Table Tennis - Rio 2016 Summer Olympics

Vo Va

Trung Uý
Các bạn có vấn đề gì với việc so sánh XX-ZJK hay ML - ZJK hoặc FZD - ZJK ko?
Mình đang nói là XX thua Mizutani là bất ngờ, và điều đó có gì sai đâu. XX là cửa trên so với Mizu mà. Còn việc so sánh ZJK với XX hay với ML thì tranh luận vậy đủ rồi, ta "nếu như" làm gì. Kệ mợ mấy thằng CNT đi bạn, để ý quá làm gì, miễn là nó chơi hay là được.
Em là em thích thằng nào đánh đẹp, cống hiến và lối đánh mềm mại uyển chuyển, Jun và Xu xin là 2 thằng e thích nhất:)

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Cách hiểu khác nhau thôi, ko có vấn đề gì lắm.
Uh vậy em đang nói cách hiểu đó. Cũng như thằng Malong vs Jung Yuongsik, mặc dù Malong nó ăn nhưng rơ đánh của thằng Korean này làm Malong khó chịu thì là kỵ rơ. Ăn được nó cũng toát hết mồ hôi đít ra chứ ko dễ xơi như mấy thằng khác. Nếu thống kê thì thằng Korean này cũng chưa thắng Ma bao giờ nhưng vào một ngày đẹp trời đánh giải lớn nó thần kinh lên nó quật cho thì ko ai nói chắc đc

lion

Đại Tá
Anh hùng luận võ nhiều rồi, cho em tổng hợp tí...
Screen Shot 2016-08-18 at 8.51.52 AM.png

Là kết quả cuối cùng, dĩ nhiên ai cũng đoán China sẽ giành HCV, người ta chờ đợi Japan làm
gì hay hơn thường lệ mà thôi, và Mizutani đã làm được điều đó, phong độ của nó tại giải là
rất ấn tượng

Bằng tầm HCV đồng đội tối qua, Ma Long đã có trong tay 2 tấm HCV đồng đội tại các kỳ thế
vận hội 2012, 2016, và đặc biệt là tại giải này, Ma Long đã thành VĐV bóng bàn thứ 5 đoạt
bộ sưu tập Grand Slam trong sự nghiệp.
Screen Shot 2016-08-18 at 10.32.39 AM.png

Một vài hình ảnh trong lễ nhận huy chương
Screen Shot 2016-08-18 at 10.29.34 AM.png

Screen Shot 2016-08-18 at 10.29.06 AM.png

Screen Shot 2016-08-18 at 10.28.45 AM.png

Screen Shot 2016-08-18 at 10.30.30 AM.png

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Nó nói thế thật ah, nghe giống truyện kiếm hiệp thế. Mà thực tế cũng gần như vậy rồi, ML quá mạnh so với phần còn lại khiến nhiều lúc những trận của nó ko còn hay nữa vì biết trước kết quả.
Nội dung đồng đội mình ko xem một trận nào. CNT có một trận thua của XX cũng có thể coi là một bất ngờ.
Đính chính lại là ông già Ma Long nói vậy, Wang Hao chỉ tán đồng thôi ^^
对马龙的表现她父亲回复说:基本做到人球合一。王皓对此也赞同,点评道:“马龙确实可称人球合一,作为现在中国男乒的核心和队长,完全驾驭了比赛,表现十分出色。”

Trạng .... CÁ

Đại Tá
có thể là mỗi người có một cách hiểu khác nhau về ý nghĩa của từ "kỵ rơ". Mình thì hiểu thế này.
Kỵ rơ là mình thấy khó chịu với lối chơi hoặc kỹ thuật của đối thủ, cảm thấy mình ko thể phát huy được hoàn toàn năng lực của mình. Mình kỵ rơ ko hoàn toàn là mình sẽ thua người ta, thậm chí toàn thắng nhưng đánh với họ ko thấy thoải mái và vẫn có cửa thua nếu chơi ko đúng 100% phong độ.
Trong BB phủi, có hai người trình độ ngang nhau, đều thua mình nhưng trong hai người đó có người mình chấp 2 cũng ăn tươi được, trong khi người còn lại mình đánh ngang thôi và phải cố một chút mới ăn được. Tình huống này bạn chắc cũng đã gặp rồi. Kỵ rơ đôi khi chỉ là như vậy thôi.
@langngoi có ý kiến gì không ? :p
:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đính chính lại là ông già Ma Long nói vậy, Wang Hao chỉ tán đồng thôi ^^
对马龙的表现她父亲回复说:基本做到人球合一。王皓对此也赞同,点评道:“马龙确实可称人球合一,作为现在中国男乒的核心和队长,完全驾驭了比赛,表现十分出色。”
quote link bác ơi ?
父亲 là ông nào hả bác, có tiếng tăm gì trong CNT không ạ ?

backhand-ghost

Đại Tá
View attachment 91357
Là kết quả cuối cùng, dĩ nhiên ai cũng đoán China sẽ giành HCV, người ta chờ đợi Japan làm
gì hay hơn thường lệ mà thôi, và Mizutani đã làm được điều đó, phong độ của nó tại giải là
rất ấn tượng

Bằng tầm HCV đồng đội tối qua, Ma Long đã có trong tay 2 tấm HCV đồng đội tại các kỳ thế
vận hội 2012, 2016, và đặc biệt là tại giải này, Ma Long đã thành VĐV bóng bàn thứ 5 đoạt
View attachment 91375

View attachment 91373
View attachment 91372
View attachment 91371
View attachment 91374
Em thắc mắc chút, về mặt thống kê thì bác chỉ đang nói về thành tích của các tay vợt nam thôi phải ko? Bởi nếu tính thêm cả các tay vợt nữ nữa thì phải là 9 người rồi (Cưng Yaping, Wang Nan, Zhang Yining và Ding Ning).

langngoi

Đại Tá
@langngoi có ý kiến gì không ? :p
hehe ở sân chơi này em điếc lác nặng cụ ah, em chỉ xem mang tính chất giải trí.
còn ở hạng lông thì kỵ rơ em nghĩ là, đơn giản, ở hạng đó thì điểm yếu rất nhiều, điểm mạnh rất ít, nên cái việc tháng này mình sợ, kỵ rơ ông này, có khi tháng sau lại ko, or năm trước mình sợ ông này, sang năm lại không, là chuyện bình thường, nếu trong vô số điểm yếu của mình, mình bịt được 1 ít.

lion

Đại Tá
Em thắc mắc chút, về mặt thống kê thì bác chỉ đang nói về thành tích của các tay vợt nam thôi phải ko? Bởi nếu tính thêm cả các tay vợt nữ nữa thì phải là 9 người rồi (Cưng Yaping, Wang Nan, Zhang Yining và Ding Ning).
Em quan tâm đến nam, quan tâm đến nữ đâu, bắt bẻ em làm gì ;)

Trainee

Đại Tá

Em Li Xiaoxia nữa, tổng là 10 người. Tỷ số Nam/Nữ hiện giờ là 5/5. Còn China/the Rest là 9/1 (má) :D
Em này chắc CK vừa rồi nhường Ding Ning cho đẹp cả nhà! :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
....còn ở hạng lông thì kỵ rơ em nghĩ là, đơn giản, ở hạng đó thì điểm yếu rất nhiều, điểm mạnh rất ít, nên cái việc tháng này mình sợ, kỵ rơ ông này, có khi tháng sau lại ko, or năm trước mình sợ ông này, sang năm lại không, là chuyện bình thường, nếu trong vô số điểm yếu của mình, mình bịt được 1 ít....
@backhand-ghost : với tôi, kỵ jeu nên định nghĩa là cách đánh của đối đánh đúng vào điểm yếu của đối phương khiến đối phương thường xuyên bị mất điểm ngẫu nhiên.

Kỵ jeu sẽ dẫn đến hàng loạt các hệ quả như KHÔNG THĂNG HOA ĐƯỢC, CHƠI DƯỚI SỨC, THUA NGỚ NGẨN, ĐÒN GIẢM HIỆU QUẢ, ... VÀ QUAN TRỌNG NHẤT LÀ toàn thua :p:p:p

Trainee

Đại Tá
@backhand-ghost : với tôi, kỵ jeu nên định nghĩa là cách đánh của đối đánh đúng vào điểm yếu của đối phương khiến đối phương thường xuyên bị mất điểm ngẫu nhiên.

Kỵ jeu sẽ dẫn đến hàng loạt các hệ quả như KHÔNG THĂNG HOA ĐƯỢC, CHƠI DƯỚI SỨC, THUA NGỚ NGẨN, ĐÒN GIẢM HIỆU QUẢ, ... VÀ QUAN TRỌNG NHẤT LÀ toàn thua :p:p:p
Cái quan trọng nhất của anh thì em nghĩ là không đúng rồi. Kỵ rơ là kỵ lối đánh, kỵ loại bóng, ... còn thắng thua nhiều khi do trình cách nhau xa, người ta vẫn át đi được.
Người thực, việc thực ở chỗ em, trình C+, ngán gai, nhưng trình D, D+ đánh gai gặp nó đa phần vẫn chết ngắc. Chỉ là nó không thể chấp được nhiều như đa số người ngang bóng với nó thôi!. Và cửa thắng C+, B- gai của nó là ~=0.
Cá nhân em rất ngán mấy ông thủ kiểu hốt bóng tớn lên ngang đầu, bóng gẫy ngoằn ngoằn, lúc trái lúc phải, lúc vọt tới, lúc thì lại bóng nghiêng nghiêng xoáy xuống, chạm bàn là cóc cái đi.

tran viet hung

Thượng Sỹ
View attachment 91357
rất ấn tượng

View attachment 91375

View attachment 91373
View attachment 91372
View attachment 91371
View attachment 91374
Các bạn cho hỏi xem lại trận jun và xin xem ở đâu ạ , cảm ơn trước nha

waa

Đại Uý
- Kỵ rơ: không phát huy được sở trường, buộc phải chơi theo lối đánh của đối phương.
- Fukuhara chuyên đôi công bắn trái bạt phải, gặp em Bắc Triều Tiên chuyên cắt nên ra đi nhanh ...
- Danh thủ VN hình như chưa ai thắng được ông già Philippines chỉ 1 đòn cắt cho đánh thoải mái, nhưng nếu ông già thường chơi ở VN thì ra đi nhanh trong vòng 1 tháng vì bị quen rơ.

Trainee

Đại Tá
Các bác chém sai hết! Theo em kỵ rơ được đặc tả chỉ cần 1 từ duy nhất thôi: ỨC CHẾ!
Anh có xem thằng ku C+ kia chiến với nhiều anh em D+, C gai, hoặc thua trình cao hơn đánh gai (có chấp).
Nó thua là do phong cách đánh của nó không có đập nhả, dìu dắt, ... mà chỉ nhăm nhăm giật như trâu điên cả 2 càng, và nhất là giao bóng quá xoáy, quá độc, ... chứ không hề thấy nó ức chế gì ở đây cả! ;)
Anh nghĩ, ức chế hay không là do tâm lý mỗi người khi gặp hoàn cảnh bó chân, bó tay thôi chú!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Anh có xem thằng ku C+ kia chiến với nhiều anh em D+, C gai, hoặc thua trình cao hơn đánh gai (có chấp).
Nó thua là do phong cách đánh của nó không có đập nhả, dìu dắt, ... mà chỉ nhăm nhăm giật như trâu điên cả 2 càng, và nhất là giao bóng quá xoáy, quá độc, ... chứ không hề thấy nó ức chế gì ở đây cả! ;)
Anh nghĩ, ức chế hay không là do tâm lý mỗi người khi gặp hoàn cảnh bó chân, bó tay thôi chú!
Thằng C+ này giống em. Trâu điên gặp gai tức lắm.

Bình luận từ Facebook