Mới tập chơi nên mua vợt tàm tạm hay mua vợt tốt

Maggi

Trung Sỹ
Theo mình vũ khí là linh hồn của quân đội, vợt bóng bàn cũng như vậy. Nếu đã chơi bóng "nghiêm túc" thì không thể bạ đâu chơi đó. Cho nên có các cầu thủ còn việc mua vợt là cưới vợ mới! Mà đã là vợ thì cho ra vợ, mà đã là vợ thì khó bỏ lắm - chỉ có thêm.....Hix!
Theo mình vũ khí là linh hồn của quân đội, vợt bóng bàn cũng như vậy. Nếu đã chơi bóng "nghiêm túc" thì không thể bạ đâu chơi đó. Cho nên có các cầu thủ còn việc mua vợt là cưới vợ mới! Mà đã là vợ thì cho ra vợ, mà đã là vợ thì khó bỏ lắm - chỉ có thêm.....Hix!
Vâng quan điểm của e là thà cưới vợ đẹp mà ngoan còn hơn lấy vợ xấu mà hư. Chắc chắn là nhu thế. Nên làm cay 2tr chơi bền 2 năm còn hơn lạch cạch lanh canh.

yinhet11+

Đại Uý
Vâng quan điểm của e là thà cưới vợ đẹp mà ngoan còn hơn lấy vợ xấu mà hư. Chắc chắn là nhu thế. Nên làm cay 2tr chơi bền 2 năm còn hơn lạch cạch lanh canh.
Phải thế mới là thể thao, trình kém tí nhưng vợ đẹp cũng hãnh diện lắm, quyết luôn làm em Treiber đi, em này chân dài mà lại ngoan, dễ bảo - có khi lại song hành mãi mãi!

Maggi

Trung Sỹ
Bạn nên chơi vợt của thầy đi. Khi bạn học thầy thì nên theo thầy. Thời gian đầu ko nhất thiết phải mua vợt tốt. Hiểu được cây vợt và để nó gắn kết với cơ thể bạn là điều ko dễ, cần có thời gian. Thầy của bạn có ý tốt rồi. Khi trình độ của bạn đến ngưỡng nào đó thì bạn sẽ biết mình cần cây vợt như thế nào. Bạn nên tìm cây vợt phù hợp với mình hơn là cây vợt tốt hay ko tốt.
Chào bac, cảm ơn mách bảo của bac. Em co tham khao cac bai viet cua bác thấy bác đang dùng con Super Zhang Like...thấy cũng tốt và nhìu người cũng review và khen quá. Khi nào trình lên chắc chắn e sẽ thử qua, quả thật cả ngày t7 ngoi lướt view dien dan mới rút ra 1 điều: mua smart phone coi vậy mà dễ hơn 100 lần so với sắm kiếm..nhưng mà thay thú vị hơn hẳn

thanh nguyen

Trung Sỹ
chà ong anh này được nhìu cao nhân chỉ giáo ghê ha!chớ hôi lần mới chơi bb cũng tâm trạng giông ông anh vậy mà chớ ai chỉ dạy gì đâu!mua đại cây quỉ đen vs hai mặt donic chơi khoang hai năm k tiến bộ gì nhìu mới phát hiện mình k thuần đươc cây vợt đó và bỏ công vô ít.nay chơi cây vơt gỗ pg7 fh tg3 bh công nhân cảm giác bóng vô cùng!khuyên ông anh ra dũng cữu là wá oke rồi!anh ấy sẽ có cây vữa rẻ vừa hay cho ong anh đấy!

Maggi

Trung Sỹ
chà ong anh này được nhìu cao nhân chỉ giáo ghê ha!chớ hôi lần mới chơi bb cũng tâm trạng giông ông anh vậy mà chớ ai chỉ dạy gì đâu!mua đại cây quỉ đen vs hai mặt donic chơi khoang hai năm k tiến bộ gì nhìu mới phát hiện mình k thuần đươc cây vợt đó và bỏ công vô ít.nay chơi cây vơt gỗ pg7 fh tg3 bh công nhân cảm giác bóng vô cùng!khuyên ông anh ra dũng cữu là wá oke rồi!anh ấy sẽ có cây vữa rẻ vừa hay cho ong anh đấy!
Sáng giờ chỉ ngồi hóng comment, cũng ko ngờ nhìu bác tư vấn nhiêt tình như vậy, nên tâm trạng đang rất là "phấn" đây. Quả thật lâu lắm rồi mới tìm lại được cảm giác đam mê một cái gì đó, càng tìm hiểu càng thấy mê. Bên cạnh tập căn bản cho nghiêm chỉnh thì mình cũng nghiêm túc tìm hiểu từ từ cốt mút vì nó mênh môg quá, có thể ko mua ngay nhưng sau 1,2 tháng nữa có kiến thức vững chút và tìm được lối đánh roiif mình sẽ tậu. Chúc bác càng đánh càng lên tay nhe

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Lúc mới mới tập nhóm mình đứa nào cũng làm combo 729, tán quanh năm suốt tháng, cho đến khi đánh được 2 càng, giật phải, ve trái, chặn chụp đều 2 bên, vào sec đôi công qua về được, lúc đó mới dám nghĩ đến chuyện nâng cấp vợt .
Đánh mấy mặt như vậy thứ 1 là rẻ bền, thứ 2 là ko buff cho người chơi, nên muốn tăng tốc, kiểm soát hay kéo xoáy, mặt hay cốt ko hề buff cho, nên hoàn toàn là dựa vào bản thân mình tự luyện kỹ thuật cả, nên bạn đừng suy nghĩ nặng quá vào cốt và mút lúc này, tập trung rèn kỹ thuật là chính :D

Last edited:

HOANG MINH

Đại Tá
Chào bac, cảm ơn mách bảo của bac. Em co tham khao cac bai viet cua bác thấy bác đang dùng con Super Zhang Like...thấy cũng tốt và nhìu người cũng review và khen quá. Khi nào trình lên chắc chắn e sẽ thử qua, quả thật cả ngày t7 ngoi lướt view dien dan mới rút ra 1 điều: mua smart phone coi vậy mà dễ hơn 100 lần so với sắm kiếm..nhưng mà thay thú vị hơn hẳn
Bạn mua smart phone dễ vì bạn biết về nó, còn sắm kiếm bạn thấy khó khăn vì chưa biết về nó nên bạn phải trải nghiệm. Nếu bạn sử dụng smart phone đòi hỏi trình độ Công nghệ thông tin của bạn ở mức nhất định, nếu không bạn cũng chỉ dừng lại ở việc nghe - gọi và nhắn tin v.v... Và vợt bóng bàn cũng vậy.
Ngoài việc lựa chọn Cốt vợt bạn còn phải lựa chọn mặt vợt phù hợp với cốt và phù hợp với trình độ chuyên môn của bạn, đặc biệt là lối chơi của bạn.
Mình cũng từng được thầy dạy từ cách cầm vợt cho đến tư thế và động tác. Mình hiểu được tình cảm của người thầy dành cho người học trò. Vì vậy mình mới khuyên bạn nên sử dụng cây vợt của thầy cho đến khi không còn dùng được nữa.
*Thằng em mình trong đội năng khiếu Tp. Nó cầm cây Primorac với mặt Raka 7 nhưng vẫn thắng thằng cầm cây Super Zhang Jike dù chấp 5 banh như mình.
Hãy là người chơi thông minh bạn nhé.

phuongnguyen

Đại Tá

Thích cây nào thì quất em đó...
Em thì k đánh trong đám này...
Cốt gỗ CR Như đinhquanglinh thoi .. Hihih

MrTèo2015

Đại Uý
Nói chung là bây giờ bác đang luyện vs thầy xài vợt của thầy thì cứ tận dụng đi nếu thầy chọn dùm vợt thì càng tốt vì thầy biết sở trường + sở đoản của bác, sau 1 thời gian làm quen với bb bác sẽ biết nhu cầu của mình là gì. Bác có khởi đầu tốt là có thầy dạy bài bản + làm quen vs diễn đàn bb từ sớm nên đi tắt đc đoạn đường, giảm đc tiền học phí nhập môn, chả bù như tôi trước ko biết web bb là gì cũng chả dc học bài bản nên giờ nhiều cái đã thành thói quen muốn sửa cũng khó trình thì mãi là gà mới nở ko lên dc tí nào

atnguyen23

Trung Uý
cốt đắt rẻ không quan trọng nhưng chọn hãng thì rất cần thiết đấy bác, vì mỗi hãng có một đặc điểm riêng về cảm giác, tốc độ, xoáy... Ví như dòng gỗ stiga, dhs, yinhe đánh ngon với mút tàu hoặc mút cứng; dòng butterfly với chất lượng cốt sợi alc zlc là nhất đi liền với các dòng bọt khí thế hệ mới (chi phí cao hơn dòng kia). Bác thích thần tượng nào hoặc đi theo hướng đi của thầy thì tìm hiểu sau này đỡ phải đổi lại cảm giác chơi bóng.

khanhthuy

Binh Nhì
Xin chào các bác
Em mới tập chơi được 3 tháng, mới đi tập với thầy được 2 tuần, và xác định là tập nghiêm túc vì năm nay 30 rồi cũng muốn chọn 1 môn thể thao để chơi, vui & sức khoẻ là chính. Cho e hỏi mình làm luôn cây vơt tốt tầm 2tr (theo e nghĩ cỡ đó là tốt) hay mua cây bèo bèo tầm 500k. E mún nhận loi khuyên từ các tiền bối, e cảm ơn nhìu ạ
bạn giống mình cũng ngoài 30t mới bắt đầu chơi bóng bàn mình chơi dc 9 tháng rùi theo mình tập trước bạn nhé nên mua cốt treiber q cua andro đánh tốt tầm 1t7 thì phải mặt vợt bạn chọn xiom 4 hoặc 5 đi vì mới tập nên mặt vợt hôn bàn nhiều mua cái vừa tầm lên trình mình đổi là dc giờ mình đang dùng ten 80fx hihi chúc bạn thành công lúc nào anh e ta giao lưu

Maggi

Trung Sỹ
bạn giống mình cũng ngoài 30t mới bắt đầu chơi bóng bàn mình chơi dc 9 tháng rùi theo mình tập trước bạn nhé nên mua cốt treiber q cua andro đánh tốt tầm 1t7 thì phải mặt vợt bạn chọn xiom 4 hoặc 5 đi vì mới tập nên mặt vợt hôn bàn nhiều mua cái vừa tầm lên trình mình đổi là dc giờ mình đang dùng ten 80fx hihi chúc bạn thành công lúc nào anh e ta giao lưu
Vâng cảm ơn bác, cây treiber nghe ae khen quá nên cũng đang tìm hiểu. Hẹn khi nào bài vở cứng cáp xíu rồi có duyên thì giao lưu nhe bác, e ở SG

Quang Hiền

Trung Sỹ
Vũ khí là linh hồn của Quân đội nhưng với đội quân phải có đủ trình độ hiểu biết để điều khiển và sử dụng vũ khí ấy chứ Vũ khí hiện đại mà đưa cho mấy ông Tông dật chưa đọc rõ chữ quốc ngữ thì chẳng có tác dụng gì. Hãy lựa chọn những loại vợt phù hợp với người mới tập chơi dễ điểu khiển . Hãy hỏi ý kiến thầy.

Bình luận từ Facebook