Những 'siêu nhân' trụi trần trong giá lạnh

lamtq

Đại Tá
xiềnn thì e ko dư nhưng mà quần áo trẻ e thì có nhiều
sao ko thấy địa chỉ nhận đồ ở HCM nhỉ.hjchjc

Piing poong

Thiếu Uý
Gần Mèo vạc

NTBB

Super Moderators
Em đã check lại thông tin thì số tiền đó của anh T3VN ạ...EM không biết anh là ai nhưng em cảm ơn anh đã ủng hộ chương trình ạ :)

Đó là bạn Hoàn (còn có nick khác là hoantq), một "cán bộ" kỹ thuật của diễn đàn đấy. Bạn ấy ở HN và đang vào công tác ở TPHCM.

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
xiềnn thì e ko dư nhưng mà quần áo trẻ e thì có nhiều
sao ko thấy địa chỉ nhận đồ ở HCM nhỉ.hjchjc

Vì bọn em làm chương trình ngoài này nên không thể nhận đồ trong đó được...Cũng ko có người trong đó để nhận giúp rồi chuyển ra ạ...
Em nghĩ trong HCM chắc cũng có nhiều nhóm làm giống bọn em đó anh...Anh thử tìm hiểu xem sao ạ

SouSou

Binh Nhì
Nhìn những hình ảnh mấy em nhỏ ăn mặc phong phanh trong giá rét thấy thương quá , theo mình nghĩ, nên dùng số tiền quyên góp được mua quần áo ấm tặng các em, giúp các em được ấm áp hơn trong mùa đông giá lạnh.

Mình xin ủng hộ vào quỹ 500 k nhé.

Last edited:

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
Nhìn những hình ảnh mấy em nhỏ ăn mặc phong phanh trong giá rét thấy thương quá , theo mình nghĩ, nên dùng số tiền quyên góp được mua quần áo ấm tặng các em, giúp các em được ấm áp hơn trong mùa đông giá lạnh.

Mình xin ủng hộ vào quỹ 500 k nhé.
Dạ nếu nhận được tiền cháu sẽ báo ngay cho cô ạ :)
Tiền bên cháu sẽ qui vào ủng,giầy tất,và quần áo( bên cháu nhận quần áo cũ rồi phân loại ạ ) nếu không đủ bên cháu sẽ mua thêm ạ.Và đồ ăn nữa ạ:gạo,mì tôm, và sách vở nữa ạ.Chứ bên cháu không tặng tiền trực tiếp cho các em nhỏ ạ :)

ping80

Trung Uý
Hi Dương và các bạn nhóm Trekkingfan,

anh ủng hộ 100k cho chương trình, đã chuyển khoản Vietcombank cho bạn Cao Hải Hưng.

Cám ơn mọi người đã làm những việc tốt như vậy :).

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
Hi Dương và các bạn nhóm Trekkingfan,

anh ủng hộ 100k cho chương trình, đã chuyển khoản Vietcombank cho bạn Cao Hải Hưng.

Cám ơn mọi người đã làm những việc tốt như vậy :).

Tối qua chắc anh Hưng cũng mess cảm ơn anh rồi ạ :)
Em cảm ơn anh một lần nữa nhé :)

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
Đây là địa điểm nhóm cháu đã đi khảo sát và cuối tuần này bọn cháu sẽ mang đồ lên đây ạ
[video=youtube;OsFgWl9P2YI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=OsFgWl9P2YI[/video]
cần lắm những tấm lòng ạ :(

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ

Công đoạn đóng gói đồ đã hoàn tất ạ :)
5h chiều nay đoàn chúng cháu sẽ lên đường...gió mùa lại về...Các em càng lạnh hơn :(
Sáng mai bọn cháu sẽ đến được với các em ạ...Sau khi về cháu sẽ post ảnh chuyến đi ạ :)

Ruahoguom

Thiếu Uý

5h chiều nay đoàn chúng cháu sẽ lên đường...gió mùa lại về...Các em càng lạnh hơn :(
Sáng mai bọn cháu sẽ đến được với các em ạ...Sau khi về cháu sẽ post ảnh chuyến đi ạ :)

Chúc cả đoàn thượng lộ bình an!Sớm mang chút quà nhỏ làm ấm thêm các em nhỏ khi giá rét!

binhlt

Trung Sỹ

Chúc đoàn thượng lộ bình an & có nhiều ảnh đẹp :)

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
Mặc những chiếc áo ấm lên những tấm thân mong manh, đi những đôi ủng mới ấm áp cho những đôi chân trần nứt nẻ đầy bùn đất, nhìn những đôi mắt ngây thơ ngơ ngác nhìn mình rồi nắm chặt phần quà được tặng đầy trân trọng và hạnh phúc, những phút giây như thế, những cảm xúc như thế cuộc đời mỗi người dễ mấy lần có được. Cảm giác yêu thương dâng tràn, cảm giác hạnh phúc vì một phần nhỏ bé những việc mình đã làm, cảm giác mình đang thực sự sống, cảm giác hoàn thành những gửi gắm mà biết bao nhà hảo tâm khác đang dõi theo….

Mọi việc được chuẩn bị nhanh chóng và gọn gàng. Sự cố xe cộ xảy ra vì có kẻ lừa đảo nhưng nhanh chóng được khắc phục. Nhưng dư âm của việc lừa đảo ấy là chuyến đi tiếp tục gặp không ít sự cố về chuyện xe cộ chuyển hàng.

Con đường vào bản lầy lội, mù sương, bùn sình trơn trượt. 2 bên đường đất đá lở rất nhiều.Nếu không may nếu đột nhiên đất đá lở khi có người đi qua thì sao? Chỉ đi vào một lần thôi mà cả đoàn đã mệt mỏi phờ phạc, những người dân quanh năm suốt tháng sống nơi ấy với mây mù, đi ở con đường đấy mỗi ngày thì cuộc sống sẽ khó khăn đến thế nào?

các đống đất đá do dạt lở núi đã được dọn dẹp vào 7h tối hôm trước

Đương bùn sình trơn trượt rất khó đi...thêm cả sương mù dày đặc...Các xe bị ngã rất nhiều vì thực sự đường quá khó đi...
Thi thoảng do sương mù hạn chế tầm nhìn nên đang đi tự nhiên có xe đối diện xuất hiện ngay trước mặt,các xế giật mình phản xạ thì đường quá trơn lại trượt xe ngã

sạt lở đến 2/3 đường nhìn...barie cũng xiêu vẹo
Sự cố xe tải : Do đường quá xấu nên xe tải 1 cầu không đi được giữa đường đã gặp sự cố.Cả đoàn TNV chờ đợi...rồi gặp 1 chiếc xe tải 2 cầu đi qua...Nảy ra ý định quay lại chỗ xe hỏng và bốc đồ lên xe tiếp tục tới điểm trường

Hình ảnh các Nam TNV trên thùng xe tải trở về chỗ xe hỏng để bốc đồ

Các nữ TNV tranh thủ chia nhau ăn chút bánh ngọt tiếp sức (lúc đó đã là 12h trưa) (ở giữa là cháu Dương Cô Nương đó ạ :) )
Và sau hơn 4h đồng hồ vật lộn với xe tải và 7km đường núi cực kì xấu đoàn đã đến được điểm trường

hình ảnh các em rất ngơ ngác khi thấy người lạ

tò mò khi thấy máy ảnh

TNV Trekkingfan chụp ảnh với các em nhỏ mầm non

Các em nhỏ từ lớp 1-3
Do cuối năm đa số các TNV lại đang đi làm nên cháu chưa lấy được đầy đủ ảnh ạ...Hiện tại cháu mới lấy được một ít.Khi nào có đủ ảnh cháu sẽ post tiếp ạ

NTBB

Super Moderators
Trong khi các bạn trẻ (rất trẻ), cả nam lẫn nữ của nhóm Trekking Fan phải vật lộn với đường xá trơn trượt, thời tiết lạnh giá, sương mù nguy hiểm để mang quà cho các em nhỏ vùng cao, thì ở đâu đó - có thể là khá nhiều - các thanh niên "sức dài vai rộng" khác đang đắm mình trong rượu và nhạc ở các quán bar, hay đang vùi đầu vào các sòng bài bạc sát phạt nhau. Thế mới thấy trân trọng tình cảm, lòng nhiệt thành, sự hy sinh, tinh thần vượt khó của các bạn trẻ nhóm TF. Thật là đáng khâm phục ! Mong sao xã hội chúng ta ngày càng có nhiều bạn trẻ như thế này.

Tự đáy lòng mình, NTBB bày tỏ sự khâm phục các hoạt động của nhóm TF, và xin chúc các bạn một năm mới luôn tràn đầy sức khỏe, sức trẻ và dồi dào nhiệt huyết, tình thương yêu đồng loại, nhất là đối với các em bé thiếu may mắn ! Mình tin rằng các hoạt động của các bạn sẽ luôn được nhiều người ủng hộ.

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
[video=youtube;EDgbmXtBIM4]http://www.youtube.com/watch?v=EDgbmXtBIM4[/video]

[video=youtube;cffGvDzAVX4]http://www.youtube.com/watch?v=cffGvDzAVX4[/video]

Last edited:

Duong_Co_Nuong

Trung Sỹ
[video=youtube;SQZlcAFpO_k]http://www.youtube.com/watch?v=SQZlcAFpO_k[/video]
[video=youtube;Pl02JFEegN8]http://www.youtube.com/watch?v=Pl02JFEegN8[/video]
[video=youtube;hSGbIam02X0]http://www.youtube.com/watch?v=hSGbIam02X0[/video]
[video=youtube;hSGbIam02X0]http://www.youtube.com/watch?v=hSGbIam02X0[/video]

Do lần đầu cháu mới quay camera nên nhiều đoạn cháu ko biết lại xoay ngược camera lại ạ....Mọi người xem thông cảm hộ cháu nhé :)
Đây là cháu quay lại 1 số đoạn đường nhóm cháu đã đi qua ạ :)

Bình luận từ Facebook