Hùng ca - Bóng bàn đơn giản là một niềm đam mê

vcbshark

Đại Tá
Nhân chương trình thử cốt Hùng ca của anh @phungducthang , anh em đội Ham vui có qua chơi với bác Hùng ca tại nhà (sau đây cho phép em/cháu gọi anh/chú thân mật với cái tên ai cũng biết là ai mà không biết mặt - Hùng ca).

Chỉ là một con người bình thường, yêu gỗ, quý gỗ, hiểu gỗ, với nghề gia truyền làm đàn từ thời Pháp, nổi tiếng từ ông cụ thân sinh với nghề làm đàn từ Xưởng làm đàn cùng với Trường Âm nhạc, tiền thân của Nhạc viện Hà Nội ngày nay, bóng bàn là cái duyên trời đất đưa Hùng ca đến với các anh em yêu quả bóng nhựa với hai tấm cao su gắn trên một miếng gỗ, để rồi dồn vào đó cái tâm huyết, cái đam mê, sự tìm tòi và sáng tạo, chắc là cả những đêm dài mất ngủ, tạo nên một tác phẩm luôn luôn là duy nhất, các cốt vợt thủ công Hùng ca.

Khoan hãy nói về bản thân Hùng ca, hãy nói về cốt vợt Hùng ca, cái cớ và nguyên nhân để một người yêu bóng bàn nói về Hùng ca.

vcbshark

Đại Tá
Hùng ca - Có ai biết Hùng ca bao nhiêu tuổi ?

vcbshark

Đại Tá
Hôm nay đi có đặt được "hàng" ko e?
@o3ma đang ủ mưu gì mà ngồi đăm chiêu thế?

Tuyệt đối bí mật đối với toàn thể Hội ham vui.

Em hôm nay được rất nhiều thứ, chuyến đi bổ ích và đầy ý nghĩa, cuộc đời thật nhiều bí ẩn và thật hấp dẫn, càng sống càng thấy cần sống có ý nghĩa ...

backhand-ghost

Đại Tá
Bro cứ ghi lại ngắn gọn cuộc trao đổi cực nhanh của em với bác Hùng-ca lúc ngồi trên xe là đủ. Em phỏng vấn 5' là bác Hung-ca đã tâm sự và thành khẩn khai ra hết tấm lòng của mình rồi.

Trainee

Đại Tá
Chỗ mình có chị có cây Hùng Ca, nhưng chắc lâu rồi.
Cầm nặng trịch, đánh cứ như cả miếng gỗ cục mịch, ngoại hình thì cũng không bắt mắt !

Bình luận từ Facebook