Quỹ Mở Rộng Vòng Tay

NTBB

Super Moderators

Cháu xin phép được ủng hộ các em 2 cái cốt cũ ngày xưa, 1 cây 5 lớp gỗ, 1 cây 7 lớp gỗ. Cháu có xem kỹ rồi thấy chất lượng vẫn ngon hơn mấy cây CSDS hiện nay. Cháu xử lý keo viền rồi nên chỉ cần dán mút vào là mấy em sẽ tập bền thôi. Với xin ủng hộ quỹ ít rìa mút cháu gom được.

Và nhân tiện cháu xin đề xuất 1 miếng mút ghép đánh FH cho 1 bạn ở quê cháu. Bạn này trước đây đã biết chơi và rất có năng khiếu trong đội hình trẻ tỉnh nhà, nay muốn chơi lại nên cháu xin quỹ giúp 1 miếng mút ghép. Vì nguồn mút cũ có chất lượng của cháu đã cạn nên nhờ đến sự giúp đỡ của quỹ MRVT, rất mong quỹ giúp đỡ.

TKMN đã gửi cho bạn của MXV 1 miếng T64 ghép. Hy vọng bạn ấy không chê quà tặng "sản phẩm mới" này của Quỹ MRVT.
@MXV : Chú đã gửi sáng nay qua đường CPN. Khi nào nhận được thì báo tin chú biết nhé

NTBB

Super Moderators
TKMN đã nhận được quà của bạn Mai Xuân Việt ủng hộ Quỹ MRVT: 2 cây vợt Tàu cũ tặng trực tiếp các em nhỏ ở CLB miễn phí của bạn Ngô Viết Hiếu ở Hương Cần, Thanh Sơn, Phú Thọ; và một ít rìa mút.

Xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân được bày tỏ sự cảm ơn đến hảo tâm của bạn Việt.

Đây là hình ảnh món quà tình nghĩa của MXV:

NTBB

Super Moderators
Đề xuất xin trợ giúp

Vừa qua, TKMN nhận được tin nhắn riêng của bạn có nick là yêu_bóng_bàn, nội dung như sau:

"Cháu chào chú Út, chú ơi cháu muốn được đăng ký nhận tài trợ của quỹ thì phải làm sao ạ?. Vì hè này về cháu có mở lớp dạy bóng bàn miễn phí cho các bé làm nhân lực cho quê nhà, mấy đứa trẻ nhỏ chỗ cháu chúng nó thích đánh bóng lắm nhưng cơ sở vật chất không có với lại không có người học cơ bản dạy. Vừa rồi cháu đã xin nhiều lần và cuối cùng UBND xã cũng cấp cho cháu nhà văn hóa xã làm lớp dạy bóng bàn và xin được một bàn bóng của UBND huyện. Giờ cháu mong được mọi người ủng hộ 2 bộ vợt cho các bé làm phương tiện dạy học ạ. Cháu cảm ơn chú !"

TKMN đã yêu cầu bạn Yêu_bóng_bàn cung cấp thông tin về địa danh nơi CLB của bạn ấy hoạt động (có hình ảnh càng tốt) - vì thực tế, TKMN chưa biết bạn ấy ở đâu. Bạn yêu_bóng_bàn hứa sẽ cung cấp thông tin và hình ảnh sớm. Trong khi chờ đợi những thông tin từ người đề xuất, TKMN xin kêu gọi ACE ai có phông vợt không dùng đến thì ủng hộ Quỹ để giúp cho lớp dạy BB miễn phí của bạn yêu_bóng_bàn. Hiện trong kho miền Nam còn 2 cây LKT Toxic 3 nhưng mặt vợt rất to và hình dạng khá đặc biệt nên cần phải bo lại mới dùng được, mà TKMN chưa nhờ được ai làm giúp. Mút thì trong kho còn nhiều.

Rất mong ACE cùng chung tay !

kính thưa các bác, các chú trong QMRVT như tin đã gửi lần trước hôm nay cháu xin phép được đăng ảnh 2 bé trong lớp cháu đang dạy, 2 bé rất đam mê bóng bàn nhưng do hoàn cảnh gia đình kinh tế khó khăn nên các em không có đủ điều kiện mua vợt phải dùng vợt cũ. do vậy kính mong các bác các chú trong QMRVT tạo điều kiện giúp đỡ. mọi đóng góp xin gửi về Ngô Viết Hiếu - khu Tân Hương - Xã Hương Cần - Huyện Thanh Sơn - tỉnh Phú Thọ. Cháu xin trân thành cảm ơn các bác các chú

TKMN up lại hình:

Vâng ! Nhìn 2 cây vợt như thế kia thì sẽ chẳng có lời nào để giãi bày một điều gì nữa...!

Rất mong các cô chú bác anh chị em và các bạn nếu có điều kiện thì giúp các em, giúp cho CLB dạy bóng bàn miễn phí của em Ngô Viết Hiếu để em có điều kiện tốt hơn trong việc truyền đạt môn BB cho các em nhỏ cùng địa phương, góp phần vào việc phát triển phong trào BB chung.

Theo TKMN, chúng ta có thể quyên góp ủng hộ để mua cho các em 4 cây phông vợt (để các em có thể đánh đôi với nhau). Hiện trong kho miền Nam còn đủ mút để tặng các em. Chỉ còn cốt nữa thôi.

Cháu xin phép được ủng hộ các em 2 cái cốt cũ ngày xưa, 1 cây 5 lớp gỗ, 1 cây 7 lớp gỗ. Cháu có xem kỹ rồi thấy chất lượng vẫn ngon hơn mấy cây CSDS hiện nay. Cháu xử lý keo viền rồi nên chỉ cần dán mút vào là mấy em sẽ tập bền thôi... .

Đây là quà cho Chương trình dạy BB miễn phí cho các em nhỏ ở Hương Cần - Phú Thọ của bạn Ngô Viết Hiếu: 2 cốt Tàu là quà của bạn Mai Xuân Việt (Ninh Thuận); 4 mặt mút ghép là của Quỹ MRVT.

(Hiếu ơi: Các em nhỏ mới làm quen với BB, tạm dùng mút ghép nhé. Sau này các em biết khá khá rồi thì có thể Quỹ sẽ hỗ trợ thêm mút tốt hơn)

NTBB

Super Moderators
Quà ủng hộ đồng chí Sơn (Son_canloc) để chế tạo tấm phản bóng - phát triển phong trào bóng bàn xóm.

son_canloc

Đại Tá
Cảm ơn a nhiều , e sẽ thiết kế làm 2 tấm - 1 tấm to , 1 tấm nhỏ độ nẩy khác nhau để tập đánh đôi . Hai người thi đấu với nhau qua tấm Return boad để xem ai có quả đánh phản lại gây đc khó cho bạn chơi hơn ... hehe sốt ruột quá kg biết mút giờ này đang ở đâu . Thay mặt AE BBCL cảm ơn anh và QMRVT nhiều , hẹn Nhậu nhé SG . Thanks a nhiều
Em sẽ gửi ảnh tấm return boad lên để AE chia sẻ nha

son_canloc

Đại Tá
Cảm ơn a nhiều Máy bb thì nhà trồng đc . Tấm return boad thì của quỷ MRVT ủng hộ giờ . Các bài tập có trên DĐ , bọn trẻ sướng ngât ngây luôn . Mình sẽ cố gắng tập cho các cháu để kỳ thi HKPĐ Tỉnh sắp tới các cháu đạt đc thành tích cao nhất để đáp lại tấm chân tình ( QMRVT ) đã dành cho các cháu . Xin cảm ơn

son_canloc

Đại Tá
Sáng nay vừa nhận được quà QMRVT do anh ÚT gửi tặng . Xin thay mặt AEBB CL cảm ơn QMRVT BB.ORG xin cảm ơn a ÚT nhiều . Tất cả đã sẵn sàng 123 bắt đ â u Ghép . Xin cảm ơn

NTBB

Super Moderators
Thủ kho Miền Nam, Quỹ MRVT xin thông báo: Bác Đinh Thế Công, tác giả máy bắn bóng made in VN vừa chuyển 500k ủng hộ Quỹ MRVT. Đây là số tiền bác Công trích từ tiền bán máy bắn bóng (ủng hộ 100k/máy) cho ace diễn đàn. Thật quý hóa và cảm động !

TKMN xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân chân thành cảm ơn hảo tâm của bác Công. Số tiền mà bác ủng hộ sẽ được sử dụng vào hoạt động của Quỹ (chi phí chuyển quà cho các đối tượng của Quỹ, mua mút cốt ...).

Hy vọng sẽ còn nhận được sự ủng hộ của bác trong tương lai !

yêu_bóng_bàn

Thượng Sỹ
cảm ơn các bác các chú trong QMRVT cháu đã nhận được một đôi vợt kèm một đĩa DVD dạy bóng bàn, giờ cháu đang ở trường DH cháu xin lỗi vì chưa chụp được anh post lên ạ. Thứ 6 ngày 23/08/2013 cháu về quê sẽ chụp ảnh rồi đưa lên ạ. Một lần nữa cháu xin cảm ơn các bác các chú đã ủng hộ cháu

yêu_bóng_bàn

Thượng Sỹ
kính thưa các bác các chú trong QMRVT trước tiên cháu xin cảm ơn mọi người vì đã ủng hộ cho lớp bóng bàn miễn phí của cháu, nhưng tiếc là hôm nay cháu vừa nhận được tin buồn em Nguyễn Đình Chiến (một trong 2 học sinh cần giúp đỡ) đang phải đi mổ ruột thừa nên cháu xin mạn phép nhờ một em học sinh khác cũng ở trong lớp học của cháu chụp, chụp ảnh để mọi người được yên tâm vì vợt đã đến được tay các em

NTBB

Super Moderators
kính thưa các bác các chú trong QMRVT trước tiên cháu xin cảm ơn mọi người vì đã ủng hộ cho lớp bóng bàn miễn phí của cháu, nhưng tiếc là hôm nay cháu vừa nhận được tin buồn em Nguyễn Đình Chiến (một trong 2 học sinh cần giúp đỡ) đang phải đi mổ ruột thừa nên cháu xin mạn phép nhờ một em học sinh khác cũng ở trong lớp học của cháu chụp, chụp ảnh để mọi người được yên tâm vì vợt đã đến được tay các em

Cảm ơn cháu Hiếu !

Trong quá trình dạy bóng cho các em nhỏ, và sinh hoạt BB của xã, nếu có khó khăn gì cần hỗ trợ thì cháu cứ mạnh dạn đề xuất, Quỹ MRVT và diễn đàn sẽ giúp đỡ hết mình theo khả năng.

yêu_bóng_bàn

Thượng Sỹ
Cảm ơn cháu Hiếu !

Trong quá trình dạy bóng cho các em nhỏ, và sinh hoạt BB của xã, nếu có khó khăn gì cần hỗ trợ thì cháu cứ mạnh dạn đề xuất, Quỹ MRVT và diễn đàn sẽ giúp đỡ hết mình theo khả năng.

dạ cảm ơn chú út đã quan tâm, giờ cháu chỉ muôn các chú giúp xem có đường link nào tải giáo trình dạy bóng bàn không ạ, vì 2 cái đĩa của chú cháu xem về động tác rất tốt nhưng thực ra cháu về cơ bản cũng chưa vững lắm, chưa biết góc độ tay và mặt vợt bao nhiêu, bóng tiếp xúc vào vợt như thế nào ạ

NTBB

Super Moderators
dạ cảm ơn chú út đã quan tâm, giờ cháu chỉ muôn các chú giúp xem có đường link nào tải giáo trình dạy bóng bàn không ạ, vì 2 cái đĩa của chú cháu xem về động tác rất tốt nhưng thực ra cháu về cơ bản cũng chưa vững lắm, chưa biết góc độ tay và mặt vợt bao nhiêu, bóng tiếp xúc vào vợt như thế nào ạ

Trong 2 DVD chú gửi cho cháu có cả mấy cuốn sách dạy bằng tiếng Việt mà. Cháu đã xem chưa? Cháu muốn có đường link tải giáo trình dạy BB, nhưng là giáo trình video hay giáo trình dạng sách? Nếu là video thì trong 2 DVD đó có quá trời video dạy BB còn gì (của mấy hãng liền).

Còn nếu cháu muốn cơ bản và chi tiết nữa thì cứ vào mấy topic mà chú dịch trong mục "Kiến thức bóng bàn > Cơ bản" mà copy về thôi. Trong mấy topic này này (có cả hình minh họa rất dễ học):

http://bongban.org/forum/showthread.php/3962-Cơ-bản-với-Richard-Prauce-HLV-trưởng-đội-tuyển-Đức

http://bongban.org/forum/showthread.php/17166-Học-Bóng-Bàn-với-Ben-Larcombe-(Anh-quốc)

http://bongban.org/forum/showthread.php/473-Tài-liệu-về-kỹ-thuật-bóng-bàn-song-ngữ-Anh-Việt

NTBB

Super Moderators
Hôm qua (28/8/2013), TKMN nhận được quà từ các bác ở CLB Spin Garden (Mỹ) gửi về, gồm 11 miếng mút đã qua sử dụng nhưng còn khá tốt. Gồm:
- 1 miếng Xten màu đỏ
- 1 miếng Donic Blue Fire M2 màu đỏ
- 2 miếng MarkV HPS màu đỏ
- 2miếng MarkV màu đỏ
- 1 miếng Nitteku Fantare G1 màu đen
- 1 miếng Acuda S1 turbo màu đen
- 1 miếng T64 FX màu đỏ (co nhỏ)
- 2 miếng T64 màu đen (co nhỏ)

(TKMN nợ hình sau)

Xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân cảm ơn hảo tâm của các bác CLB Spin Garden. Cảm ơn bạn Bân (cũng là dân BB) đã chuyển giúp quà từ Cali về !.

NTBB

Super Moderators
Sáng nay, em Lamtq đến tận cq TKMN và ủng hộ 1 miếng Hexer đã qua sử dụng và mấy cái rìa. Riêng TKMN được tặng 3 quả bóng, trong đó có 1 quả rất thú vị - sẽ được giới thiệu ở topic "Hình ảnh bộ sưu tập bóng của NTBB". Cảm ơn Lâm nhé !

NTBB

Super Moderators
Hôm qua (28/8/2013), TKMN nhận được quà từ các bác ở CLB Spin Garden (Mỹ) gửi về, gồm 11 miếng mút đã qua sử dụng nhưng còn khá tốt. Gồm:
- 1 miếng Xten màu đỏ
- 1 miếng Donic Blue Fire M2 màu đỏ
- 2 miếng MarkV HPS màu đỏ
- 2miếng MarkV màu đỏ
- 1 miếng Nitteku Fantare G1 màu đen
- 1 miếng Acuda S1 turbo màu đen
- 1 miếng T64 FX màu đỏ (co nhỏ)
- 2 miếng T64 màu đen (co nhỏ)

(TKMN nợ hình sau)

Xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân cảm ơn hảo tâm của các bác CLB Spin Garden. Cảm ơn bạn Bân (cũng là dân BB) đã chuyển giúp quà từ Cali về !.

Hình ảnh món quà của các bác ở CLB Spin Garden.

Bình luận từ Facebook