Mới tập chơi nên mua vợt tàm tạm hay mua vợt tốt

Maggi

Trung Sỹ
Xin chào các bác
Em mới tập chơi được 3 tháng, mới đi tập với thầy được 2 tuần, và xác định là tập nghiêm túc vì năm nay 30 rồi cũng muốn chọn 1 môn thể thao để chơi, vui & sức khoẻ là chính. Cho e hỏi mình làm luôn cây vơt tốt tầm 2tr (theo e nghĩ cỡ đó là tốt) hay mua cây bèo bèo tầm 500k. E mún nhận loi khuyên từ các tiền bối, e cảm ơn nhìu ạ

yinhet11+

Đại Uý
Xin chào các bác
Em mới tập chơi được 3 tháng, mới đi tập với thầy được 2 tuần, và xác định là tập nghiêm túc vì năm nay 30 rồi cũng muốn chọn 1 môn thể thao để chơi, vui & sức khoẻ là chính. Cho e hỏi mình làm luôn cây vơt tốt tầm 2tr (theo e nghĩ cỡ đó là tốt) hay mua cây bèo bèo tầm 500k. E mún nhận loi khuyên từ các tiền bối, e cảm ơn nhìu ạ
Cốt và mặt vợt nên mua loại tốt. Mới chơi thì nên mua loại tầm 2-3 tr mà dùng. Khi nào lên trình, tầm 2 năm nên thay đổi cho phù hợp với lối đánh. Bạn cần hỏi các chuyên gia về cốt, vợt như Dũng Cửu 92-Nguyễn Thái Học, HN sẽ được tư vấn để khỏi lãng phí thời gian và tiền bạc!

haidang

Đại Uý
nếu đã xác định chơi thường xuyên cho khỏe, thì mình nghĩ k nên mua vợt loại thường ( dưới 1000k). Trong trường hợp như bạn mình nghĩ nên đầu tư vợt tầm khoảng 1t5 đến 2t5, rộng rãi tý thì 3t. Sau thời gian khoảng 6tháng đến năm, khi trình độ khá hơn chút và bạn đã định hình được lối đánh riêng của mình thì đầu tư thêm cây vợt mới cho
phù hợp. Cây vợt 2 3 4triệu....chưa hẳn là mắc và cũng chưa hẳn là hay, điều quan trong nhất là nó phù hợp với lối chơi theo phong cách riêng của từng người. Chúc bạn có lựa chọn tốt cho mình. god bless you.

Trainee

Đại Tá
Cốt và mặt vợt nên mua loại tốt. Mới chơi thì nên mua loại tầm 2-3 tr mà dùng. Khi nào lên trình, tầm 2 năm nên thay đổi cho phù hợp với lối đánh. Bạn cần hỏi các chuyên gia về cốt, vợt như Dũng Cửu 92-Nguyễn Thái Học, HN sẽ được tư vấn để khỏi lãng phí thời gian và tiền bạc!
Cốt và mặt mua loại tốt còn cái gì thì không mua loại tốt hả bác? :D

gaumeo

Đại Tá
Xin chào các bác
Mới tập chơi thì cứ cốt gỗ all đến off-, mua cốt cũ thôi cũng được, khoảng trên dưới 1 triệu. Mặt cứng cứng một chút như Rakza 7 chẳng hạn, cũng mua cũ thôi, khoảng 700 - 800k/2 mặt. Như này cũng chơi được dài dài rồi, lại tập được kỹ thuật nữa. Đừng ham cốt đắt tiền

Xin chào các bác

Nếu là cốt vợt tốt mà giá bèo bèo thế này thì sao bạn ơi :)
http://bongban.org/threads/cot-vot-yinhe-galaxy-mot-cai-nhin-da-chieu.46154/

Và mặt vợt khá tốt, giá rẻ nữa :D
http://bongban.org/threads/milkyway-mars-ii-mat-vot-cong-nghe-bot-khi-gia-binh-dan.35053/

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Mới tập uýnh thì chưa có định hình được rơ và kỹ năng " tủ" của mình nên khoan đầu tư mạnh cho mút và cốt đã, vì mỗi cốt và mặt sẽ do kỹ thuật của mình định hướng, chứ ko phải ai nói gì mua nấy đâu.
Nên góp ý với bạn là mua cốt tầm 1 chai đổ lại, ko quá mắc và cũng ko quá rẻ, còn mặt thì chọn những mặt bền, dễ chơi đã, còn mấy cái mặt buff này buff nọ cho người chơi khoan đụng vào đã .
Mặt thì Razka 7/ Donic S2 bên phải, Razka 7 Soft bên trái.

Cốt + 2 mặt cũng tầm 2 chai rồi, ko ít đâu, nhưng được cái bền và dễ hợp rơ

archer

Đại Tá
Em same tuổi bác nên ko phải tiền bối nhưng cũng mạn phép góp thêm 1 ý nhỏ: cốt 2tr chưa chắc đã ngon, cốt 500k chưa chắc đã bèo. Các hãng DHS, Avalox và Yasaka, Nittaku có những cây vợt chất lượng rất tốt, thậm chí vang danh toàn thế giới với giá chỉ trên dưới 1tr. Nhưng những cây vợt đắt đỏ e lại thấy ít danh thủ nào dùng mà toàn là mấy người thừa tiền kém bóng mua thôi hehe.

MrTèo2015

Đại Uý
Theo tôi bác vừa gia nhập môn phái bb được 3 tháng chỉ là giai đoạn tìm hiểu có thể chưa xác định đc lối chơi+sở trường của mình nên mua vợt loại thường tầm 3-500k là đc, vợt cỡ này cũng có vợt nhiều loại tuỳ theo công thủ...đánh thời gian bác sẽ biết cách chọn vợt vừa ý. Chứ giờ giao bác cây 2-3tr bác cũng ko phát huy tối đa cây vợt có khi lại ko hợp với mìn.

Maggi

Trung Sỹ
dạ chắc chắn tháng 11 ra HN e sẽ tìm ghé bác D9. Cảm ơn bác, đúng là khi nhập cái môn này rồi thì nó cứ mê mệt thế quái nào ấy

Maggi

Trung Sỹ
Theo tôi bác vừa gia nhập môn phái bb được 3 tháng chỉ là giai đoạn tìm hiểu có thể chưa xác định đc lối chơi+sở
Em same tuổi bác nên ko phải tiền bối nhưng cũng mạn phép góp thêm 1 ý nhỏ: cốt 2tr chưa chắc đã ngon, cốt 500k chưa chắc đã bèo. Các hãng DHS, Avalox và Yasaka, Nittaku có những cây vợt chất lượng rất tốt, thậm chí vang danh toàn thế giới với giá chỉ trên dưới 1tr. Nhưng những cây vợt đắt đỏ e lại thấy ít danh thủ nào dùng mà toàn là mấy người thừa tiền kém bóng mua thôi hehe.
Dạ nên tù khi tầm sư học đạo để chỉnh lại kỹ thuật e mới quan trọng tới cây vợt, vì kỹ thuật cùi mía quơ quào thì vợt xịn cũng như miếng gỗ thoii. Chân thành cảm ơn bác

Maggi

Trung Sỹ
nếu đã xác định chơi thường xuyên cho khỏe, thì mình nghĩ k nên mua vợt loại thường ( dưới 1000k). Trong trường hợp như bạn mình nghĩ nên đầu tư vợt tầm khoảng 1t5 đến 2t5, rộng rãi tý thì 3t. Sau thời gian khoảng 6tháng đến năm, khi trình độ khá hơn chút và bạn đã định hình được lối đánh riêng của mình thì đầu tư thêm cây vợt mới cho
phù hợp. Cây vợt 2 3 4triệu....chưa hẳn là mắc và cũng chưa hẳn là hay, điều quan trong nhất là nó phù hợp với lối chơi theo phong cách riêng của từng người. Chúc bạn có lựa chọn tốt cho mình. god bless you.
Em nghĩ kỹ thuật là quan trog nhất, nhưng lúc mới tập kỹ thuật mà vợt kém quá cũng ảnh hưởng ít nhìu đến việc luyện tập, nên e cần chia sẻ từ các bác, may mà các bác tư vấn cũng gần với ý định của e, vậy thì yên tâm mà xúc rồi

Maggi

Trung Sỹ
Mới tập chơi thì cứ cốt gỗ all đến off-, mua cốt cũ thôi cũng được, khoảng trên dưới 1 triệu. Mặt cứng cứng một chút như Rakza 7 chẳng hạn, cũng mua cũ thôi, khoảng 700 - 800k/2 mặt. Như này cũng chơi được dài dài rồi, lại tập được kỹ thuật nữa. Đừng ham cốt đắt tiền
Cảm ơn bác, nghề chơi quả lắm công phu, lên mấy shop dụng cụ thì miên man ko biết rờ đâu cho đúng. Từ ngày bit den bb, mình mê lắm, cách đây 1 tuần trời mưa gió bão bùng SG kẹt xe lại mưa rả rích, mình cũng lặn lội ra tận Q1 tìm shop Dung bong ban de mua vợt mà tiệm hết giò bán, chạy qua Hằng bb cũng đóng cửa, ko lẽ tốn công sức dam mua chạy xe ca buoi chieu nên mình mua đại 1 cây butterfly TBc 402 giá 500k tại 1 tiệm thể thao, về cứ nâng niu nhưng vào cty thì ko a nào khen vì đánh ko nẩy, thầy dạy cũng chê. Dù cây vợt ko có tội nhưng mình quyet ko bỏ rơi nó, khi nào trình lên thể nào chả "cưỡi" e nó được, nhưng giờ đang tập nên phải kiếm cây nào tốt một chút. Cảm ơn chia sẻ của cac bac nhiu lam

Maggi

Trung Sỹ
THẦY CỠ NÀO MÀ KHÔNG TƯ VẤN NỔI CHO HỌC SINH BỘ VỢT ,MÀ LẠI CÒN CHÊ
Dạ ko phải, thầy cho mượn vợt của thầy luôn, vì e mua vợt trước khi đi học, thầy còn nói tập kt trước với vợt của thầy di, nếu có đk thì thầy kiếm giùm cây vợt cho. Mặt khác e cũng lên dd để ae tư vấn, loại nào chưa cần biết nhưng xác định tầm bad/good để chơi nghiêm túc hii

yinhet11+

Đại Uý
Dạ ko phải, thầy cho mượn vợt của thầy luôn, vì e mua vợt trước khi đi học, thầy còn nói tập kt trước với vợt của thầy di, nếu có đk thì thầy kiếm giùm cây vợt cho. Mặt khác e cũng lên dd để ae tư vấn, loại nào chưa cần biết nhưng xác định tầm bad/good để chơi nghiêm túc hii
Theo mình vũ khí là linh hồn của quân đội, vợt bóng bàn cũng như vậy. Nếu đã chơi bóng "nghiêm túc" thì không thể bạ đâu chơi đó. Cho nên có các cầu thủ còn việc mua vợt là cưới vợ mới! Mà đã là vợ thì cho ra vợ, mà đã là vợ thì khó bỏ lắm - chỉ có thêm.....Hix!

Last edited:

HOANG MINH

Đại Tá
Bạn nên chơi vợt của thầy đi. Khi bạn học thầy thì nên theo thầy. Thời gian đầu ko nhất thiết phải mua vợt tốt. Hiểu được cây vợt và để nó gắn kết với cơ thể bạn là điều ko dễ, cần có thời gian. Thầy của bạn có ý tốt rồi. Khi trình độ của bạn đến ngưỡng nào đó thì bạn sẽ biết mình cần cây vợt như thế nào. Bạn nên tìm cây vợt phù hợp với mình hơn là cây vợt tốt hay ko tốt.

Bình luận từ Facebook