Làm sao để có cú GIẬT FOREHAND HOÀN HẢO - Lý thuyết đơn thuần

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Super ZLC sẽ giải quyết Động năng của Nhanh, H3 sẽ giải quyết cho Động năng của Xoáy, Lực tác động và góc mặt vợt sẽ giải quyết cho Mạnh :D
Nên đọc, đọc và hiểu, chứ phán thế này thì em lạy bác cả nón. Nếu được bác phân tích hộ NHANH XOÁY MẠNH luôn để em đỡ mất công gõ máy ;)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác đọc thế ko kỹ roài, vị trí oánh bóng ưa thích (không gian bóng) của mỗi người là khác nhau, ko phân biệt đúng hay sai ở đây. Em nghĩ là bác đừng tiêu chuẩn hóa quá, mỗi trình độ mỗi khả năng thì form đánh bóng cũng thay đổi v.v nên nói như bác @lamtq "kỹ thuật đánh bóng vào bàn" chứ sai đúng qué dzề
Cái này sẽ phân tích rõ trong phần vị trí đánh bóng nhé, đừng mix up tất cả lại thành một mớ, rồi lại cãi nhau, thằng nói về a, thằng nói về b, rồi loạn lên mà chả giải quyết được vấn đề.

Anh phân như thế không phải ko có lý do, trình tự các phần, tiểu phần, vì anh đọc nhiều của P500 và Theorist, thấy đúng nhiều, nhưng vẫn cứ cãi nhau, vì đơn giản là thường không nói về cùng một phạm trù và vấn đề

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cụ Cá ơi công thức Động năng cơ học cổ điển của cụ tạm OK rồi, nhưng vấn đề không nằm ở khối lượng quả bóng, trong cơ học vĩ mô Newton, khối lượng không đổi theo vận tốc, vấn đề nằm ở vector tổng hợp vận tốc, gồm cả vận tốc bóng bay và vận tốc tự quay của bóng.
Thế thì mày còn dốt hơn anh, đọc lại phần TỔNG ĐỘNG NĂNG đi :(

backhand-ghost

Đại Tá
Cú giật FH mạnh là cú giật làm cho đối phương không đỡ được - Lý thuyết đơn thuần như vầy thôi. Chẳng hạn như cú BH của bác backhand-ghost em ko đỡ được thì em coi đó là một cú BH mạnh^^
Uh nhỉ, sao anh giật trái, đấm trái, đè trái, đạp trái, flick trái, giao trái, đối trái, né trái rồi bẻ trái...chú đều chết. Thế mới biết là mình hay thật. Chậc...lâu nay mình cứ tưởng là mình hay...giả vờ. Hi2

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thiên tài đây, thiên tài đây :D
Bác ngửa vợt mà giật đủ nhanh, mạnh phá được xoáy thì quả bóng vẫn sang và cực xoáy đó. Chỉ là theo thói quen ta cứ nghĩ phải úp vợt chặn lại quả bóng mà thôi. Bác cứ nghĩ khác đi tý là sẽ thấy hoàn toàn có thể.
Tất nhiên ngửa thì cũng ngửa vừa thôi, đại thể là góc vợt >90 độ thì em thử rồi. Hứng bóng như hứng nước rơi rồi kéo lên - xin mượn đại ý lời cao thủ Anti FH @hungiraqdn
Với kiểu đánh này thì mới có cú tiu bóng (không phải giật) bóng thấp hơn lưới
Chuẩn, trước khi lập topic định chơi bác @theorist bên BBSG về việc thay đổi điểm đánh bóng, thời gian đánh bóng, ... dẫn đến vẫn ngửa vợt giật như thường, nhưng nghĩ đi nghĩ lại, mới về đây lập topic để anh em NGHIÊN CỨU, vậy mà toàn gặp THÁNH. Khiếp thật. Nhưng mà vui.

Nhưng chém tẹt ga, cấm các hình thức ném đá lăng nhăng. Nói đi nói lại, ai thích thì cứ đọc, chém càng vui, nhưng cứ quăng gạch quăng đá là cho vào BLACKLIST luôn, đỡ mất thời gian gõ máy tính, tập trung chuyên môn thôi :p:p:p:p

o3ma

Đại Tá
Chuẩn, trước khi lập topic định chơi bác @theorist bên BBSG về việc thay đổi điểm đánh bóng, thời gian đánh bóng, ... dẫn đến vẫn ngửa vợt giật như thường, nhưng nghĩ đi nghĩ lại, mới về đây lập topic để anh em NGHIÊN CỨU, vậy mà toàn gặp THÁNH. Khiếp thật. Nhưng mà vui.

Nhưng chém tẹt ga, cấm các hình thức ném đá lăng nhăng. Nói đi nói lại, ai thích thì cứ đọc, chém càng vui, nhưng cứ quăng gạch quăng đá là cho vào BLACKLIST luôn, đỡ mất thời gian gõ máy tính, tập trung chuyên môn thôi :p:p:p:p
Chuyên môn mãi nó cũng nhức đầu, thi thoảng phải có viên đá nó mới vui. Học mãi cũng phải đến giờ giải lao chứ. :)
Lâu nay gặp bác firi ko? Bác ấy có gửi gì cho a ko?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mịa đọc cái mớ lý thuyết của con cá cười đéo nhặt được miệng. Ok đồng ý, mình ko còn trẻ để tập, cần phải nghiền ngẫm ngâm cứu sao đánh quả bóng cho đúng. Đánh sai biết sai ở đâu thế là đủ, chứ mày áp dụng nhiều thứ vào 1 quả bóng nhựa với cái vợt làm gì. Nó là thú vui và giải trí, tao nghĩ cứ đơn giản hóa nó đi.
Bản thân tao còn kiếm được quyển bóng bàn cơ bản xuất bản những năm 80 về đọc, cũng nghiền ngẫm, cũng quyết tâm để lên bóng. Nhưng rồi mất nhiều time cho nó quá nên đã có điểm dừng và chỉ chơi bóng như 1 thói quen tốt. Chơi làm sao ra sân, hay đến câu lạc bộ nào cũng có thể giao lưu chém gió được là được rồi. Giờ là lúc mày đang nghiền ngẫm đam mê, thế nào cũng có lúc mày thấy tao đúng.
" Cuộc sống vốn đơn giản
Chính sự ngu dốt của chúng ta làm nó phức tạp thêm lên "
Thời gian ít nên mới phải nghiên cứu, chứ giờ tao mới khoảng 20 tuổi, tao đếch thèm nghiên cứu, vì nghiên cứu, đau đầu tí nhưng nhanh, đánh theo kiểu sai thì sửa, nhiều nhưng lâu hơn.

Cái tuổi thích ngồi hơn thích chạy, nên luyện tập thế nào cho nó nhanh và phù hợp với mình phải lựa chọn ông ạ

docmaorg

Đại Tá
Thời gian ít nên mới phải nghiên cứu, chứ giờ tao mới khoảng 20 tuổi, tao đếch thèm nghiên cứu, vì nghiên cứu, đau đầu tí nhưng nhanh, đánh theo kiểu sai thì sửa, nhiều nhưng lâu hơn.

Cái tuổi thích ngồi hơn thích chạy, nên luyện tập thế nào cho nó nhanh và phù hợp với mình phải lựa chọn ông ạ
Mày nghiền ngẫm + năng khiếu ( à mà thôi năng khiếu cái mịa gì tuổi này, phải bảo là có chút tố chất thể thao, chứ năng khiếu dành cho 7-15 tuổi) Tao cam đoan với mày là nếu có tập đúng thì cũng phải ngoài 2 tháng mới ngộ ra được chân lý của 1 cú đánh ( kề từ khi bắt đầu tập) Còn nếu tập càng trái thì máy cứ yên tâm là tập đúng rồi thì cũng phải ngoài 1 năm mới có thể áp dụng vào trận đánh + cảm giác đánh trái chuẩn.:D:D:D:D:D
Cứ yên tâm nghiên cứu thêm đi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình chỉ muốn nói là phải có cờ líp thôi ạ,nhất định phải có để có cơ sở tranh luận,nếu ko có hình thật phim thật thì chúng ta toàn tự tưởng tượng ra rồi cãi nhau dựa trên nhưng thứ ko trực quan>>>rối tung trong một mớ bòng bong mà chả có tý giá trị thực tiễn nào,nói thật chứ có hình bảo bắt chiếc theo còn khó nữa là oánh bóng bằng tưởng tượng ạ
Đấy là kiểu tranh luận, EM THẤY THẰNG NÀY ĐÁNH THẾ NÀY, THẰNG NÀY ĐÁNH THẾ KIA, ....

Chả có gì không logic, trừ những thứ phi logic :p:p:p:p:p:p:p:p

Bóng bàn mà bác nào đánh được phi logic thì .... chắc không vào diễn đàn rồi, VÌ:

1. chưa sinh
2. đã chết
3. không thèm quan tâm đến bọn nghiệp dư, lý luận suông :p:p:p:p:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chuyên môn mãi nó cũng nhức đầu, thi thoảng phải có viên đá nó mới vui. Học mãi cũng phải đến giờ giải lao chứ. :)
giải lao phải rủ nhau vào nhà lao đi giải, chứ lại gọi nhau ra đường NÉM ĐÁ thì chả LAO GIẢI còn hơn :(;):):p:p:p:p:p:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mày nghiền ngẫm + năng khiếu ( à mà thôi năng khiếu cái mịa gì tuổi này, phải bảo là có chút tố chất thể thao, chứ năng khiếu dành cho 7-15 tuổi) Tao cam đoan với mày là nếu có tập đúng thì cũng phải ngoài 2 tháng mới ngộ ra được chân lý của 1 cú đánh ( kề từ khi bắt đầu tập) Còn nếu tập càng trái thì máy cứ yên tâm là tập đúng rồi thì cũng phải ngoài 1 năm mới có thể áp dụng vào trận đánh + cảm giác đánh trái chuẩn.:D:D:D:D:D
Cứ yên tâm nghiên cứu thêm đi.
Chả cần đến 1 năm, tao 3 tháng đánh được trái, giờ trái chả ngon, nhưng trong trận dùng nhiều hơn phải gấp mấy lần. Ổn định hơn FH nhiều :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có, hôm qua gặp, hình như là LỜI HỎI THĂM ANH !!!!!!!!!!!

docmaorg

Đại Tá
Chả cần đến 1 năm, tao 3 tháng đánh được trái, giờ trái chả ngon, nhưng trong trận dùng nhiều hơn phải gấp mấy lần. Ổn định hơn FH nhiều :(
Nến như 1 số thằng lên C rồi tập FH hàng năm cực tròn rồi mới bắt đầu quay ra tập giật trái. Chứ như trình còi D,E trở xuống cứ tập được FH thì mất BH và ngược lại thôi. Không bao giờ có sự ổn định. Còn nếu ổn định được là ổn định trong cái phập phù, lấy thang điểm 10 thì nếu đánh hai càng ổn định chỉ được 5 -6 điểm cả hai càng.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nến như 1 số thằng lên C rồi tập FH hàng năm cực tròn rồi mới bắt đầu quay ra tập giật trái. Chứ như trình còi D,E trở xuống cứ tập được FH thì mất BH và ngược lại thôi. Không bao giờ có sự ổn định. Còn nếu ổn định được là ổn định trong cái phập phù, lấy thang điểm 10 thì nếu đánh hai càng ổn định chỉ được 5 -6 điểm cả hai càng.
Đọc P500 về 1 càng 2 càng nhé, khá chuẩn

Bình luận từ Facebook