Quỹ Mở Rộng Vòng Tay

NTBB

Super Moderators
Chào Chú NTBB, đọc qua mục MRVT của Chú đề sướng ra thấy rất hay ! Chương trình này giống như lá lành đùm lá rách. Có thể mạo muội nói luôn với Chú 1 vấn đề: Cháu là Khải ở Hà giang, hiện nay đang kèm cặp, tập luyện cho 2 cháu là Bích + Ngọc ( năng khiếu HG ) để chuẩn bị cho giải thiếu niên, nhi đồng toàn quốc tổ chức ở Lào cai vào trung tuần tháng 7. Vì do điều kiện gia đình khó khăn của 2 cháu, nên 2 cốt vợt ( Mazuno Off+ ) khá nặng và mặt vợt ( Yasaka Mark V, Siver ) hơi chuội của 2 Cháu vẫn chơi từ hồi đc tài trợ mới khi có chương trình MRVT. ( mã số nhận quà của 2 Cháu ở trang 1 trong mục MRVT là 67 ). Vì nhận thấy 2 cháu có tiềm năng ( trước đây đã đc HLV của Quân Đội gọi vào để tập luyện cho CLB Quân Đội, nhưng do 2 Cháu còn nhỏ quá nên gia đình chưa dám cho đi xa ) nên thay mặt cho phụ huynh của 2 Cháu hỏi Chú xem có thể giúp đỡ các Cháu về cốt và mặt để chuẩn bị cho giải sắp tới ! Để cho khách quan Cháu để lại SDT của Phụ huynh 2 cháu là A Minh 50t 0947590486 ( hơi già, mà 2 Cháu sinh đôi 12t + 1 e trai 4t nữa, A này lập gia đình hơi muộn ). Hoặc Chú NTBB có thể trả lời qua diễn đàn ! Cảm ơn Chú !

Chú chào cháu Khải !

Về 2 em Bích + Ngọc thì Quỹ đã "nắm được tình hình" từ mấy năm nay, và cũng đã cố gắng trợ giúp các em được một chút - chỉ là giúp mút thôi. Bây giờ cháu nói chú mới biết là 2 em đánh Mazunov OF+. Không biết là do các Thầy hướng dẫn, hay là do gia đình tự mua sắm mà 2 em dùng cốt nảy như vậy, lại nặng nữa (đến người lớn còn thấy nặng, đằng này là 2 em bé gái mới hơn 10 tuổi !). Theo chú nếu ko phải vì Thầy phụ trách đã chọn cốt đó cho các em (để hợp rơ đánh chẳng hạn) thì nên thay cho các em cốt khác nhẹ hơn, và bớt nảy hơn. Với hoàn cảnh gia đình 2 em như vậy thì chắc chắn là khó có điều kiện trang bị lại vũ khí cho các em. Mà giải tỉnh thì sắp đến nơi rồi, về mặt kỹ thuật thì thay cốt lúc này (nếu có khả năng) cũng không phải là giải pháp hay. Một mặt, hiện nay trong Quỹ chỉ có 2 cây vợt LKT transformer (100%), 2 cây vợt LKT Toxic3 (100%)

trong đó 2 cây Toxic3 có mặt vợt rất to và hình dạng khác so với vợt thông thường phải để nhờ thợ "bo" lại mới dùng được.

Vì thế theo chú, có thể trước mắt tạm thay mút (nhẹ nhẹ 1 chút) cho các em đánh tạm. Về phông thì nếu cháu thấy loại KTL transformer có thể dùng được cho 2 em thì báo lại Quỹ sẽ gửi tặng 2 em 2 cây này.

Cháu "ngâm cứu" và có gì thì trao đổi lại ngay nhé !

Lục Tiên Sinh

Moderator
Staff member
Thay mặt gia đình cám ơn Chú ! Báo cáo luôn với Chú là cốt của 2 Cháu Bích Ngọc ( Off + ) do cũng được mọi người ở địa phương cho, chứ k phải là do Thầy tư vấn , cũng k phải do gia đình mua. Phương trâm của gia đình A Minh có gì chơi đấy, vì khó khăn về mặt kinh tế. Còn mặt vợt thì mấy AE trên này thi thoảng đi xin cho 2 Cháu. Đính chính luôn với Chú là 2 Cháu đi thi giải toàn quốc, chứ k phải giải Tỉnh ! Nếu được CHú có thể gửi 2 cốt LKT transformer qua địa chỉ của Cháu cũng đc ( Lục Hưng Khải, số nhà 19, Tổ 9, Phường Trần Phú, TP Hà Giang, Tỉnh Hà Giang, hoặc địa chỉ nhà 2 Cháu là: Võ Thành Minh, số nhà 326 tổ 12, phường Nguyễn Trãi, TP Hà Giang, Tỉnh Hà Giang.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Thay mặt gia đình cám ơn Chú ! Báo cáo luôn với Chú là cốt của 2 Cháu Bích Ngọc ( Off + ) do cũng được mọi người ở địa phương cho, chứ k phải là do Thầy tư vấn , cũng k gia đình mua. Phương trâm của gia đình A Minh có gì chơi đấy, vì khó khăn về mặt kinh tế. Còn mặt vợt thì mấy AE trên này thi thoảng đi xin cho 2 Cháu. Đính chính luôn với Chú là 2 Cháu đi thi giải toàn quốc, chứ k phải giải Tỉnh ! Nếu được CHú có thể gửi 2 cốt LKT transformer qua địa chỉ của Cháu cũng đc ( Lục Hưng Khải, số nhà 19, Tổ 9, Phường Trần Phú, TP Hà Giang, Tỉnh Hà Giang, hoặc địa chỉ nhà 2 Cháu là: Võ Thành Minh, số nhà 326 tổ 12, phường Nguyễn Trãi, TP Hà Giang, Tỉnh Hà Giang.

Ok ! Nhất trí vậy nhé. Ngoài 2 cây phông, chú sẽ chọn trong số mút hiện có trong kho miếng nào còn kha khá sẽ tặng 2 em luôn. Chú nhờ cháu dán cho các em nhé. Chắc thứ Hai chú gửi, chứ mai thứ Bảy rồi, mà TB, CN bưu điện họ không chuyển bưu phẩm. Cháu đừng nói trước, để 2 bé có quà bất ngờ sẽ thú vị hơn :) !

Lục Tiên Sinh

Moderator
Staff member
Ok ! Nhất trí vậy nhé. Ngoài 2 cây phông, chú sẽ chọn trong số mút hiện có trong kho miếng nào còn kha khá sẽ tặng 2 em luôn. Chú nhờ cháu dán cho các em nhé. Chắc thứ Hai chú gửi, chứ mai thứ Bảy rồi, mà TB, CN bưu điện họ không chuyển bưu phẩm. Cháu đừng nói trước, để 2 bé có quà bất ngờ sẽ thú vị hơn :) !
Vâng thay mặt Phụ huynh của 2 Cháu cám ơn Chú nhé. Khả năng có cốt mới, mặt mới 2 cháu sẽ thích nghi nhanh, vì bây giờ 1 ngày các cháu tập 3 buổi !

NTBB

Super Moderators
Quà cho 2 bé sinh đôi Bích - Ngọc ở Hà Giang

Đây là hình ảnh 2 bé Bích và Ngọc đang luyện tập BB chuẩn bị đi thi giải NK toàn quốc năm nay tổ chức ở Lào Cai (hình ảnh do bạn Khải (Luc Tien Sinh) cung cấp.

[video=youtube_share;IK5WM-dFGIE]http://youtu.be/IK5WM-dFGIE[/video]
http://youtu.be/OeCmc_btJ5Y

[video=youtube_share;PNeSlRe16gY]http://youtu.be/PNeSlRe16gY[/video]

[video=youtube_share;Z1NHm3lC1Ow]http://youtu.be/Z1NHm3lC1Ow[/video]

Và đây là quà cho 2 bé, theo đề xuất của Luc Tien Sinh.

2 cây phông LKT Transformer

2 miếng Andro đỏ

Miếng T05 đen (ghép viền)

Miếng T64 đen (Ghép viền)

Đây là số vũ khí tốt nhất mà kho miền nam hiện có.

Khải nói với 2 bé Bích và Ngọc là mọi người chúc 2 bé thi đấu tốt, thi đấu hết mình để đem thành tích cao nhất về cho Hà Giang quê hương các bé !

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Cháu sẽ chuyển lời tới 2 Bé ! Hy vọng có cốt mới, mặt mới 2 Bé sẽ đạt thành tích tốt trong giải sắp tới !

Khải lưu ý cho chú 2 điều:

- 2 cây vợt LKT Transformer có cái vít chỉnh trọng tâm vợt nằm ở dưới "đít" cán. Chỉnh nó theo mẫu hướng dẫn in trên mặt vợt đó.
- Khi dán 2 miếng mút Te ghép nới rìa thì bôi keo để cho thật khô rồi hãy dán vào phông; đặt thẳng mút xuống phông và lăn nhẹ, không ép dãn ra, sau đó lăn hoặc ép mạnh cho đính chặt luôn (phòng khi nếu mình lăn dãn qua, khi keo khô, mút co lại đễ ảnh hưởng đến mối ghép). Là chú dặn hờ vậy thôi, chứ trong này chú dùng thì chưa thấy bị hở mối ghép bao giờ.

Lục Tiên Sinh

Moderator
Staff member
Cháu sẽ lưu ý ! Cũng may là cốt chỉnh trọng tâm Cháu cũng đc nghe qua Lâm Gai nói sơ bộ về ưu nhược điểm và cách sử dụng. Còn mặt ghép Cháu cũng sử dụng vài lần nên dán, cắt có lẽ ok

Lục Tiên Sinh

Moderator
Staff member
Chiều hôm nay gia đình đã nhận đc quà của Quỹ MRVT ! Thay mặt gia đình xin gửi lời cảm ơn Quỹ MRVT, các nhà hảo tâm và đặc biệt cám ơn Chú Út đã giúp đỡ các Cháu ( Bích + Ngọc ) về cốt, mặt vợt !
Và đây là vài hình ảnh khi các CHáu nhận quà:

2 Cháu nhận quà: Ngọc bên trái, Bích bên phải

Mặt trước

Mặt sau:

2 Cháu thử luôn vũ khí mới:

Sau khi test thử 1 lúc 2 Cháu cho cảm nhận là cốt và mặt oánh sướng hơn cốt cũ ( OFF +, Yasaka Mark V, Siver ), Cốt thuần gỗ nên cảm giác hơi rung, nên mới cảm nhận quả bóng tốt hơn !
2 Cháu hứa sẽ cố gắng tập luyện và thi đấu tốt không chỉ giải ở Lào Cai sắp tới, mà còn thời gian sau này để không phụ lòng của các Bác ở Quỹ MRVT đã giúp đỡ 2 Cháu !
Xin chân thành cảm ơn !

NTBB

Super Moderators
Hai bé Bích và Ngọc nhanh lớn ghê ! Năm nào nhận quà của anh Nghĩa Bụm 2 bé còn "bé tí teo" vậy mà bây giờ nhìn lớn quá.
Từ TP HCM xa xôi, bác xin thay mặt Quỹ MRVT của diễn đàn và tất cả những người đam mê BB trong này chúc 2 cháu học giỏi, ngoan và đánh bóng bàn thật hay nha!

@ Lục Tiên Sinh: Chú cảm ơn cháu đã giúp Quỹ MRVT trong việc tặng quà cho 2 bé Bích Ngọc nhé!

Lục Tiên Sinh

Moderator
Staff member
Cá nhân Cháu kèm cặp cho 2 Cháu đc 1 thời gian ngắn, nhưng 2 bé đã có sự vượt bậc đáng kể ! Hy vọng có cốt, mặt mới 2 bé sẽ đạt thành tích tốt, kỹ thuật chắc và tốt hơn ! Cũng vì đam mê BB nên khi có lời của a Minh nhờ giúp đỡ thêm cho 2 Cháu về kỹ thuật, chiến thuật, tư duy trong tập luyện và thi đấu nên Cháu đã nhận lời giúp đỡ. 1 phần do đam mê của 2 Bé, 2 là do điều kiện gia đình khó khăn, 3 là do Thầy dạy ở trung tâm năng khiếu chuyên môn k đc cao lắm ( vì ở bộ môn khác chuyển sang dạy BB ). Nên Cháu mới đề cập vấn đề của 2 cháu với Quỹ MRVT ! Xin cảm ơn Chú Út và Quỹ MRVT

NTBB

Super Moderators
"Xin trợ giúp.
Có một bạn tên Toàn ở Ban Mê Thuột đến Tp chữa bệnh, muốn vào XNDM chơi bb nhưng nhìn lại cây vợt cũ thì miếng mút đen bị hư hòng nặng không dùng được nửa , vì hoàn cảnh bạn này đang rất khó khăn ( đang chữa bệnh mãn tính ) nên kinh tế rất eo hẹp , nên xin quỹ MRVT giúp cho anh Toàn miếng mút đen cũ hoặc mút ghép , để anh có điều kiện chơi bb trở lại.Trình bb anh này cũng khá, trên nhóm S khoảng 4,5 bóng. Nếu được duyệt, xin anh đến thứ tư qua XNDM chơi anh mang theo để tặng anh Toàn luôn.
Xin cám ơn anh nhiểu"

Đó là lời đề xuất của bác Sousou về trường hợp anh Toàn. Và TKMN đã xuất quỹ tặng anh Toàn 1 miếng T05 ghép để anh chơi tạm. Chúc anh mau phục hồi sức khỏe !

NTBB

Super Moderators
Một bác mới tham gia chơi bóng ở CLB F7PN vài tháng nay. Hôm rồi bác nhờ TKMN ghép lại giùm bác ấy miếng mút Donic Joo gold ghép đang xài, bị bung nhiều mối ghép. Thấy miếng mút của bác ấy "xuống cấp" quá rồi, TKMN đã xuất kho tặng bác ấy 1 miếng mút T64 ghép khác.

NTBB

Super Moderators
Tin Vui !

Hôm nay, TKMN nhận được một gói quà từ Úc gửi về. Đó là bịch rìa mút các loại (khoảng 7 chục cái), do một bác Việt kiều ở Úc gửi tặng Quỹ. Bác đề nghị ẩn danh nên được đặt là "Người tốt bụng ẩn danh 17" (NTBAD17).

TKMN xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân chân thành cảm ơn hảo tâm và sự nhiệt tình của NTBAD17 ! Chúc bác luôn mạnh khỏe, chơi bóng hay và tiếp tục đồng hành cùng diễn đàn trong công việc từ thiện.

Xin cảm ơn bác Tâm (bạn đánh BB với bác NTBAD17) đã chuyển giúp quà !

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Tin Vui !

Hôm nay, TKMN nhận được một gói quà từ Úc gửi về. Đó là bịch rìa mút các loại (khoảng 7 chục cái), do một bác Việt kiều ở Úc gửi tặng Quỹ. Bác đề nghị ẩn danh nên được đặt là "Người tốt bụng ẩn danh 17" (NTBAD17).

TKMN xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân chân thành cảm ơn hảo tâm và sự nhiệt tình của NTBAD17 ! Chúc bác luôn mạnh khỏe, chơi bóng hay và tiếp tục đồng hành cùng diễn đàn trong công việc từ thiện.

Xin cảm ơn bác Tâm (bạn đánh BB với bác NTBAD17) đã chuyển giúp quà !

Đây là hình ảnh món quà của NTBAD17:

Còn đây là quà của chính bác Tâm, người đã chuyển hộ quà của NTBAD17 từ Úc về TPHCM

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Hôm qua, TKMN chơi bóng ở CLB Bế Văn Đàn của Thầy Hồ Thiện Vinh, và được Thầy kể về em Vũ, một học sinh của Trường PTTH Nguyễn Thị Diệu. Em vừa hết lớp 10. Hiện em là thành viên của đội năng khiếu BB của trường Nguyễn Thị Diệu. Theo Thầy Vinh, em mới tập bóng khoảng 4 tháng nay, nhưng tỏ ra rất có nét và tiếp thu bài dạy rất tốt. Tuy nhiên, em Vũ có hoàn cảnh gia đình không được may mắn: cha em mất sớm khi em học lớp 3, mẹ ở vậy nuôi 2 anh em Vũ (anh Vũ đã phải nghỉ học để đi làm sớm), mẹ làm thư ký văn phòng ở 1 công ty Nhà nước, thu nhập hạn hẹp nên không có điều kiện mua vợt cho con tập BB.

Chiều nay, gặp em Vũ ở CLB BVĐ, thấy em tập bóng với máy, và tập với các bạn khác, TKMN thấy em đã có những động tác và cú đánh rất chững chạc, dù mới học BB mấy tháng. Lúc Vũ giải lao, 2 chú cháu ngồi nói chuyện 1 chút. TKMN hỏi :"cháu dùng vợt nào để tập", Vũ trả lời:"Dạ, thầy Vinh cho mượn ạ". TKMN hỏi :"Sao cháu ko xin mẹ tiền mua vợt?", Vũ ngập ngừng rồi nói:" Mẹ cháu không muốn cháu tập BB, có lẽ mẹ cháu sợ cháu mải BB, quên chuyện học. Nhưng cháu sẽ cố gắng để không ảnh hưởng đến việc học...".

Thầy Vinh đã đặt vấn đề và mong muốn Quỹ MRVT hỗ trợ em Vũ để em có 1 cây vợt của riêng mình để tập BB. TKMN thấy đề xuất này rất hợp tình hợp lý, và TKMN đã hứa sẽ vận động Quỹ và ace diễn đàn giúp em Vũ. Hiện nay trong kho có 2 cây phông LKT Tosic 3, tuy nhiên 2 cây này có hình dáng và kích thước hơi đặc biệt nên phải chỉnh sửa bo bớt lại thì mới sử dụng được. Vì vậy TKMN kêu gọi mọi thành viên diễn đàn, ai có cây vợt nào khả dĩ còn dùng được mà dư, không dùng đến thì ủng hộ để giúp em Vũ. Mút thì hiện kho vẫn còn và sẽ giúp được cho em. Rất mong mọi người cùng chung tay !

Last edited:

Bình luận từ Facebook