LONG V: Xin tư vấn về kết cách kết hợp mút và điều chính lối chơi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đa số ace chơi H3 đều cần thể lực tốt, ko phải để đánh mạnh, mà để di chuyển tốt. Vì vậy, em khuyên bác nên chú trọng bộ chân.

Khởi điểm bắt đầu bằng
1. Dạng rộng chân, tối thiểu 1,5 vai
2. Gập người, vươn về phía trước.

Bác cứ thử trước đi. Tay chỉ 1 tuần là xong, chân ổn là tay ngon

conduongs

Đại Tá
Đa số ace chơi H3 đều cần thể lực tốt, ko phải để đánh mạnh, mà để di chuyển tốt. Vì vậy, em khuyên bác nên chú trọng bộ chân.

Khởi điểm bắt đầu bằng
1. Dạng rộng chân, tối thiểu 1,5 vai
2. Gập người, vươn về phía trước.

Bác cứ thử trước đi. Tay chỉ 1 tuần là xong, chân ổn là tay ngon
EM đi tập đây, em hay tập nhẹ chút trước khi đi ngủ :D:D

conduongs

Đại Tá
Lưng gấp nhưng thẳng, gập bụng chứ đừng khom lưng
Cái này thì em tập được, coi như bài này xong
Thường jeu chọn vợt, bác làm ngược lại, hơi khó. Nhưng nếu bác thích lối chơi của ML thì ko có gì khó.
Từ trước em cũng chưa xác định được em là jeu gì, thích combo nào là rước về và chơi theo cho phù hợp thôi, và lần này thì cũng vậy:p:p:p:p

longqin

Đại Uý
Cái này thì em tập được, coi như bài này xong

Từ trước em cũng chưa xác định được em là jeu gì, thích combo nào là rước về và chơi theo cho phù hợp thôi, và lần này thì cũng vậy:p:p:p:p
Thuần phục được long 5 chưa bác, em làm con long 2 đánh gần tuần rồi vẫn chưa ăn thua mấy, nó quá nảy, cảm giác kém fh e đánh h3 neo mk, giật gần như không có cảm giác. Bực mình quá, đánh vis và inner alc thấy dễ hơn.

Thuần phục được long 5 chưa bác, em làm con long 2 đánh gần tuần rồi vẫn chưa ăn thua mấy, nó quá nảy, cảm giác kém fh e đánh h3 neo mk, giật gần như không có cảm giác. Bực mình quá, đánh vis và inner alc thấy dễ hơn.
Nếu sư huynh thấy bực mình thì khi k yêu long V nữa nhớ để tiểu đệ gạch trước nhá

haphamhd

Trung Uý
long 5 đánh FH thì tất nhiên là H3, còn BH nếu đánh trái giống Mã Long thì nên chọn ten 05 sẽ an toàn hơn do đường bóng cầu vồng ko lo bị bay ra ngoài.

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
theo cá nhân em nếu đánh mặt tàu thì bác nên vỗ bóng 1 chút thay vì miết ma sát. Em dán cốt với H3mk tuned của Hồ Ngọc Thuận thì thấy khá ok về độ nảy và xoáy. Vỗ bóng 1 chút thì thấy dễ đánh hơn. Bóng đi có lực hơn là miết ma sát ạ :D
Chào anh.
Mình ko hiểu vỗ bóng là gì? Bác có thể giải thích hộ mình cái này với.!?

traicauvong_bg

Đại Tá
Chào anh.
Mình ko hiểu vỗ bóng là gì? Bác có thể giải thích hộ mình cái này với.!?
Mình thì hiểu nôm na là khi vào bóng với mặt tàu nên phát lực xuyên tâm bóng, chứ ko kéo ma sát kiểu moi móc, nhưng đúng thật mặt h3 mà giật theo kiểu bóng vừa lên cao nhất, phát lưc thẳng tâm bóng, bóng đi sát lưới, qua bàn đối phương, thì bên kia chỉ có đi nhặt bóng.

conduongs

Đại Tá
Sau một khoảng thời gian ko viết bài về chủ đề này, để cảm nhận Long V thì thấy như sau: quả phải mình đánh H3 thấy giật rất có uy lực, dễ vào bàn, động tác không phải khắt khe lắm khi giật,
với BH thì chưa được linh hoạt cho lắm với lối chơi của mình. bh dán H8 nên quả vẩy ngay từ lúc đối phương phát bóng ko linh hoạt, do vợt nặng quá, hiện chưa muốn thay mặt khác, vì thử đánh thêm một thời gian nữa
đôi công trái cũng tạm, cắt, gò bóng sang bàn đối phương rất nặng, và cắm.
trước mắt là như vậy

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Sau một khoảng thời gian ko viết bài về chủ đề này, để cảm nhận Long V thì thấy như sau: quả phải mình đánh H3 thấy giật rất có uy lực, dễ vào bàn, động tác không phải khắt khe lắm khi giật,
với BH thì chưa được linh hoạt cho lắm với lối chơi của mình. bh dán H8 nên quả vẩy ngay từ lúc đối phương phát bóng ko linh hoạt, do vợt nặng quá, hiện chưa muốn thay mặt khác, vì thử đánh thêm một thời gian nữa
đôi công trái cũng tạm, cắt, gò bóng sang bàn đối phương rất nặng, và cắm.
trước mắt là như vậy
Long 5 cái hay là tấn công, và phòng thủ, chứ Long 5 bác nào bảo cắt hay thì em chịu rồi, vì thực ra em cũng không biết cắt, gò, với em, chỉ có đẩy chuội và ủn lỏng, nếu không BH hoặc FH tấn công được :p

conduongs

Đại Tá
Long 5 cái hay là tấn công, và phòng thủ, chứ Long 5 bác nào bảo cắt hay thì em chịu rồi, vì thực ra em cũng không biết cắt, gò, với em, chỉ có đẩy chuội và ủn lỏng, nếu không BH hoặc FH tấn công được :p
Cắt ở đây không phải kiểu như em Linh cắt:p:p:p:p. Trình em có thế nào em nói vậy, ai hiểu thì hiểu:p:p:p:p. Đang xem Nigeria Open

Bình luận từ Facebook