Mặt tenergy ghép

HOANG MINH

Đại Tá
Hiện nay ngoài bác Long ra thì cũng có thể có 1 số người cũng ghép mút được. Có thể dựa vào đâu để phân biệt đâu là mút do bác Long ghép, đâu là mút do người khác ghép ko bác ơi?
Nếu mình gửi mặt cho bác Long ghép rồi gửi lại mình thì được ko?

tosiosHD

Đại Tá
Nếu mình gửi mặt cho bác Long ghép rồi gửi lại mình thì được ko?
Sao lại hỏi mình câu này nhỉ? Phải hỏi bác Long chứ? Mình cũng có ý định mua thử Ten ghép cho mình và anh em clb chơi, nhưng ko biết cách phân biệt Ten ghép nào là của ai đấy?!

HOANG MINH

Đại Tá
Sao lại hỏi mình câu này nhỉ? Phải hỏi bác Long chứ? Mình cũng có ý định mua thử Ten ghép cho mình và anh em clb chơi, nhưng ko biết cách phân biệt Ten ghép nào là của ai đấy?!
Hì hì, lộn.
Ở Sài Gòn thì mình ra tiệm lấy miếng thừa cẩn thận ký tên ở phía sau và nhờ ghép rồi trả tiền. Như vậy thì nguồn hàng bảo đảm, ko sợ fake. Nhưng mối ghép mình ko ưng. Mình đã làm cách này để test thử mặt vợt có hợp với cốt không, hoặc để tập mà thôi. Nhiều lúc đánh ngay vào mối ghép thế là xong.

Daoky09

Đại Tá
Nên nhìn chân gai thì rõ hơn là cân. Bác nhìn chân gai thử xem
Thực tế, ngoài những người chuyên ghép Ten, cao thủ các Shop, Anh, và một số ít người nữa có thể nhìn chân gai để phân biệt. Riêng tôi chưa đủ trình độ đó, nhưng dùng cân cũng có thể phân biệt được ten và dòng ten FX anh à. Để phân biệt ten nguyên miếng tôi không nói đến, nhưng chắc chắn rằng: nếu cùng một dòng ten, chẳng hạn như tôi nói ở trên, ten80 phải nặng hơn ten 80FX khoảng 4g, với kt 150^157, cũng như vậy với các dòng 05 và 64, riêng ten25 tôi chưa động đến nên không dám đề cập đến. Với kt như trên, tôi thường cân đượcnhư sau: Ten05fx; 80fx; 64fx tuơng ứng khoảng: 41g; 40,5g; 40g. Nếu cộng thêm khoảng 4-5g nữa sẽ radòng ten không fx tương ứng. Có gì xin Anh chỉ giáo thêm.( độ dày 2.1mm )

oldfox

Đại Tá
Mình nghe nói Ten ghép của bác Long đàn thì các mối ghép đẹp và bền hơn của những người khác thôi, nói chung để phân biệt chắc là hơn về thẩm mỹ và chất lượng chăng? Có lẽ bác ấy nên ký một chữ Long to tổ bố vào sponge của mỗi miếng Ten ghép của bác để khẳng định thương hiệu thì người mua yên tâm hơn :D

o3ma

Đại Tá
Chú ở chỗ nào Phúc Yên nhỉ!?:)
Anh đang ở ĐHSP2 có gần chỗ chú ko!?:)
Hôm nay anh đánh ở clb bác Thọ và gặp giao lưu thêm thầy Hùng ở trường ĐHSP2 nuqx:D
Chết chửa? Ngang hàng. Tên này ở Vĩnh Yên chứ không ở Phúc Yên. Chẳng nhớ gì cả.

hungtv2002

Đại Tá
Mình nghe nói Ten ghép của bác Long đàn thì các mối ghép đẹp và bền hơn của những người khác thôi, nói chung để phân biệt chắc là hơn về thẩm mỹ và chất lượng chăng? Có lẽ bác ấy nên ký một chữ Long to tổ bố vào sponge của mỗi miếng Ten ghép của bác để khẳng định thương hiệu thì người mua yên tâm hơn :D
hỏi như chú HD ấy chú ấy cười haha cả ngày là phải. tính mua thì gọi thẳng cho bác long thì còn face sao đc. trả nhẽ bác ấy lại đi nhập của người khác về bán.

tosiosHD

Đại Tá
hỏi như chú HD ấy chú ấy cười haha cả ngày là phải. tính mua thì gọi thẳng cho bác long thì còn face sao đc. trả nhẽ bác ấy lại đi nhập của người khác về bán.
Ý em muốn hỏi là rất nhiều người bảo đây là mút của bác Long đàn. Vậy có gì chứng mình được đó là miếng mút của bác Long đàn ghép, hay là của người khác ghép? Em chỉ muốn phân biệt đâu là miếng mút của bác Long ghép thôi, chứ ko hề có ý chê bôi các miếng mút của người khác bác ạ.

hungtv2002

Đại Tá
Ý em muốn hỏi là rất nhiều người bảo đây là mút của bác Long đàn. Vậy có gì chứng mình được đó là miếng mút của bác Long đàn ghép, hay là của người khác ghép? Em chỉ muốn phân biệt đâu là miếng mút của bác Long ghép thôi, chứ ko hề có ý chê bôi các miếng mút của người khác bác ạ.
chú loanh quanh bỏ mịe. chú xem lại câu hỏi của chú xem. hay chú chỉ haha thui...

tosiosHD

Đại Tá
chú loanh quanh bỏ mịe. chú xem lại câu hỏi của chú xem. hay chú chỉ haha thui...
Bác đừng nóng quá, trời vẫn đang mưa mà. Em chẳng loanh quanh gì cả, tất cả các câu hỏi của em là đều muốn biết dấu hiệu nào để phân biệt mút của anh Long đàn với mút của người khác ghép. Các câu trả lời hay comment lại thì toàn bình luận mút của anh Long đẹp, đánh tốt...nhưng chưa có câu nào trả lời câu hỏi của em cả. Ngay cả anh cũng chưa trả lời ý hỏi đó của em đúng ko?

hungtv2002

Đại Tá
Anh trích lại câu hỏi của em nhé. E thấy chưa, rõ ràng là em bảo em có ý định mua cho em và ae clb nhé. a đã trả lời em là mua trực tiếp của bác long thì sợ gì face. Câu trả lời thế rõ chưa hay e vẫn chưa hiểu. A nghĩ cái câu hỏi của e chỉ là lý do còn lý do gì thì e hiểu nhất.

tosiosHD

Đại Tá
Anh trích lại câu hỏi của em nhé. E thấy chưa, rõ ràng là em bảo em có ý định mua cho em và ae clb nhé. a đã trả lời em là mua trực tiếp của bác long thì sợ gì face. Câu trả lời thế rõ chưa hay e vẫn chưa hiểu. A nghĩ cái câu hỏi của e chỉ là lý do còn lý do gì thì e hiểu nhất.
Vâng, cám ơn bác đã trích dẫn 1 comment của em để bình luận về cái sự loanh quanh của em. Nhưng nói thật, cái lý do ở comment trên chỉ là 1 phần thôi, mà mục đích chính của em và nhiều anh em khác vẫn muốn biết cách phân biệt mút của anh Long đàn ghép với mút của người khác ghép mà. Chẳng nhẽ anh Long ko có dấu hiệu nào trên mút để khẳng định thương hiệu của mình hay sao hả bác?

lamtq

Đại Tá
Vâng, cám ơn bác đã trích dẫn 1 comment của em để bình luận về cái sự loanh quanh của em. Nhưng nói thật, cái lý do ở comment trên chỉ là 1 phần thôi, mà mục đích chính của em và nhiều anh em khác vẫn muốn biết cách phân biệt mút của anh Long đàn ghép với mút của người khác ghép mà. Chẳng nhẽ anh Long ko có dấu hiệu nào trên mút để khẳng định thương hiệu của mình hay sao hả bác?
e mua miếng Ten mới 1tr350 thì phải cân nhắc xem có đúng của BTY ko chứ e mua miếng ghép 350 mà cứ kiểu này thì mau già lắm. Nếu e xác định và nhận biết đc đúng mặt của Long đàn ghép mà cái rìa để ghép là hàng Fake ko phải của BTY thì chẳng hóa ra là lo bò trắng răng àh!? chú hỏi nhiều câu đọc vào hại não bỏ mịa

tosiosHD

Đại Tá
e mua miếng Ten mới 1tr350 thì phải cân nhắc xem có đúng của BTY ko chứ e mua miếng ghép 350 mà cứ kiểu này thì mau già lắm. Nếu e xác định và nhận biết đc đúng mặt của Long đàn ghép mà cái rìa để ghép là hàng Fake ko phải của BTY thì chẳng hóa ra là lo bò trắng răng àh!? chú hỏi nhiều câu đọc vào hại não bỏ mịa
Anh à. Thực ra anh và mọi người hình như đang hiểu nhầm ý của em rồi. Em đã bao giờ chơi Ten ghép đâu, đến Ten mới còn ko hứng thú lắm (vì chơi ko hợp thôi), huống chi là Ten ghép. Bởi vậy em ko lăn tăn chuyện Ten ghép này đắt hay rẻ, sợ mua của người này ghép tốt nên ngon hơn của người kia...mà suy nghĩ cho đau đầu. Bạn @malong_85hp nói ".... Cửa hàng e phân phối chính mút ghép Made in Long đàn ạ!...". Nên em hỏi lại bạn ấy cách phân biệt mút do anh Long đàn ghép với mút của người khác ghép thôi mà.

Bình luận từ Facebook