*** Lôi Đài BMB - Đà Nẵng ***

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Mấy hôm nay bận quá h mới có thời gian làm video cho ae xem. Đây là trận lôi đài hạng B tuần 2. Trận hạng A sáng mai sẽ up sớm cho ae thưởng thức.
Video trận này đẹp tuy nhiên 2 VĐV này đánh ko máu lửa bằng trận Anh An.
Cặp này tầm D diễn đàn phải ko ạ?

butterfly92

Trung Uý
Bạn quay tốt lắm, cũng do Đk ánh sáng trong phòng bị ảnh hưởng bởi đèn gầm bàn thi đấu và của tủ mát nước ngọt phía sau.
- Cần có chân máy đặt cao hơn 1,5 m hoặc ngồi ghế cao cầm tay (mỏi tay, hình rung).
- Tránh nguồn sáng đối diện, nếu không tránh được cần chỉnh tay (manual) sáng hơn, không để tự động (auto), nếu cần chỉnh nét cố định manual luôn.
Mong các clip bb của bạn, mình cũng thích quay clip bb , nhưng bằng con máy ảnh P&S, cùi bắp, nhưng có chân máy , hoặc kê ghế cao nên đỡ mỏi tay, chất lượng thua xa bạn.
cám ơn anh. thực ra e quay bằng ipad thôi. quay xong cắt dán chỉnh sửa up luôn. cũng tính đầu tư cái chân máy mà kiếm ko ra cái gá kẹp ipad vs chân nên đang nghiên cứu. sắp tới chắc phải đầu tư quá, mày mò học thêm vài thứ để nâng cao thêm nữa. video trận hạng A, do bạn quay cũng khá mỏi sau khi ngồi quay liên tục nên có vài đoạn bị lỗi. Mấy ae thông cảm nhé. Lần sau sẽ khắc phục.

thaythuydn

Đại Tá
Mình nhớ cách đây trên dưới 30 năm Mình gặp danh thủ Ngọc một thời vô địch Miền Nam Việt Nam tại Clb sân Tao đàn Hồi đó hình như anh đang dạy bóng bàn tại đây Tôi xin phép xem combo của anh thì cảm nhận chẳng có gì đặc biệt Một mặt gai ,một mút láng và một cốt gổ không tên tuổi Anh hỏi tôi dùng cốt vợt gì Tôi nói tôi đang dùng cốt Mazunov đương kim vô địch cây vợt trẻ châu Âu Anh hỏi tôi như vậy đã vừa ý chưa Tôi nói chưa vì tôi còn muốn combo vô địch thế giới nữa Anh mĩm cười và mời tôi vào giao lưu vài quả Mười lăm phút sau anh mời tôi ngồi bên anh và anh cầm combo tôi tâm sự " Anh Thuỵ này , anh chỉ có thể trở thành nhà vô địch trên cốt vợt mang ten anh mà thôi Nếu anh dùng combo Mazunov hay Waldner thì anh giỏi lắm là chỉ đứng thứ nhì thôi " Tôi bỏ qua bên tai lời khuyên của anh cho mãi đến chiều thứ bảy tuần trước khi An còi dùng cốt vợt ACT do anh tự chế giao đấu với Chánh Huế (khác với Chánh HLV Đà Nẵng )Trận đấu quá hay và nhiều kịch tính Chưa thấy khi nào An còi hay như hôm đó Anh đôi công và đối giật qua lại nhiều lần với đối thủ Xem anh đánh tôi và nhiều người tự hỏi siêu cốt ZJK superzlc hay Mizutani szlc 6-7 triệu một cây có thật sự hơn cốt tự chế ACT không ? An còi đã trở thành nhà vô địch trên cốt vợt mang tên chính Anh ACT với giá 950 K bảy lần rẽ hơn Lời nói danh thủ Ngọc hơn ba mươi năm sau tôi mới hiểu

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Tuấn VK vs Bảo cầu vong

thaythuydn

Đại Tá
Tối nay tại Clb BMB Mike Tyson Ri đen đang tập cú đập thả bóng bổng với cầu thủ quân xanh để thích nghi với jeu của Nam điện Trong 15 phút mà Mike Ri lực sĩ đã đập bể 2 quả bóng 40+ Cú đập quá mạnh các bạn Mình ngồi xem mà quả bóng đụng vào người mình bầm tím
Tối thứ bảy tuần này chắc các bạn sẽ chứng kiến những đợt không chiến giữa Ri vs Nam điện

Last edited:

Phương_BMB

Đại Uý
Tối nay tại Clb BMB Mike Tyson Ri đen đang tập cú đập thả bóng bổng với cầu thủ quân xanh để thích nghi với jeu của Nam điện Trong 15 phút mà Mike Ri lực sĩ đã đập bể 2 quả bóng 40+ Cú đập quá mạnh các bạn Mình ngồi xem mà quả bóng đụng vào người mình bầm tím
Tối thứ bảy tuần này chắc các bạn sẽ chứng kiến những đợt không chiến giữa Ri vs Nam điện
View attachment 45302
Thầy ơi. mua cho con chai dầu, bóng của Gà Ri làm con tím hết cả người rồi.

thaythuydn

Đại Tá
Ván 3
Bảo thắng 11-5
Bảo quá hay
Nếu Tuấn VK mà thắng Bảo ván đầu thì cuộc diện xảy ra sẽ khác.Tối nay Bảo có vài quả quá hay nhưng theo mình vẫn có một chút may mắn Đặc biệt có một hai quả bóng cao ,Tuấn VK xáng một cái rầm ,thế mà Bảo đưa vợt bóng trúng qua bàn trong sững sờ của Tuấn và khán giả.Vã lại theo mình đã nhận xét hiện tại Tuấn không phải ở trong thời kỳ sung sức nhất

ro_nguyen

Thượng Tá
Nếu Tuấn VK mà thắng Bảo ván đầu thì cuộc diện xảy ra sẽ khác.Tối nay Bảo có vài quả quá hay nhưng theo mình vẫn có một chút may mắn Đặc biệt có một hai quả bóng cao ,Tuấn VK xáng một cái rầm ,thế mà Bảo đưa vợt bóng trúng qua bàn trong sững sờ của Tuấn và khán giả.Vã lại theo mình đã nhận xét hiện tại Tuấn không phải ở trong thời kỳ sung sức nhất
Em thấy anh Tuấn đang rất sung thầy ơi !!! tuần này anh An mệt rồi

monster159

Thượng Sỹ
Dạ theo đệ tử nghĩ, a Bảo gác Tuấn VK 2-3-2 là vừa thầy ạ.

thaythuydn

Đại Tá
nghe đồn bác @namđiện đang dùng cốt Xiom nên đánh hay lắm, kô rõ là cây Xiom gì vậy Thầy @thaythuydn ?
Tuần trước Xiom Extreme 7 lớp gổ Nhưng nghe nói tuần này anh đã chuyển qua cốt mới Mình tự hỏi đây có phải là quyết định sáng suốt khong vì chỉ còn 1-2 ngày nữa là giao đấu Theo mình phải mất ít nhất 1 tháng mới làm quen với combo mới được

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn Thầy đã tường thuật trận Lôi Đài trực tiếp trên DDBBVN !!!! mọi thắc mắc về VĐV và lối đánh cũng như cách nhập cuộc các trận đấu trên LÔI ĐÀI BMB xin các bạn hỏi trực @thaythuydn !!! các bạn sẽ nhận được giải đáp 1 cách thấu đáo !!!! một lần nũa cám ơn THẦY
Mình không dám nhận nhiệm vụ này Đơn giản mình là con người thuộc về quá khứ Cách đây trên 30 năm mình cùng BS Nguyên cựu GĐ BV C đoạt giải vô địch Tỉnh QN Đà năng Sau đó là á địch công đoàn Muốn bình luận hoặc trả lời các thắc mắc của các bạn xa gần phải là con người của hôm nay cụ thể là những cầu thủ thuộc trình A1 của Đà nẵng mới đúng.Mình năm nay trên 70 tuổi rồi ,có thể nói là đang sống những năm tháng cuối cung của cuộc đời Do đó có tham gia chăng thì cũng nói vài câu cho vui thôi ,chứ làm một bình luận viên thì HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG
Và nhân tiện đây mình cũng xin khẳng định là minh tuyệt doi không tham gia cá độ và cũng không khuyến khích các ace làm chuyện đó Như tuần vừa qua An còi thắng Chánh mình thưởng An còi 4 gói thuốc lá Và tuần này trận giữa An còi và Tuấn VK ai thắng mình xin chia vui 5 lon bia Larue Với Nam Điện cũng vậy 5 lon bia Larue (50 ngàn VND).

Last edited:

Bình luận từ Facebook