Mặt vợt Palio Aeolus: Đẳng cấp từ tính năng vượt trội

aunhh

Đại Tá
+ Mút này độ xoáy và độ dị so với Raka7 và Blitz2010 thì sao hả đại ca ơi??? Haha.
Hehe, bác @tosiosHD chọc mình àh?!:) Mình đã trao đổi với bác ở inbox rồi. Nếu có review thì ae mình nên lập topic riêng mà chém để thể hiện quan điểm cá nhân. Đây là topic bán hàng, mình ngại lắm. Mình đã review một số nét nổi bật của Aeolus rồi với khả năng trình độ của mình.
Theo mình thì đây là mút hay!:):):):):).
Mình thấy anh Kiên bán hàng rất lịch sự, nhiệt tình tư vấn. Tâm lý người mua hàng thông thường rất thích. Người chơi bóng bàn được tư vấn kỹ, phân tích kỹ, khách quan, định hướng...cảm giác rất thích. Tặng công ty 5 nụ cười: :):):):):)
Chúc @Công ty TNHH Hỏa Châu ngày càng đắt hàng

aunhh

Đại Tá
Haha. Chọc gì đâu? Ngay như ở bài đầu tiên, HC cũng đã so sánh mút này với các mút của các hãng khác rồi mà. Bạn post cảm nhận của bạn về mút so với mút khác để anh em biết sự khách quan thì có gì là ko được đâu. HC nhỉ?
Mình nói vui mà

zhangjike.DHU

Trung Sỹ
Không sao hết đâu ạ.
Mặt vợt này có lượng bán rất tốt nên rao ké chỉ làm topic thêm xôm thôi ạ. Việc này cũng tạo điều kiện cho các ACE muốn trải nghiệm sản phẩm mà không phải bỏ giá full ra mua mặt mới ạ.
Hỏa châu cho mình hỏi mặt này ss với calibra spin của stiga thì ntn ạ?(độ cứng,nảy,bám xoáy),thank

Hỏa châu cho mình hỏi mặt này ss với calibra spin của stiga thì ntn ạ?(độ cứng,nảy,bám xoáy),thank
Độ cứng thì Aeolus cứng hơn Calibra Spin.
Tốc độ Aeolus cao hơn nhiều.
Độ xoáy Aeolus cao hơn.
Trọng lượng Aeolus cao hơn.
Độ bền Aeolus cao hơn nhiều.
Bóc ra dán vào nhiều thì Calibra không bị co lại như Aeolus bạn nhé.

Cập nhật:
Hiện tại Aeolus 450 màu đỏ đang hết hàng, màu đen vẫn còn hàng.
Đợt hàng mới dự kiến sẽ về vào vào mùng 8 tháng 6 năm 2015.
Chân thành cảm ơn quý khách hàng đã tin tưởng các sản phẩm của Palio Germany.

lê trung hiếu

Binh Nhất
Giá ưu đãi 790,000 được áp dụng kéo dài cho đến 15/6/2015. Cám ơn quý khách hàng đã quan tâm và ủng hộ ạ.
xin HC so sánh với Rakza 7 Soft, về tốc độ, độ xoáy, cảm giác, trọng lượng...Em đang đánh Rakza 7 Soft bên trái trên Super ZJK ZLC. Lối chơi chặn đẩy, gò nặng, vẩy cổ tay...Em định thay mặt, xin HC tư vấn dùng mặt gì? Thanks.

vyxuanlinh

Thượng Sỹ
Cập nhật:
Hiện tại Aeolus 450 màu đỏ đang hết hàng, màu đen vẫn còn hàng.
Đợt hàng mới dự kiến sẽ về vào vào mùng 8 tháng 6 năm 2015.
Chân thành cảm ơn quý khách hàng đã tin tưởng các sản phẩm của Palio Germany.
Hoả châu cho mình hỏi. Cốt p900 thì nên dùng 2 mặt aeolus 450 hay fh và bh gì. Cảm ơn nhiều.

tuankhoai

Đại Tá
Gần đây Hỏa Châu nhận được nhiều yêu cầu tìm hiểu về mặt vợt Palio Aeolus từ khách hàng.
Đây là dòng mặt vợt tính năng cao nhất hiện nay được nhập về Việt Nam từ trước Tết Âm Lịch 2015. Mặc dù chưa có nhiều thông tin và chưa được quảng cáo nhiều, Palio Aeolus đã là mặt vợt cao cấp bán chạy nhất tại Hỏa Châu trong thời điểm hiện tại. Chủ yếu nhu cầu mua Aeolus là do người mua truyền tai nhau về sản phẩm.

Để quý khách hàng có nhiều thông tin hơn về sản phẩm, giúp quá trình lựa chọn, mua hàng được dễ dàng, thuận tiện và tránh lãng phí, Hỏa Châu xin được cung cấp thông tin về sản phẩm tại đây. Đồng thời xin những khách hàng đã sử dụng sản phẩm này góp ý tại đây để thông tin có tính khách quan hơn.

Về phía mình, Hỏa Châu đánh giá Palio Aeolus có lượng bán hàng rất thành công như trên là nhờ những điểm sau: Tốc độ vượt trội, Độ xoáy vượt trội, Dễ sử dụng, Dễ kết hợp mặt vợt. Chúng tôi cũng đánh giá lượng bán hàng của Aeolus sẽ còn tăng cao nữa nhờ một ưu điểm tuyệt đối đó là Độ bền vượt trội.

Palio Aeolus được sản xuất tại nhà máy ESN (Đức) với công nghệ tiên tiến nhất hiện nay.

TỐC ĐỘ VƯỢT TRỘI:
Đã có rất nhiều mặt vợt ra đời trước đây với mục tiêu lật đổ được tượng đài Tenergy 64 về tốc độ, nhưng hầu như đều chưa vượt qua được hoặc có vượt qua được nhưng lại phải trả giá bằng hàng loạt những nhược điểm như độ bám kém, quá khó chơi, nhanh hỏng...Palio Aeolus là sản phẩm duy nhất vượt qua được mốc tốc độ này nhưng vẫn đảm bảo rất tốt các tính chất khác như độ bám, tính dễ chơi và độ bền...

ĐỘ XOÁY VƯỢT TRỘI:
Mặc dù vẫn chưa qua được Tenergy 05 và 80 về độ xoáy, Palio Aeolus cũng đã vượt qua được Tenergy 64 về độ xoáy và độ cắn bóng. Đây là điều gần như chưa mặt vợt nào làm được. Rất nảy nhưng đồng thời rất bám, Aeolus có thể nói là tầm cao mới về tính năng.

DỄ SỬ DỤNG, HỢP VỚI NHIỀU LỐI CHƠI:
Rất nhanh và rất xoáy sẽ chẳng có ý nghĩa gì nếu mặt vợt khó chơi hoặc quá thiên về một điểm nào đó. Điều đáng ngạc nhiên là Aeolus lại là một trong những mặt vợt dễ chơi nhất của Palio Germany cho đến thời điểm này. Mặc dù vẫn kém dòng Tenergy một chút xíu về tính dễ chơi nhưng so với mặt bằng chung thì Aeolus vẫn có thể được xếp vào hạng rất tốt vì vượt trội hầu hết những mặt vợt tương đương. Tuy nhiên Aeolus vẫn thuộc dòng mặt vợt tấn công hoặc phòng thủ phản công tích cực hiện đại.

DỄ KẾT HỢP VỚI NHIỀU LOẠI CỐT VỢT:
Đây cũng là điểm khiến Aeolus có được lượng bán hàng khá cao. Từ cốt Carbon, cốt sợi tổng hợp khác cho đến dòng cốt gỗ 5 lớp, 7 lớp, 9 lớp...Aeolus đều kết hợp được và có thể phát huy ưu điểm về tính năng rất dễ dàng.

ĐỘ BỀN VƯỢT TRỘI:
Hỏa Châu nhận được mặt vợt mẫu Aeolus từ tháng 8-2014. Từ thời gian đó đến nay là được khoảng 6-7 tháng mà mặt vợt vẫn trong tình trạng tốt. Có thể so sánh độ bền của Aeolus với những mặt vợt có độ bền hàng đầu hiện nay như Hexer HD, Rakza 9, Target, 5Q...

NHỮNG ĐIỂM CHƯA VƯỢT TRỘI:
Đối với những kỹ thuật nhỏ như bắt ngắn, chặn đẩy, do tốc độ và độ xoáy quá lớn, Aeolus vẫn xếp dưới Tenergy 64 và 05. Tuy nhiên khi sử dụng bóng 40+ thì điểm yếu hơn về kiểm soát này sẽ mất đi và thậm chí trở thành điểm mạnh.
Trọng lượng của Aeolus cao hơn dòng Tenergy một chút, vì vậy việc sử dụng 2 mặt Aeolus cùng lúc sẽ làm vợt bị nặng đầu. Thông thường Hỏa Châu hay tư vấn khách hàng sử dụng Aeolus cùng mới một mặt vợt có trọng lượng nhẹ như Rakza 7 Soft, Acuda S3, Blitz Soft, Tenergy 05FX, Tenergy 64FX...

Palio Aeolus có 2 phiên bản là Aeolus 475 và Aeolus 450.
Aeolus 475 là phiên bản cứng hơn một chút, có tính năng rất cao, hợp với những cốt vợt rung, mỏng hoặc có tốc độ trung bình, kiểm soát cao như cốt 5 lớp gỗ mỏng, cốt dùng sợi ALC (Timo Boll ALC, AVX Tosios, P500...) đối với các cốt vợt cứng và nhanh hơn, người chơi cần có kỹ thuật tốt để kiểm soát.

Aeolus 450 là phiên bản mềm hơn, nhẹ hơn, dễ chơi hơn, hợp với cốt cứng, tốc độ cao như cốt gỗ 7 lớp, cốt Carbon (Sardius, Monoset, Gergely, P700...).

Hiện Aeolus đang được bán với giá ưu đãi 790.000 VNĐ.
Giá ưu đãi được áp dụng cho đến ngày 15/06/2015.

Nhờ tính năng vượt trội, rất nhiều vận động viên và người chơi có đẳng cấp cao đã chuyển sang sử dụng Aeolus và phát huy rất tốt hiệu quả của mặt vợt này. Có thể kể đến một số vđv có tiếng như Tuấn Nam Định, Hiệp Hồ...

VĐV Tuấn Nam Định đã sử dụng Aeolus và AVX P700, đạt chức vô địch giải Châm Khê 2015:
cụ thể là trọng lượng 2 mặt khi cắt theo kt 150-157 thì nặng bao nhiêu gr vậy?
innerforce zlc thì oánh FH 475 hay 450 thì ngon? E đang oánh 05.

xin HC so sánh với Rakza 7 Soft, về tốc độ, độ xoáy, cảm giác, trọng lượng...Em đang đánh Rakza 7 Soft bên trái trên Super ZJK ZLC. Lối chơi chặn đẩy, gò nặng, vẩy cổ tay...Em định thay mặt, xin HC tư vấn dùng mặt gì? Thanks.
Tốc độ và độ xoáy, độ cứng, trọng lượng thì Aeolus 450 đều hơn hẳn Rakza 7 Soft bạn nhé.
Gò bấm, giật và vảy cổ tay thì Aeolus 450 hơn khá nhiều nhưng chặn đẩy thì Rakza 7 Soft sẽ tốt hơn vì kiểm soát cao hơn và có cảm giác hơn.

Hoả châu cho mình hỏi. Cốt p900 thì nên dùng 2 mặt aeolus 450 hay fh và bh gì. Cảm ơn nhiều.
Nếu bạn kèm chặn đẩy nhiều thì chơi bản 450 vì bản này chặn đẩy ổn định hơn là 475.
Nếu đa phần là tấn công và rất ít chặn đẩy thì chơi 475 sẽ uy lực và hiểm hơn.
Theo mình bạn nên chọn 475 bên FH và 450 bên BH.

Ttfan2012

Đại Tá
Tốc độ và độ xoáy, độ cứng, trọng lượng thì Aeolus 450 đều hơn hẳn Rakza 7 Soft bạn nhé.
Gò bấm, giật và vảy cổ tay thì Aeolus 450 hơn khá nhiều nhưng chặn đẩy thì Rakza 7 Soft sẽ tốt hơn vì kiểm soát cao hơn và có cảm giác hơn.
Thực ra mình có cảm nhận về độ cứng thì Aeolus 450 phải tương ứng Rakza 7. Có điều Aeolus xoáy hơn và kiểm soát lại hơn R7 một chút.

cụ thể là trọng lượng 2 mặt khi cắt theo kt 150-157 thì nặng bao nhiêu gr vậy?
innerforce zlc thì oánh FH 475 hay 450 thì ngon? E đang oánh 05.

Nếu kích thước 150x157mm thông thường thì Aeolus 450 nặng vào khoảng 46-48g còn Aeolus 475 nặng tầm 47-49g bạn ạ.

Innerforce ZLC mình nghĩ đánh 475 thích hơn vì cốt dẻo, rung nhiều.
Tuy nhiên nếu chặn đẩy nhiều thì dùng 450 sẽ dễ chỉnh hơn bạn ạ.

Bình luận từ Facebook