Một miếng mút có thể cắt dán được 2 mặt vợt không ?

pingpong66

Binh Nhì
Mút bây giờ đắt đỏ quá, 1 miếng đánh được cũng it nhất 6ook rồi, vì vậy tớ mới nghĩ ra cách này share cho mấy bác nào chơi liên tục tuần 7 ngày xem có dùng được không, hi..hi
Cuối tuần vui vẻ !
Pp66

IMG_20150201_192120.jpg IMG_20150201_192248.jpg IMG_20150201_192255.jpg IMG_20150201_192325.jpg IMG_20150201_192332.jpg

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Có 2 vấn đề
1/ Phần có chữ trên mặt vợt sẽ không đánh được
2/ Mặt chỉ bao được nửa bề mặt củ cốt là không đủ để đánh với dân phủi, mất tỉ lệ vàng mà hãng tạo ra cho miếng mút và nói chung là giá trị sử dụng lẫn giá trị của miếng mút bằng 1/5 so với bình thường.

Lời khuyên, nếu 1 mặt 600k, bạn hãy tìm mua một mặt second hand, giá trị chỉ cần 300k vậy là bạn có 2 mặt và giá trị của nó vẫn còn phần lớn.

chanvongkieng

Đại Uý
miếng này để đánh fh,bên trái thêm hơn lít đc con 729_2 bên vai luôn,dù sao cũng chỉ để ra mồ hôi là đc rùi,còn những người đánh đô cốc bia hay chai nước thơm thì sẽ k có tư tưởng như thế

Mặt vợt là gai ngang hay gai dọc đều ảnh hưởng rất nhiều đến tính năng mặt vợt.
Xoay như bạn thì thành gai chéo mất rồi và miếng mút kể cả có khả thi thì cũng không còn tính năng mà nhà sản xuất đã chủ ý tạo ra nữa.
Tóm lại là không nên làm thế bạn ạ.

longqin

Đại Uý
Theo e các bác mua 2 mặt 729-2 hoặc -5 có 300 với cái cốt c3 có 200 tổng 500, quá rẻ. Đánh phủi mà ;););)
E cầm vợt ngon đánh vẫn hay thua mấy mấy cu cầm 729 dán sẵn như thường :eek::eek:

chaunguyen

Đại Tá
Mút bây giờ đắt đỏ quá, 1 miếng đánh được cũng it nhất 6ook rồi, vì vậy tớ mới nghĩ ra cách này share cho mấy bác nào chơi liên tục tuần 7 ngày xem có dùng được không, hi..hi
Cuối tuần vui vẻ !
Pp66
Có 1 cach do ban. . . Cat dan 1 mieng nguyen. Phan con lai Ghep them ria mieng khac. Se co 1 mieng Ghep moi.
View attachment 38926 View attachment 38927 View attachment 38928 View attachment 38926 View attachment 38927 View attachment 38928 View attachment 38929 View attachment 38930

tosiosHD

Đại Tá
Phương án này chỉ nêu ra cho vui thôi, chứ chẳng có ý nghĩa thực tiễn gì?
Thứ nhất, mút dán linh tinh như vậy sẽ mất giá trị của mút (như Hỏa Châu và anh em đã nói); thứ 2, mút dán ko hết cốt vợt, vợt sẽ nặng đầu, cầm ko cân bằng...mất luôn giá trị của cốt; thứ 3, nhìn cái cốt và mút nham nhở như vậy, trông đã mất thẩm mỹ rồi, đối thủ nghĩ lại nghĩ mình coi thường đối thủ nên mới mang cốt như vậy ra chơi nên họ sẽ ko thèm chơi với mình nữa... Nói tóm lại, mất cả chì lẫn chài!!!
Nói chung ý tưởng của chủ topic ko khả thi!!!

Trainee

Đại Tá
Kiếm mấy dòng siêu bền mà chơi, giữ cẩn thận cả năm chả sao, không đáng phải làm trò mèo này.
Quá lắm thì kiếm mấy dòng siêu bền mà làm vợt ghép là cũng đủ lắm rồi, không nữa thì chơi mặt Tàu 729.

MaiXuanViet

Moderator
Ý tưởng thì hay nhưng phương án thì chưa hợp lý lắm. Nhưng rất phục bạn vì thật sự trước giờ mình chưa nghĩ đến chuyện 1 miếng mút dán 2 mặt vợt. Biết đâu từ ý tưởng này lại lòi ra vài phát minh kinh điển trong công nghệ ghép mút thì sao. Hiện nay công nghệ ghép mút gặp vấn đề lớn nhất ở chỗ đường ghép chính của mút lại chạy dọc giữa vợt, mà chỗ đó giật bóng trúng nhiều nhất nên độ chuẩn bị ảnh hưởng và còn dễ bị toạc ra nữa. Có cách nào ghép để phần tiếp xúc bóng nhiều là 1 chỗ phẳng không có đường ghép hoặc đường ghép nằm ngang trùng với phương tiếp xúc bóng để giảm bớt ảnh hưởng và tăng độ bền mối ghép ko nhỉ? :D

dungkinh

Thượng Sỹ
mình có sáng kiến 1 miếng thành 3 miếng : nếu ta dùng mút ten. mới thì ta thay bằng mút ten. ghép ta sẽ có 3 miếng

huymdt

Thượng Tá
Cuối tuần vui vẻ !
Pp66

View attachment 38926 View attachment 38927 View attachment 38928 View attachment 38926 View attachment 38927 View attachment 38928 View attachment 38929 View attachment 38930
Hic, món chả cắt lát này của bác chủ ngon nhưng chẳng ai muốn xơi cả ;)! Quan trọng không phải ai cũng có hoa tay cắt ghép như chủ thớt, hơn nữa ngón nghề ghép mút đang bị thất truyền trên giang hồ ;) ;).

QuangHung

Đại Tá
Chơi sâu môn bóng bàn sẽ là xa sỉ và tốn kém..nếu chỉ để chơi như thửa sơ khai thì tông lì..dép xốp hay bảng phấn mà có bàn để chơi cũng qúa là OK rồi..Chủ thớt tính toán như vậy cũng hay lắm..nhưng thật sự miếng mút 600k mà cắt như vậy thì có khi còn khó chơi hơn Tông Lào..!

Trainee

Đại Tá
Có ý tưởng là hỏng đâu sửa đấy. Vậy là vợt mình hay đánh ở giữa thì khi nó hỏng, khoét giữa ra vá miếng mới vào là được :D

haitanqd

Thượng Tá
ko cần cắt cũng có thể kết luận ko đc vì:
Tổng diện tích nguyên mút vợt < diệt tích hai mặt vợt đã cắt
Ko nên mất thời gian cho sáng kiến phi thực tế này. Một bánh chưng chia 8 phần bằng nhau %về chất lượng và khối lượng thì còn có tính sáng tạo

Last edited:

Trắng Đen

Thượng Tá
bác ấy ấp ủ, hì hục thiết kế, cắt cắt dán dán. rồi thì tâm huyết đưa lên.
Vì mục đích chia sẽ cộng đồng.

Kết quả là: đủ gạch để bán cho chủ vựa VLXD, dư tiền mua mút mới :)

Minh ú

Thượng Sỹ
mình đã dùng kiểu này từ 5 năm nay,và dùng cho vợt dọc là tốt nhất,nhưng mình đánh vợt ngang,thường giật tập chung ở giữa nửa phần trên,còn xung quanh chỉ là chặn và đôi công nên ko quá quan trong,ai ko đánh chuẩn tập chung 1 điểm phần trên thì ko nên dùng,
Xấu đẹp ko quan trọng mà nó tinh tế với những ng có hoàn cảnh,vì chơi lâu dài mà,dùng kiểu này thì mặt luôn luôn có chất lượng như mới,vì bình thường các bạn 3 tháng thay 1 mặt, làm kiểu này thì 1 tháng rưỡi thay ngay nên mặt luôn luôn mới,còn nói ko khả thi thì nó vô cùng,mình đánh như vậy đã lâu và ko ảnh hưởng gì hết,để các bạn tin thì có dịp mời các bác tầm trình D Diễn đàn về Hải Dương em kỷ niệm 2 bóng giao lưu...xyz...

Bình luận từ Facebook