HOT - ĐẤU GIÁ MỘT EM ZIPPO ĐẸP CUỐI TUẦN

o3ma

Đại Tá
Bạn Archer đã giải rồi đó (x - 2)^2(x - 2721) = 0. có nghiệm đơn 2721
Vậy chúc mừng chú. Chiếc zippo này đẹp và thú vị lắm nhưng cháu lại không thích kiểu như thế nếu không cũng chạy đua với chú thêm 1 quãng đường nữa.

archer

Đại Tá
Vậy chúc mừng chú. Chiếc zippo này đẹp và thú vị lắm nhưng cháu lại không thích kiểu như thế nếu không cũng chạy đua với chú thêm 1 quãng đường nữa.
Ơ kìa Tổng thống chúc mừng vội thế, Thượng viện còn đang xem xét luật để quyết định ai mới là người thắng cuộc hợp lệ mà :D

archer

Đại Tá
0 là chỉ số trên bên phải của chữ x đó là kí hiệu thông thường của nghiệm ft mà
Dạ ko phải bác ơi, nghiệm của pt bậc 3 ng ta kí hiệu có 3 nghiệm: X0, X1, X2.
Nếu là cách giải thích này thì ko biết bác chọn X0 là 2 hay 2721, cũng ko hợp lệ vì nhập nhèm ko rõ ràng. Còn nếu X0 là chỉ phần tử tự do trong phương trình thì nó phải là 10884, nghĩa là bác đấu 10 triệu 8 trăm 84 ngàn VNĐ ạ :D

o3ma

Đại Tá
Ơ kìa Tổng thống chúc mừng vội thế, Thượng viện còn đang xem xét luật để quyết định ai mới là người thắng cuộc hợp lệ mà :D
Sao họ vừa gọi điện cho a bảo xong rồi mà. Nhất trí cao chú @Daoky09 về đích mà. Xem chừng chú ấy còn lãnh luôn giải nguỵ trang kiểu úc nữa đấy. Nhưng chú cũng xứng đáng ae nhà Ngô Bảo Châu.

Red Arc

Đại Tá
Bạn Archer đã giải rồi đó (x - 2)^2(x - 2721) = 0. có nghiệm đơn 2721
Dạ em giải thích rõ ràng rồi mà, bác ấy đề rõ là X0.K, nếu 0 là them 1 số 0 thì là 27 triệu 2 trăm 10 ngàn, cái này anh phân xử, còn nếu là số mũ thì 2721 mũ 0 bằng 1, vậy nghĩa là bác đấu giá 1 ngàn VND, cái này cũng nhờ anh chiểu theo luật mà xử thôi ạ :D
Theo ý kiến chủ quan của R.A thì 2721 là giá đấu chuẩn trong tính toán của bác @Daoky09 . Tuy nhiên có chút kẽ hở trong diễn đạt và @archer đã tận dụng tối đa kẽ hở này để tranh luận.
Với trường hợp này thì R.A xin nghe ý kiến của bác @Daoky09 trước ạ!

Daoky09

Đại Tá
Theo ý kiến chủ quan của R.A thì 2721 là giá đấu chuẩn trong tính toán của bác @Daoky09 . Tuy nhiên có chút kẽ hở trong diễn đạt và @archer đã tận dụng tối đa kẽ hở này để tranh luận.
Bạn a rche r kiện hay lắm! tại nền của d đ không dùng được kí hiệu toán học, mình không còn điều gì để nói. tùy chủ thớt quyết định. hihihi. đúng là mình đưa ra giá 2721k.

Red Arc

Đại Tá
Bạn a rche r kiện hay lắm! tại nền của d đ không dùng được kí hiệu toán học, mình không còn điều gì để nói. tùy chủ thớt quyết định. hihihi

Riêng cá nhân R.A thì xin chúc mừng bác @Daoky09 . Anh em tham gia ai cũng biết khi bác daoky09 đưa ra phương trình thì bác đã có tính toán chính xác giá đấu của mình là 2721.k. như bác daoky09 có giải thích vì font của diễn đàn không thể hiện được hết các kí hiệu toán học, mình thấy hợp lý nên sẽ thật tình "chúc mừng" bác Daoky09.

Daoky09

Đại Tá
Riêng cá nhân R.A thì xin chúc mừng bác @Daoky09 . Anh em tham gia ai cũng biết khi bác daoky09 đưa ra phương trình thì bác đã có tính toán chính xác giá đấu của mình là 2721.k. như bác daoky09 có giải thích vì font của diễn đàn không thể hiện được hết các kí hiệu toán học, mình thấy hợp lý nên sẽ thật tình "chúc mừng" bác Daoky09.
Tùy Red arc quyết định. ngày mai mình sẽ alo cho Rer arc để hỏi kết quả nhé

Red Arc

Đại Tá
Khi lập topic đấu giá này, R.A có nói mục đích là để anh em có niềm đam mê bb và zippo có một nơi chém gió, xả stress cuối tuần mà hình như nó đã đạt được mục đích. R.A nghĩ mọi người có thể vui vẻ và chấp nhận kết quả này, vì đây không phải là một cuộc đấu giá vì quyền lợi mà là vì đam mê thôi, do đó cũng không cần phải bắt bẻ và làm khó nhau những chi tiết quá nhỏ (rất nhiều khả năng @archer cũng đồng tình với bác @Daoky09 nhưng vẫn tranh luận để kéo dài topic cho vui)

archer

Đại Tá
Khi lập topic đấu giá này, R.A có nói mục đích là để anh em có niềm đam mê bb và zippo có một nơi chém gió, xả stress cuối tuần mà hình như nó đã đạt được mục đích. R.A nghĩ mọi người có thể vui vẻ và chấp nhận kết quả này, vì đây không phải là một cuộc đấu giá vì quyền lợi mà là vì đam mê thôi, do đó cũng không cần phải bắt bẻ và làm khó nhau những chi tiết quá nhỏ (rất nhiều khả năng @archer cũng đồng tình với bác @Daoky09 nhưng vẫn tranh luận để kéo dài topic cho vui)
Ôi đấy, công nhận RA nguy hiểm quá đọc đc ra trò của e, Tổng thống còn sốt vó mật thư sợ em làm quấy kìa :D

Red Arc

Đại Tá
@VUBINHHOA chắc giờ này ngủ rồi, nhưng anh hy vọng ngày mai khi em xem lại topic sẽ ủng hộ quyết định của anh, mặc dù có thể em thấy như vậy hơi đáng tiếc. Anh có quyết định này khi đã nhìn nhận vấn đề một cách có cân nhắc chứ hoàn toàn không phải vì sự chênh lệch nhỏ nhoi của giá đấu.

archer

Đại Tá
@VUBINHHOA chắc giờ này ngủ rồi, nhưng anh hy vọng ngày mai khi em xem lại topic sẽ ủng hộ quyết định của anh, mặc dù có thể em thấy như vậy hơi đáng tiếc. Anh có quyết định này khi đã nhìn nhận vấn đề một cách có cân nhắc chứ hoàn toàn không phải vì sự chênh lệch nhỏ nhoi của giá đấu.
Còn giải Nguỵ trang anh ơi :D

Bình luận từ Facebook