Huấn luyện viên lão làng Ngô Kính Bình và “tứ đại đệ tử”

Thế Phú sóc hạng A trong đây , thì hạng B ngoài đấy là ai? Cho e xin 1 cái tên để kiểm chứng nhé :D :D
Phú oánh nghiệp dư thế vừa rồi VĐ 12 tay vợt mạnh nhất tp HCM chứng tỏ trong đó k có tay vợt nào hạng chuyên nghiệp sao? Phú giờ mạnh nhất Sài gòn vậy mà cũng chỉ giám chơi nghiệp dư là đủ biết, giỏi sao k lên oánh hạng chuyên nghiệp đi, suy ra mạng nhất trong đó chỉ ngang hàng nghiệp dư ngoài này thôi ông điều đó ai cũng thấy chỉ tại là nể nhau k nói thui hix
Người kiểm chứng à? OK có đầy
Phú mạnh nhất Sài gòn( người VĐ phải là ng mạnh nhất chắc k phải bàn chứ?), Tuấn gấu hạng nhì, đó là giải vừa diễn ra cách đây vài ngày. Hạng 1 ngoài này thì toàn có trên trên tuyển QG thôi bác k cần nói chắc biết tuốt rồi, hạng 2 cũng nằm trong đội tuyển 2 tuyển trẻ cũng hơn luôn, hạng 3 mới đến nghiệp dư A1 cũng đầy cao thủ ngang hàng với Phú nhé như Việt Hy, Tuấn Nđ, .... Như thế ngang hàng với người mạnh nhất Sài gòn thì ngoài này chỉ cần hạng 3 cũng đến cả tá rồi.
Năm ngoái k biết bạn có đi xem giải các Clb toàn quốc k? Tuấn Gấu vừa đoạt hạng nhì Sài gòn, nhưng năm ngoái đánh giải này thua cả 1 thằng bé tầm 14,15 tuổi mềnh tai nghe và mắt thấy trực tiếp chứ k chém nhé? K biết năm ngoái có ai đi xem giải ở FLC Sầm Sơn k vào kiểm chứng thì ok.

Last edited:

Quocanhsla

Trung Sỹ
Hi xin cảm ơn bác đã động viên em rất nhiều ạ. Bác đã từng VĐ cấp tỉnh dù là giải trẻ và bố của bác đã từng thống trị Bb tỉnh trong times khá lâu chứng tỏ bác là một tay vợt có trình độ thuộc vào hàng top của tỉnh thì đã được chứng minh về trình độ rất rõ ràng rồi. Em thì không thể đạt được như bác, đơn giản một điều là ở Hải Dương nếu vđ tỉnh dù là giải trẻ thì rất khó đó là sự thật, nói thật là về đánh giải cấp xã chỉ gồm hoàn toàn các tay vợt chính gốc cũng khó vượt qua vòng 1 rồi. Em cũng như bác không quan trọng động tác phải như này như nọ miễn là hiệu quả thôi, tất nhiên không chơi bẩn là được. Thực ra HLV của em khi e theo học từ hồi cấp 2 ở Hải Dương cũng không học ĐH TDTT nhưng thời điểm thầy đánh phong độ nhất cũng đánh A Hải Dương, nếu so sánh cũng ít nhất là A nghiệp dư. Chính cái lớp bọn e theo học đó cũng có đứa sau này vào học TDTT nhưng khi quay về nhà đánh thì thua đứa ở nhà, chỉ được cái là nói lý thuyết hay mà thôi nhưng kỹ năng đánh bóng không cao kiểu như động tác quá dập khuôn nhìn khá đẹp nhưng hay đánh hỏng.
Riêng em đang phấn đấu lên đánh C premer một cách cứng cáp chứ k phải lên đánh để lấy hạng lấy le với mấy thằng bạn ở quê mỗi khi svề nhà làm gì, lấy le làm gì khi mà về nhà oánh Bia nó cứ táng cho mình thua chối chết, cái em cần là lên trình độ một cách rõ ràng, cảm thấy vui và tự tin khi vào trận. E có suy nghĩ là chỉ khi nào bản thân VĐ được hạng D thì mới lên C! Rất khó chứ k hề dễ chút nào, bác nào bảo dễ thì mời bác nào đang đánh C premer HN chuyển xuống đánh D pre rồi VĐ hạng D xem có khó không?
Xin hỏi bác ở tỉnh nào ạ?
Chăm chỉ tập luyện, phát triển sở trường, tập đi tập lại mấy động tác mình sử lý lỗi là ok ngay.
Mình ở tp sơn la, 1 địa phương mà bb càng ngày càng đi xuống, địa phương mình ít ng tham gia môn này,ngành tổ chức mở giải kỷ niệm ngày 19/8 do vấn đề sức khỏe nên mình ko tham gia đc mà số lượng 12 huyện thị về có đúng 30 vdv, còn nói về vdv tham gia giải tỉnh mọi lứa tuổi ngành nghề tầm đc 70-80 ng

Quocanhsla

Trung Sỹ
Có 1 điều chân tình và rất trăn trở là sau 12 năm vắng bóng ko dạy BB, khi trở lại thì thấy nền BB chuyên nghiệp tụt hậu ghê gớm trong khi BB phong trào lại phát triển rầm rộ .Năm 1986 khi còn dạy BB tại nhà Thiếu nhi Long Thành D Nai , Tôi đã lấy Giáo Trình của Trường ĐHTDTT chuyên sâu BB nghiên cứu để giảng dạy ( cuốn khổ lớn bìa hình như màu nâu có đề Giáo Trình Bộ Môn Bóng Bàn ), thấy giáo trình đó đã dạy giật trái tay , giật xung và giật cầu vồng kể cả cú giao con lắc , trong thời điểm đó giáo trình này theo Tôi nghĩ cũng ko lạc hậu , nhưng bây giờ bạn mới 24 tuổi , mới tốt nghiệp ĐHTDTT bộ môn BB mà bạn lại có những kỹ thuật dậm nhảy hay giật bóng cầu vồng thì có lẽ những giáo trình hiện nay cũng ko thay đổi nhiều lắm so vớii giáo trình Tôi dạy năm 1986.Vì tất cả các kỹ thuật đó có 1 số đã lạc hậu nhiều rồi nên bạn phải tập thêm 1 số kỹ thuật mới thì mới tiến bộ , Tôi nghĩ rằng bạn là người có năng khiếu và xuất thân từ con nhà nòi nên bạn cứ tin Tôi , chỉnh sửa lại 1 chút sẽ lên bóng nhanh thôi. Những điều quan trọng sau đây Bạn cần phải chỉnh sửa ngay ( cách chỉnh sửa Tốt nhất là đứng trước gương )
- Bộ chân phải rộng ra và hạ thấp xuống , di chuyển trên mũi bàn chân , di chuyển cùng lúc ko dậm nhảy ( xem lại clip mã long ,xx, ZZK...chân trái trước chân phải 1/2 bàn chân để dễ xoay lườn giật trái , phải , lúc đánh đều ở góc trái, khi khởi động 2 chân rất rộng , rùm xuống nhiều hơn bộ cũ , trọng tâm ở giữa ( xem ML , XX khởi động khi ở góc trái tay ) Bạn phải tập bộ này trước gương di chuyển 2 -3 điểm cho thuần thục thì bạn sẽ thấy bộ chân bạn vững và rất mau lẹ . Đây là điều rất quan trọng và tiên quyết trong BB. Nếu bạn ko tập được bộ này thì tất cả các cú đánh đều ko vững và ko phát triển nhanh mạnh được.
- Khi tập giật TG bạn cũng đứng trức gương tập động tác cho thuần tthu5c nhớ tập chậm nhưng đúng động tác sau tăng dần và giữ qui tắc lỏng chặt lỏng , phát lực bằng lườn và chuyển trọng tâm ( xem ML), nếu hở nách chút cũng được bạn xem FZ Đồng giật TG cực mạnh cũng hở nách.Nhớ lúc đầu ko sử dụng cổ tay để ổn định bóng trước đã ( đối với mặt Nhật)
Khi tập thuần các động tác này bạn cho Tôi xem clip Giật trái Tôi sẽ chỉnh sửa cho bạn theo sự hiểu biết nông cạn của Tôi. chúc bạn thành công.
Vâng điều mà e băn khoăn là cùng trong tg mà mỗi nơi tập luyện khác nhau, cùng thế hệ mà có người luôn khum khum khép nách (2 ng mà e từng đánh quá, 1 học từ sơn, 1 ng trong quân đội) ng thì mở rất rộng, ng thì trung bình

ngtrantoan

Đại Tá
Phú oánh nghiệp dư thế vừa rồi VĐ 12 tay vợt mạnh nhất tp HCM chứng tỏ trong đó k có tay vợt nào hạng chuyên nghiệp sao? Phú giờ mạnh nhất Sài gòn vậy mà cũng chỉ giám chơi nghiệp dư là đủ biết, giỏi sao k lên oánh hạng chuyên nghiệp đi, suy ra mạng nhất trong đó chỉ ngang hàng nghiệp dư ngoài này thôi ông điều đó ai cũng thấy chỉ tại là nể nhau k nói thui hix
Người kiểm chứng à? OK có đầy
Phú mạnh nhất Sài gòn( người VĐ phải là ng mạnh nhất chắc k phải bàn chứ?), Tuấn gấu hạng nhì, đó là giải vừa diễn ra cách đây vài ngày. Hạng 1 ngoài này thì toàn có trên trên tuyển QG thôi bác k cần nói chắc biết tuốt rồi, hạng 2 cũng nằm trong đội tuyển 2 tuyển trẻ cũng hơn luôn, hạng 3 mới đến nghiệp dư A1 cũng đầy cao thủ ngang hàng với Phú nhé như Việt Hy, Tuấn Nđ, .... Như thế ngang hàng với người mạnh nhất Sài gòn thì ngoài này chỉ cần hạng 3 cũng đến cả tá rồi.
Năm ngoái k biết bạn có đi xem giải các Clb toàn quốc k? Tuấn Gấu vừa đoạt hạng nhì Sài gòn, nhưng năm ngoái đánh giải này thua cả 1 thằng bé tầm 14,15 tuổi mềnh tai nghe và mắt thấy trực tiếp chứ k chém nhé? K biết năm ngoái có ai đi xem giải ở FLC Sầm Sơn k vào kiểm chứng thì ok.
Nói thật suy nghĩ của "em" k phải ng ta k nói, nhưng vì "em" bình luận như thế nên k ai nói với em cả

Bình luận từ Facebook