Thông báo về sự cố hỏng dữ liệu của diễn đàn

dung.vima

Moderator
Sau vụ việc này, em xin góp 1 vài ý kiến nhỏ như sau :

1. Diễn đàn bongban.org vẫn là diễn đàn chung cho nền bóng bàn cả nước, là diễn đoàn có CHẤT và LƯỢNG nhất trong số các diễn đàn về bóng bàn => hi vọng mọi người chung tay mỗi người 1 chút để khắc phục sự cố này.

2. Sau sự cố này hi vọng ban quả trị cũng sẽ rút kinh nghiệm và có biện pháp backup hữu hiệu hơn

tuấn số 7

Thiếu Uý
Theo thông tin tình báo thì khả năng diễn đàn sẽ khôi phục được 80% dữ liệu. Được vậy là quá tốt rồi. Mong các bác cố gắng để anh em còn có chỗ đi về.

thangRau

Đại Uý
Hic, nhà cháu hôm nay mới lập lại tên tuổi trong diễn đàn mới này.
Thực sự là rất buồn vì a e bb bị 1 cú "knockout" về tinh thần rất mạnh này. Nhưng cũng rất ấn tượng vì a e bb đều động viên BQT khắc phục sự cố và vui vẻ động viên nhau tiếp tục góp sức xây dựng lại diễn đàn
Chúc "gia đình" vượt khó thành công.

Chúc Ý vô địch trong 90p nhé, hihi hehe

Drhongson

Đại Tá
Diễn đàn trong lúc hồi sinh
Thật cần góp sức quân tinh tướng hùng
Trong lúc gian khó vẫn sung
Giữa cơn binh lửa vẫn cùng xiết tay
Quyết qua cái đận khó này,
Đừng để gian khó lung lay tinh thần
Cuộc chơi đầy ắp nghĩa nhân
Tình cảm nặng trĩu ai cân được nào
Anh em ơi , xin mời vào ...

niềm đam mê bóng bàn của tất cả mọi người đều ở trong tim (tâm phật), vì vậy dù ngôi nhà chung của tất cả chúng ta có còn nguyên vẹn hay mất đi(cái cũ mất đi ,cái mới sẽ đến) ,điều đó không còn quan trọng nữa ,điều quan trọng nhất tất cả mọi người cần làm lúc này là không bàn tán về vấn đề này nữa .,mỗi người hãy bớt chút thời gian,công sức tạo thêm cái mới ,làm cho ngôi nhà chung của chúng ta ngày càng hiện đại và khang trang hơn.MỘT CÂY LÀM CHẲNG NÊN NON , BA CÂY CHỤM LẠI NÊN HÒN NÚI CAO.

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Sự việc giờ đã diễn ra rồi dù vô cùng tiếc lắm lắm luôn. Các Anh em Chú bác, cô dì ...thành viên nhà mình,chúng ta hãy cùng bắt tay nhau, cùng sát cánh bên nhau xây dựng lại (nếu bị mất hết) và tiếp tục xây dựng -bảo vệ nguồn dữ liệu mạnh mẽ hơn trước. Nhìn lại thời gian qua có quá nhiều kỷ niệm đẹp với riêng em: Những trang kỹ thuật từ cơ bản đến nâng cao của Chú Út NTBB, anh vnc,paris 15... em đã học rất nhiều từ đó. ngày nào cũng vô đọc đi đọc lại để hiểu (vì mới biết chơi); rồi đến những bài viết bổ ích của Chú Sơn Drhongson, anh Cua79xxx, những hình ảnh giải VDQG chú Hùng viết, những mục từ thiện, đóng góp chia sẻ...anh Hoài Anh (michipsport) với bài viết về gai, Chú Hà trưởng bản, hay hình ảnh các giải thi đấu của anh Tranthelong...và vô số những bài viết tâm huyết bổ ích mà cá nhân một lúc tức thì không nhớ hết. Xin cho em gửi lời cảm ơn chân thành đến mọi người thời gian qua.

Dù do bất cứ nguyên nhân nào gây ra hậu quả như ngày hôm nay, bộ phận kỹ thuật và ban quản trị cũng đã rút ra được rất nhiều kinh nghiệm, theo em nghĩ chúng ta cứ thẳng thắn đóng góp ý kiến thêm những nguyên nhân có thể xảy ra sự cố để anh em BQT và Admin tiếp thu và chống lại những lỗ hỏng đó để khi được xây lại có hệ số an toàn cao hơn. Chúng ta cứ liệt kê bệnh có thể xảy ra để các anh có thể điều chế vắc xin phòng chống lại bệnh hì.... Vì em cũng không hiểu nhiều về lĩnh vực CNTT nên chỉ biết thế có gì mọi người đóng góp thêm giúp ạ!

Admin, BQT cùng anh em kỹ thuật cố lên! chúng tôi luôn đứng phía sau các anh, luôn ủng hộ và tin tưởng tuyệt đối vào các anh.!.
Chúc mọi người sức khỏe và có một tuần làm việc vui - hiệu quả!
Thân mến!

binhlt

Trung Sỹ
em Tài La khê vừa hỏi sao diễn đàn mấy hôm không vào được , nay lại khác nhiều . Mấy Topic ae họp báo không thấy đâu cả :confused:
Đúng là " Cháy chợ " - mất hết :( .
Tiện đây ae cùng chung sức nâng cấp "Chợ mới " đàng hoàng hơn , to đẹp hơn :cool:

satthu@

Thượng Sỹ
Diễn đàn trong lúc hồi sinh
Thật cần góp sức quân tinh tướng hùng
Trong lúc gian khó vẫn sung
Giữa cơn binh lửa vẫn cùng xiết tay
Quyết qua cái đận khó này,
Đừng để gian khó lung lay tinh thần
Cuộc chơi đầy ắp nghĩa nhân
Tình cảm nặng trĩu ai cân được nào
Anh em ơi , xin mời vào ...

Mấy hôm trước nghe tin Diễn đàn bị tấn công mà em đứng ngồi không yên. Do bận đi công tác tỉnh xa nên hôm nay em mới lập lại nick cũ được! (may quá ko bị mất).
Thực sự là cảm giác đầu tiên là rất buồn.....Những ký ức từ thủa sơ khai, Biết bao tấm ảnh, kỷ niệm cùng với các thành viên tâm huyết... những thông tin quan trọng của các cá nhân, của các đội bóng ...phút chốc đã tan biến...
Trước hết là BQT sẽ rất vất vả trong việc khôi phục lại dữ liệu! ( may quá khi nghe thấy bác ltcvn90 bảo sẽ khôi phục được 90%) là quá tốt rồi!
Bên cạnh đấy chúng ta mỗi người 1 tay, cùng nhau gây dựng lại ngôi nhà chung! Nhìn thấy ai ai cũng khí thế như vậy thì chắc chắn 1 ngày không xa, với những thành viên tâm huyêt như vậy thì diễn đàn của chúng ta không chỉ xây dựng lại mà còn phát triển ngon lành hơn nữa!!!
:D:D:D:D:D

boll_boll

Moderator
Kính thưa các bác IT gạo cội của diễn đàn, em có việc nhờ các bác giúp đỡ.
Hiện tại em đang gặp phải vấn đề giống hệt thế này
mình có cái thẻ nhớ máy ảnh,bị xóa mất ít ảnh,mình đã dùng phần mềm để khôi phục lại được nhưng chỉ xem được ở dạng list như thế này

nhưng khi xem từng cái một thì ko xem được cái nào cả

Đó là trường hợp em tìm được ở trên internet, em cũng bị y như vậy nhưng hình ở đây là hình đám tang của dì em, hôm đó chỉ có 1 mình e chụp ảnh nhưng máy bị sự cố nên mất hết cả ảnh, em khôi phục lại bằng phần mềm nhưng gặp trường hợp như thế, bác nào có kinh nghiệm ở trường hợp này thì giúp em với ạ, em chân thành cảm ơn và hậu tạ bia nếu có dịp ạ.

truong

Banned
Diễn đàn mà hỏng dữ liệu được hả các bác? Hình như đây là lần đầu tiên một diễn đàn bị hay sao ấy nhỉ..........................

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Kính thưa các bác IT gạo cội của diễn đàn, em có việc nhờ các bác giúp đỡ.
Hiện tại em đang gặp phải vấn đề giống hệt thế này

Đó là trường hợp em tìm được ở trên internet, em cũng bị y như vậy nhưng hình ở đây là hình đám tang của dì em, hôm đó chỉ có 1 mình e chụp ảnh nhưng máy bị sự cố nên mất hết cả ảnh, em khôi phục lại bằng phần mềm nhưng gặp trường hợp như thế, bác nào có kinh nghiệm ở trường hợp này thì giúp em với ạ, em chân thành cảm ơn và hậu tạ bia nếu có dịp ạ.

Up cho chú Mẫn nào ! :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

metri

Binh Nhì
Nhân việc diễn đàn bị trục trặc, các thành viên BQT đang tất tưởi lo khắc phục, anh em tâm huyết lo xây dựng lại từ đầu, thì có một số phần tử lập nick, cướp nick để nói xấu, gây chia rẽ nội bộ. Giọng văn đạo có thể nhận ra ngay, vì vậy BQT nên ban những nick ảo này để trả lại sự lành mạnh cho diễn đàn và uy tín cá nhân của những người bị mạo nhận

Drhongson

Đại Tá
Mình nặng trăm kí , tuổi lại già
Vốn thích nhanh lẹ chẳng ề à
Đã nhập cuộc là chơi lút cán
Chứ chẳng ngồi ngóng ở rìa xa.

Huống chi toàn thể diễn đàn ta
Trai bẻ sừng trâu gái vặn ngà
Đa phần tuổi trẻ thừa sung sức
Răng còn lưỡng lự chửa tham gia ???

Last edited by a moderator:

Hippo

Binh Nhì
Diễn đàn mà hỏng dữ liệu được hả các bác? Hình như đây là lần đầu tiên một diễn đàn bị hay sao ấy nhỉ..........................

Vâng, quả là lần đầu em thấy bị trường hợp bị mất dữ liệu mà không back up lại được. trước đây nhiều 4rum cũng đã từng bị, và việc backup diễn ra trong 1 ngày.
Sẵn đây cho mình hỏi BQT, thuê host của cty nào, và trách nhiệm của cty đó trong sự cố này? việc anh em reg nick lại, và thành lập 4rum như ban đầu quả thực là giải pháp tình thế.
Mong sao BQT phối hợp với cty cho thuê host phục hồi dữ liệu càng sớm càng tốt.

thelanqb

Moderator
thật tình!!
nhiều trang đã chuyển sang CSDL SQL với công nghệ .NET rồi, trang bongban.org vẫn dùng PHP nên không thể tồn tại lâu được.
lỗi bảo mật quá nhiều và dễ bị khái thác.
đây thật sự là mất mát quá lớn đối với ACE Bongban.org.

Các ACE quản trị nên tìm cách khác phục vấn đề này, tránh trường hợp lặp lại

Bình luận từ Facebook