Hội Viscaria

long thủ

Đại Tá
Bác hỏi ngay và luôn @Red Arc nhé, cốt VIS nhưng chất liệu khác hẳn, đánh theo kiểu VIS nhưng kết cấu khác rõ rệt.
Riêng về miếng mặt vợt thì phân rõ hai dòng rồi mà bác. Bác nào tay kém, không khéo trên bàn thì cứ Tàu đạo mà chơi, bác nào khéo léo cứ Đức Nhật mà fang thôi ạ:p

À ý em là miếng H3 / TG3 của tuyển Tàu được nhà máy tune xịn luôn chứ không phải hàng bán ra ngoài :D

lamtq

Đại Tá
Không ổn bác ạ, mềm quá, em đánh cảm giác không được xoáy lắm.
Nhưng theo @choctietlon phân tích thì có thể do tay em quá yếu, không đủ để Ten64fx phát huy tác dụng.
Để em xin nó thêm tí học vấn rồi sẽ ba hoa mọi người cùng nghe, nó nói khá có logic đó ạ, cũng là dân học hành (có tí thánh hiền chứ không phải học bóng bàn đâu ạ) nên tư duy có vẻ cũng khá cơ bản chứ không theo kiểu TAO THẤY LÀM NHƯ THẾ:D
Em thích kiểu THÁNH HIỀN chứ không thích kiểu THÁNH SỐNG:p:p:p:p
Clgtn
Mut mem danh fang thang vao bong tao xoay.mut cung thuong la rat sticky or tacky danh theo phuong tiep tuyen. 2 truong fai khac nhau.thanh Hien or thanh song CCCJ

nvh78

Đại Tá
các bác cứ thử cầm ví ,cầm vợt theo kiểu zjk ,giật kiểu trước mặt với bóng xoáy xuống ,lưng thẳng xem có bay thẳng đét đc k,nó đánh vì kỹ thuật và cơ địa nó hợp với kiểu đó thôi,
Giật thẳng đc ko?Mình ko cầm Vis nhưng cũng hay giật bóng xoáy nặng xuống kiểu như thế,bao giờ bóng cũng lượn vòng ngang sang biên bên trái của ĐP.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Clgtn
Mut mem danh fang thang vao bong tao xoay.mut cung thuong la rat sticky or tacky danh theo phuong tiep tuyen. 2 truong fai khac nhau.thanh Hien or thanh song CCCJ
Anh đ ... comment sớm, chỉ sớm nửa tiếng có phải đỡ mất công em tháo 64FX ra lắp Target vào chiến không.
Nhưng hự, sao lại thế nhỉ, bảo giật Tàu là fang thẳng vào bóng mà, thế thì TRỨNG VỊT LỘN hả bác ?
Cái ông @lamtq này chắc tết ăn nhiều, vợ bắt lao động vất vả nên nhầm nguyên lí bóng 90+ với 40+ rồi ????!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D

lamtq

Đại Tá
Đầu năm lôi ra khai đao
Nhà có đk . sao phải xoắn

Trainee

Đại Tá
Rảnh rỗi đi tìm cái review về vợt đánh trái tự nhiên lại đọc được một ý kiến thế này. Bác @Trạng .... CÁ đọc chơi nhé. Kê kê:
...Điều mắc cười nhất là, khi người ta ùn ùn mua Clipper CR thì chú Wang ngấm ngầm bí mật đổi sang TBS và xài T64, chú Long cũng xài cốt composite (hình như là ZLC) dán T64 còn chú Zhang thì xài Viscaria. Lúc đó chúng ta lại kháo nhau rằng mấy cốt này đánh hợp mút Tàu lắm, bèn rũ nhau mua về dán với mút Tàu lỡm, xong rồi thất vọng chưỡi bọn Tàu lừa đảo. Thực ra chúng xài mấy cốt này vì miếng Tenergy bên Bh, xa xưa ông thầy của chúng cũng vì cái tính chất giãm xốc mà đã đặt BTY làm cho cây vợt có một lớp arylate bên BH (Konglinhui) chớ đâu phải bên Fh ... (bongbansaigon.com)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đã từng, nhưng lười nghĩ nên quên hết rồi :D
Ngẫm lại thì mình đánh đúng kiểu ZJK khi tập trái mà không biết thôi, chỉ có điều khi đánh được rồi thì lại quay sang kiếu giật đầu bóng.
Một phần là do ZJK ít khi dùng trái đấu xoáy lên, hơn nữa, mình lại quá đợi bóng đi vào vợt nằm im để đánh (kiểu tập 1 mình bóng nó thế) thành ra không đánh được bóng xoáy lên, phải quay sang kiểu đè đầu đánh tới, hỏng luôn quả trái.
Thôi, ngựa quen đường cũ là ngon lại,
THÀ LÀ BỎ ĐI HẾT TA LÀM LẠI TỪ ĐẦU. Vẫn giữ Target luyện thử vì Target có vẻ giống Ten 05 nhỉ ?

Bình luận từ Facebook