Review Treiber K của Andro

HungGL

Đại Tá
Sau khi được tư vấn của cao thủ D9, mình đã làm 1 em Treiber K về để chơi khi thời điểm đang ‘lạc lối’ vì quá nhiều cốt dẫn đến loạn đao pháp.

Thú thật lúc đầu chỉ là mua vì cà nể, chán chẳng biết đánh gì nên thay đổi hẳn sang 1 dòng mới; nhưng thật bất ngờ ngay từ cú chạm bóng đầu tiên với Treiber K.

Khi đó mình cảm thấy như Treiber K bù đắp cái gì đó còn thiếu mà mình thấy từ dòng ALC và ZLC của Bướm!

Tuy nhiên sau gần 1 tháng gắn bó, giờ mình mới tự tin để có thể Rv bài này cho anh em!

1. Về hình thức:

- Cấu tạo vợt rất đẹp, cầm vừa tay, rất linh hoạt.

- Kích thước nhỏ, tương tự dòng Boll của Bướm.

- Độ dày: tương đương dòng ALC ~ 6mm (khá hoàn hảo so với dòng cốt đời mới).

- Trọng lượng: khá nhẹ, giao động từ 85 – 90gr.

2. Độ nảy:

- Nằm giữa ALC và ZLC.

- Cảm giác đầm tay, phát lực không hền sợ thiếu.

3. Control:

- Cực hay, dù khá nảy nhưng điều khiển con này cho cảm giác bóng độ phê nhất định, rất dễ để đưa, đặt bóng vào điểm khó trên bàn.

- Cán được thiết kế đặc biệt nên rất linh hoạt giữa trái và phải, xoay sở rất dễ, bạn nào mà dơ 2 càng thì rất thích…

4. Mặt vợt phù hợp với cây này:

- FH: Rasant Turbo, Rasant thường, Sigma II pro, Donic Blue Fire 1, Jp 1, dòng Ten 05, 80 (cho bạn đánh mút cứng), còn nếu bạn nào ưu mặt mềm đến trung bình thì nên chọn những mặt: Rasant Power Sponge, Dòng Sigma Eu, Blue Fire 2, 3; Ten 64, o5 fx,80fx

- BH: nên chọn dòng trung bình đến mềm. VD : Calibra Spin/ Sound, Blitz 2010, Ten 64, Ten 05fx, 80fx…

=> Nói chung là trong năm nay, mình sẽ không đổi kiếm nữa sau khi kết đôi quá hoàn hảo với em nó! hjhj

Chúc anh em trải nghiệm vui, thú vị với cây vợt toàn diện này!

themoon28

Trung Sỹ
Hoàn toàn đồng tình với chủ thớt :)
Cây Treiber K này độ kiểm soát thật là rất tốt. Tuy nhiên, như bản than em mới đổi từ cây GA qua sẽ thấy tốc độ chậm:) nhưng không sao, nâng cao kỹ thuật thì tốc độ sẽ bảo đảm

HungGL

Đại Tá
Bạn đánh GA đổi sang thấy chậm là đúng rồi vì GA là cốt cứng, nhưng đảm bảo đánh độ 10 buổi có thể bạn sẽ có nhận xét khác đấy!
Xưa minhg đánh sar xong đánh ZLC thấy xịt không đánh được, giờ cầm zlc lại thấy quá nảy!
Có điều lạ nữa là mình đánh cốt off giật thấy còn sướng và mạnh hơn dòng off + nữa!! Hehe

tuantudhqg

Thượng Sỹ
em đang đánh CS7 với FH: Calibra Sound; BH: yasaka rakaza 7 soft
kiểm soát rất tốt nhưng cảm giác giật bóng ko được xoáy lắm, tốc độ thì Ok rồi
các bác có lời khuyên nào cho em ko ạ
em cũng đang tính nếu có tiền sẽ cố mua lấy em K này
thấy được khen nhiều quá nên cũng máu :))))

HungGL

Đại Tá
em đang đánh CS7 với FH: Calibra Sound; BH: yasaka rakaza 7 soft
kiểm soát rất tốt nhưng cảm giác giật bóng ko được xoáy lắm, tốc độ thì Ok rồi
các bác có lời khuyên nào cho em ko ạ
em cũng đang tính nếu có tiền sẽ cố mua lấy em K này
thấy được khen nhiều quá nên cũng máu :))))
K đánh hay hơn CS 7 nh, bạn nên làm 1 cây, giá cả cũng ko vênh nh, ~1,9 tr, rất hợp lý!!!

longo

Trung Sỹ
Ôi cây này mà bác bảo nảy....thế thì lực bác chắc phải ác lắm....bám xoáy ok...linh hoạt 2 càng ok....Andro còn có cây Z nữa...cùng là dòng off nhưng nảy hơn em K.....ai lực hơi đuối tí dùng em K...giật có mà cong cả đít mà chả thấy tốc độ...có lẽ thế mới là off...hihiihih

HungGL

Đại Tá
Hihi, lực của mình chắc cũng tạm!
Bạn cứ đánh 1 time, chỉnh lại động tác tí, cộng chọn mút hợp lý đảm bảo không xịt chút nào!

themoon28

Trung Sỹ
cây treiber z hình nhu là có tính chất giống carbon nên cảm giác khá nảy. Tuy nhiên treiber k bù lại thì có 7 lớp gỗ nên cũng ko đến nổi thất thoát về tốc độ:)
Em xin góp ý thêm nếu kết hợp chung vs rasant turbo thì độ xoáy ko nhiều khi giật, nên kết hợp vs mút vừa hoặc mềm thì đảm bào topspin khá tốt :)

longo

Trung Sỹ
đang oánh một cây Z....cảm giác tốt..tạo xoáy tốt....nhưng vẫn chưa tìm dc miếng mút FH nào cho ưng ý....rasan turbo...oánh rồi...đang thử Blue fire M1...vẫn chưa ổn...sigma II euro...hơi mềm....đang định hỏng miếng M1 sẽ tậu em M1 jp....hihiihih....ko chắc bán cây này lun quá...Bh oánh rasan power rất ok....ten 05 chắc đã hơn nữa nhưng hơi bị hao...kakakka

tabletennis

Thượng Tá
Bác Hùng GL so sánh giúp tôi cây treiber K với cây Besty. Tôi đang dùng besty cảm thấy kiểm soát tốt. Fh dùng ten 05 thấy ok và xoáy nhưng đôi lúc có vẻ như hơi thiếu lực.

Dũng Cửu

Đại Tá
Ôi cây này mà bác bảo nảy....thế thì lực bác chắc phải ác lắm....bám xoáy ok...linh hoạt 2 càng ok....Andro còn có cây Z nữa...cùng là dòng off nhưng nảy hơn em K.....ai lực hơi đuối tí dùng em K...giật có mà cong cả đít mà chả thấy tốc độ...có lẽ thế mới là off...hihiihih
hi không biết lực bạn yếu thế nào ?hiện bạn đang chơi cốt gì? ( thuần carbon or thuần gỗ or sợi tổng hợp ) sử dụng mặt vợt loại nài ?của hãng ? chứ theo ý kiến cá nhân mình khi thử nghiệm cây TREIBER K mặc dù OFF nhưng đó là thông số Châu Âu chứ thông số Châu Á phải tầm OFF + !Cây này khi giật chuẩn điểm với lực Max có tốc độ khá cao đó bạn :)

Dũng Cửu SHOP 92 Nguyễn Thái Học - Ba Đình - HN
Nhà phân phối độc quyền ANDRO tại miền Bắc!Đại lý chính hãng BUTERFLY,XIOM,STIGA,DONIC,DHS,729,TIBHAR,NITAKU..
WEBSITE :http://dungcuubongban.com/
SDT :0988 48 28 34

TK VIETCOMBANK :0451000256732 Nguyễn Tiến Dũng chi nhánh Cầu Giấy
Bán bàn bóng bàn chính hãng Song ngư(DOUBLEFISH,DHS,729,Thăng Long,Bàn liên doanh Việt Nam MP)

Last edited:

HungGL

Đại Tá
đang oánh một cây Z....cảm giác tốt..tạo xoáy tốt....nhưng vẫn chưa tìm dc miếng mút FH nào cho ưng ý....rasan turbo...oánh rồi...đang thử Blue fire M1...vẫn chưa ổn...sigma II euro...hơi mềm....đang định hỏng miếng M1 sẽ tậu em M1 jp....hihiihih....ko chắc bán cây này lun quá...Bh oánh rasan power rất ok....ten 05 chắc đã hơn nữa nhưng hơi bị hao...kakakka

Cây Z nảy cứng hơn K, gỗ lại là Hinoki nện bạn thử chơi dòng mút trung bình đến mềm nhé!
Thử chuyển rasant power sang đánh FH xem, có lẽ là cũng okey đó!

HungGL

Đại Tá
Bác Hùng GL so sánh giúp tôi cây treiber K với cây Besty. Tôi đang dùng besty cảm thấy kiểm soát tốt. Fh dùng ten 05 thấy ok và xoáy nhưng đôi lúc có vẻ như hơi thiếu lực.

Ten 05 đánh vào Besty chưa đủ độ cứng nên hơi thiếu, bạn thử Rasant Turbo hoặc Sigma II Pro/Eu xem, mình trươc đánh combo đó rất ổn!
So sánh K và Besty thì same same nhưng K linh hoạt (nhẹ hơn) B, cứng hơn B 1 chút!

longo

Trung Sỹ
hi không biết lực bạn yếu thế nào ?hiện bạn đang chơi cốt gì? ( thuần carbon or thuần gỗ or sợi tổng hợp ) sử dụng mặt vợt loại nài ?của hãng ? chứ theo ý kiến cá nhân mình khi thử nghiệm cây TREIBER K mặc dù OFF nhưng đó là thông số Châu Âu chứ thông số Châu Á phải tầm OFF + !Cây này khi giật chuẩn điểm với lực Max có tốc độ khá cao đó bạn :)
em thì vốn dĩ là yếu...em cũng mới chuyển sang oánh dòng andro...trước em toàn dùng stiga bác ạ....Fh ...cứ tầm 2 tháng em xơi mất một miếng...em thay đổi cốt để tăng thêm cảm hứng thui...nhưng có lẽ chưa tìm dc mút cho phù hợp...mí lại lúc này tuổi cũng tạm tạm nên hơi khó tính...hihiihi....Em cũng nghe đồn bác D9...có quả giật cực khỏe..nên với bác cây K này Ok....hiihih...em chả dám đọ với bác..hihiihih...chào bác...chúc bác vui vẻ...mua may bán đắt nhé...hihiihih em là dân Nam Dịnh nhưng vào SG lâu rồi...hihiih

Last edited:

longo

Trung Sỹ
Cây Z nảy cứng hơn K, gỗ lại là Hinoki nện bạn thử chơi dòng mút trung bình đến mềm nhé!
Thử chuyển rasant power sang đánh FH xem, có lẽ là cũng okey đó!
bác ạ ...em mà oánh FH power sponge thì chắc 1 tháng 1 em quá...Bh mà cũng chỉ dc 2t....mới mua dc hơn nữa tháng mà nổi gai tùm lum rồi nè....xót lắm bác ạ.....

Bình luận từ Facebook