[HOT] Lào Cai: Giải giao lưu đôi nam xuất sắc các CLB toàn tỉnh Lào Cai

zero

Trung Sỹ
Vâng, vậy em nhờ anh Vinh thi đấu làm thôi. Trường hợp bốc thăm ngẫu nhiên cũng dễ xảy ra tình trạng 3 đội của APT hay BBC hoặc các đôi cùng huyện lại rơi cùng 1 bảng. Anh thấy có khả năng đó ko ạ?
Cách xếp bảng của anh Dũng cũng hay đấy chứ.

zero

Trung Sỹ
Nhìn vào thấy bảng D rất hay và khó đoán , 1 bảng tử thần hội tụ tinh hoa của các CLB tham gia

Duongapaco

Đại Tá
Trước hết chọn 4 hạt giống, sau đó bốc thăm trên nguyên tắc các đội cùng CLB nếu bốc cùng vào một bảng thì bốc lại, nhưng CLB APT lại có 7 đôi vì vậy sẽ có 3 bảng mỗi bảng 2 đôi, còn 1 bảng có 1 đôi, CLB BBC có 4 đôi tham gia thì bốc mỗi bảng 1 đôi, còn các CLB khác số đôi tham gia ít thì bốc mỗi đôi vào một bảng là OK.Đường đi của mỗi bảng theo quy định và được xác định trước khi bốc thăm, để tránh chọn đôi ở vòng tứ kết và bán kết. Bốc thăm là vô tư nhất và không ai nói gì cả mà em, anh đã gặp phải việc tự xếp vào các bảng rồi, anh chị em nói ra nói vào nhiều ( đấy là CLB anh bỏ toàn bộ kinh phí ra tổ chức mà còn thế nữa là mọi người lần này đóng tiền tổ chức giải ). Nhưng tất cả chỉ tương đối thôi, mình cũng không nên cầu toàn quá em nhỉ ?

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Trước hết chọn 4 hạt giống, sau đó bốc thăm trên nguyên tắc các đội cùng CLB nếu bốc cùng vào một bảng thì bốc lại, nhưng CLB APT lại có 7 đôi vì vậy sẽ có 3 bảng mỗi bảng 2 đôi, còn 1 bảng có 1 đôi, CLB BBC có 4 đôi tham gia thì bốc mỗi bảng 1 đôi, còn các CLB khác số đôi tham gia ít thì bốc mỗi đôi vào một bảng là OK.Đường đi của mỗi bảng theo quy định và được xác định trước khi bốc thăm, để tránh chọn đôi ở vòng tứ kết và bán kết. Bốc thăm là vô tư nhất và không ai nói gì cả mà em

Mình cũng thấy cách này là khách quan nhất . Mấu chốt là lúc chọn 4 đôi hạt giống cho chính xác .
Kính chúc các bác có 1 giải mừng sinh nhật Cụ Hồ thật thành công .
Thật nể các bác đầu tàu , luôn sáng kiến tạo ra sân chơi cho anh chị em .

Duongapaco

Đại Tá
Nhìn vào thấy bảng D rất hay và khó đoán , 1 bảng tử thần hội tụ tinh hoa của các CLB tham gia
Cháu này bình luận thế nào mà tin trước khen xếp bảng hay, tin sau lại bình: bảng D là bảng tử thần là thế nào nhỉ ?

Dũng Gai

Moderator
Cháu này bình luận thế nào mà tin trước khen xếp bảng hay, tin sau lại bình: bảng D là bảng tử thần là thế nào nhỉ ?

Vô tư thôi bác, thế em mới đưa ra xin ý kiến mọi người. Bốc ngẫu nhiên thì cũng có bảng tử thần chứ sao nhỉ.

mr Bien

Binh Nhì
Thông báo: Theo kết luận của các bác sỹ Hoa Súng bệnh viện Lào Cai, mr Biên chỉ bị trấn thương phần mềm, cột sống không bị ảnh hương gì. Tóm lại phải nghỉ chơi bóng mấy ngày, rượu vẫn khà tốt

Dũng Gai

Moderator
Thông báo: Theo kết luận của các bác sỹ Hoa Súng bệnh viện Lào Cai, mr Biên chỉ bị trấn thương phần mềm, cột sống không bị ảnh hương gì. Tóm lại phải nghỉ chơi bóng mấy ngày, rượu vẫn khà tốt
Chúc mừng Bác nhé, ở hiền gặp lành, có Đức Phật phù hộ. Bị phần mềm thì nghỉ 1 tuần thôi bác ợ. Chuyên môn bóng bàn STOP thì bác phát huy món Rượu hôm chủ nhật này hộ em.

mr Bien

Binh Nhì
Chúc mừng Bác nhé, ở hiền gặp lành, có Đức Phật phù hộ. Bị phần mềm thì nghỉ 1 tuần thôi bác ợ. Chuyên môn bóng bàn STOP thì bác phát huy món Rượu hôm chủ nhật này hộ em.
OK rổi, phần rượu chú để anh lo, chú cứ tâp chung vào chuyên môn đi, cố gắng giành giải nhất mang vinh quang về cho BBC anh sẽ có thưởng riêng

zero

Trung Sỹ
OK rổi, phần rượu chú để anh lo, chú cứ tâp chung vào chuyên môn đi, cố gắng giành giải nhất mang vinh quang về cho BBC anh sẽ có thưởng riêng
Chúc mừng chú Biên nhé , HIHIHH mang được vinh quang về giải này chắc khó lắm đấy chú BIên ah.nhiều đôi xương lắm

Duongapaco

Đại Tá
Nghe tin Chủ tịch HĐQT CLB BBC Mr Biên bị ngã mà lo quá, sáng nay gọi điện hỏi thăm mới đỡ lo, nay lại biết chụp phim không việc gì thì mình vui rồi, thôi em nghỉ vài buổi cho khỏe rồi lại chiến đấu tiếp tục nhé nhưng mà chủ nhật này không thể thiếu em được đâu đấy

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Kính gửi: Chú Dũng Gai CLB Bóng bàn BBC

Chiều nay mấy anh em CLB APT nhận lời của chú đã tiến hành bốc thăm chia bảng các đôi nam bóng bàn như sau:
1. Những người tham gia bốc thăm
- Nguyễn Anh Vũ
- Nguyễn Thị Lộc
- Dương Công Yên
- Phạm Tuấn Khôi
- Lê Văn Tâm
- Bùi Duy Việt
2. Chọn hạt giống
- Đôi Dũng + Bình CLB BBC
- Đôi Hiệp + Nam CLB APT
- Đôi Tuấn + Long CLB Bảo Thắng
- Đôi Việt + Khôi CLB APT
3. Bốc thăm hạt giống
Có 4 đôi hạt giống trên bốc vào 4 bảng: A, B, C, D
Kết quả bốc thăm hạt giống: Đôi Nam + Hiệp vào bảng A, đôi Tuấn + Long vào bảng B, đôi Việt + Khôi vào bảng C, đôi Dũng + Bình vào bảng D
4. Kết quả bốc thăm các đôi vào các bảng như sau
Bảng A
1. Đỗ Thành Nam + Đỗ Mạnh Hiệp CLB APT
2. Dương Công Yên + Lê Văn Trường CLB APT
3. Lê Tân Phong + Trần Minh Phương CLB BBC
4. Nguyễn Quốc Chính + Hoàng Đình Song CLB Lào Cai
Bảng B
1. Phan Duy Tuấn + Nguyễn Văn Long CLB BT
2. Nguyễn Anh Vũ + Đỗ Mạnh Dũng CLB APT
3. Phan Duy Hạnh + Phan Duy Dương CLB BBC
4. Lê Văn Nho + Nguyễn Chí Thuật CLB BT
5. Hà Quốc Trung + Lê Đại Thành CLB Sa Pa
Bảng C
1. Bùi Duy Việt + Phạm Tuấn Khôi CLB APT
2. Đặng Cao Cường + Nguyễn Mạnh Hà CLB BBC
3. Hà Hữu Khang + Nguyễn Phương Nam CLB NTĐ
4. Nguyễn Đắc Trung + Ngô Văn Hưng CLB Sa Pa
Bảng D
1. Nguyễn Đình Dũng + Lê Thanh Bình CLB BBC
2. Lê Hồng Long + Phạm Thanh Hải CLB APT
3. Lê Văn Tâm + Lê Thanh Hải CLB APT
4, Thái Văn Dương + Tô Văn Ký CLB Duyên Hải

Trận tứ kết 1: A1 gặp C2
Trận tứ kết 2: C1 gặp A2
Trận tứ kết 3: B1 gặp D2
Trận tứ kết 4: D1 gặp B2

Trận bán kết 1: Thắng trận TK 1 gặp thắng trận TK 2
Trận bán kết 2: Thắng trận TK 3 gặp thắng trận TK 4

Chung kết: Hai đôi thắng trong hai trận bán kết

Em xem đã được chưa thì xếp lịch thi đấu nhé

Last edited:

mr Bien

Binh Nhì
Nghe tin Chủ tịch HĐQT CLB BBC Mr Biên bị ngã mà lo quá, sáng nay gọi điện hỏi thăm mới đỡ lo, nay lại biết chụp phim không việc gì thì mình vui rồi, thôi em nghỉ vài buổi cho khỏe rồi lại chiến đấu tiếp tục nhé nhưng mà chủ nhật này không thể thiếu em được đâu đấy

Cám ơn anh Yên và mọi người đã quan tâm đến tình hình sức khỏe của em. Chủ nhật này, vì phong trào chung ngoại trừ đánh bóng ra em sẽ tham gia hết mình luôn.Chúc anh và APT gặt hái được nhiều ở giải này.

Dũng Gai

Moderator
Kính gửi anh Yên. Em có ý kiến như sau:
- Thứ nhất: CLB BBC có em Dương con bố Hạnh bị tai nạn xe máy ko tham gia được giải này (cả hai bố con phải nghỉ). Dự kiến sẽ thay bằng Trần Văn Khao + Nguyễn Duy Giang; (Giang thi thứ 7 và cố sắp xếp về kịp).
- Thứ hai: Anh Phong BBC đi Sa Pa vào hôm chủ nhật ko về kịp BBC sẽ thay bằng anh Lừu.
- Thứ 3: Cường ngân hàng đi Mường Khương công tác sẽ thay Cường + Hà = Tuấn + Hà. Tuấn là Sếp của Hà muốn cặp với nhân viên của mình đánh cho vui là chính.
- Thứ 4: Bảng B có 2 đôi cùng ở Bảo Thắng, sẽ không hợp lý lắm. Vậy nên sắp xếp đôi Thuật + Nho sang bảng D và đưa đôi Tâm Khùng + Hải ngót về bảng B.
- Thứ 5: Anh viết nhầm ở trên vì không có bảng D (Nhầm C thành D).
Trên cơ sở đó thì chúng ta chốt lại danh sách và các bảng thi đấu như sau bác Yên nhé:

Bảng A
1. Đỗ Thành Nam + Đỗ Mạnh Hiệp CLB APT
2. Dương Công Yên + Lê Văn Trường CLB APT
3. Vương Tiến Lừu + Trần Minh Phương CLB BBC
4. Nguyễn Quốc Chính + Hoàng Đình Song CLB Lào Cai
Bảng B
1. Phan Duy Tuấn + Nguyễn Văn Long CLB BT
2. Nguyễn Anh Vũ + Đỗ Mạnh Dũng CLB APT
3. Bùi Văn Tuấn + Nguyễn Mạnh Hà CLB BBC
4. Lê Văn Tâm + Lê Thanh Hải CLB APT
5. Hà Quốc Trung + Lê Đại Thành CLB Sa Pa
Bảng C
1. Bùi Duy Việt + Phạm Tuấn Khôi CLB APT
2. Trần Văn Khao + Nguyễn Duy Giang CLB BBC
3. Hà Hữu Khang + Nguyễn Phương Nam CLB NTĐ
4. Nguyễn Đắc Trung + Ngô Văn Hưng CLB Sa Pa
Bảng D
1. Nguyễn Đình Dũng + Lê Thanh Bình CLB BBC
2. Lê Hồng Long + Phạm Thanh Hải CLB APT
3. Lê Văn Nho + Nguyễn Chí Thuật CLB BT
4, Thái Văn Dương + Tô Văn Ký CLB Duyên Hải

Trận tứ kết 1: A1 gặp C2
Trận tứ kết 2: C1 gặp A2
Trận tứ kết 3: B1 gặp D2
Trận tứ kết 4: D1 gặp B2

Trận bán kết 1: Thắng trận TK 1 gặp thắng trận TK 2
Trận bán kết 2: Thắng trận TK 3 gặp thắng trận TK 4

Chung kết: Hai đôi thắng trong hai trận bán kết

Sao em ko thấy Kiều Bá Mạnh + Phạm Ngọc Chung đâu nhỉ? Thiếu 1 đôi à bác Yên?

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Đôi Mạnh + Chung phút cuối xin rút lui vì công việc em nhé.Thôi em xem xếp lại như thế nào cho phù hợp thì xếp anh không có ý kiến gì nữa đâu ( chiều qua bọn anh bốc thăm vô tư rồi đấy )

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Đôi Mạnh + Chung phút cuối xin rút lui vì công việc em nhé.Thôi em xem xếp lại như thế nào thì xếp, chứ chiều qua bọn anh bốc thăm vô tư rồi đấy
Vâng anh, em điều chỉnh lại như trên anh có ok không ạ? Nếu OK thì đây là danh sách chốt cuối cùng anh nhé. Sự thay đổi BBC chủ yếu là các thành viên thôi. Dạo này tự nhiên tai nạn nhiều quá, hôm nào BBC phải thịt chó giải đen mới ổn.

zero

Trung Sỹ
Vâng anh, em điều chỉnh lại như trên anh có ok không ạ? Nếu OK thì đây là danh sách chốt cuối cùng anh nhé.
HIHI Anh Dũng có vẻ ngại chú Tâm nhỉ ? ở dưới APT đôi Tâm - Hải là món ngon của nhiều đôi lắm đặc biệt là đôi Yên - Trường .CHo lên luôn bảng A cho chú Yên yêu nào :D

Dũng Gai

Moderator
HIHI Anh Dũng có vẻ ngại chú Tâm nhỉ ? ở dưới APT đôi Tâm - Hải là món ngon của nhiều đôi lắm đặc biệt là đôi Yên - Trường .CHo lên luôn bảng A cho chú Yên yêu nào :D
Anh ko ngại, đằng nào chả gặp vì nhất D1 gặp B2 mà. Có điều đôi Thuật + Nho và đôi Tuấn + Long cùng Bảo Thắng mà lại ở cùng bảng B như thế ko hợp lý lắm em à. Bốc thăm thì vô tư rồi, nhưng BTC thấy ko hợp lý có thể điều chỉnh lại cho phù hợp. Em ko thấy sự ko hợp lý khi cả 2 đôi BT cùng bảng B đó à?

Duongapaco

Đại Tá
Anh thì thế nào cũng được mà em, nhưng mà chuyển đôi Hải Tâm lên bảng B thì bảng D còn lại hơi yếu ( chỉ có mỗi đôi Dũng Bình là Ok thôi còn 3 đôi kia sàn sàn như nhau, nếu không em chuyển đôi Hải + Long lên trên thì có lẽ hay hơn đấy

Dũng Gai

Moderator
Anh thì thế nào cũng được mà em, nhưng mà chuyển đôi Hải Tâm lên bảng B thì bảng D còn lại hơi yếu ( chỉ có mỗi đôi Dũng Bình là Ok thôi còn 3 đôi kia sàn sàn như nhau, nếu không em chuyển đôi Hải + Long lên trên thì có lẽ hay hơn đấy
Đôi Dương + Ký không yếu đâu bác. Ký đánh thắng Khao bia, Dương nuốt Việt lùn trong giải gần đây nhất. Lúc lên đồng còn suýt chén Phước Điện lực nên theo em đôi ấy ko yếu tí nào đâu anh à. Ý anh là chuyển Long + Hải lên đâu ạ? Còn Thuật + Nho và Tuấn + Long ko thể để cùng bảng B được như bốc thăm ban đầu. Ý anh là chuyển Long + Hải sang bảng nào ạ? Bảng B phải ko anh?

Last edited:

Bình luận từ Facebook