SUPER ZJK ZLC review sau 1 buổi test

aunhh

Đại Tá
Đùa chút cho vui..:cool::cool:

Quay trở lại ZJK Super zlc sau vài buổi đánh...

Cảm giác vợt vẫn như thủa ban đầu, mình đang đanh vợt rung nên chuyển sang đánh ZJK phải điều chỉnh lại một chút,
có 1 đặc điểm là ZJK giật rất xoáy bóng vòng cung rất cắm giật chỉ sợ rúc lưới (do quán tính lực xoáy) chứ không sợ bay ra ngoài, mình căn điểm giật cứ dư ra ngoài bàn đối phương một chút là bóng cứ cắm phập vào cuối bàn, nên giật rất thoát tay và phê...........:rolleyes:[/QUOTE]

Cảm ơn bạn nhiều. Bạn review cho mình về flick và giật trái đi bạn.

QMinh_Bienhoa

Thượng Sỹ
Bên Nhật ZJK ALC (FL) bắt đầu có hàng lại, em cũng định hí hoáy nhưng em cứ
chán cái kỹ thuật giật của mình còn lởm khởm thành ra không muốn động thủ ;)

Chào bạn! Nếu có điều kiện thì bạn nên đổi lấy 1 cốt vợt tốt như TMB hoặc ZJK này, bạn còn sử dụng PG7 thì bạn vẫn còn cảm giác kỹ thuật mình còn kém, mình đã từng thử qua PG7, độ nảy cao, kiểm soát kém, đánh bóng không theo ý mình, nói chung vừa đánh vừa bực mình.

thuhungn

Trung Sỹ
Cảm ơn bạn nhiều. Bạn review cho mình về flick và giật trái đi bạn.

Vợt cắn xoáy nên flick rất dễ, mình giật trái lúc đánh tập thôi, vào trận thì thỉnh thoảng quả ngon mới móc trái, còn lại thường là di chuyển né giật phải (dơ 1 càng mà).
Riêng móc trái bóng rất xoáy và cầu vòng rất cao và phi vào cuối bàn đối phương, chứ không sát lưới như cây photino light mình đang chơi.)
nên đôi phương ôm bàn chặn đẩy lại qủa móc trái thường bị bung ngay, còn nếu họ lùi ra bạt hoặc giật lại nếu để góc vợt theo thói quen thông thường thì cũng dễ bị bay ra ngoài bàn vì bóng rất xoáy và góc nảy từ bàn lên lên khá dị. (mình chơi BH Rakaz 7 soft). Đây là so sánh với người có trình = mình nhé.
Nếu gặp người trên mình vài bóng thì tình huống sẽ khác nhiều (chắc là dính qua bạt mất bóng..:eek:)

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Vợt cắn xoáy nên flick rất dễ, mình giật trái lúc đánh tập thôi, vào trận thì thỉnh thoảng quả ngon mới móc trái, còn lại thường là di chuyển né giật phải (dơ 1 càng mà).
Riêng móc trái bóng rất xoáy và cầu vòng rất cao và phi vào cuối bàn đối phương, chứ không sát lưới như cây photino light mình đang chơi.)
nên đôi phương ôm bàn chặn đẩy lại qủa móc trái thường bị bung ngay, còn nếu họ lùi ra bạt hoặc giật lại nếu để góc vợt theo thói quen thông thường thì cũng dễ bị bay ra ngoài bàn vì bóng rất xoáy và góc nảy từ bàn lên lên khá dị. (mình chơi BH Rakaz 7 soft). Đây là so sánh với người có trình = mình nhé.
Nếu gặp người trên mình vài bóng thì tình huống sẽ khác nhiều (chắc là dính qua bạt mất bóng..:eek:)
Cảm ơn bạn nhiều.
Mình rất mê Zhang Jike nên dù đang chơi cây Amultart và rất hài lòng về nó nhưng mình vẫn mua cây SZLC ZJK này. AE mình không được đào tạo như mọi người năng khiếu nên cú giật BH ít có người đánh được mà chủ yếu dùng FH. Nhưng cá nhân mình nghĩ, Zhang Jike đánh giật BH trái rất hay và cây SZLC ZJK này họ làm ra sẽ hỗ trợ mình nhiều.
Rất tiếc là bạn ít đánh giật BH như FH nên có thể chưa cảm nhận hết cái hay của nó.
Mình rất mê Zhang Jike nên mình tập và bắt chước cú BH ( flick, loop) như ZJK. Khi Super ZLC ZJK về( mình đang canh mua mấy miếng mút Tenergy rẻ), mình sẽ test và review cho mọi người.
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều?
Àh, 2 em bé avatar là con của bạn hả?
Chào bạn! :eek:

Last edited:

aunhh

Đại Tá
2 ngay roi ban chua review day. Hihi. Minh ngay nao cung vao topic nay va cho ban review day

Cây này e đã cầm trên tay định mua n do trọng lượng quá nặng 89 g ( với giá mua là 7,2 triệu )
Nên m chuyển sang mua e ZJK ALC cán st trọng lượng 82,3g
Mình đg đánh với e mizutani jun nên so sánh cho trực quan nhé
Về độ bám : jun = ZJK ALC
Về độ rung : JUN > ZJK ALC ( không nhiều )
Về tốc độ : ZJK ALC hơn hẳn > jun ( khá nhiều )
Về độ ngậm banh : jun > ZJK ALC
Ghi chú : phù hợp với người thích tốc độ + độ ngậm banh vừa phải ( gần như cảm giác ngậm banh ko có - khi bóng tiếp xúc vợt dội ra ngay tức thì ), đánh dơmi gần bàn và xa bàn đều ok hoàn toàn ko thiếu lực và độ xoáy
Mình đổi rất rất nhiều cây vợt bb n có lẽ đây là cây số 2 m thích nhất - rất phù hợp với lối đánh của mình

aunhh

Đại Tá
Cây này e đã cầm trên tay định mua n do trọng lượng quá nặng 89 g ( với giá mua là 7,2 triệu )
Ghi chú : phù hợp với người thích tốc độ + độ ngậm banh vừa phải ( gần như cảm giác ngậm banh ko có - khi bóng tiếp xúc vợt dội ra ngay tức thì ), đánh dơmi gần bàn và xa bàn đều ok hoàn toàn ko thiếu lực và độ xoáy
Mình đổi rất rất nhiều cây vợt bb n có lẽ đây là cây số 2 m thích nhất - rất phù hợp với lối đánh của mình

Lúc đầu, Butterfly thông báo sản phẩm trên website nó nặng 90g. Điều này cũng đã đúng với hàng đang để mẫu tại Take. Bây giờ, thông tin chính xác độ nặng của cây SZLC ZJK này trên website này là cây này nặng 86g. anh Hùng mua và test cân nó 87g. Mình nghĩ đây là con số chính xác. Vì hàng lần đầu tiên nên chất lượng gỗ rất tốt- gỗ già hơn nên nó nặng hơn. Cân nặng +/-87g nó phù hợp với thành viên tại diễn đàn Mytabletennis(http://translate.googleusercontent....er-zlc&usg=ALkJrhjHI-ifLhe2DlQanxUanRw1DXa0Fg). Trong khi đó Amultart là +/-85g. Hi vọng sau khi có được em này mình nghĩ sẽ phù hợp với mình

cj46

Đại Tá
Cây số 1 là cây gì vậy bác Khánh bật mí được ko

MaiXuanViet

Moderator
Em đọc xong review có cảm nhận như cây ZJK này kết hợp các ưu điểm của TMB ZLC và Amultart ZLC. Nghe thôi cũng thấy sướng rồi. Không biết bao giờ mới được sờ chân em nó đây. :)

Cây số 1 là cây gì vậy bác Khánh bật mí được ko
ZJK SZLC bác ơi, cân nặng không ưng ý nên e mới ko lấy chuyển qua mua e ALC
Ko biết e SZLC sao chớ m đánh e ALC thấy quá phù hợp với lối đánh hiện tại của m
Độ nảy khá cao - bám tốt - rung nhẹ - trọng lượng nhẹ - cán st - ngậm banh ít - giá thành phải chăng - mẫu mã khá đẹp
M chưa thử e nó với dòng ten ( vì lối đánh m đánh ten ko được ) nhưng dùng với Rasant tubo thì rất hợp
Cây số 1 mình thích từ lúc đánh bóng bàn đến nay là cây Zi-k của hãng KTS ( cấu trúc e nó khá đặc biệt Limba - hinoki - arylate cacbon - bác qua cốt vợt KTS xem cụ thể nhé ) - chỉ cất tủ e nó ko đánh nữa đúng 1 lý do là e nó nặng 92g ( vì hàng sxuất đặc biệt dành cho vđv chuyên nghiệp nên rất nặng - cây nhẹ nhất cũng 92 thường toàn 93 trở lên - trích dẫn lời giải thích từ hãng )

aunhh

Đại Tá
ZJK SZLC bác ơi, cân nặng không ưng ý nên e mới ko lấy chuyển qua mua e ALC
Ko biết e SZLC sao chớ m đánh e ALC thấy quá phù hợp với lối đánh hiện tại của m
Độ nảy khá cao - bám tốt - rung nhẹ - trọng lượng nhẹ - cán st - ngậm banh ít - giá thành phải chăng - mẫu mã khá đẹp
M chưa thử e nó với dòng ten ( vì lối đánh m đánh ten ko được ) nhưng dùng với Rasant tubo thì rất hợp
Cây số 1 mình thích từ lúc đánh bóng bàn đến nay là cây Zi-k của hãng KTS ( cấu trúc e nó khá đặc biệt Limba - hinoki - arylate cacbon - bác qua cốt vợt KTS xem cụ thể nhé ) - chỉ cất tủ e nó ko đánh nữa đúng 1 lý do là e nó nặng 92g ( vì hàng sxuất đặc biệt dành cho vđv chuyên nghiệp nên rất nặng - cây nhẹ nhất cũng 92 thường toàn 93 trở lên - trích dẫn lời giải thích từ hãng )
Ủa, cây ALC mà ngậm banh ít hả bạn? nó phải bám bóng tốt chứ ~ ngậm banh nhiều chứ
Nghe bạn nói thế mình thấy cũng phê. Hihi. Hồi giờ bạn thử nhiều cốt lắm hả? Mình ko biết cây ZJK ALC và SZLC tốc độ nó chênh lệch nhau nhiều ko? Cây ALC nghe nói tương đương cây Vis- mà cây này không ai điều bóng đi nổi

Ủa, cây ALC mà ngậm banh ít hả bạn? nó phải bám bóng tốt chứ ~ ngậm banh nhiều chứ
Nghe bạn nói thế mình thấy cũng phê. Hihi. Hồi giờ bạn thử nhiều cốt lắm hả? Mình ko biết cây ZJK ALC và SZLC tốc độ nó chênh lệch nhau nhiều ko? Cây ALC nghe nói tương đương cây Vis- mà cây này không ai điều bóng đi nổi
Khác rất nhiều bác nhé, vis m đánh rồi nảy đầm bám banh - cây này thì bám gần bằng n tốc độ thì hơn hẳn - nếu so với dòng TMB ZLC - JUN thì tốc độ hơn 2 e đó luôn đó bác - theo chủ quan và lối đánh + động tác tiếp xúc tốc độ ngang ngửa amutalt
Cây này bám n lại ngậm banh vừa phải - bác nên thử đi phê lắm, e chuyển qua e này đánh đúng 2p như vợt đã đánh wen lâu lắm rồi ( hoàn toàn thật không cường điệu )

aunhh

Đại Tá
Khác rất nhiều bác nhé, vis m đánh rồi nảy đầm bám banh - cây này thì bám gần bằng n tốc độ thì hơn hẳn - nếu so với dòng TMB ZLC - JUN thì tốc độ hơn 2 e đó luôn đó bác - theo chủ quan và lối đánh + động tác tiếp xúc tốc độ ngang ngửa amutalt
Cây này bám n lại ngậm banh vừa phải - bác nên thử đi phê lắm, e chuyển qua e này đánh đúng 2p như vợt đã đánh wen lâu lắm rồi ( hoàn toàn thật không cường điệu )
Nếu vậy cây này quá ok rồi. Nhưng mình đã đặt mua cây SZLC ZJK bên Nhật rồi. Bác nói thế mình cũng muốn thử nó ntn. Nhưng nghe dòng ALC bóng chậm nên ko muốn mua. Do mình đang đánh Amultart và rất ổn- nhưng do hơi nhanh và muốn thử cây SZCL ZJK xem nó ntn

Nếu vậy cây này quá ok rồi. Nhưng mình đã đặt mua cây SZLC ZJK bên Nhật rồi. Bác nói thế mình cũng muốn thử nó ntn. Nhưng nghe dòng ALC bóng chậm nên ko muốn mua. Do mình đang đánh Amultart và rất ổn- nhưng do hơi nhanh và muốn thử cây SZCL ZJK xem nó ntn

Thật sự e cũng đâu có ngờ tới là e này ngon như vậy, lúc đầu chỉ đơn giản là thấy đẹp cân nặng chuẩn ( độ mỏng + sợi arylate cacbon ) ok nên lấy về đánh thử + với lại do e ZJK SZLC cân nặng không đúng ý nên mới mua e này.
E đánh Amultart rồi có cảm giác ngậm banh không rung nhanh nhưng không mạnh - còn e này bám ngậm banh ít rung nhẹ không nhanh nhưng lại khá mạnh

aunhh

Đại Tá
Thật sự e cũng đâu có ngờ tới là e này ngon như vậy, lúc đầu chỉ đơn giản là thấy đẹp cân nặng chuẩn ( độ mỏng + sợi arylate cacbon ) ok nên lấy về đánh thử + với lại do e ZJK SZLC cân nặng không đúng ý nên mới mua e này.
E đánh Amultart rồi có cảm giác ngậm banh không rung nhanh nhưng không mạnh - còn e này bám ngậm banh ít rung nhẹ không nhanh nhưng lại khá mạnh
- đoạn này khó hiểu quá bạn
Khái niệm ngậm banh của bạn có phải là cảm giác mềm phải ko? Bóng vào vợt cảm giác tương tác với vợt lâu hơn phải ko?

aunhh

Đại Tá
:eek: Khó hiểu quá em giai. Nói túm lại, cây này cảm giác bóng tốt hơn Amultart, nhưng tốc độ chậm hơn phải không? :confused:

:eek: Khó hiểu quá em giai. Nói túm lại, cây này cảm giác bóng tốt hơn Amultart, nhưng tốc độ chậm hơn phải không? :confused:
Cảm giác tốt hơn tốc độ không thua đâu ( chắc bác này chưa hiểu vụ khái niệm : banh nhanh tốc độ chậm và ngược lại rồi )

aunhh

Đại Tá
Lâu rồi không thấy bạn review tiếp. Mình ngày nào cũng vào topic này để xem review của bạn. :eek:. Mấy hôm nay bạn có khám phá tính năng nào mới trên cây bảo kiếm chưa? Cây bảo kiếm này flick bóng xuống nặng như Zhang Jike quính không? Hihi. Mình mới chỉ flick được bóng xoáy xuống- ngang xuống hơi nặng một tí. Chưa flick bóng nặng như Zhang được. Như lời bạn nói, cây này rất cắn xoáy, ko biết cây bảo kiếm này có hổ trợ mình được kỹ thuật này ko khi flick bóng xoáy xuống nặng?

Last edited:

chúmập

Thượng Sỹ

Khánh có thể giải thích rõ hơn ý này được không? Nhanh nhưng không mạnh, không nhanh nhưng mạnh là sao?
Với lại Khánh có thể so sánh ZJK ALC với các cây ALC khác của Butterfly đc không? Tmb ALC, Viscaria...?
Bia Bia Bia

Bình luận từ Facebook