Tẩy chay giao bóng sai luật

ITTF

Đại Uý
Sau gần 1 tháng góp ý với Ban Điều Hành nhưng ko thấy kết quả. http://bongban.org/threads/de-xuat-voi-bdh-banner-luat-giao-bong.26845/
Hôm nay, em (ITTF) kêu gọi mọi người cùng chung tay tẩy chay những pha giao bóng sai luật, ko nên cổ vũ khuyến khích những pha giao bóng sai luật.
Hành động ngay bây giờ : Hãy đặt thêm dòng khẩu hiệu trong chữ ký "Nói không với giao bóng sai luật" như của em.
Ngoài ra các câu lạc bộ nên treo banner ngay tại nơi sinh hoạt của mình, khẩu hiểu "Nói không với giao bóng sai luật". Đây có lẽ là cách hữu hiệu nhất, phần nào xóa được vấn nạn giao bóng sai luật. Nền bóng bàn Việt Nam hy vọng sẽ phát triển hơn ngay từ những quả giao bóng.
Mong được anh em ủng hộ !

Last edited:

AndroCS7

Đại Tá
Em ủng hộ bác đầu tiên ^^. Trong trận đấu đôi khi say bóng m vẫn giao bóng sai, nhưng khi đã có sự ko đồng tình từ đối thủ hoặc ng xung quanh thì dứt khoát ko để lặp lại điều đó 1 lần nào trong trận nữa. Có thua cũng phải thua trong danh dự :D

Last edited:

Hiệp phò mã

Trung Sỹ
Mình ghét nhất giao Bóng không đúng luật chiến thắng như vậy không đáng mặt anh hùng .nhất là những người mới chơi làm sao đỡ giao bóng đựơc .còn những kẻ giao Bóng vậy tưởng đâu hay lắm ,chưa biết giao Bóng mà đòi chơi Bóng bàn.

Hungdshp

Đại Uý
Sau gần 1 tháng góp ý với Ban Điều Hành nhưng ko thấy kết quả. http://bongban.org/threads/de-xuat-voi-bdh-banner-luat-giao-bong.26845/
Hôm nay, em (ITTF) kêu gọi mọi người cùng chung tay tẩy chay những pha giao bóng sai luật, ko nên cổ vũ khuyến khích những pha giao bóng sai luật.
Hành động ngay bây giờ : Hãy đặt thêm dòng khẩu hiệu trong chữ ký "Nói không với giao bóng sai luật" như của em. Hy vọng phần nào xóa được vấn nạn giao bóng sai luật.
Đại bộ phận chơi bóng là chơi cho vui vẻ mà. Thích thì chơi ko ưa nhau thì thôi ko chơi nữa. Chơi phong trào chứ có kiếm cơm từ mấy quả bóng đâu mà tẩy chay hở bác. Em chỉ ko ủng hộ phát bóng sai luật chứ thực lòng mà tẩy chay họ thì nặng lời quá. Mong bác suy xét lại.

tosiosHD

Đại Tá
Mình rất ủng hộ topic này. A e ở đây đã gọi là "chơi" bóng bàn là phải chơi đẹp, muốn chơi đẹp thì trước tiên phải chơi đúng luật! Chứ chơi sai luật, dùng thủ đoạn để giành điểm, để chiến thắng thì cũng chẳng hay ho gì. Chơi như thế gọi là chơi ko đẹp, CHƠI ĐỂU!!!

hungtv2002

Đại Tá
E không ủng hộ thì sợ các bác gạch đá nhưng nói thất nếu các bác về các vùng quê, bóng bàn chỉ là phong trào, kg ai dạy dỗ đào tạo cơ bản j cả thì việc phần lớn đục trọi, không tung là chuyện bình thường....nếu các bác kg chơi thì chẳng bít chơi với ai, thậm chí giải đấu trọng tài còn làm ngơ vì thân quen với vđv....vì vậy đành phải sống chung thôi

Cho_Ba_Ren

Trung Sỹ
Hành động ngay bây giờ : Hãy đặt thêm dòng khẩu hiệu trong chữ ký "Nói không với giao bóng sai luật" như của em. Hy vọng phần nào xóa được vấn nạn giao bóng sai luật.
Em ung ho bac.hay hanh dong ngay bay gio vi the he chau con chung ta.

nguyễn vinh

Thượng Sỹ
em vote 1 phiếu ủng hộ

nvdu574

Thượng Tá
Việc này đã trở thành vấn nạn rồi
Mình thiết nghĩ chơi bb đã khó, ở trình độ cao càng khó...
Không tuân thủ luật chơi chỉ là tự xem thường mình mà thôi...
TRÌNH ĐỘ CÒI BUT LÚC NÀO CŨNG TUÂN THỦ LUẬT CHƠI
Ủng hộ lien đoàn bóng bàn thế giới (ITTF)

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Mình xin đề xuất một việc như sau.
Anh em chúng ta chơi Bb ở clb nào thì về họp clb yêu cầu lãnh đạo clb cho in băng rôn kèm khẩu hiệu nói ko với giao bóng sai luật kèm theo hình vẽ. Mỗi clb có một khẩu hiệu và biểu tượng ko giống nhau,vậy thế mới sinh động và có khả năng cải thiện đc tình hình

thedeathfly

Trung Sỹ
Tuy có chút không liên quan, nhưng nếu các bác đã dám nói "cái dàn khoan 981" của TQ là sai, vậy thì cũng nên biết mọi thứ cần phải theo luật!!! Đừng nên dùng cái lý lẽ "chuyện lớn nó khác, chuyện nhỏ nó khác"... Đã chơi là phải vui, mà phải cả 2 bên cùng vui thì mới được chứ (y)

Mhquang

Trung Uý
Mình ủng hộ chủ thớt. Thực ra, nói về sai luật thì có ít nhất 2 kiểu như mọi người đã biết là:
1. Cố tình phát bóng sai luật(biết cách phát bóng đúng luật)
2. Không biết là sai luật, nhưng nếu biết thì cũng chưa biết phát bóng đúng luật
Khi trận đấu diễn ra, nếu chúng ta nói là giao bóng không đúng luật. Đối phương giao bóng lại và đúng luật thì tốt quá và không nói làm gì.
Nhưng thường là đối phương sẽ bảo không biết phát bóng tung cao(dù đối phương ở trường hợp 1), khi đó chúng ta khó mà tranh luận được và chẳng lẽ lại không chơi nữa. Hơn nữa, nếu nói đối phương giao bóng không đúng luật thì dễ làm đối thủ không thoải mái --> trận đấu sẽ bị ức chế và mất vui.
Vì vậy, tôi nghĩ nếu anh em ủng hộ giao bóng tung cao thì trước hết bản thân chúng ta luôn phải giao bóng tung cao(nói thế này hơi thừa vì mọi người like hoặc post ở đây đều như vậy cả rồi). Sau đó, kết thúc trận đấu nên nói nhẹ nhàng với đối thủ là nên giao bóng tung cao để mình kịp thời gian di chuyển và đỡ bóng. Mưa dần thấm lâu thì hỏi cũng sẽ thay đổi thôi(không đổi thì thiệt cho họ là chính). Nếu bác nào tham gia giải thì phải thống nhất với trọng tài thôi.

AndroCS7

Đại Tá
Các bác đừng có nói là họ ko biết giao bóng hoặc quen tay nên mới phải như vậy. Người tập chơi hoặc các bác hưu trí đánh vui cỡ E,F thì m ko nói. Nhưng trình độ tầm C trở lên để giao đc quả bóng cho đối thủ ko đỡ nổi hoặc đỡ vào rồi bị ăn bạt ăn giật mất bóng thì muốn giao kiểu gì chả đc. Chẳng qua là chơi hèn, muốn giành lợi thế cho mình theo kiểu tiểu nhân bất chấp mọi ng phản đối. Cái này phải thật quyết liệt. Nếu đánh độ thì giao hẹn từ đầu với trọng tài, nếu đánh giải thì ko việc gì phải giao hẹn trọng tài cứ đúng mà làm. Tất nhiên chơi vui hoặc độ nhỏ vài chai bia thì m cũng ko nói nhưng m chỉ lên án cái loại ng đã bị trọng tài, đối thủ hoặc người xung quanh nhắc nhở mà còn giở giọng cùn, khùng lên mắng lại ko chịu thay đổi thật sự là tiểu nhân ko đáng đc nhắc đến

phungducthang

Đại Tá
E không ủng hộ thì sợ các bác gạch đá nhưng nói thất nếu các bác về các vùng quê, bóng bàn chỉ là phong trào, kg ai dạy dỗ đào tạo cơ bản j cả thì việc phần lớn đục trọi, không tung là chuyện bình thường....nếu các bác kg chơi thì chẳng bít chơi với ai, thậm chí giải đấu trọng tài còn làm ngơ vì thân quen với vđv....vì vậy đành phải sống chung thôi
Một phần đặc trưng không dễ thay đổi của bóng bàn đường phố...
Cái này gặp khá nhiều và rất nhiều, có bác còn giao trộm khi đối thủ chưa kịp về chỗ. Nhiều khi không dám cãi, thấy đối phương đang cầm bóng lăm lăm chực phát thì mình tế nhị giơ tay lên "khoan từ từ..." , hoặc khi đối phương phát sai luật sang thì mình giơ tay bắt lại "bác tung bóng lên hộ em cái..."... Đôi ba lần như vậy cũng hạn chế được ít nhiều và gây ức chế ngược lại cho đối phương.

aunhh

Đại Tá
Tôi thấy một số trận đấu ở Việt Nam mình một số tay vợt nổi tiếng, giao bóng, tay còn che rất nhiều khiến cho đối phương đỡ không được hoặc đỡ được nhưng tạo điều kiện cho người giao bóng tấn công và ghi điểm.
Đồng ý là chơi phong trào nhưng không có nghĩa là ma mãnh, háo thắng mà tung ra những kiểu giao bóng phạm luật như: ném bóng từ dưới bàn, ko tung bóng cao ( có tung nhưng cảm giác như bóng rất gần tay tung bóng) rồi lùa bóng, giao bóng khi đối phương đang vào tư thế chuẩn bị. Mình đã ở tình trạng này khi đấu với 1 ông chú, rất ức chế. Nói với người thi đấu với mình như họ ko sửa và xem đó là điều bình thường. Và cũng vì hiếu thắng mà họ tiếp tục các pha giao bóng như vậy.

Bình luận từ Facebook