Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

aunhh

Đại Tá
Khả năng đợt đó TQ muốn đưa ML đi đánh đơn nên cử tham dự cho đủ điều kiện. Xui là chính ML ko tận dụng được cơ hội
Anh nghĩ chỗ này sao anh? Giả sử nếu ML vượt qua vòng sơ loại, thì CNT lại phải đấu chọn để chọn 2 cây vợt đánh đơn London 2012
Tại vì ML tham dự sơ loại để đạt chuẩn VĐV cho đánh đồng đội cũng không hợp lý vì ML đã bị loại. London 2012, ML vẫn tham dự đồng đội

Last edited:

thanh_chi_nc

Trung Uý
Trong buổi phỏng vấn sau WTTC, thì FangBo có nói là ML sẽ được đi Rio. Phóng viên thắc mắc điều này làm có làm lộ bí mật không thì HLV đã nói: điều này là rõ ràng(cách chọn đi Rio)
Các bạn quên bài phỏng vấn này rồi à vì hình như có người dịch rồi thì phải

Theo như cách tính của Tennis thì nếu không tham gia giải, sẽ bị trừ điểm lần trước đạt được. Nên bóng bán chắc cũng sẽ phải như thế chứ bác.
Link đây bác http://bongban.org/threads/toa-dam-voi-doi-nam-tq-sau-giai-suzhou-wttc-2015.43259/#post-653158
PV:"Mục tiêu năm tới, sau này thế nào?
Fang Bo:"Tiếp tục cố gắng, đánh xong giải này thì được HLV đã chọn vào 5 người dự Olympic, nhân đây cũng cảm ơn HLV cho cơ hội, tui sẽ tiếp tục cố gắng"
PV:"Năm sau mới đánh, giờ anh đã tiết lộ bí mật quốc gia rồi"
Liu Guo Liang:"Thật ra các HLV ở đội tuyển họp bàn chọn ra những VĐV có tiềm năng để bồi dưỡng thêm, Fang Bo là 1 trong số đó, thật ra giờ Fang Bo đã dùng thành tích thực lực để chứng minh, vừa giành được cơ hội, vừa nhận được sự tôn trọng của mọi người, sắp tới có thể cạnh tranh công bằng với các tay vợt khác để giành suất đánh Olympic

Mhquang

Trung Uý
Link đây bác http://bongban.org/threads/toa-dam-voi-doi-nam-tq-sau-giai-suzhou-wttc-2015.43259/#post-653158
PV:"Mục tiêu năm tới, sau này thế nào?
Fang Bo:"Tiếp tục cố gắng, đánh xong giải này thì được HLV đã chọn vào 5 người dự Olympic, nhân đây cũng cảm ơn HLV cho cơ hội, tui sẽ tiếp tục cố gắng"
PV:"Năm sau mới đánh, giờ anh đã tiết lộ bí mật quốc gia rồi"
Liu Guo Liang:"Thật ra các HLV ở đội tuyển họp bàn chọn ra những VĐV có tiềm năng để bồi dưỡng thêm, Fang Bo là 1 trong số đó, thật ra giờ Fang Bo đã dùng thành tích thực lực để chứng minh, vừa giành được cơ hội, vừa nhận được sự tôn trọng của mọi người, sắp tới có thể cạnh tranh công bằng với các tay vợt khác để giành suất đánh Olympic
Vậy em nhớ nhầm, cứ nhớ mang máng là ML đương nhiên được chọn.

lion

Đại Tá
Ghét nhất mấy bác cứ hỏi mà không chịu đọc. Bác trở lại 2 trang trước, chỗ em trả lời bác atnguyen23 có trích dẫn thứ tự BXH ngày 16/5/2011 là thời điểm chốt chọn cuối cùng VĐV đc tham dự Olympic 2012. Nhìn thấy rồi, trên Ma Long là Wang Hao, Zhang JiKe còn gì nữa.

lion

Đại Tá
Lý do cụ thể là gì hả bác?
Do BXH, hay do thành tích WTTC, hay do BHL ko chọn ZJK, hay vì lý do gì khác. Bác cứ nói mập mờ mà ko cho anh em biết là bác căn cứ cụ thể hay chỉ là suy đoán thôi, nghe bác nói sốt ruột muốn chết.
Thời điểm hiện tại, một kỳ Olympic mà ko có ZJK đánh đơn vẫn là một sự hụt hẫng cực lớn với người hâm mộ. Trong khoảng 4-5 năm nay, chưa có một tay vợt nào được hâm mộ rộng khắp và có ảnh hưởng lớn với BB như ZJK - một trong những tay vợt xuất sắc nhất mọi thời đại.

Lý do đơn giản nhất là UB Olympic quy định chọn theo thứ tự trên BXH của ITTF. Cho nên chiểu theo phân tích của e tối qua thì tại thời điểm này hai thằng Ma Long, Fan ZhenDong đang đc bôi đậm (nghĩa là đạt chuẩn đơn) trên BXH của UB Olympic.

backhand-ghost

Đại Tá
Nếu nó cứ đúng BXH mà "phập" thì ZJK hết cửa. Chỉ còn một "biến" khác là trong trường hợp một QG có nhiều VĐV đạt chuẩn thì liệu QG đó có được phép tự mình điều chỉnh lựa chọn người đi đánh đơn hay ko. Bởi đây là thi đấu Olympic (giải của UB Olympic chứ ko phải ITTF) và VĐV là đại diện của QG (ko phải cá nhân) nên có thể có khác biệt chăng?
Hi vọng là ZJK nó vẫn còn hi vọng.

Mhquang

Trung Uý
Nếu nó cứ đúng BXH mà "phập" thì ZJK hết cửa. Chỉ còn một "biến" khác là trong trường hợp một QG có nhiều VĐV đạt chuẩn thì liệu QG đó có được phép tự mình điều chỉnh lựa chọn người đi đánh đơn hay ko. Bởi đây là thi đấu Olympic (giải của UB Olympic chứ ko phải ITTF) và VĐV là đại diện của QG (ko phải cá nhân) nên có thể có khác biệt chăng?
Nếu QG không được phép chọn thì vdv cáo ốm thì kiểu gì QG đó chả sắp xếp được. Nói cách khác, kiểu gì bọn nó cũng sắp xếp được, vấn đề chỉ là qui định nội bộ của nó thôi.

lion

Đại Tá
Phò cái là Olympic, Châu Á nó chọn theo ITTF, xét trên BXH này nên theo cái bảng thì thấy nó bôi đậm Ma, Fan. Tình cảm, hâm mộ là một chuyện, ra quốc tế thì cứ luật công tâm mà phang.

lion

Đại Tá
Nếu QG không được phép chọn thì vdv cáo ốm thì kiểu gì QG đó chả sắp xếp được. Nói cách khác, kiểu gì bọn nó cũng sắp xếp được, vấn đề chỉ là qui định nội bộ của nó thôi.

Theo e thì nếu vao thời điểm chốt hay sau khi đã chốt, nếu Ma bị ốm thì China có quyền đề cử VĐV thay thế theo đúng điều kiện quốc tế và quốc gia.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Nói thật là quy định đã có rồi, ai mạnh hơn thì đi thôi quốc gia nào cũng thế. Mình chỉ quan tâm nhất là liệu có cơ hội nào cho Việt Nam ta không thôi... còn chuyện tụi Tàu kệ nó !

blueh

Thiếu Uý
Bác quote nguồn được không ạ ?
Nguồn đây ạ
Quy định chọn vdv tham dự Olympics RIO
http://www.ittf.com/World_Events/2016OG/Regulations/Rio2016_QS_EN.pdf

Singles qualification:
40 Continental qualification with a maximum of two (2) athletes per NOC qualified
22 ITTF Olympic Singles Ranking, not to exceed an overall maximum of two (2) athletes per NOC
1 Tripartite Commission Invitation place
1 Host Country place
64 Total - with a maximum of two (2) athletes from the same NOC to participate in singles events.

Còn đây là về vòng sơ loại của khu vực Châu Á
http://www.ittf.com/stories/Stories_detail.asp?ID=42719&Category=&General_Catigory=&

Ở thời điểm hiện tại, chưa có tay vợt nào (kể cả Ma Long) có suất đánh đơn. Chỉ cần được cử đi đánh sơ loại là có cơ hội. Có bác đặt câu hỏi tại sao lại phải đánh sơ loại khi xếp hạng cao trên BXH, lý do là ITTF quy định chỉ có các tay vợt tham gia vòng sơ loại nếu không đậu thì mới được cấp vé theo BXH. Nếu không dự sơ loại thì số 1, 2 thế giới cũng không có vé.

Bình luận từ Facebook