Nhờ các bác tư vấn chọn cốt vợt

dragonlinh

Thượng Sỹ
Bạn nên mua cốt thuần gỗ OFF loại nhẹ nhất ( nhẹ trọng lượng chứ không phải nhẹ tiền), mặt phải Cuồng Phong Nation Team giá khoảng 75 USD ( dùng được tối thiểu 2 năm ), vì đánh mặt tàu khi giật tốc độ và độ xoáy ( spin ) quả bóng quyết định phần lớn bởi cách quăng tay, thời điểm tiếp xúc và khả năng cấu xoáy ( thuộc về kỹ thuật ) chứ không phải lực va vào bóng nên việc chọn vợt nảy hay không chẳng quan trọng, nhưng nếu bạn chọn cốt carbon sẽ gặp bất lợi. Động tác giật bóng phải dứt khoát và sải tay dài. Vì tính năng mặt tàu hỗ trợ ma sát và phá xoáy đối phương nên bạn phải thay đổi cách giật cũ, vì nếu đòn giật ngắn và mạnh sẽ chịu chi phối của bóng đối phương nên sẽ ra ngoài hoặc tụt lưới; nên đòn giật phải dài và nhanh, cuốn bóng cuộn cầu vồng lên chứ không va thẳng lực vào trái bóng.
Bạn thuộc loại rơ một càng, hay gọi là rơ lép ( vì 2 bên không đều ) và chủ lực càng phải nên hãy chọn bên trái loại mặt vợt xịt và dính ( ma sát cực cao, tương đương mặt tàu ) để gò bóng xoáy (phát huy độ dính ) ép đối phương gò lại hoặc bắt ngắn bóng ( phát huy độ xịt ) dễ dàng hơn. Loại mút có thể chọn là Đường Sắt ( loại này một là cao thủ dùng hai là cùi bắp dùng, nên bạn có thể bứt phá trở thành cao thủ hoặc bị nó làm cho xẹp luôn ), hoặc các loại mút có miếng lót mỏng ( 0,8mm ) để khi chặn đẩy bóng sẽ xịt làm mất nhịp hoặc giúp bạn điều tiết được tốc độ trận đấu.
Chúc may mắn nhé!

Cám ơn bác. Bác viết tuy ngắn nhưng đúng "điểm G". Nhà em ngộ thêm ra được vài điều. Mặt BH em chơi thấy UL35 khá được. Bác tư vấn giúp em có mặt nào cho BH như bác đề cập? Như các cao thủ Tàu đạo thường hay đề cập đến 1 số cốt như NA, Viscaria, CS7, PG,... theo bác em có thể dùng cốt nào?

dragonlinh

Thượng Sỹ
Bạn nên mua cốt thuần gỗ OFF loại nhẹ nhất ( nhẹ trọng lượng chứ không phải nhẹ tiền), mặt phải Cuồng Phong Nation Team giá khoảng 75 USD ( dùng được tối thiểu 2 năm ), vì đánh mặt tàu khi giật tốc độ và độ xoáy ( spin ) quả bóng quyết định phần lớn bởi cách quăng tay, thời điểm tiếp xúc và khả năng cấu xoáy ( thuộc về kỹ thuật ) chứ không phải lực va vào bóng nên việc chọn vợt nảy hay không chẳng quan trọng, nhưng nếu bạn chọn cốt carbon sẽ gặp bất lợi. Động tác giật bóng phải dứt khoát và sải tay dài. Vì tính năng mặt tàu hỗ trợ ma sát và phá xoáy đối phương nên bạn phải thay đổi cách giật cũ, vì nếu đòn giật ngắn và mạnh sẽ chịu chi phối của bóng đối phương nên sẽ ra ngoài hoặc tụt lưới; nên đòn giật phải dài và nhanh, cuốn bóng cuộn cầu vồng lên chứ không va thẳng lực vào trái bóng.
Bạn thuộc loại rơ một càng, hay gọi là rơ lép ( vì 2 bên không đều ) và chủ lực càng phải nên hãy chọn bên trái loại mặt vợt xịt và dính ( ma sát cực cao, tương đương mặt tàu ) để gò bóng xoáy (phát huy độ dính ) ép đối phương gò lại hoặc bắt ngắn bóng ( phát huy độ xịt ) dễ dàng hơn. Loại mút có thể chọn là Đường Sắt ( loại này một là cao thủ dùng hai là cùi bắp dùng, nên bạn có thể bứt phá trở thành cao thủ hoặc bị nó làm cho xẹp luôn ), hoặc các loại mút có miếng lót mỏng ( 0,8mm ) để khi chặn đẩy bóng sẽ xịt làm mất nhịp hoặc giúp bạn điều tiết được tốc độ trận đấu.
Chúc may mắn nhé!

Cám ơn bác. Bác viết tuy ngắn nhưng đúng "điểm G". Nhà em ngộ thêm ra được vài điều. Mặt BH em chơi thấy UL35 khá được. Bác tư vấn giúp em có mặt nào cho BH như bác đề cập? Như các cao thủ Tàu đạo thường hay đề cập đến 1 số cốt như NA, Viscaria, CS7, PG,... theo bác em có thể dùng cốt nào?

trung2409

Trung Uý
Có việc gì mà bực mình thế Thắng.mình biết chỗ cậu là đại lý phân phối sản phẩm của AVX lớn nhất tại HN.tư vấn rất nhiệt tình và thực sự uy tín nên nhiều người biết đến,đánh giá cao.còn chất lượng của sản phẩm ra sao thì nên hỏi tại sao TQ lựa chọn AVX là hãng chuyên cung cấp sản phẩm cho mình chứ không phải các hãng khác.
Nên không việc gì phải bực mình những chuyện vớ vẩn này làm gì Thắng ạ.
Mình luôn ủng hộ công ty bạn.

Sống chung với lũ thôi thắng ơi

traicauvong_bg

Đại Tá
Em đang dùng 2 combo:
1. P700 ST + Palio Thor's FH + Dawei UL 38 BH;
2. Sadius + Palio Bitz 2011 FH + Dawei UL 35 BH (cũng đã từng lắp T64 và Bryce).
Lối chơi: 1 càng, giật moi gần bàn và giật xung tầm trung (chưa chơi được xa bàn). Càng trái: gò, sàng giật càng phải; trên bàn thỉnh thoảng vẩy cổ tay, xa hơn thì chủ yếu vớt và moi cho vào bàn để chờ sàng giật phải. Quả chặn trái + phải và quả bạt yếu, ít dùng.
Trình: cỡ bằng lái xe đầu kéo :p
Hai combo trên cảm giác vẫn chưa ưng. Combo 2 thì dường như mình còn thiếu thiếu cái gì đấy (có lẽ trình còn thấp --> tính loại).
Em muốn mua cốt mới, chuyển sang Tàu đạo. Em quan tâm mấy em AVX: Tosios, J-Power, J-Tech, Triton (trong đó vẫn thích nhất em Tosios).
Nhờ các bác tư vấn giúp em. Ngoài mấy cốt trên, có thể lựa chọn cốt nào khác?
Với cốt đó, nhờ các bác tư vấn thêm mặt dùng cho BH.
chủ thớt đã chọn đc combo chưa.mình có một e NA và một H3 pro 2012 chất lượng còn rất tốt

jun2502

Binh Nhì
Cái này mình góp ý tý, đi Tàu đạo dành cho ~ ai ít tiền hoặc mới bắt đầu đánh hoặc ~ ai siêu như bọn TQ hii.
Còn như bác đã có trình độ rùi thì hơi khó

Bình luận từ Facebook