Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

blueh

Thiếu Uý
Thông tin lấy từ đây ra chứ từ đâu nữa bác:
http://ittf.com/World_Events/2016OG/Regulations/Rio2016_QS_EN.pdf

Bác nói cũng có lý, nhưng em thì lại hiểu theo nghĩa kia, vì đơn giản như
Olympic 2012, em nhớ Wang Hao, Zhang JiKe có phải đánh vòng loại Asia
mẹ gì đâu, chỉ có mỗi thằng Ma Long đi đánh thôi mà? Nếu tiêu chuẩn dự
Olympic 2012 không khác gì Olympic 2016 thì giải thích sự khác nhau này
là thế nào?
Bác nói cũng có lý, nhưng em thì lại hiểu theo nghĩa kia, vì đơn giản như
Olympic 2012, em nhớ Wang Hao, Zhang JiKe có phải đánh vòng loại Asia
mẹ gì đâu, chỉ có mỗi thằng Ma Long đi đánh thôi mà? Nếu tiêu chuẩn dự
Olympic 2012 không khác gì Olympic 2016 thì giải thích sự khác nhau này
là thế nào?
Nguồn này đúng, nhưng bác có đọc hay không mà dịch sai hết. Hình như bác lấy phần dịch từ Olympics 2012. Quy định mỗi lần mỗi khác, bác lấy từ 2012 thì nó không đúng cho 2016 nữa rồi.

vancon62

Trung Uý
Theo mình nghĩ thì dựa trên bảng xếp hạng ITTF cũng là một điều khá là công bằng rồi, chẳng qua do China các thành phần tham dự ko dựa vào bảng xếp hạng để đánh giá thực lực đc, nên đâm ra khi phân tích để thằng nào đc chọn nó rối lắm =))

lion

Đại Tá
Nguồn này đúng, nhưng bác có đọc hay không mà dịch sai hết. Hình như bác lấy phần dịch từ Olympics 2012. Quy định mỗi lần mỗi khác, bác lấy từ 2012 thì nó không đúng cho 2016 nữa rồi.

Dạ, em là dân Tiếng Nhật chuyên, ở DH cũng thi vào và học English,
ra trường cũng thường xuyên dùng both 2 thứ ngôn ngữ đó rất ý thức,
dẫn chứng của em về 2016 là 2016, 2011 là 2011, cho nên bác chửi
em ngu ngoại ngữ em cũng đành chịu bác chứ không có ý phản kháng.

Có điều, bác nói em dịch sai thì nhờ bác chỉ giúp em dẫn chứng sai
và dịch sai chỗ nào cho em đây tâm phục khẩu phục. Bóng bàn em có
thể thua, nhưng dẫn lên đây em đã đọc rồi mới dám và tự tin viết ra!
Nhờ bác cho em sáng mắt ra cái!!!

lion

Đại Tá

Không đọc mà còn dịch, dẫn chứng ra excel và nhiều nguồn chi tiết như vậy à?
Em đang tự hỏi bác có đọc, có biết tiếng Anh không đấy ạ?

lion

Đại Tá

Có người đang nói Wang Hao, Zhang JiKe không phải đánh vòng loại Olympic 2012,
có người nói khi đó Ma Long là No.1 trên BXH ITTF (Olympic) mà sao vẫn phải đánh
sơ loại, thì em đã lấy dẫn chứng là vào thời điểm sau khi kết thúc WTTC 2011, ITTF
nó công bố danh sách VĐV (16/5/2011) khi đó Ma Long xếp sau Ma Lin, Zhang JiKe
và Wang Hao.

Theo em nhớ thì quy định thời điểm chốt danh sách cuối cùng đi dự Olympic 2012
chính là từ cái BXH công bố ngày 16/5/2011 kia, và có thêm cái quy định khác làm
Ma Lin không có cơ hội, vì vậy suất còn lại thuộc về Ma Long.

Em có thể nói, bác mới là người lười đọc, chưa gì đã chụp mũ là không đọc hay ko
biết dịch. Em ghét nhất những bác (kể cả những bác chỉ follow và like em ầm ầm)
lười đọc, lười theo dõi, chỉ chờ kết luận mà không chịu suy luận!

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Theo em thì cả lý và tình Zhang JiKe đều không có cơ hội đánh đơn!

Em bắt Zhang, tố bác vài thùng bia :D:D:D. Bác muốn chốt, bảo em!

Bác tính theo lý và tình. Còn em tính theo TIỀN!

Theo lệ, thì tiền nó lấp luôn lý với tình của bác. Miếng bánh lợi nhuận của Butterfly đâu dễ gì để DHS hay stiga cướp mất. Về cơ bản, Lượng và Zhang hưởng của Butterfly cũng kha khá rồi.

(Còn nhớ năm nào Fan Zhendong còn chưa là cái que tăm gì, thì Lượng đã chỉ điểm cho Stiga để đầu tư tài trợ rồi.)

Sau lưng có đại gia chống đỡ. Chưa kể, cu Zhang đang xìu xìu ển ển, lại đánh Trials như 1 thằng điên dại. Theo lẽ thường, thì bất cứ điều gì bất thường, bất ngờ xảy ra đều mang lại cho người khác sự tò mò, cần phải tìm hiểu và phân tích.

Tuy nhiên, đến thời điểm này, chưa có gì là cụ thể, nên mọi thứ còn hên xui lắm. hí hí:D:D:D

Dự là Xu Xin>Zhang>Malong>Fan Zhendong. 5 tháng nữa ắt sẽ rõ. kkkk

lion

Đại Tá

Theo lệ, thì tiền nó lấp luôn lý với tình của bác. Miếng bánh lợi nhuận của Butterfly đâu dễ gì để DHS hay stiga cướp mất. Về cơ bản, Lượng và Zhang hưởng của Butterfly cũng kha khá rồi.

(Còn nhớ năm nào Fan Zhendong còn chưa là cái que tăm gì, thì Lượng đã chỉ điểm cho Stiga để đầu tư tài trợ rồi.)

Sau lưng có đại gia chống đỡ. Chưa kể, cu Zhang đang xìu xìu ển ển, lại đánh Trials như 1 thằng điên dại. Theo lẽ thường, thì bất cứ điều gì bất thường, bất ngờ xảy ra đều mang lại cho người khác sự tò mò, cần phải tìm hiểu và phân tích.

Tuy nhiên, đến thời điểm này, chưa có gì là cụ thể, nên mọi thứ còn hên xui lắm. hí hí:D:D:D

Vậy em bắt với bác 1 mặt Ten Japan kẹp nách nhé. Ngày 1/3 em đi công tác Japan
rồi, em rất hi vọng được thua bác! Nhờ ae DD chứng nhận trận độ này giúp em ạ!

aunhh

Đại Tá

Vậy em bắt với bác 1 mặt Ten Japan kẹp nách nhé. Ngày 1/3 em đi công tác Japan
rồi, em rất hi vọng được thua bác! Nhờ ae DD chứng nhận trận độ này giúp em ạ!
Gay cấn rồi đây. :D

ngtrantoan

Đại Tá

Nếu như bác dự đoán nghĩa là đi Rio 2016 là ku Xu và Zhang đánh đơn. Nếu đúng như thế e hứa với bác e bỏ bóng bàn luôn :D

lion

Đại Tá
Cái mặt Ten nó k đáng giá bằng việc e bỏ bóng bàn đâu bác :D
Nghĩ sao mà vô địch WC,WTTC mà k đc đánh Olympic thì ....

Mình chơi vẫn phải chơi kệ mẹ thằng nào đc đi hay không chứ bác. Quan trọng nhất là em đã nhận kèo rồi, nếu bác gì chịu thì cho em bỏ thêm 1 cái Ten Japan nữa cho nó thành 1 cặp nhé.

backhand-ghost

Đại Tá
Tranh luận inh củ tỏi thế này mới rộ mới vui, bác @lion đương nhiên tạm thời là có lý nhất, ko ai phủ nhận được. Nhìn trên BXH và theo suy luận bình thường thì phải là cặp ML - FZD. Chỉ có điều CNT nó lại rất đặc biệt.
Trung Quốc có quá nhiều VĐV đạt chuẩn và có khả năng (cực lớn) dành HCV nên nó sẽ phải tính toán để có được nhân sự phù hợp nhất. FZD ko hề kém cạnh bất cứ ai, nhưng cái thiếu nhất là kinh nghiệm và bản lĩnh ở đấu trường lớn, nhất là Olympic (điều này ko thể xem nhẹ được vì thể thao đỉnh cao chỉ cần "sểnh" ra một cái là đi "ăn cắp" ngay :D). Vì vậy ngay lập tức lựa chọn FZD đi đánh đơn là sẽ xuất hiện thêm một yếu tố rủi ro. Trách nhiệm và áp lực ở một kỳ TVH 4 năm/lần là cực khủng khiếp, liệu LGL sẽ chọn FZD cho nội dung quan trọng nhất này hay ko, cái này còn phải "củ từ". Thất bại cay đắng ngay khi mới bắt đầu nắm quyền CNT năm 2004 chắc LGL ko dám quên đâu.
Hơn nữa, việc điều chỉnh có thể sẽ phụ thuộc vào CNT nó muốn thế nào thôi. Việc lựa chọn ai hoàn toàn nằm trong quyền của BHL, FZD có ở nhà cũng ko dám kêu nửa lời (còn trẻ như vậy, làm sao dám "bật" BHL uy quyền kia).
Về mặt lý trí, mình ko tin là FZD sẽ được chọn. Sự thay đổi chỉ cho mỗi QG tham gia 02 người rõ ràng là nhằm hạn chế TQ, vậy nên họ càng phải nắn nót. Về góc độ của người hâm mộ, mình càng mong là ZJK sẽ đánh đơn ^¢^ Còn cái luật tuyển chọn của UB Olympic kia chẳng có nghĩa lý gì với BHL của CNT cả, chắc hẳn là họ phải có cách chứ ko thể có chuyện máy móc thiếu linh hoạt như vậy. Mọi chuyện đâu có đơn giản và ngây ngô như cái BXH ko có nhiều ý nghĩa kia, nhất là với sự tính toán chi ly của người TQ, các bác nhỉ :):)

Last edited:

blueh

Thiếu Uý
Dạ, em là dân Tiếng Nhật chuyên, ở DH cũng thi vào và học English,
ra trường cũng thường xuyên dùng both 2 thứ ngôn ngữ đó rất ý thức,
dẫn chứng của em về 2016 là 2016, 2011 là 2011, cho nên bác chửi
em ngu ngoại ngữ em cũng đành chịu bác chứ không có ý phản kháng.

Có điều, bác nói em dịch sai thì nhờ bác chỉ giúp em dẫn chứng sai
và dịch sai chỗ nào cho em đây tâm phục khẩu phục. Bóng bàn em có
thể thua, nhưng dẫn lên đây em đã đọc rồi mới dám và tự tin viết ra!
Nhờ bác cho em sáng mắt ra cái!!!

Không đọc mà còn dịch, dẫn chứng ra excel và nhiều nguồn chi tiết như vậy à?
Em đang tự hỏi bác có đọc, có biết tiếng Anh không đấy ạ?

hay em bắt với bác 1 mặt ten nhé?

nguồn của em đã ghi ở trang 5, bác làm ơn xem lại.
File excel của bác là tiếng việt, chẳng rõ nguồn ở đâu nên em không coi là nguồn có giá trị.

Để em giúp bác học một ít tiếng anh:
Quy định chọn vdv tham dự Olympics RIO nguồn ITTF:
http://www.ittf.com/World_Events/2016OG/Regulations/Rio2016_QS_EN.pdf

Em trích câu chữ của nó ra thế này:
Singles qualification:
40 Continental qualification with a maximum of two (2) athletes per NOC qualified
22 ITTF Olympic Singles Ranking, not to exceed an overall maximum of two (2) athletes per NOC
1 Tripartite Commission Invitation place
1 Host Country place
64 Total - with a maximum of two (2) athletes from the same NOC to participate in singles events.

Câu đầu tiên có nghĩa là 40 suất đánh đơn là từ vòng sơ loại các châu lục, tối đa 2 vdv cho 1 quốc gia.
Câu thứ 2 là 22 người tiếp theo dựa theo bảng xếp hạng ITTF.

Còn đây là thông tin về vòng sơ loại Olympics Rio khu vực Châu Á sẽ diễn ra ở Hong Kong vào tháng 4.

http://www.ittf.com/stories/Stories_detail.asp?ID=42719&Category=&General_Catigory=&
http://tabletennista.com/2016/1/china-announces-basic-olympic-lineup/

Cụ thể nó viết gì thì mời bác vào đọc, nếu bác đọc xong vẫn giữ ý kiến thì em cũng chịu.
Tháng 4 sẽ rõ, nếu không có vòng sơ loại này, em sẽ viết một bài nhận lỗi không biết tiếng Anh và xin lỗi bác đàng hoàng. Nhưng không biết nếu đúng như em đã viết thì bác sẽ nói thế nào.

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Chuyện ấy có tiền là xong nhỉ
Thời trước làm quan cũng thế ru ?

Lý luận có lý, nhưng hơi cực đoan. Có thể But rất giầu, nhưng DHS anh sợ giàu hơn But em ạ.

Em cần nhớ lại là mình đang ở thế kỷ 21 rồi, không còn là ĐỘC QUYỀN SẢN XUẤT NỮA, mà là ĐỘC QUYỀN THỊ TRƯỜNG rồi. Chả thế mà ICBC vớ va vớ vỉn, làm ăn còn quan liêu hơn mấy thằng NH VN, chi nhánh Hà Nội ở tầng 1 Khách sạn Deawoo Hà Nội, nhưng lại đứng trong top 5 NH lớn nhất thế giới, hình như nó xếp trên cả SUMITOMO, còn BoT thì đứng sau nó tầm 2 3 chục hàng gì đó.

Thị trường tiêu thụ của Trung Quốc đại lục là niềm mơ ước của tất cả các ông lớn đấy, dân thì ngu, hàng thì lởm, thành ra nó vẫn luôn là thị trường béo bở nhất cho bất cứ công ty sản xuất nào. Chưa kể DHS ở TQ thì khác gì VINASHIN, MB của Việt Nam đâu, thành ra ... chưa chắc em ạ

backhand-ghost

Đại Tá
Chuyện ấy có tiền là xong nhỉ
Thời trước làm quan cũng thế ru ?

Lý luận có lý, nhưng hơi cực đoan. Có thể But rất giầu, nhưng DHS anh sợ giàu hơn But em ạ.

Em cần nhớ lại là mình đang ở thế kỷ 21 rồi, không còn là ĐỘC QUYỀN SẢN XUẤT NỮA, mà là ĐỘC QUYỀN THỊ TRƯỜNG rồi. Chả thế mà ICBC vớ va vớ vỉn, làm ăn còn quan liêu hơn mấy thằng NH VN, chi nhánh Hà Nội ở tầng 1 Khách sạn Deawoo Hà Nội, nhưng lại đứng trong top 5 NH lớn nhất thế giới, hình như nó xếp trên cả SUMITOMO, còn BoT thì đứng sau nó tầm 2 3 chục hàng gì đó.

Thị trường tiêu thụ của Trung Quốc đại lục là niềm mơ ước của tất cả các ông lớn đấy, dân thì ngu, hàng thì lởm, thành ra nó vẫn luôn là thị trường béo bở nhất cho bất cứ công ty sản xuất nào. Chưa kể DHS ở TQ thì khác gì VINASHIN, MB của Việt Nam đâu, thành ra ... chưa chắc em ạ
Lạc đề quá.
Sáng mai hoặc sáng CN có tập ko? Qua nhà tôi, ngay khu Trung Kính tập với tôi. Có bàn 323 ngon, bóng 40+ có mấy chục quả rồi, phòng tập cực rộng, sân bãi ngon mà ko có ai chơi. Qua chặn cho tôi tập lại chút, khoảng 3 tuần nay ko sờ vào vợt rồi nên tương đối thèm banh, đang cần có người tập cùng cho vui đây.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Lạc đề quá.
Sáng mai hoặc sáng CN có tập ko? Qua nhà tôi, ngay khu Trung Kính tập với tôi. Có bàn 323 ngon, bóng 40+ có mấy chục quả rồi, phòng tập cực rộng, sân bãi ngon mà ko có ai chơi. Qua chặn cho tôi tập lại chút, khoảng 3 tuần nay ko sờ vào vợt rồi nên tương đối thèm banh, đang cần có người tập cùng cho vui đây.
OK luôn, ông cho cái địa chỉ để tôi tìm đến, mai lạnh thấu trời mà ngồi trà đá 3 tiếng chắc ốm mất, được đánh bóng thì quá tuyệt luôn

Bình luận từ Facebook