Liệu ta đã được tập luyện bóng bàn đúng cách?

push

Trung Uý
Nói cho vui thôi anh, có gì đặc biệt đâu.
Môn này phải nói là khó, càng chơi, càng tập thấy nó càng khó.

Biết là khó nhưng.... trót nghiện mất rồi!

Bạn mô tả thật đúng thực trạng đi tập bb của ae phong trào bây giờ! Từ bản thân + mấy ae khác ở CQ đi tập thầy tớ thấy cũng thế.... Thấy tiếc cho tg, công sức của cả thầy và trò!

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Chúc bạn có những bài viết hay đúng đẻ mọi người có suy nghĩ đúng hơn về tập cơ bản
:D:D:D
Money còn dạy mình viết thế nào cho hay cho đúng nữa à cớ.
Yên tâm, mình viết bài về BB thì tuyệt đối hay và chuẩn hơn Money nhiều.
Nào, 1...2...3 cùng úp nào. Up up...

money12

Đại Tá
:D:D:D
Money còn dạy mình viết thế nào cho hay cho đúng nữa à cớ.
Yên tâm, mình viết bài về BB thì tuyệt đối hay và chuẩn hơn Money nhiều.
Nào, 1...2...3 cùng úp nào. Up up...
Ha ha ha ko phải là viết ko hay mà chưa đúng và chính xác
Chúc bác có nhiều bài viết hay nhé

backhand-ghost

Đại Tá
Ha ha ha ko phải là viết ko hay mà chưa đúng và chính xác
Chúc bác có nhiều bài viết hay nhé
Ok, vậy đi nhé.
Nói chuyện vậy cũng ok rồi. Nói thêm nữa người ta lại cười mình. Thôi nhé, thôi thật luôn nhé. Money đừng reply nữa nhé :)

pingg

Trung Uý
hai ông này vẫn chưa tha cho nhau cơ à, mình làm được chục séc, cơm no rượu say, về vẫn còn chúc nhau viết hay. Mai hai bác dạy nhau xem thằng nào mau tiến bộ hơn ?:)

pingg

Trung Uý
một ông dạy kiếm tiền, một ông viết cho vui, dễ đá nhau, thông cảm nhau tí. Haizz, thầy nào mà dạy em 3 tháng mà em ko lên bóng là em cho mất dạy ngay. Niềm vui chơi bóng ngoài thắng đối thủ mà còn la học đươc cái mới. Cái sau quan trọng hơn. Nếu đánh mà ko tiến bộ em vứt vợt từ lâu, ngồi nghiên cứu như bác @Trạng .... CÁ cho lành.

Ở trình E là đủ kĩ thuật, vậy để lên dc bóng người đó phải có những yếu tố sau thể lực. Kĩ thuật. Và tư duy

Tôi sẽ giao toàn bộ học viên của tôi cho bác. Và tôi sẽ đừng hầu bác lúc dạy.ok? nếu đúng như lời bác. Tôi sẽ bỏ nghề dạy
đưa tau dạy cho,đặc điểm ưa thích
1m65 trở nên
da chắng,ít nông
nói ko ngọng như Nong ngọng nà ok dồi
tập xong về uống bia zới thầy,mỗi buổi đủ 7-10 trai thì zề
dáng mảnh khảnh nhưng ngực tấn công mông phòng thủ
mặt mũi ưa nhìn,chưa có người yêu
đưa tau dạy miễn phí 1-2 năm đa,r bảo nà ngon,tin tau đi
quên nữa là ngủ ko ngáy,ko nghiến răng,quan chọng nắm đấy

Bác ko phải bận lòng đâu, bài viết này gửi đến anh em chơi bóng, để cùng tham khảo xem có ai nhìn thấy mình trong đó hay ko thôi. Cũng ko đề cập đến cụ thể người dạy bóng nào cả.
Bác cứ yên tâm công tác.
Chữ "tâm" nhiều cách trả lời lắm, dễ và khó. Mình tỷ dụ thế này cũng là một cách trả lời. Đó là mong muốn thật sự, cháy bỏng rằng sau một thời gian tập luyện, nâng cao (như trong kế hoạch) thì học viên của mình đã chơi ngang ngửa với ông hàng xóm mà trước đây hắn vừa đùa vừa chấp 0-2-0 mà học viên mình vẫn thua. Phải thật sự mong muốn, phải trăn trở, đau đáu với nghề, vật vã với căn bệnh của học viên mới học được cách viết chữ "TÂM" như thế nào bác nhỉ.
thằng sơn cháy ló bẩu mài bg mà gặp ló nà ló đanhs cho lát hàng

baobin74

Trung Uý
Biết là khó nhưng.... trót nghiện mất rồi!

Bạn mô tả thật đúng thực trạng đi tập bb của ae phong trào bây giờ! Từ bản thân + mấy ae khác ở CQ đi tập thầy tớ thấy cũng thế.... Thấy tiếc cho tg, công sức của cả thầy và trò!
Không nên tiếc bác ơi. Nói vậy e rằng hơi cực đoan.
Có thày dạy chắc chắn hon là tự học từ đầu.
Chẳng qua chúng ta kỳ vọng nhiều hơn từ thầy, mà thầy dù giỏi đến mấy thì cũng chỉ có 1 giờ tập cho mình thôi
Quan trọng là tập luyện ntn ngoài giờ học vs thầy. Đấy là cái em muốn.

push

Trung Uý
Không nên tiếc bác ơi. Nói vậy e rằng hơi cực đoan.
Có thày dạy chắc chắn hon là tự học từ đầu.
Chẳng qua chúng ta kỳ vọng nhiều hơn từ thầy, mà thầy dù giỏi đến mấy thì cũng chỉ có 1 giờ tập cho mình thôi
Quan trọng là tập luyện ntn ngoài giờ học vs thầy. Đấy là cái em muốn.

Ừ. Tự an ủi rằng trong 15 năm cầm vợt tự phát, bóng thầy chỉ thấp thoáng mỗi đợt đôi ba tuần khi CQ sắp tổ chức giải, nên khi có thầy rồi cũng thấy khó học quá!

Tại mình trước tiên, ai bảo trước cứ lò mò mà tự cầm vợt học linh tinh lẫn nhau, giờ thành nếp sai cả chục năm rồi, giời lực yếu chân chậm hơn rồi mà cứ đòi hỏi thầy thế nọ thế chai, toàn làm khó thầy!

Trách mình trước rồi ước sau, giá thầy hiểu được mình nhể!

Mà thấp thoáng cũng tới bốn dăm thầy rồi!

Bình luận từ Facebook