có những thời điểm khó khăn, thử thách nhưng với sự đồng lòng, chúng ta đã vượt qua và bây giờ chúng ta là những người chiến thắng. Đây là chiến thắng đầu tiên trong sự nghiệp và biết đâu sẽ tạo đà cho những lần chiến thắng tiếp theo…

Xin cảm ơn các bậc tiền bối: a Thuận lác, a Vũ Bình Hòa, a An TâyNinh…., đặc biệt là a Duy CàMau. Cảm ơn a Duy đã giúp đỡ em rất nhiều.
Cảm ơn đội trưởng Long ‘dù’ đã mang đến nhũng điều kiện tốt nhất cho đội.
Cảm ơn a Kiệt, a Dũng, a Phương đã ko ngại xa xôi, công việc để góp sức cho đội.
Cảm ơn Hảo, Toàn đã hết mình vì đội.
Cảm ơn nhân viên y tế bất đắc dĩ Huy-bòđiên.
Xin cảm ơn PIGEON-LEO và sehelazat đã ở bên cạnh Ốc Dâu suốt những ngày thi đấu.
Xin cảm ơn Hoàng Anh, liều doping hạng nặng của em, người luôn đứng sau những thành công và thất bại của em.
Cuối cùng, một lần nữa thay mặt Ốc Dâu, xin gởi lời cảm ơn chân thành đến tất cả anh em đã giành sự ủng hộ cho Ốc Dâu trong thời gian qua mà hình ảnh tiêu biểu nhất có lẽ là hình ảnh anh em đội Fujisan – Văn Thánh đã nhiệt tình ủng hộ đội Ốc Dâu trong trận chung kết dù vẫn dang thi đấu chung kết hạng C.

Hẹn gặp lại vào mùa pre 2013! Chúc sức khỏe, chào thắng lợi!!!

duy_cm

Thượng Sỹ
Ý anh Duy nói là cần phải "nhớ" đến thần đèn Duy Cò Ma đã ban điều kì diệu cho đội, và nếu như có tham gia giải lần sau thì phải "nhờ" thần đèn 1 lần nữa =)).
Đừng giởn nha ku, anh mà sờ vô đâu thì khả năng thành vàng hơi lớn đó. Không tin thử thống kê thử xem , hihihi. đùa tí chứ năm nay vô địch rồi chắc phải chuẩn bị tinh thần chờ một cuộc "Bão chém gió" từ BTA trên khắp mọi diễn đàn trong và ngoài nước đây. Kaka.

duy_cm

Thượng Sỹ
Vậy là mùa giải pre2012 cũng đã kết thúc, đây cũng là mùa giải đầu tiên của riêng e, ko ngờ mùa giải đầu tiên lại nhiều cảm xúc đến vậy. Hôm nay đã là 2 ngày sau trận chung kết, vậy mà cảm giác chiến thắng vẫn còn lâng lâng trong người. Mới ngày nào bắt đầu thi đấu vòng bảng, đến giờ đã là người chiến thắng. Tin chắc rằng nhũng anh em trong đội Ốc Dâu cũng sẻ có cảm giác như e. Thành công của ngày hôm nay là kết quả của tinh thần thi đấu kiên cường, sự nổ lực tập luyện ko biết mệt mỏi, sự đoàn kết, quyết tâm của cả đội, sự tận tình chỉ bảo của các bậc đàn anh và một phần ko thể thiếu của mổi cuộc chơi, đó là sự may mắn. Chiến thắng này ghi nhận công sức cả tập thể, của từng thành viên trong đội Ốc Dâu. Tuy cũng có những thời điểm khó khăn, thử thách nhưng với sự đồng lòng, chúng ta đã vượt qua và bây giờ chúng ta là những người chiến thắng. Đây là chiến thắng đầu tiên trong sự nghiệp và biết đâu sẽ tạo đà cho những lần chiến thắng tiếp theo…

Xin cảm ơn các bậc tiền bối: a Thuận lác, a Vũ Bình Hòa, a An TâyNinh…., đặc biệt là a Duy CàMau. Cảm ơn a Duy đã giúp đỡ em rất nhiều.
Cảm ơn a Kiệt, a Dũng, a Phương đã ko ngại xa xôi, công việc để góp sức cho đội.
Xin cảm ơn PIGEON-LEO và sehelazat đã ở bên cạnh Ốc Dâu suốt những ngày thi đấu.
Xin cảm ơn Hoàng Anh, liều doping hạng nặng của em, người luôn đứng sau những thành công và thất bại của em.
Cuối cùng, một lần nữa thay mặt Ốc Dâu, xin gởi lời cảm ơn chân thành đến tất cả anh em đã giành sự ủng hộ cho Ốc Dâu trong thời gian qua mà hình ảnh tiêu biểu nhất có lẽ là hình ảnh anh em đội Fujisan – Văn Thánh đã nhiệt tình ủng hộ đội Ốc Dâu trong trận chung kết dù vẫn dang thi đấu chung kết hạng C.

Thay lời Huy, sau màn cảm ơn rất dài này thì tất cả ai được nhắc tên trong phần cảm ơn sẽ được Huy mời cà phê tại tòa nhà Betexco quận 1 vào cuối tuần nha. kakaak (Tổng cộng cả VDV và khán giả chắc cũng 50 mạng ah nha)

antayninh

Binh Nhì

Giỏi lắm nhóc, giờ thì a thấy chú trưởng thành hơn rất nhiều so với những ngày đầu tiên bước vào clb văn thánh rồi ah <= chắc vì bây giờ lúc nào cũng có "doping hạng nặng" bên cạnh. hahaha

Vô địch là phần thưởng xứng đáng nhất cho tất cả. Chúc mừng Ốc Dâu đăng quang nhé!

Drhongson

Đại Tá
Chúc mừng anh em đội Ốc Dâu đăng quang vô địch, thành viên trong đội cần nhân bảng bằng chứng nhận vô địch để làm kỷ niệm thì báo số lượng VG free cho, xem như quà chúc mừng.
Bác VOTGO làm luôn mỗi đội vô địch chục tấm . để anh em giữ lại 1 kỷ niệm đẹp trong đời thể thao

huykyo

Binh Nhì

tuần sau đi học lại chấp 2 trái được rồi đó........chúc mừng nha huy trà vinh

Bình luận từ Facebook