Review Treiber K của Andro

Dũng Cửu

Đại Tá
Phải nói là tuyệt. Cây treiber K cho cảm giác bóng tốt, độ xoáy và tốc độ trong quả giật rất cao, đặc biệt là cốt mỏng nhưng quả bạt rất phê.
HI cây TREIBER K có đặc điểm khá hay so với dòng cốt mỏng là khi bạt bóng vẫn có tốc độ cao và không bị bay bóng !Rất hợp với trình độ bóng bàn nghiệp dư ^_^ cần kiểm soát tốc độ vừa phải ,cốt mỏng để xoay sở dễ dàng hơn và vẫn bạt bóng dc ^_^

Dũng Cửu SHOP 92 Nguyễn Thái Học - Ba Đình - HN
Nhà phân phối độc quyền ANDRO tại miền Bắc!Đại lý chính hãng BUTERFLY,XIOM,STIGA,DONIC,DHS,729,TIBHAR,NITAKU..
WEBSITE :http://dungcuubongban.com/
SDT :0988 48 28 34

TK VIETCOMBANK :0451000256732 Nguyễn Tiến Dũng chi nhánh Cầu Giấy
Bán bàn bóng bàn chính hãng Song ngư(DOUBLEFISH,DHS,729,Thăng Long,Bàn liên doanh Việt Nam MP)

Last edited:

tanya

Thượng Sỹ
bác ạ ...em mà oánh FH power sponge thì chắc 1 tháng 1 em quá...Bh mà cũng chỉ dc 2t....mới mua dc hơn nữa tháng mà nổi gai tùm lum rồi nè....xót lắm bác ạ.....
bác này đánh khiếp quá, chắc lực đánh và lịch tập cỡ đội tuyển Quốc Gia chứ chẳng chơi

bollzlc

Thượng Sỹ
Không biết ai nghỉ sao chứ mình thấy cây này sao qua nổi timoboll zlc thứ nhấn zlc mỏng hơn 5.5 khi cần phát lực thì rất tốt k soát tuyệt vời hơi có một chút rung khi bong chạm mạnh vào vợt sẽ có một ít rung nhe vào cán minh thấy hay hay cây zhang jike Super zlc thiếu cảm giác rung nay nè

nhh_pt

Thượng Sỹ
đang oánh một cây Z....cảm giác tốt..tạo xoáy tốt....nhưng vẫn chưa tìm dc miếng mút FH nào cho ưng ý....rasan turbo...oánh rồi...đang thử Blue fire M1...vẫn chưa ổn...sigma II euro...hơi mềm....đang định hỏng miếng M1 sẽ tậu em M1 jp....hihiihih....ko chắc bán cây này lun quá...Bh oánh rasan power rất ok....ten 05 chắc đã hơn nữa nhưng hơi bị hao...kakakka
Cốt mềm bác đánh mút mềm í, jp 03 chứ chơi j m1. Em đang đánh FH JP03 giật sướng hơn Rasant power

bollzlc

Thượng Sỹ
Không biết cây này so với alc của butterfly thì sao nhỉ,ace nào từng trái nghiệm cho xin chút ý kiến cảm ơn!

thethao

Đại Tá
Không biết cây này so với alc của butterfly thì sao nhỉ,ace nào từng trái nghiệm cho xin chút ý kiến cảm ơn!
* Cảm nhận riêng mình về 2 cốt tmb alc và treiber K đã từng chơi như sau:
- Theo cảm nhận của riêng mình đã từng chơi 2 cốt 1 thơi gian dài, hiện tại thì chơi treiber K, 2 cốt chơi khá giống nhau, nhưng giá thành treiber k rẻ hơn, nên mình chọn treiber k, nếu cốt cũ sứt mẻ xấu xí mua treiber k đánh lại cho rẻ, dẫu biết rằng đã chơi 1 cốt đi thay cũng rất là lâu, hehe.....
- Cốt tmb alc đánh dễ phát lực hơn treiber k, nhưng độ linh hoạt thì treiber k nhỉnh hơn chút, dòng alc cốt đánh rất đầm tay hơn nên cảm giác bóng vào vợt ko cảm giác bằng treiber k, còn về độ kiểm soát thì tmb alc cũng có thể nói nhỉnh hơn 1 chút, nhưng tốc độ ra đòn 2 càng trái phải thì treiber k thì nhỉnh hơn, nên mình chọn treiber k ở điểm này. Ngoài ra cốt treiber k có cán cầm linh hoạt hơn nên khi phát lực mình cảm giác chủ yếu bóng đi thiên về xoáy hơn là thiên về lực, còn tmb alc thì ngược lại chỉ riêng so sánh đối với treiber K thôi nhé, còn đối với cốt khác tmb alc vẫn là loại đánh bóng xoáy rất tốt đó nha bạn.
Một vài cảm nhận riêng của mình về 2 cây vợt rất yêu thích và phù hợp với lối chơi của mình hiện tại. Mong mọi người đóng góp ý kiến thêm.
Nếu bạn nào đọc xong cảm thấy ý kiến mình chưa rõ hay không chính xác thì đừng nhấn like nhé, nhưng thực tế vẫn thích nhấn lắm. Sẵn tiện đóng góp ý kiến thêm cho thêm sinh động nhé.
Thanks bạn đọc đã xem qua!

Last edited:

HungGL

Đại Tá
Nói gì thì nói, cá nhân mình vẫn thấy K là cây hay, nhẹ, linh hoạt, kiểm soát tốt mà cũng đầy đủ yếu tố về lực cho anh em phang thoải mái! 1 vote cho K của Andro!

Dũng Cửu

Đại Tá
* Cảm nhận riêng mình về 2 cốt tmb alc và treiber K đã từng chơi như sau:
- Theo cảm nhận của riêng mình đã từng chơi 2 cốt 1 thơi gian dài, hiện tại thì chơi treiber K, 2 cốt chơi khá giống nhau, nhưng giá thành treiber k rẻ hơn, nên mình chọn treiber k, nếu cốt cũ sứt mẻ xấu xí mua treiber k đánh lại cho rẻ, dẫu biết rằng đã chơi 1 cốt đi thay cũng rất là lâu, hehe.....
- Cốt tmb alc đánh dễ phát lực hơn treiber k, nhưng độ linh hoạt thì treiber k nhỉnh hơn chút, dòng alc cốt đánh rất đầm tay hơn nên cảm giác bóng vào vợt ko cảm giác bằng treiber k, còn về độ kiểm soát thì tmb alc cũng có thể nói nhỉnh hơn 1 chút, nhưng tốc độ ra đòn 2 càng trái phải thì treiber k thì nhỉnh hơn, nên mình chọn treiber k ở điểm này. Ngoài ra cốt treiber k có cán cầm linh hoạt hơn nên khi phát lực mình cảm giác chủ yếu bóng đi thiên về xoáy hơn là thiên về lực, còn tmb alc thì ngược lại chỉ riêng so sánh đối với treiber K thôi nhé, còn đối với cốt khác tmb alc vẫn là loại đánh bóng xoáy rất tốt đó nha bạn.
Một vài cảm nhận riêng của mình về 2 cây vợt rất yêu thích và phù hợp với lối chơi của mình hiện tại. Mong mọi người đóng góp ý kiến thêm.
Nếu bạn nào đọc xong cảm thấy ý kiến mình chưa rõ hay không chính xác thì đừng nhấn like nhé, nhưng thực tế vẫn thích nhấn lắm. Sẵn tiện đóng góp ý kiến thêm cho thêm sinh động nhé.
Thanks bạn đọc đã xem qua!
+ Hiện tại theo nhiều người sử dụng + các vdv quốc gia + với những RV của người chơi trên thế giới thì TREIBER K và cá nhân mình sử dụng thì TREIBER K là cốt vợt có độ kiểm soát tốt,độ nặng từ 80 đến 86g nhưng tốc độ vẫn khá cao so với các dòng OFF, nhất là sự linh hoạt trong sự chuyển động các động giữa trái và phải giúp người sử dụng dễ dàng kiểm soát thế trận!
+ Với tầm giá 1tr950 thì đây là sự hoàn hảo về giá và chất lượng sản phẩm
+ Ngay cả trong quá trình bán hàng khi mình cho test thử sản phẩm rất nhiều người chơi các dòng cốt đắt tiền hơn cũng chuyển sang cây treiber k để đổi lấy cảm giác mới và sự linh hoạt trong các đường bóng :)

Dũng Cửu SHOP 92 Nguyễn Thái Học - Ba Đình - HN
Nhà phân phối độc quyền ANDRO tại miền Bắc!Đại lý chính hãng BUTERFLY,XIOM,STIGA,DONIC,DHS,729,TIBHAR,NITAKU..
WEBSITE :http://dungcuubongban.com/
SDT :0988 48 28 34

TK VIETCOMBANK :0451000256732 Nguyễn Tiến Dũng chi nhánh Cầu Giấy
Bán bàn bóng bàn chính hãng Song ngư(DOUBLEFISH,DHS,729,Thăng Long,Bàn liên doanh Việt Nam MP)

• Like
Reactions: Z.K

dungdienanh

Trung Uý
Không biết ai nghỉ sao chứ mình thấy cây này sao qua nổi timoboll zlc thứ nhấn zlc mỏng hơn 5.5 khi cần phát lực thì rất tốt k soát tuyệt vời hơi có một chút rung khi bong chạm mạnh vào vợt sẽ có một ít rung nhe vào cán minh thấy hay hay cây zhang jike Super zlc thiếu cảm giác rung nay nè
timobon zlc giật phải ngưởi thủ hay thi cả ngay k một-hai phát là chết ngay!Tât nhiên là tùy cách phát lực tưng người nhưng cây timo hơi hiền vì mỏng lai mèm quá mà lực nghiệp dư thì giới hạn.cây k dày và cứng hơn hỗ chợ lực tôt hơn và tất nhiên contro và bám xoáy kém hơn tí ti.mình đánh khá lâu 2 cây này tất nhiên suy nghĩ riêng nên chỉ có giá trị tham khảo.

Dũng Cửu

Đại Tá
timobon zlc giật phải ngưởi thủ hay thi cả ngay k một-hai phát là chết ngay!Tât nhiên là tùy cách phát lực tưng người nhưng cây timo hơi hiền vì mỏng lai mèm quá mà lực nghiệp dư thì giới hạn.cây k dày và cứng hơn hỗ chợ lực tôt hơn và tất nhiên contro và bám xoáy kém hơn tí ti.mình đánh khá lâu 2 cây này tất nhiên suy nghĩ riêng nên chỉ có giá trị tham khảo.
hi cây TREIBER K có đặc điểm khi đánh mặt cứng vd như : RASANT TURBO ,RASANT POWER GRIP ,TEN 80 , 05 ,SIGMA II EURO ,OMEGA IV PRO ... thì tốc độ lại cao hơn hẳn so với dòng ALC ^_^ , chơi mặt mềm thì tốc độ ngang ngửa và TREIBER K có tốc độ cao hơn chút !
đây là đặc điểm của dòng FIBER CARBON kết hợp gỗ KOTO :)

degist

Trung Sỹ
Hiện e đang chơi PG 9 (mơi lấy chỗ a D9 đợt trước) fh H3 bh ten 05 ( 0r calibra sound).
Đang nhăm nhe mấy em Long 2 or king 2, Mà xem mấy topic của a D9 thấy đánh giá về TREIBER K hay quá. Không biết nếu đổi sang cốt này thì cảm giác có khác nhiều so với cốt tàu không ạ?
Lấy combo fh H3 bh calibra chỗ anh dũng, về đánh thấy thiếu lực, định đổi ten 05 để đánh FH nhưng lại bị nhớ cái cảm giác của H3 nên chuyển ten sang bh.
Nếu bây giờ e đổi sang cốt này, không biết kết hợp mặt thế nào thì hay ạ. Tất nhiên do kỹ thuật chưa tốt nên còn hoang mang lắm. Xin a D9 và các bác cho chút ý kiến tham khảo ạ.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hiện e đang chơi PG 9 (mơi lấy chỗ a D9 đợt trước) fh H3 bh ten 05 ( 0r calibra sound).
Đang nhăm nhe mấy em Long 2 or king 2, Mà xem mấy topic của a D9 thấy đánh giá về TREIBER K hay quá. Không biết nếu đổi sang cốt này thì cảm giác có khác nhiều so với cốt tàu không ạ?
Lấy combo fh H3 bh calibra chỗ anh dũng, về đánh thấy thiếu lực, định đổi ten 05 để đánh FH nhưng lại bị nhớ cái cảm giác của H3 nên chuyển ten sang bh.
Nếu bây giờ e đổi sang cốt này, không biết kết hợp mặt thế nào thì hay ạ. Tất nhiên do kỹ thuật chưa tốt nên còn hoang mang lắm. Xin a D9 và các bác cho chút ý kiến tham khảo ạ.
Em đánh treiber k cốt này cảm giác khá khác cốt tầu nhưng em treiber k dễ đánh hơn và dễ dàng thích ứng nhiều loại mặt vợt! Nếu em đánh h3 có thể kết hợp
Treiber k : fh : h3 + bh : rasant grip ( ten 64)
Nếu em ko chơi mặt tầu
Treiber k :fh :ten 05 +bh : ten 64
Treiber k :fh : rasant turbo + bh : rasant power sponge

degist

Trung Sỹ
Như các bác tư vấn, em đã làm 1 cây K. Quả thật cảm giác bóng rất thích hơn hẳn Sar và GA em đã từng chơi. Hiện tại đang tập đánh với H3 FH cảm giác hộ trợ lực rất tốt, đỡ mệt hơn rất nhiều. Có lẽ sẽ tập luyên thêm với mặt tàu, sau này kiếm một mặt H3 ngon hơn để đánh là ok!
Em ko hiểu nhiều về kỹ thuật, để diễn tả nhưng thật sự cảm giác với cây K này là khá ưng ý và hợp với lối đánh của mình :D
Thanks các bác rất nhiều!

langngoi

Đại Tá
Như các bác tư vấn, em đã làm 1 cây K. Quả thật cảm giác bóng rất thích hơn hẳn Sar và GA em đã từng chơi. Hiện tại đang tập đánh với H3 FH cảm giác hộ trợ lực rất tốt, đỡ mệt hơn rất nhiều. Có lẽ sẽ tập luyên thêm với mặt tàu, sau này kiếm một mặt H3 ngon hơn để đánh là ok!
Em ko hiểu nhiều về kỹ thuật, để diễn tả nhưng thật sự cảm giác với cây K này là khá ưng ý và hợp với lối đánh của mình :D
Thanks các bác rất nhiều!
Mình nghĩ hơi ngược với bạn, H3 cho người mới làm quen thì nên kiếm cái H3 ngon, chứ bắt đầu với 1 em H3 bình dân thì kỹ thuật cơ bản phải đạt mức tốt rồi mới ko tập ổn định được.

degist

Trung Sỹ
Mình nghĩ hơi ngược với bạn, H3 cho người mới làm quen thì nên kiếm cái H3 ngon, chứ bắt đầu với 1 em H3 bình dân thì kỹ thuật cơ bản phải đạt mức tốt rồi mới ko tập ổn định được.
Cũng đang nhắm một em H3 -50 của bác mà thấy bác ghi không ship nên hơi buồn tí :v em ở NĐ bác có ship cho em phát đc ko ạ?

HungGL

Đại Tá

Treiber K nên oánh TG thôi bạn! Oánh TG3 ngon lắm!

Bình luận từ Facebook