Tẩy chay giao bóng sai luật

Hungdshp

Đại Uý
Với mình giao bóng kiểu gì cũng được, không đỡ được là mình còn kém thua là bình thường. Còn ghét nhất là những ông đánh gai, anti trừ đi thi đấu phải gặp còn giao lưu không bao giờ chơi.
Gai với anti cũng dễ đánh lắm mà, dễ hơn là gặp thể loại đục chọi quăng quật bóng. Họ có làm gì phạm pháp đâu mà ghét vậy bác :D.

Sobat

Trung Uý
Ghét thì không ghét nhưng không thích,nó cũng làm lỡ hết nhịp của mình so với mút học đỡ đục chọi cũng cả một vấn đề mà bác đỡ cũng phải nhanh và khéo.

waa

Đại Uý
Mặt vợt nào có đóng dấu ITTF (cập nhật hàng năm) đều hơp lệ cả, anh ghét gai, anti ... chỉ vì hay thua thôi, khi trị được rồi , cứ nhè mặt ấy mà đánh, sướng lắm.
Lâm gai oánh gai, có ai ghét cậu ta đâu ... còn mấy bác già luôn cần gai để chống chọi bọn trẻ, dùng mút có mà chạy bò càng chết sớm.

NTBB

Super Moderators
Với mình giao bóng kiểu gì cũng được, không đỡ được là mình còn kém thua là bình thường. Còn ghét nhất là những ông đánh gai, anti trừ đi thi đấu phải gặp còn giao lưu không bao giờ chơi.
Thế là mình bị Sobat "ghét" rồi, nhưng hy vọng là không phải "ghét nhất" vì mình xài gai công, "hiền" chứ không "quái" như gai dài, hehe !

songphaisock

Trung Tá
Thế là mình bị Sobat "ghét" rồi, nhưng hy vọng là không phải "ghét nhất" vì mình xài gai công, "hiền" chứ không "quái" như gai dài, hehe !
Cái món gai ba rọi của bác cắt trái bóng nó cứ là là không nặng mà cũng chẳng lỏng, ai mới gặp giật đều xịt vào lưới hoặc ra bàn luôn :confused:

mavotinh

Trung Sỹ
DĐã nói là sai, mà sai thì phải sưả... Đều là người có học thì ai mà chả biết vaạy!!! Nta giao sai nói luôn chứ cứ chơi bẩn rôì người khác học theo, trình bóng nuơcs mình đã kems lại còn giao bóng lung tung beng, nta khinh cho... Mà những người giao sai, biết mình sai rồi thì nên sửa, đừng có bảo thủ ko lại mang tiêngs chơi bẩn còn mặt dày
Đã sai thì đừng cãi
Thân!!!

Sobat

Trung Uý
Chào bác Út nghe tiếng bác đã lâu và rất nhiều nhưng chưa được hội ngộ trên bàn bóng cũng như bàn Bia. Đã đươc giao lưu với bác Hà trưởng bản, Bác DrHong son hẹn các bác ấy một ngày trong Sài Gòn nhưng chưa vào được. Còn bảo ghét kiểu chơi bóng đục, chọi, gai anti .. thì không đâu bác ơi cả ngày đi làm tối gải trí còn mang tâm trạng thì chơi làm gì. Chủ yếu AE chơi BB là nghiệp dư và tự phát là chính lên không hiểu Luật và không được tập lên bắt chiếc nhau và chủ yếu ở các "CLB Xóm" Còn trẻ mà được học hành đàng hoàng cũng sai luật thì mới lên án các bác ạ. Mà cứ chiểu theo luật đúng 100% thì số người giao bóng đúng luật chỉ đếm ở đầu ngón tay. Ngay bản thân em em cũng không biết đã đúng luật hay chưa?

vinhyds

Trung Sỹ
Đến ngay cả cái giao bóng đục chọi quá sai,quá xấu, k có lý do gì để ủng hộ mà trong topic này vẫn có tận mấy người ủng hộ thì hết nói rồi. Lại còn có kiểu tư duy k đỡ được giao bóng đục - chọi của đối phương là kém hơn,tốt nhất nên luyện tập thêm chứ đưa lên dđ chẳng được tích sự gì; thật hết nói nổi.
Có lẽ mấy bác này là người chuyên giao kiểu đó.

Mhquang

Trung Uý
@Sobat: Kể ra quan niệm của Bác Kiều này cũng lạ. Luật cho phép anti, gai thì bác lại không thích(còn dùng từ ghét). Còn giao bóng không đúng luật thì bác lại không ghét. Mà em tưởng với lối đánh của bác thì phải thích anti với gai mới phải chứ(nên em đoán bác vẫn trị ngon nhưng không thích cái nhịp của nó)
Còn em thì chưa gặp nhiều ông nào giao bóng sai luật và dị nên không có ác cảm lắm, thi thoảng có gặp ông giao nhanh quá(chưa chuẩn bị vị trí) nhưng lúc đó chưa có kinh nghiệm(diễn ra lâu rồi) để nhắc nhở chờ mình vào vị trí.
Còn gai và anti thì em cũng không thích vì như bác nói là nhịp đánh. Nhưng cái mà em ghét nhất chính là người ta không cố gắng cải thiện kỹ thuật mà lại đi dùng gai với anti để khắc phục. Vì vậy, em đặt mục tiêu trình ở D cứng hoặc C thì mới tập đánh với gai&anti.
Tất nhiên với những bác hạn chế về sức khỏe, khuyết tật, vì sở thích... thì việc đánh gai&anti là khuyến khích

Sobat

Trung Uý
Thực ra em cũng không biết được thế nào là quả đuc, quả chọi đỡ giao bóng em chỉ chú ý xem họ giao lên, xuống, ngang, chuội ..để mà đỡ thôi. Còn em không bao giờ ủng hộ cái gì sai Luật . Ở trang đầu các bác nêu tên mấy cao thủ như Nam, Tú, Dược ...đây toàn đồng đội của em thấy họ giao bóng cũng tung đàng hoàng đấy chứ, trình em isi 1 bậc nhưng mà ít khi chết giao bóng kể từ lúc đầu chứ không phải bóng quen. Giao bóng khó đỡ phải như bác áo vàng " Chinh tuất lúa" Cởi trần là " Hoàn búng" Phúc yên. Hôm trước em có gặp bác " Áng mổ" ở Thái Hà séc đầu đỡ giao bóng bóng toàn bay sang bàn bên cạnh nhưng từ séc 2 nó sẽ đỡ hơn, chơi với bác khoảng vài trận là đỡ được ngay.
Các bác cứ hô hào tẩy chay nhưng tẩy chay ai? tẩy chay ở đâu? các bác cứ điểm danh hết những người giao bóng sai luật đưa lên đây. Còn đi thi đấu sai đúng do trọng tài quyết định, chơi ra mồ hôi, dưỡng sinh CLb xóm thì oánh thế nào mà chẳng được mà thực ra số người giao bóng Phủi chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Mà cách tẩy chay tốt nhất là gặp những người đó không chơi với họ, nếu trong thi đấu mà gặp họ mà trọng tài không bắt hãy học theo cách của "Choctietlon" họ giao bóng không thèm đỡ họ giao xong lại đi nhặt bóng đưa lại tận tay họ để họ giao tiếp đến lượt mình giao thì tung lên tận trần rồi oánh. Cũng như em đi giao lưu mà gặp các bác gai thì gần như không bao giờ chơi mà ai cũng như em thì những ông gai chắc phải bỏ hết.

bachikho

Đại Tá
sao ko thấy trình A, B vào kêu ca vụ giao sai luật mà toàn thấy trình thấp kêu vụ đó nhỉ (hay tại có giao sai thì A, B vẫn bóp mũi mấy ông đó còn trình thấp ko đỡ nổi nên ức chế đành lên đây kêu ca)???
nói thẳng ra thì đến pro VN hay top nghiệp dư như Lâm gai, Việt cò cũng phát sai luật tè le mà có thấy đối thủ hay trọng tài phàn nàn j đâu (xem Kiến Quốc đỡ phát của Lâm gai toàn chết mà cũng ko hề thấy có ý kiến j cả đó thôi)?
tất nhiên tung ko cao hơn 16cm hay che tay còn chấp nhận đc chứ đục chọi như clip trên thì quá đáng thật :)

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Thực ra em ....
Mà cách tẩy chay tốt nhất là gặp những người đó không chơi với họ, nếu trong thi đấu mà gặp họ mà trọng tài không bắt hãy học theo cách của "Choctietlon" họ giao bóng không thèm đỡ họ giao xong lại đi nhặt bóng đưa lại tận tay họ để họ giao tiếp đến lượt mình giao thì tung lên tận trần rồi oánh. Cũng như em đi giao lưu mà gặp các bác gai thì gần như không bao giờ chơi mà ai cũng như em thì những ông gai chắc phải bỏ hết.

Chào bác Út nghe tiếng bác đã lâu và rất nhiều nhưng chưa được hội ngộ trên bàn bóng cũng như bàn Bia...

Như vậy là NTBB chỉ còn cơ hội "hội ngộ" đồng chí Sobat ở trên bàn Bia thôi, huhu !

tuyetchieu

Trung Uý
em chỉ chú ý xem họ giao lên, xuống, ngang, chuội ..để mà đỡ thôi

Chà! cái này là cả 1 vấn đề đấy. Người ta kêu ca cũng chỉ vì không đoán được bóng nào khị bị đục/chọi, và người đục/chọi cũng chỉ mong đối thủ không đoán được bóng.
Gặp người cao cơ chỉ cần đục/chọi 1, 2 quả là đủ để bên kia hoảng loạn, ức chế rồi thua luôn. Không cần đục/chọi suốt để mà bên kia quen bóng và đoán ra được.

ITTF

Đại Uý
Đục chọi còn đơn giản chán vì ít nhất ta còn biết là người ta giao kiểu gì, đỡ giao bóng mãi cũng quen hết.
Còn ko tung bóng/chộp giựt hoặc che tay thì chịu, ko biết họ giao kiểu gì. Ko biết họ giao kiểu gì thì chỉ có thánh mới đỡ đc. Luật bóng bàn cũng nhấn mạnh nhất về 2 yếu tố này.
Ở trên đã có 1 clip giữa Phú sóc (A) và Tiến Đạt (chuyên nghiệp). Phú Sóc che tay và Tiến Đạt ý kiến ý cò suốt nhưng bị trọng tài làm ngơ.

Sobat

Trung Uý
Như vậy là NTBB chỉ còn cơ hội "hội ngộ" đồng chí Sobat ở trên bàn Bia thôi, huhu !
Nói thế chứ gặp các Bác những bậc tiền bối đam mê BB những người có tâm huyết với BB xây dựng phong trào có cơ hội giao lưu là tốt lắm rồi. Bác Hà trưởng bản - Cuongphong.nitaku, bác Lương ruoubakich đã đến giao lưu ở CLB em và em cũng được giao lưu với 2 bác ấy rồi.

oceanboy

Trung Uý
Nhìn bác mặc áo da, quần trắng giao bóng em lại nhớ đến một bác hay chơi
bóng ở Yên Hòa, nhưng có thể nói bác áo da quần trắng còn phải gọi bác em
đang nhắc đến bằng cụ luôn (Em nói vậy chắc nhiều bác biết tên).

Làm sao mà cùng một kiểu lại có chuội, lên, xuống mới đau, lối cầm vợt thì dị
giống như bác Huy Dao Rỉ, nhưng công nhận là tấn công, phòng thủ tuyệt vời
luôn, em rất thích. Hễ gặp là phải xin một trận (+3, 4), dù nhiều séc bị 4 quả
service chết liền nhưng cảm giác chinh phục cũng lớn theo.
Hình như bác đang nói đến 1 bác béo béo đầu trọc ở nhà văn hóa yên hòa phải không ? E đến giao lưu 1 lần, vừa vào bác ấy bảo đánh trận 5 bia, e cũng chả biết trình độ thế nào nên nhân luôn, 2 C đầu e ăn đơn giản vì bác ấy giao bóng tung lên, bắt đầu C3 là giở bài ném bóng vào mặt vợt, e nhìn chán ko buồn đánh và cũng stop đến xới lần 2.....:(:(:(

Đục chọi còn đơn giản chán vì ít nhất ta còn biết là người ta giao kiểu gì, đỡ giao bóng mãi cũng quen hết.
Còn ko tung bóng/chộp giựt hoặc che tay thì chịu, ko biết họ giao kiểu gì. Ko biết họ giao kiểu gì thì chỉ có thánh mới đỡ đc. Luật bóng bàn cũng nhấn mạnh nhất về 2 yếu tố này.
Ở trên đã có 1 clip giữa Phú sóc (A) và Tiến Đạt (chuyên nghiệp). Phú Sóc che tay và Tiến Đạt ý kiến ý cò suốt nhưng bị trọng tài làm ngơ.
nhưng ở mức độ cao cấp tý thôi...còn ở câu lạc bộ nhiều người đánh phủi từ hàng chục năm ...treo khẩu hiệu vậy để người ta gác vợt à...chịu khó mà tập luyện đi...đẳng cấp thì ko sợ nta tung hay ko tung bóng

đành sống chung với lũ thôi các bác ạ , chỗ em chơi toàn cầm tay giao bóng , có khi còn vứt bóng qua lưới , dùng mặt chuội giao tên lửa v..v nói chung là rất khó chịu nhưng mình đành chấp nhận

Bình luận từ Facebook