Hội Viscaria

QuangHung

Đại Tá
Mới sắm váy đụp cho vợ, em khoe hàng tí ;)

Con gái bia nhà em nó đòi phải chụp tay nó ;)

Máy ảnh đẹp quá Bác ah..nhìn thôi đã thích rồi. .cây này chắc đẹp hơn Maze Bác nhỉ. .;)

aunhh

Đại Tá
Hi em,

Anh không chơi T64 nên a không thể so sánh được, nhưng theo những gì anh biết
thì R7 không nhanh bằng T64, nhưng bóng êm hơn, bền hơn, phát bóng, gò, chặn
giật bạt trái phải xa gần anh đều thấy OK.
Em đã chơi Razka 7 cho FH SZLC ZJK. Miếng này em cho rồi. Hồi để lại thử nghiệm cho Vis bên BH xem sao. Dòng Razka 7 soft, Razka 7 xoáy ghê. E đang quýnh Rakza 7 soft cho SZLC ZJK rất hay. Hổng biết em nào hợp cho Vis Razka 7 hay Razka 7 soft? :(

aunhh

Đại Tá
Mỗi cái 1 nét riêng. .đã chơi cả 2 và Ten64 đánh ổn hơn chút đỉnh nhưng độ bền thì thua hẳn R7 1 nấc. .thân ;)
Mình đã quýnh R7 rồi nhưng bên FH, ko bên BH. Quan trọng là mình nó hợp với mình, lối đánh của mình. Mình còn Ten 64, để dánh vào quýnh, nếu nó bám xoáy, ổn định, phù hợp với các kỹ thuật flick, giật xoáy, giật xung, đôi công , block thì ok. Nếu ko thì thử nghiệm qua R7. R7 quýnh FH với SZLC ZJK cực xoáy, mình thấy xoáy hơn cả Ten 05FX

QuangHung

Đại Tá
Em đã chơi Razka 7 cho FH SZLC ZJK. Miếng này em cho rồi. Hồi để lại thử nghiệm cho Vis bên BH xem sao. Dòng Razka 7 soft, Razka 7 xoáy ghê. E đang quýnh Rakza 7 soft cho SZLC ZJK rất hay. Hổng biết em nào hợp cho Vis Razka 7 hay Razka 7 soft? :(
Với Vis k nên dùng bản R7soft. .cứ Hard fang sướng hơn. .!

lion

Đại Tá
Máy ảnh đẹp quá Bác ah..nhìn thôi đã thích rồi. .cây này chắc đẹp hơn Maze Bác nhỉ. .;)

Cảm ơn bác, chỉ là em chộp bằng iPhone 5 bình thường thôi mà, có sao post nguyên
như vậy. Cá nhân em đánh giá cây này và Maze đẹp như nhau, trong tương lại chắc
chắn em sẽ thửa một cây Maze với combo tương tư như Viscaria cho mấu ;) Hi vọng
khi đó sẽ có hội Maze.

lion

Đại Tá

Anh không thích dùng mặt mềm cho BH vì anh thấy mềm quá khiến cú đánh không
uy lực, thiếu độ chính xác cần thiết.

R7 không cứng, không mềm (tức là trung bình), trong khi đó Viscaria thì cũng trung
bình (theo nhiều bác thì nó mềm), cá nhân anh thấy kết hợp như vậy OK với lối chơi
và cảm giác của anh.

aunhh

Đại Tá
Anh không thích dùng mặt mềm cho BH vì anh thấy mềm quá khiến cú đánh không
uy lực, thiếu độ chính xác cần thiết.

R7 không cứng, không mềm (tức là trung bình), trong khi đó Viscaria thì cũng trung
bình (theo nhiều bác thì nó mềm), cá nhân anh thấy kết hợp như vậy OK với lối chơi
và cảm giác của anh.
Hôm bữa quýnh SZLC ZJK Ten 64 thấy cứng hơn R7s và nó gần tương đương R7. Quýnh BH R7s ăn xoáy, moi móc, giật xung, giật xoáy, đôi công Ok. Để xem ráp Ten 64 quýnh ok thì R7 là sự lựa chọn. Em cũng ưa dòng Razka

nvh78

Đại Tá
Mình đã quýnh R7 rồi nhưng bên FH, ko bên BH. Quan trọng là mình nó hợp với mình, lối đánh của mình. Mình còn Ten 64, để dánh vào quýnh, nếu nó bám xoáy, ổn định, phù hợp với các kỹ thuật flick, giật xoáy, giật xung, đôi công , block thì ok. Nếu ko thì thử nghiệm qua R7. R7 quýnh FH với SZLC ZJK cực xoáy, mình thấy xoáy hơn cả Ten 05FX
ten 64 nảy và khá cứng nên giật ít xoáy,ko ôm bóng nhiều nên ít bám xoáy,lại khó phù hợp cho giật xung nữa.

anhthinh098

Thượng Tá
Bác cân đc 92.5g,vậy mà bọn BĐ cân kiểu gì mà lên tận 94.5g.
Ôi lâu lắm rồi ko vào dd, e cân ở bưu điện còn lột chuồng nó ra vệ sinh sạch sẽ, chữ điện tử hiện lên đỏ chót. Vậy ko hoeeur cân nào làm hàng dỏm nữa.

nvh78

Đại Tá
Ôi lâu lắm rồi ko vào dd, e cân ở bưu điện còn lột chuồng nó ra vệ sinh sạch sẽ, chữ điện tử hiện lên đỏ chót. Vậy ko hoeeur cân nào làm hàng dỏm nữa.
Chắc cân bưu điện bao giờ cũng nhích hơn để họ tính thêm đc cước phí vận chuyển

viscariaaaa

Trung Sỹ
anh lion ơi ! cho em hỏi cốt viscaria bị ghép lõi có sao ko ?và làm thế nào thấy mối ghép nó và cảm giác đánh có khác với vợt ko ghép ở lõi ko vậy anh?cảm ơn anh nhiều ạ?tương tự như lõi ayous innerfore zlc lõi if zlc bị ghép nó như thế nào hả anh?

miziru

Thượng Tá
Luyện BH giờ đánh FH chả có tí lực nào, VIS chả khác gì Long
Giờ FH của em giật xung như giật moi, anh em đánh giá là em ko biết giật xung mặc dù em chơi mặt tàu cốt gỗ, 1,5 năm rồi ko tập FH đàng hoàng, toàn vào trận vừa chiến vừa luyện :D . Giờ em bị rơi vào tình trạng FH cùi bắp và BH ko xài được . Mà thôi, kệ, cứ tập BH cho nó sướng cái đã.

viscariaaaa

Trung Sỹ
các bác ơi ! cho em hỏi cốt viscaria bị ghép lõi có sao ko ?và làm thế nào thấy mối ghép nó và cảm giác đánh có khác với vợt ko ghép ở lõi ko vậy anh?cảm ơn anh nhiều ạ?tương tự như lõi ayous innerfore zlc lõi if zlc bị ghép nó như thế nào hả anh?

QuangHung

Đại Tá
các bác ơi ! cho em hỏi cốt viscaria bị ghép lõi có sao ko ?và làm thế nào thấy mối ghép nó và cảm giác đánh có khác với vợt ko ghép ở lõi ko vậy anh?cảm ơn anh nhiều ạ?tương tự như lõi ayous innerfore zlc lõi if zlc bị ghép nó như thế nào hả anh?
K sao đâu bạn cứ làm E lót xanh fang tới là ngon hết..;)

Bình luận từ Facebook