Những ngày cuối cùng của Tuy hiệp sĩ - Đoàn Châu và chia sẻ của ACE Diễn đàn

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Sau giải Gà 4 ,Tuy hiệp sĩ giao lưu 1 số xới ở SG sau đó anh đi 1 vòng đất nước giao lưu với AE khắp mọi miền.Cuối tháng 12-2011 anh có mặt tại Vũng tàu-2011

/16c60d608632edeb1b19da40d8aa1f35_49395097.dsc04729.jpg[/img][/url]

Dinh VanThanh

Binh Nhì
Với tinh thần lạc quan và lãng tử hy vọng anh Tuy sẽ vượt qua cơn bệnh hiểm nghèo, mau chóng hồi phục và luôn đồng hành cùng với gia đình bóng bàn VN. Good luck!

Drhongson

Đại Tá
Anh Tuy Hiệp sỹ rất ít viết bài , nhưng hẳn là rất nhiều anh em mình từng phone qua lại với anh ấy .
Đặc biệt , anh Tuy lại rất siêng đọc tất cả tin tức trên diễn đàn . Anh Tuy Hiệp Sỹ lớn tuổi hơn mình ,
2 anh em rất hay đùa vui qua lại với nhau cả trên diễn đàn , phone , cũng như ngoài đời .
Nhớ những lần anh gởi lời chúc sinh nhật các anh em quen biết ,
Nhớ hôm nào anh mới gởi tiền về ủng hộ diễn đàn , rồi ủng hộ giải gà giải cú , giải Da nang open , Vũng tàu open .
Nhớ hôm nào anh mới chụp hình lưu niệm ở Tám râu, Đầu máy , Văn Thánh ,
Nhớ hôm nào anh mới chụp hình lưu niệm cùng Cường anti , Tùng Vt , Long Phile rối cùng hát vang trong đêm liên hoan
Vung tau open 2011 .
Nhớ bữa nào cùng ăn cơm niêu với Toàn Xahata ( Gia lai) và anh em đội 5 trái ớt , đội Vân nam Vũng tàu .
Nhớ nửa tháng trước anh mới gởi mấy thùng bia góp vui cùng Vũng tàu open .
Biết bao kỷ niệm vui bên anh .
Sáng nay mình phone cho mấy người bạn , ai cũng buồn lo đến mức không còn tâm trạng online nổi .
Hải cà ri phone lần nào cũng nức nở không nói nên lời , mấy cái áo KỶ NIỆM dA NANG OPEN anh hẹn
với Cà ri sau tết gởi người nhà mang sang , . Dũng ADMIN , Hưng Tq , Hải CTL , Hà trưởng bản ...
ai phone cho mình cũng nghẹn lời xúc cảm .

Mời mọi người hãy vào nick thành viên Tuy để xem lại những dòng ngắn ngủi anh Tuy viết cho mọi người ,
Đây là 1 trường hợp điển hình của viết ít , viết ngắn mà lại không bỏ sót điều gì . Thật là trân trọng .

Last edited by a moderator:

saridao

Super Moderators
Anh Tuy Hiệp sỹ rất ít viết bài , nhưng hẳn là rất nhiều anh em mình từng phone qua lại với anh ấy .
Đặc biệt , anh Tuy lại rất siêng đọc tất cả tin tức trên diễn đàn . Anh Tuy Hiệp Sỹ lớn tuổi hơn mình ,
2 anh em rất hay đùa vui qua lại với nhau cả trên diễn đàn , phone , cũng như ngoài đời .
Nhớ những lần anh gởi lời chúc sinh nhật các anh em quen biết ,
Nhớ hôm nào anh mới gởi tiền về ủng hộ diễn đàn , rồi ủng hộ giải gà giải cú , giải Da nang open , Vũng tàu open .
Nhớ hôm nào anh mới chụp hình lưu niệm ở Tám râu, Đầu máy , Văn Thánh ,
Nhớ hôm nào anh mới chụp hình lưu niệm cùng Cường anti , Tùng Vt , Long Phile rối cùng hát vang trong đêm liên hoan
Vung tau open 2011 .
Nhớ bữa nào cùng ăn cơm niêu với Toàn Xahata ( Gia lai) và anh em đội 5 trái ớt , đội Vân nam Vũng tàu .
Nhớ nửa tháng trước anh mới gởi mấy thùng bia góp vui cùng Vũng tàu open .
Biết bao kỷ niệm vui bên anh .
Sáng nay mình phone cho mấy người bạn , ai cũng buồn lo đến mức không còn tâm trạng online nổi .
Hải cà ri phone lần nào cũng nức nở không nói nên lời . Dũng ADMIN , Hưng Tq , Hải CTL , Hà trưởng bản ...
ai phone cho mình cũng nghẹn lời xúc cảm .

Mời mọi người hãy vào nick thành viên Tuy để xem lại những dòng ngắn ngủi anh Tuy viết cho mọi người ,
Đây là 1 trường hợp điển hình của viết ít , viết ngắn mà lại không bỏ sót điều gì . Thật là trân trọng .
A Sơn viết cảm động quá. e nhớ lúc tuong thuạt truc tiep tại ĐN Open. Mỗi bài tường thuật viết lên. chú Tuy đèu theo dõi và thanks.
vậy moi hiẻu tam lòng chú tuy luôn huong về theo doi giải của a e trong nước
chỉ còn biết cầu mong cho chú binh an....

Drhongson

Đại Tá
Drhongson
Thích đủ thứ
Thanks
10.901
Thanked 6.768 Times in 1.705 Posts
Da nang open

Mình muốn giành những trang cuối để viết mấy dòng về những con người ĐẶC BIỆT NHẤT ,
những người thầm lặng đóng góp .
Đó là
-Một người đàn anh ở bên kia bán cầu , tít tận chân trời CANADA băng giá , đêm ngày đau đáu hướng về diễn đàn ,
mong ngóng từng tin tức từng hình ảnh của Da nang open . xem online chưa thỏa , anh còn phone tứ lung tung
khắp các thân hữu để có thông tin nóng nhất về giải đấu . đấy là anh Đoàn Châu , Chàng TUY HIỆP SỸ thân yêu của chúng ta .
ĐÀnẵng open có lẽ ai cũng đã biết anh TUY không về , nhưng gặp ai cũng cứ thì thào hỏi <<anh Tuy không về à? >>.
Anh TUY hiệp sỹ là 1 mạnh thường quân thường trực của tất cả các giải đấu của diễn đàn chúng ta . RẤT NHỚ ANH .

TuTraTH

Trung Uý
Tin chi tin dữ thế trời?
Cao xanh sao nỡ buông lời xót xa!
Anh Châu - Người tốt, thật thà
Sao lâm trọng bệnh, chúng ta đau lòng!
Diễn đàn tất cả đều mong
Anh chóng khỏi, chớ phụ lòng chúng tôi!

Dẫu chưa gặp nhau, nhưng với anh như đã thân quen lắm vậy! Cầu chúc cho anh điều trị tốt để nhanh lành bệnh. Chúng tôi tin chắc rằng, với tinh thần lạc quan, yêu đời, lòng đam mê cháy bỏng trái bóng nhựa, dốc lòng với phong trào bóng bàn quê nhà, cộng với sự dũng cảm, anh sẽ nhanh chóng đẩy lùi được căn bệnh hiểm ác này, để lại được thấy anh với các giải đấu trên mọi miền đất nước!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mong bác sớm khỏe để tiếp tục kết nối đam mê, giao lưu khắp vùng miền với quả bóng bàn!

Vừa đọc bài của vodichthegioi, không biết là thế nào nữa.... Không dám nghĩ nữa...

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Các ACE đam mê bóng bàn thân mến,Mấy hôm nay tất cả chúng ta đều rất buồn và đau đớn khi nghe tin Tuy hiệp sĩ,Người anh,Người bạn lớn của chúng ta lâm bệnh nặng.Hàng ngày BQT diễn đàn đại diện là Hungtq luôn thường xuyên cập nhật thông tin về sức khỏe của Tuy hiệp sĩ qua gia đnh anh đại diện là bác Đoàn Liêm anh bác Tuy.Đến giờ phút này thông tin từ bác Liêm là bác Tuy vẫn đang nguy kịch,tất cả chúng ta cùng cầu chúc Tuy hiệp sĩ sẽ qua khỏi.Anh Hungtq sẽ cập nhật những thông tin chính xác và mới nhất từ bác Liêm cho anh em biết

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Bữa trước mình còn làm thơ con cóc gởi tặng đùa với anh

Hôm nay thấy Đoàn Châu đại ca
Việt kiều mãi tít CA NA DA
Anh em mến gọi Tuy Hiệp sĩ
Xuất thân nhà nghệ sĩ danh gia.

Tuổi cao sức vẫn chưa già
Xới nào xôm tụ anh xà vào ngay
Tuy Kiền khoẻ sức dẻo tay
Member số 1 hăng say bóng bàn
Tâm hồn nghệ sỹ toả lan
Gót chân dẫm khắp nhà hàng quán bar
Tuổi cao sức vẫn chưa già
Hồng , Đào , Liễu , Thuý chẳng tha girl nào
Đoàn Châu khoáng hoạt xiết bao
Một nghệ sỹ , một anh hào member
Năm nay bác có quay về ?
Bóng hồng bóng nhựa ép phê tít mù
Mau về trổ tí công phu.

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Các anh, các chú có thông tin mới nhất về chú Châu ko ạ? Trên FB e nghe nhiều tin dữ về chú quá.

Qua bác Liêm thông báo cho anh Hungtq từ mấy hôm trước ,bệnh bác Châu rất nặng,tất cả AE Chung ta đều rất lo lắng và quan tâm tình hình bác Châu.Hungtq sẽ thông tin chính xác về tình hình bác Châu do bác Đoàn Liêm cung cấp

com1603

Thượng Tá
Mình lần đầu tiên gặp chú Tuy cũng là những ngày đầu chập chững tham gia diễn đàn và bắt đầu đi giao lưu với mọi người khi quen với anh Dũng Scubi.
Lần đó mình nhớ là gặp chú Tuy ở xới trường Quang Trung gần cây xăng Ngã Tư Sở.
Lúc mình đang chờ đợi đến lượt đánh thì chú Tuy đến, vừa bước vào cửa nhìn thấy mình chú ấy chào mình ngay "Cháu à" cùng nụ cười rất duyên, hiền lành, dễ mến và rất đỗi gần gũi. Mình rất ngạc nhiên.
Về sau mới biết đến chú, biết đến sự kính nể, tình cảm mọi người dành cho chú cũng như tình yêu của chú cho trái bóng nhựa...
Chú Tuy ơi, cháu mong những điều tốt đẹp sẽ đến với chú để mọi người một lần nữa được yêu quý chú, để cháu được một lần nữa được nghe "Hay quá Long ơi"!

Hungtq

Administrator
Tin mới cập nhật về tình trạng sức khoẻ của anh Đoàn Châu - cập nhật thông tin trực tiếp từ anh Đoàn Liêm, anh ruột của anh Châu

Thưa toàn thể anh chị em Diễn đàn Bóng bàn Việt Nam!
Đến giờ phút này, Hungtq phải thông báo tin dữ: Trái tim của Tuy Hiệp sĩ vẫn đang còn đập, nhưng chỉ ít phút nữa thôi, các bác sĩ ở Canada sẽ làm các thủ tục rút các ống thở bởi y học đã bó tay trước bệnh tình hiểm nghèo của anh; thời hạn để các bác quyết định làm việc đó đã đến.

Thẫn thờ; buồn vô hạn; nước mắt cứ trào ra.
Chẳng biết làm gì cả, thôi thì thức và hướng về phía đất nước Canada lạnh giá, nơi có Người Anh, Người Bạn, Người Đam Mê, Người Hết Mình vì phong trào bóng bàn đang nằm đó; đang thở những hơi thở cuối cùng của cuôc đời.

Anh Châu ơi, em biết làm gì bây giờ hả anh!

Bình luận từ Facebook