Thắc mắc về mặt vợt sau khi dán!

damadoko

Đại Uý
Em có thắc mắc là sau khi dán mặt vợt bằng keo sữa, thì tính chất bình thường của mặt vợt có được giữ không?
Em sử dụng mặt tàu, hôm qua dán mặt vợt mới( cùng hãng, cùng hiệu, cùng độ cứng với mặt vợt cũ, vì mặt cũ bị phù nhiều nên đổi) xong đem đi chiến liền. Khi khởi động thì thấy không có cảm giác, vào thì đấu chỉ đập chứ không giật được, giật là bị tuộc :confused:.
Mong cao nhân vào giải thích!

Trainee

Đại Tá
Nhưng mình thắc mắc tại sao lại như vậy. Có ai cũng bị vậy không. Lưu ý nữa là mình có dùng máy sấy tóc sấy cho khô keo trước khi dán rồio_O.
Không phải là "bị" vậy mà đặc tính keo sữa nó là vậy!
Nói chung khi dán keo sữa thì "tính chất bình thường của mặt vợt có được giữ", không có trợ lực gì cả!

damadoko

Đại Uý
Không phải là "bị" vậy mà đặc tính keo sữa nó là vậy!
Nói chung khi dán keo sữa thì "tính chất bình thường của mặt vợt có được giữ", không có trợ lực gì cả!
Thì em biết là keo sữa không trợ lực. Ý em hỏi là vừa dán keo xong thì mặt vợt bị tuột đúng không? Để sau này không dán keo trước những trận đấu quan trọng.

Trainee

Đại Tá
Thì em biết là keo sữa không trợ lực. Ý em hỏi là vừa dán keo xong thì mặt vợt bị tuột đúng không? Để sau này không dán keo trước những trận đấu quan trọng.
Không có chuyện đó, chẳng qua keo sữa không trợ lực, trước em dán keo trợ lực quen. Chả mấy ai dán mặt Tàu bằng keo sữa đâu em, nếu như không muốn nói là ~0 ai cả.
Anh dùng keo sữa suốt, vì anh đánh mặt Nhật, Đức. Không có chuyện keo sữa làm tụt mặt vợt. Chỉ là keo cũ có dầy quá, không bóc ra, phang keo sữa thì mặt nó sẽ bì bì, khó chịu!

damadoko

Đại Uý
Đánh 1 mặt mới và một mặt cũ đương nhiên khác nhau, đặc điểm rất hay của mặt Tàu là càng đánh càng hay, còn mặt Nhật thì xuống dần đều mà :D
Mình cũng xác nhận là càng đánh càng dính, càng cắn xoáy. Nhưng tiếc là mặt cũ bị phù nhiều nên phải thay.
Nào giờ mình dùng mặt Tàu toàn dán keo sữa và mình cũng tin là cũng có nhiều người như vậy.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Mình cũng xác nhận là càng đánh càng dính, càng cắn xoáy. Nhưng tiếc là mặt cũ bị phù nhiều nên phải thay.
Nào giờ mình dùng mặt Tàu toàn dán keo sữa và mình cũng tin là cũng có nhiều người như vậy.
Người ta tìm mọi cách để trợ lực chống tụt cho mặt Tào mà bác :D
Tune và dùng keo tăng lực là những cách tốt nhất mà :D

damadoko

Đại Uý
Người ta tìm mọi cách để trợ lực chống tụt cho mặt Tào mà bác :D
Tune và dùng keo tăng lực là những cách tốt nhất mà :D
Tune với dùng keo tăng lực là 2 loại khác nhau hả bác? Vì mình biết tune thì mặt mềm ra, mềm thì mình đánh không được, mà tuổi thọ mặt Tàu sau khi tune cũng giảm nữa:).

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Tune với dùng keo tăng lực là 2 loại khác nhau hả bác? Vì mình biết tune thì mặt mềm ra, mềm thì mình đánh không được, mà tuổi thọ mặt Tàu sau khi tune cũng giảm nữa:).
Tune và xài keo tăng lực cơ bản là giống nhau về mục đích là để mặt dãn ra, mềm hơn để dễ đánh hơn chỉ khác nhau về hiệu quả và thời gian tác dụng :D
Bác ko xài 2 cách đó thì quá tốt, mặt căng dãn quá đến lúc nó co lại mà vẫn đang dán trên cốt thì vô cùng hại mặt, điển hình là việc gãy chân gai :D

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Em có thắc mắc là sau khi dán mặt vợt bằng keo sữa, thì tính chất bình thường của mặt vợt có được giữ không?
Em sử dụng mặt tàu, hôm qua dán mặt vợt mới( cùng hãng, cùng hiệu, cùng độ cứng với mặt vợt cũ, vì mặt cũ bị phù nhiều nên đổi) xong đem đi chiến liền. Khi khởi động thì thấy không có cảm giác, vào thì đấu chỉ đập chứ không giật được, giật là bị tuộc :confused:.

Mặt tàu mới dán đều bị tuột, vì sponge còn cứng. Cứ warm up bằng cách đánh mạnh, 1-2 tuần sau độ bám và độ nẩy sẽ tăng lên. Mà ban nên quét tầm 3-4 lớp, đánh nó ngon hơn.

Trainee

Đại Tá
Mặt tàu mới dán đều bị tuột, vì sponge còn cứng. Cứ warm up bằng cách đánh mạnh, 1-2 tuần sau độ bám và độ nẩy sẽ tăng lên. Mà ban nên quét tầm 3-4 lớp, đánh nó ngon hơn.
Phiền nhỉ, thế mấy bạn chơi mặt Tàu thì hồi đầu mới dán mút không dám chơi độ à bạn?

damadoko

Đại Uý
Phiền nhỉ, thế mấy bạn chơi mặt Tàu thì hồi đầu mới dán mút không dám chơi độ à bạn?
Em nghĩ cũng có nhiều bác không dám "độ" đâu. Vì em chơi 2 tháng( tuần khoảng 6 buổi, 1 buổi 2 tiếng) thì bị phù một mặt rồi. Mặt Tàu mà có độ cứng cao khó kiếm lắm, nên cũng giữ kĩ, tune nó mềm ra thì đánh ngon được liền nhưng mà không bền.

lamtq

Đại Tá
khả năng bạn dán ít lớp keo quá. quất cho nó 5-6 lớp thì ok ngay

Bình luận từ Facebook