LÀM THẾ NÀO ĐỂ NÂNG TRÌNH TRONG THỜI GIAN NGẮN NHẤT.

tosiosHD

Đại Tá
Chỉnh sửa và dạy các kỹ thuật này theo yêu cầu các bạn , bạn có thể tập 1 buổi , hay 2 buổi cũng được. giá cả là 200 ngàn / giờ đã bao gồm tiền bàn, có 1 số bạn ở HN , Hải Phòng vô học và chỉnh sửa tất cả các kỹ thuật này như giật trái, móc trái trên bàn, flick phải ngắn bàn, đỡ tất cả các kiểu giao bóng mổ, ziczac, xoáy ngược, đục bóng chìm nổi , bộ chân... và tập giao bóng chỉ trong 2 buổi.tất cả đều là những kỹ thuật hiện đại nhất . Hy vọng từ nền cơ bản này các bạn sẽ nâng trình trong thời gian tới.0978.782486.
Giá như được ở gần chú, được chú chỉ bảo về giao bóng và đỡ giao bóng trong vòng 1 tuần là có khi lên được 2 bóng, thoát E được rồi. Cháu mua, sử dụng và thay đổi bao nhiêu loại cốt, mút rồi mà vẫn E hoài. Haha.
Chúc chú sức khỏe, truyền đạt được nhiều kỹ chiến thuật cho anh em chơi bóng bàn nhé!

kythuatbongban

Thượng Tá
@kythuatbongban Cháu đã nghe anh @Red Arc nói chuyện về chú, một cao thủ, một người thày tâm huyết có đường lối huấn luyện rất hay, thông kim bác cổ. Nhất định cháu sẽ xin được thọ giáo một ngày không xa.
Chúc chú sức khỏe và an lạc.
Không dám nhận những lời khen của cháu , chú chỉ là người bình thường như bao người khác, chỉ có điều là đam mê nghiên cứu kỹ thuật bóng bàn nên bị vợ rầy hoài. Hy vọng gặp cháu 1 ngày ko xa với mong ước sẽ truyền đạt cho các cháu tất cả những gì mình nghiên cứu trong thời gian ngắn nhất, để góp phần nhỏ bé cho BBVN bớt tụt hậu so với các nước.Thanks cháu nhé. 0978.782486.

kythuatbongban

Thượng Tá
Giá như được ở gần chú, được chú chỉ bảo về giao bóng và đỡ giao bóng trong vòng 1 tuần là có khi lên được 2 bóng, thoát E được rồi. Cháu mua, sử dụng và thay đổi bao nhiêu loại cốt, mút rồi mà vẫn E hoài. Haha.
Chúc chú sức khỏe, truyền đạt được nhiều kỹ chiến thuật cho anh em chơi bóng bàn nhé!
Trong bóng bàn kỹ thuật đỡ giao bóng là quan trọng hàng đầu, bạn ko đỡ được quả đầu tiên thì bạn ko đánh được gì tiếp theo , dẫn đến tâm lý sợ hãi làm sao thắng được mà lên trình dù có đổi bao nhiêu là vợt tốt,mút tốt nên trong bài KỸTHUẬT HÀNG ĐẦU là Tôi muốn nhấn mạnh ở điểm này, trong thời gian nghiên cứu tất cả kỹ thuật của TQ, HQ,Nhật, Châu Âu tôi nhận thấy cú giật Tam Giác của TQ là mạnh và hó chịu nhất, cú móc trái ngược xoáy trên bàn và cú giao xoáy ngược của Fan Z Dong rất khó chịu và cực kỳ xoáy, Tóm lại tất cả lối đánh của Chinese Team như Mã Long , Xu Xin , Fan Z Dong đều dựa vào giao bóng cực xoáy , giật bóng cực mạnh ,thêm vào đó tất cả đều có cú móc trái ngược xoáy khi đỡ giao bóng để tạo bóng cong trên bàn gây khó dễ cho đối thủ để giật FH dứt điểm quả 2.Vì vậy lối đánh hiện đại ko thể thiếu những kỹ thuật này, nhất là kỹ thuật đỡ giao bóng, nhưng để dạy kỹ thuật này cực kỳ khó vì nó đòi hỏi phải có khả năng sư phạm và bản thân HLV phải biết giao đủ tất cả các kiểu giao bóng xưa cũng như hiện đại ,như mổ , Ziczac, xoáy ngựơc , xoáy xuôi , chìm nổi, biến hóa ,kèm thêm động tác giả và phải giao cực xoáy để học trò thực tập, đó là một thách thức mà ko phả Ai cũng làm được. 0978.782486.i

tosiosHD

Đại Tá
Trong bóng bàn kỹ thuật đỡ giao bóng là quan trọng hàng đầu, bạn ko đỡ được quả đầu tiên thì bạn ko đánh được gì tiếp theo , dẫn đến tâm lý sợ hãi ......
Chú nói đoạn này rất hợp với suy nghĩ của bọn cháu đấy. Bọn cháu đánh bóng khó chịu nhất là chơi với người giao bóng xoáy tốt, lừa bóng xoáy tốt, vì khi thấy người ta chuẩn bị giao bóng là tâm lý đã căng cứng, ko biết nên phải làm ntn rồi?
Gặp người ngang cơ hoặc trên cơ, nếu họ giao bóng dù là đơn giản nhưng theo chiến thuật của họ, nếu ko xoáy lắm còn đỡ được, trả bóng sang, nếu họ tấn công thì vẫn còn có cơ hội đỡ được nếu kê chặn tốt, hoặc ít nhất là còn có loạt bóng qua lại. Chứ gặp ông giao bóng xoáy quá, 1 là đỡ ra ngoài, 2 là rúc lưới, 3 là bổng lên trời để họ đập phát trên luôn. Nhìn đường bóng qua lại thật là tẻ nhạt.

dvdbka

Trung Uý
Tôi thấy bác đưa ra các vấn đề kỹ thuật rất hay. Tuy nhiên anh em tham gia diễn đàn ở nhiều địa phương khác nhau, không thể gặp bác để học trực tiếp được, nếu bác chia sẻ với anh em những lý thuyết về kỹ thuật bóng bàn mà bác tìm hiểu được trên diễn đàn này thì tốt biết mấy! Ví dụ làm thế nào để giật mạnh như Malong, giao xoáy ngược cực xoáy như Fan Z Dong...

kythuatbongban

Thượng Tá
Tôi thấy bác đưa ra các vấn đề kỹ thuật rất hay. Tuy nhiên anh em tham gia diễn đàn ở nhiều địa phương khác nhau, không thể gặp bác để học trực tiếp được, nếu bác chia sẻ với anh em những lý thuyết về kỹ thuật bóng bàn mà bác tìm hiểu được trên diễn đàn này thì tốt biết mấy! Ví dụ làm thế nào để giật mạnh như Malong, giao xoáy ngược cực xoáy như Fan Z Dong...
Kỹ thuật Giật tam Giác của TQ là giật bóng theo đường thẳng từ sau ra trước, Cú giật theo chiều cạnh huyền của hình tam giác có các canh bên là vai và cánh tay ngoài, điển hình cho cú giật này là Fan Z Đong, VĐV Bồ Đào Nha Marcos Freitas cũng bắt chước cú giật này để vào top 10 của thế giới, bạn có thể xem các băng hình tập luyện của Fan z Dong và Marcos nhưng nên chú ý là bước chân chỉ cách nhau 1/2 bàn chân và phải rộng chân khi giật, các VĐV trong Tuyển VN như Tuấn Quỳnh , Tiến Đạt đều giật theo kỹ thuật cũ có vòng cung qua lưới nên ko thể đi đến đỉnh cao được. Còn cú giao xoáy ngược cực xoáy của Fan Z Dong rất khó tập đòi hỏi phải khổ luyện vì có động tác giả, nên bước đầu bạn phải tập xoáy ngược thông thường rồi mới thêm động tác giả thì mới cực xoáy được. chúc bạn thành công.0978.782486.

kienbmt

Binh Nhất
theo em nghĩ!
- muốn giao banh xoáy phải tập từ căn bản, tập tao xoáy trước rồi tập giao banh từ tù
- đôi công hoàn chỉnh, giật điểm rơi, đánh có cái đầu 1 tý, không phải kỹ thuật nào cũng áp dụng 1 cách ào ào, phải tập nhìn vợt đối phương và tập chung từng điểm 1 mới lên đc banh!!!

kythuatbongban

Thượng Tá
Bác này có vẻ thần thánh bọn china quá thì phải. Cứ nói đến kỹ thuật lại mang bọn china ra so sánh, nhìn ai cũng bảo bắt trước china.
Khi tôi sử dụng kỹ thuật giật này trong khi đánh bóng với các HLV Nhật Bản cách đây vài năm,Họ cũng nhận ra và nói với Tôi đây là Kỹ thuật giật của Trung Quốc, Họ từng là cây Vợt hạng 60 của Nhật Bản nên ko thể nói sai được. Đó là sự thật chứ tôi ko thần thánh gì bọn Chinese đâu nhưng sự thật vẫn phải là sự thật. 0978.782486.

HOANG MINH

Đại Tá
Em nghĩ chắc do khả năng phát lực của anh em mình chưa tốt thôi, bác nhỉ? Chứ nhìn người khác đánh bóng bay vù vù cơ mà.
Mình nghĩ cũng do khả năng phát lực của mình, nhưng một phần cũng do ưu và nhược điểm của kĩ thuật. Mình thấy Mã Long và Xu Xin khi giật bung hết tay, lực bóng đi rất mạnh, điểm rơi vào cuối bàn.
Kĩ thuật Giật tam giác hiện nay không chỉ riêng đội tuyển TQ áp dụng mà dễ dàng bắt gặp ở đội tuyển Nam - Nhật Bản. Nhưng nếu đôi công xa bàn thì đây sẽ là điều hạn chế của nó.

dungatvt

Thượng Tá
Mình nghĩ cũng do khả năng phát lực của mình, nhưng một phần cũng do ưu và nhược điểm của kĩ thuật. Mình thấy Mã Long và Xu Xin khi giật bung hết tay, lực bóng đi rất mạnh, điểm rơi vào cuối bàn.
Kĩ thuật Giật tam giác hiện nay không chỉ riêng đội tuyển TQ áp dụng mà dễ dàng bắt gặp ở đội tuyển Nam - Nhật Bản. Nhưng nếu đôi công xa bàn thì đây sẽ là điều hạn chế của nó.
Sao mình không phân biệt được kiểu giật tam giác khác kiểu giật thường ở chỗ nào. Bác có thể đưa ra một số điểm khác nhau để so sánh không?

Bình luận từ Facebook