Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em đánh BH phải cầm thế này mới ổn được

Và thế là FH đi xa mãi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ngón cái bấm lên chỗ dát vợt giống Gaoning quá. Giật bóng căng đét , đếch cầu vồng.
Cầm thế tăng BH mới an toàn bác ạ, cầm kiểu kia tăng trái ngượng lắm, bóng hay bị vếch, thành ra FH nó thiếu mặt vợt trầm trọng, đành phải tính kế đánh FH kiểu khác rồi

VR46

Đại Tá
Bác nhìn chữ trên sponge nhé, 张继科 và 许盺 đó, khiếp quá đi mất thôi

Em khoe hộ thôi, chứ hai em này đi toi luôn cả cái cốt VIS đồng bác ơi, thích nhưng mà nhích đâu đuợc. Hàng này mấy đại ... cốt chơi thôi chứ đại ... da như em đứng từ xa mà ngắm :D
Cứ bình tĩnh, sẽ có ngày nó ra với @Trạng .... CÁ

linh729

Thượng Tá
View attachment 52489 View attachment 52490 View attachment 52488 Em đánh BH phải cầm thế này mới ổn được

Và thế là FH đi xa mãi

Bác xoay ngón trỏ đi 1 chút; tỳ phần cạnh ngón (phần nhiều xương ấy) thì khi đánh sẽ đỡ bị hao tổn lực va chạm; từ đó cú đánh sẽ ổn định; chắc bóng và nhiều xoáy nhiều lực hơn.

Mặt BH mà bị hụt cũng ảnh hưởng rất nhiều đến cảm giác bóng và cảm giác nô tỳ của ngón trỏ. Vì vậy khuyên bác nên vá thêm; dán tụt sát xuống hoặc thay mặt mới

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác xoay ngón trỏ đi 1 chút; tỳ phần cạnh ngón (phần nhiều xương ấy) thì khi đánh sẽ đỡ bị hao tổn lực va chạm; từ đó cú đánh sẽ ổn định; chắc bóng và nhiều xoáy nhiều lực hơn
Bác chụp cái ảnh cho em dễ tưởng tượng được không ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mặt BH mà bị hụt cũng ảnh hưởng rất nhiều đến cảm giác bóng và cảm giác nô tỳ của ngón trỏ. Vì vậy khuyên bác nên vá thêm; dán tụt sát xuống hoặc thay mặt mới
Em đánh với Spin Art thì chủ định từ đầu nên to đùng, thừa 01mm luôn quanh vợt

Nhưng Spin Art thì có thể đứng gần bàn, chứ Ten 5 thì phải lùi xa bàn hơn nhiều mới an toàn cho cú tăng xoáy, đấy cũng là cái hay, nên mới lắp em Ten 05 vào.

Hôm nào chán lại dán Spin Art để thay đổi khoảng cách, lúc xa lúc gần, đến lúc nào ngon BH rồi sẽ dán cố định Ten 64 để chơi BH bác ạ

Bbtayninh

Thượng Tá

Nhưng Spin Art thì có thể đứng gần bàn, chứ Ten 5 thì phải lùi xa bàn hơn nhiều mới an toàn cho cú tăng xoáy, đấy cũng là cái hay, nên mới lắp em Ten 05 vào.

Hôm nào chán lại dán Spin Art để thay đổi khoảng cách, lúc xa lúc gần, đến lúc nào ngon BH rồi sẽ dán cố định Ten 64 để chơi BH bác ạ
Em thì khác. Hòi 5-6 năm trước em đánh bh bằng ten25>spinart >64>05. Hiện tại giờ vẩn xài bh 05 mấy năm rồi.05 đánh thấy tự tin nhất và em đánh bh có thể nói mạnh hơn fh của em luôn.hi

lamtq

Đại Tá

chú đánh kiểu thế thì loạn cmn tay chứ tập cái gì. xác định cự li mình đánh ngon nhất rồi chọn cố định 1 con mà tập thôi.

linh729

Thượng Tá

Bác tăng xoáy chủ yếu bằng đờ mi hay bằng cú giật

linh729

Thượng Tá
Mình cũng giống bác và anh @Trạng .... CÁ, tập BH nhiều lắm nên cảm thấy yếu FH, xoay trở sang FH kém

Bạn nên tập kết hợp 2 càng với tối thiểu 2 kỹ thuật trở lên để có được phản xạ gần giống như ZJK; sau mỗi cú đánh tay chân thu về 1 vị trí trung lập cho phép bao quát toàn bàn và thực hiện được linh hoạt các cú đánh tiếp theo tùy vào sự biến hóa mà đối phương có thể trả bóng.

Sơ sơ thì diễn biến 1 pha bóng sẽ diễn ra như thế này : (ví dụ mình đang cầm giao bóng):
Giao bóng / vào vị trí trung lập / (***) nhìn hướng bóng đối phương trả sang; nhận định xoáy; lực; cự li / di chuyển / vào tư thế chuẩn bị / ra đòn / thu tay; hồi bộ vào vị trí trung lập/ vòng lặp tiếp tục từ (***)

Nếu quá trình tập luyện không diễn biến đúng theo quy trình trên để hình thành các phản xạ tự động thì khi thi đấu sẽ rất lóng ngóng

Bình luận từ Facebook