NÀNG THƠ - NƠI THĂNG HOA CỦA NHỮNG HẢO THỦ BÓNG BÀN

otkvn

Hạ Sỹ
Gớm, bác cứ thế này thì tội cho bác quá, vì muốn ace được thưởng thức văn họoc nghệ thụt mà bác dễ bị mắc chứng đau lưng, thoái hoá cột sống cổ ảnh hưởng rất xấu đến sự nghiệp bóng bàn của bác đấy ạ. Tui xin mạn phép hiến bác chút tối kiến rằng thì là bác chỉ cần chốt lại mấy câu như các ace có nhu cầu thì chịu khó chút ra thư viện , hiệu sách gần nhà mượn or mua Tuyển tập Xuân Diệu, Huy Cận hay Hồ X Hương....hoặc nếu ngại các ace chỉ cần gõ vào cái anh Google ngay bên cạnh là ra cả thơ của Hồ Dzếnh và Bùi Giáng nữa chứ chả chơi đâu là các ace thoải mái thưởng thức mà chả sợ nhị sao ngũ bản chi mô. Hi, lúc đó co thể ace sẽ like bác rất nhiệt tình đấy và bác tha hồ thời gian mà luyện đao rèn kiếm trình tiến vù vù đó ạ. Vài lời thiển ý, lí nhí tỏ bày, chả biết đúng sai, cảm thông nhờ cậy.

drsan

Thượng Tá
Gớm, bác cứ thế này thì tội cho bác quá, vì muốn ace được thưởng thức văn họoc nghệ thụt mà bác dễ bị mắc chứng đau lưng, thoái hoá cột sống cổ ảnh hưởng rất xấu đến sự nghiệp bóng bàn của bác đấy ạ. Tui xin mạn phép hiến bác chút tối kiến rằng thì là bác chỉ cần chốt lại mấy câu như các ace có nhu cầu thì chịu khó chút ra thư viện , hiệu sách gần nhà mượn or mua Tuyển tập Xuân Diệu, Huy Cận hay Hồ X Hương....hoặc nếu ngại các ace chỉ cần gõ vào cái anh Google ngay bên cạnh là ra cả thơ của Hồ Dzếnh và Bùi Giáng nữa chứ chả chơi đâu là các ace thoải mái thưởng thức mà chả sợ nhị sao ngũ bản chi mô. Hi, lúc đó co thể ace sẽ like bác rất nhiệt tình đấy và bác tha hồ thời gian mà luyện đao rèn kiếm trình tiến vù vù đó ạ. Vài lời thiển ý, lí nhí tỏ bày, chả biết đúng sai, cảm thông nhờ cậy.
Like nhiều thì sao lên đại tá dễ và sao có thể nằm trong bảng top 15 nguời có bài viết nhiều! :D:D:D

Heo con

Đại Tá
có như thế này dễ theo dõi hơn chứ ạ

KVKM

Đại Uý
Bác @o3ma có nghe câu này chưa: CUộc đời đâu chỉ có ganh đua và áo đẹp, mà cuộc đời còn có những vầng thơ
Vậy mà lại nghe nhầm: " Hạnh phúc đâu chỉ có tưng tưng và tứng từng - Tình yêu đâu chỉ có tưng tưng và tứng từng - Cuộc đời còn có cả những từng tưng!":p

Heo con

Đại Tá
Vậy mà lại nghe nhầm: " Hạnh phúc đâu chỉ có tưng tưng và tứng từng - Tình yêu đâu chỉ có tưng tưng và tứng từng - Cuộc đời còn có cả những từng tưng!":p
chưa hiểu lắm, giải nghĩa đi nào

otkvn

Hạ Sỹ
Ghê ghê, chưa hiểu lắm kakaka, nói toạt ra dễ hiểu hơn @KVKM
Gớm, cái bác này lại cứ cố tỏ ra chậm hiểu vậy chứ. Thực chất là bác đang là người thông thái cặm cụi post tràng giang đại hải là thơ để khai sáng cho ace diễn đàn mà.

Hungdshp

Đại Uý
Cố lên, kinh nghiệm nè bác @Hungdshp ===> CHọn em nào nhà gia giáo 1 xíu, cao tầm trên 1m58, nói nghe lời, không cần đẹp, nhìn vừa, không ỏng ẻo, nhà ko cần quá giàu, có điều kiện và 2 con là ok. Xong cua em nó thì đơn giản thôi, vì những thứ đơn giản mới làm nên được huyền thoại bạn ạ. Hồi xưa mình cua vợ mình cũng nước mía, sinh tố thôi hii. Lúc quen nhau cũng nên nhậu 1 xíu để nó biết mình có uống bia, chứ ko nên hào nhoáng nói khoát làm gì. Nói chung bạn cứ bình thường như ở huyện, vì yêu và lấy nhau sống cả đời chứ ko phải diễn vở kịch vài phút.
Vâng em năm nay mới có 25t thôi ạ. Em đam mê BB và đặc biệt cũng thích thơ. Tính em thì nhảt gái mà lại ko đc đẹp trai nên tới giờ vẫn ế. Em cũng ước có 1 gia đình nho nhỏ thôi ạ :D. Vào top này của bác khiến em muốn đi cưa gái quá.

Heo con

Đại Tá
Vâng em năm nay mới có 25t thôi ạ. Em đam mê BB và đặc biệt cũng thích thơ. Tính em thì nhảt gái mà lại ko đc đẹp trai nên tới giờ vẫn ế. Em cũng ước có 1 gia đình nho nhỏ thôi ạ :D. Vào top này của bác khiến em muốn đi cưa gái quá.
Thành công đến từ những giấc mơ bạn à @Hungdshp

Heo con

Đại Tá
Bác @Heo con nghĩ: " gái gú dễ chịu" thật sao? Một lần nữa phải khâm phục chị nhà có ông chồng giám nghĩ như vậy:D
Đa phần đàn ông mà dính vào gái gú là chúa rắc rối:p
haha cũng tùy do mình cầm cán trước hay em nó cầm cán trước thôi bác ạ @KVKM

Heo con

Đại Tá
SAU ĐÂY LÀ TUYỂN TẬP THƠ CỦA BÀ HUYỆN THANH QUAN Ạ

Cảnh Chiều Hôm
Tác giả: Bà Huyện Thanh Quan
Chiều trời bảng lảng bóng hoàng hôn
Tiếng ốc xa đưa lẫn trống dồn
Gác mái, ngư ông về viễn phố
Gõ sừng, mục tử lại cô thôn
Ngàn mai gió cuốn, chim bay mỏi