Hội Viscaria

long thủ

Đại Tá
các bác cứ thử cầm ví ,cầm vợt theo kiểu zjk ,giật kiểu trước mặt với bóng xoáy xuống ,lưng thẳng xem có bay thẳng đét đc k,nó đánh vì kỹ thuật và cơ địa nó hợp với kiểu đó thôi,

Rơ của ZJK là đánh 2 càng thiên về BH, nên cơ thể luôn trong trạng thái cân bằng chứ không dồn sang FH, cho nên khi giật FH không đủ đà để quăng mạnh được

ngoclinhsport

Trung Uý
:D trước em thu thập được thông tin ở đâu đó trên giang hồ hình như có nghi vấn ZJK dùng cán Vis nhưng cốt là thuần gỗ không biết thông tin này thế nào, em nghĩ là ảo, ảo, ảo... :eek:
Theo cá nhân mình zjk dánh vís thực sự . Bởi vì ÌTTf kiểm tra rất kỹ mặt vợt, cốt vợt, trước khi thi đấu, mặt và cốt phải do hãng xs, dưeợc sự đồng ý cửa ìttf, chỉ có đôi chút về chất lượng thôi, còn cơ bản là đúng,

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Rơ của ZJK là đánh 2 càng thiên về BH, nên cơ thể luôn trong trạng thái cân bằng chứ không dồn sang FH, cho nên khi giật FH không đủ đà để quăng mạnh được
Các bác chỉ được cái nói đúng.
Trong thể thao, bất cứ môn gì, cấu tạo cơ thể là điều mà người ta gọi lá TỐ CHẤT
Dù ai cũng có tay, tay ai cũng 2 khúc, khúc nào cũng 2 xương chéo, hai đầu mặt, nhưng các xương chéo chỉ cần khác nhau nửa li là biết nhau liền, thế mới có Lưu Bị tay dài đến gối.
ZJK nó cũng thế, ban đầu em tưởng nó thấp, nhưng thực ra đếch phải, so với ML, chắc nó chỉ kém vài phân.
Ai bảo nó kém ML về thể hình thì xem lại, hai thằng đó một thằng xương to, một thằng gân rắn (nhìn cơ khoeo nó nhé, lúc nó nhún, cả cuộn nó nổi lên/phía sau vì phía trước là cơ), nhưng thằng ML jeu nó khác hẳn, nó là jeu bạo lực đúng nghĩa, nhẩy sổ vào cướp điểm. Cho ML đánh VIS, em sợ xuống hàng tuyển tỉnh luôn, vì VIS mà đánh jeu ML thì đi luôn và ngay. Tốc độ kém, sức mạnh ăn về sau, khó đàn áp ngay từ đầu, nên không thể có ML được.
ZJK nó khéo, khéo thật sự, vì jeu nó cũng thiên về khéo, rình rập, lừa đảo, xỏ xiên, ... tất cả những gì ranh ma nhất của thể thao em đều thấy trong cách đánh của ZJK, nên đôi khi, có cảm nhận, kiểu đánh của nó cứ phiêu lưu thế nào ấy, rất theo kiểu lô đề. Nhưng jeu nó thế, trông thế mà không phải thế.
Nhìn ngược lại jeu Ma Long, nó đánh ngon chớt, ai cũng thèm, và nhìn dễ ơi là dễ, nhưng mà tốc độ tăng đến mức như nó, thì em chưa thấy thằng nào đều như thế, đấy, tưởng là dễ mà lại không dễ, bởi vì thực tế là jeu của Ma Long mới gọi là lô đề nếu không thượng thừa về tốc độ và kỹ thuật.
Mỗi thằng mỗi kiểu, các bác thích jeu nào thì lao jeu đó thôi.
Nhưng VIS là kiếm hợp jeu ZJK thì em nghĩ But nó cũng nghiên cứu chán rồi nó mới làm.
Cũng như Long hợp jeu Ma Long thì bọn DHS nó cũng phải xẻ vài chục con TMB ra mới làm kiếm cho Ma Long được, không thì nó mạo mark ngay

archer

Đại Tá
Các bác chỉ được cái nói đúng.
Trong thể thao, bất cứ môn gì, cấu tạo cơ thể là điều mà người ta gọi lá TỐ CHẤT
Dù ai cũng có tay, tay ai cũng 2 khúc, khúc nào cũng 2 xương chéo, hai đầu mặt, nhưng các xương chéo chỉ cần khác nhau nửa li là biết nhau liền, thế mới có Lưu Bị tay dài đến gối.
ZJK nó cũng thế, ban đầu em tưởng nó thấp, nhưng thực ra đếch phải, so với ML, chắc nó chỉ kém vài phân.
Ai bảo nó kém ML về thể hình thì xem lại, hai thằng đó một thằng xương to, một thằng gân rắn (nhìn cơ khoeo nó nhé, lúc nó nhún, cả cuộn nó nổi lên/phía sau vì phía trước là cơ), nhưng thằng ML jeu nó khác hẳn, nó là jeu bạo lực đúng nghĩa, nhẩy sổ vào cướp điểm. Cho ML đánh VIS, em sợ xuống hàng tuyển tỉnh luôn, vì VIS mà đánh jeu ML thì đi luôn và ngay. Tốc độ kém, sức mạnh ăn về sau, khó đàn áp ngay từ đầu, nên không thể có ML được.
ZJK nó khéo, khéo thật sự, vì jeu nó cũng thiên về khéo, rình rập, lừa đảo, xỏ xiên, ... tất cả những gì ranh ma nhất của thể thao em đều thấy trong cách đánh của ZJK, nên đôi khi, có cảm nhận, kiểu đánh của nó cứ phiêu lưu thế nào ấy, rất theo kiểu lô đề. Nhưng jeu nó thế, trông thế mà không phải thế.
Nhìn ngược lại jeu Ma Long, nó đánh ngon chớt, ai cũng thèm, và nhìn dễ ơi là dễ, nhưng mà tốc độ tăng đến mức như nó, thì em chưa thấy thằng nào đều như thế, đấy, tưởng là dễ mà lại không dễ, bởi vì thực tế là jeu của Ma Long mới gọi là lô đề nếu không thượng thừa về tốc độ và kỹ thuật.
Mỗi thằng mỗi kiểu, các bác thích jeu nào thì lao jeu đó thôi.
Nhưng VIS là kiếm hợp jeu ZJK thì em nghĩ But nó cũng nghiên cứu chán rồi nó mới làm.
Cũng như Long hợp jeu Ma Long thì bọn DHS nó cũng phải xẻ vài chục con TMB ra mới làm kiếm cho Ma Long được, không thì nó mạo mark ngay
ZJK cao hơn ML chừng 2inch a ơi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em hông wan tâm thực sự Zhang Jike chơi cốt gì lắm, cốt nào em cầm chơi thấy sướng thì đó là cốt ...Archer :D
Cốt nào mà là cốt @archer là em cạch ra không chơi:p
Jeu chó gì toàn ngang, không bạt, toàn hông bóng, gần như moi, không quen bóng thì khó chịu, nhưng quen rồi thì ... đỡ kiểu gì cũng vào, chỉ có tấn công là hơi phải ke tay tí;)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ZJK cao hơn ML chừng 2inch a ơi

2.54 centimeters * 2 ~ khoảng 5 phân

Last edited:

archer

Đại Tá
Cốt nào mà là cốt @archer là em cạch ra không chơi:p
Jeu chó gì toàn ngang, không bạt, toàn hông bóng, gần như moi, không quen bóng thì khó chịu, nhưng quen rồi thì ... đỡ kiểu gì cũng vào, chỉ có tấn công là hơi phải ke tay tí;)
Vụ bàn thế nào a, mồng 1 tết ngồi bám diễn đàn thế này à, hôm nào khai đao e ra tập với :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhân tiện lên chém, em nói luôn một chút về các điểm yếu hiện tại của VIS mà em biết (trình còi)
1. Tốc độ chậm. Cái này bác nào chơi KING, LONG chuyển sang chơi VIS sẽ thấy cực kỳ rõ rệt.VIS giúp quả bóng bay chắc, đầm nhưng chậm, khác hẳn với KING, LONG. Khi giật với KING, LONG, các bác sẽ thấy quả bóng bay 10 thì với VIS, các bác sẽ thấy chỉ khoảng 7-8 thôi, rất rõ rệt. Nếu trình cao hơn, người ta chủ động, VIS giúp các bác đánh vào bàn nhiều hơn nhưng cũng khiến các bác đi nhặt bóng nhiều hơn sau cú bạt của đối phương. Em bị @choctietlon nó bạt trái vỡ mồm chỉ vì cứu bóng bằng lốp nên em thấy thật ra rất nguy hiểm khi cứu bóng với VIS mà lại đứng gần/trung bàn. Khi lốp bằng VIS, kể cả cứu bóng, nên chuyển chân dịch ra ít nhất một bước để chống quả bạt, họ thường bạt không mạnh vì cảm giác an toàn, nên vẫn có thể giật lại quả bạt của họ nếu chuẩn bị sẵn tư tưởng phản công chủ động (khác hẳn với tấn công chủ động nhé)
2. không có ưu thế trong giật thẳng. cái này chủ yếu do tốc độ, dù VIS giúp ta đánh rất xoáy, nhưng do bóng đi chậm, nên nếu họ kê tốt, thường là không có quả đánh thứ 2 khi bị giảm lực, em đã bị anh Lâm ở TRẢM PHONG kê cho không có quả đánh thứ 2 nào trong suốt cả 3 séc vì anh ấy kê giảm lực rất tốt, về sau buộc phải giật vòng xé nách và xé cạnh để bắt họ di không có điều kiện giảm lực tốt mới đánh được quả 2 đó ạ. Khi giật với VIS, điểm ưu tiên không phải là giật mạnh, mà là giật cài ngang, tức là làm cho bóng trẹo đi vì nó kết hợp hông bóng xoáy ngang, tất nhiên không nên ngang hoàn toàn vì quả đó mà bị kê thì xác định luôn là cứu bóng, mà VIS cứu bóng thì dễ bị bạt gãy răng lắm ạ. Cú cắt cứu bóng được áp dụng triệt để phương pháp này. Từ khi đánh VIS, em mới nhận ra là các cú thiếu chân, thiếu tay, em triệt để tận dụng cú cắt kéo ngang vợt, dễ vào, và đa phần là bên kia họ phải đỡ, vì cú đó không hiểu sao thường bay thấp, sát lưới, xuống bàn là trẹo bóng đi liền, đỡ không khéo cực kì dễ rúc lưới, cảm giác rất xoáy, rất chìm và thường là bay song song với lưới sau khi nẩy trên bàn. Cú cắt đó nếu đối phương mang sang thì thường rất dễ giật ngược tay ra góc trái của họ, và ít ai đỡ được cú giật sau đó vì nó quá xa với trọng tâm vừa vươn vào và xoáy thường ngược với tay kê trái, thường bị rúc lưới.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vụ bàn thế nào a, mồng 1 tết ngồi bám diễn đàn thế này à, hôm nào khai đao e ra tập với :D
Vừa ngó lại chữ ký, hôm tới mang Phương án B trên chữ ký để anh thử cú BH H3 nhé, đỡ phải gỡ mặt.
Mà trả chú con 64FX đấy, anh mượn được @Trainee Target Pro GT nên sẽ gắn vào thành H3 + Target đánh, vừa dễ đổi jeu đánh, lại không phải đổi đi đổi lại nhiều, chỉ cần quay mặt vợt là đổi được jeu

long thủ

Đại Tá
Theo cá nhân mình zjk dánh vís thực sự . Bởi vì ÌTTf kiểm tra rất kỹ mặt vợt, cốt vợt, trước khi thi đấu, mặt và cốt phải do hãng xs, dưeợc sự đồng ý cửa ìttf, chỉ có đôi chút về chất lượng thôi, còn cơ bản là đúng,

E xin lỗi trc. Nhưng đúng là THÁNH ĐÂY RỒI

Nếu mà là cốt Vis, nhưng ví dụ cấu tạo gỗ là khác với bản được bán ra, thì có sao không nhỉ ?

Mà cứ cho là cốt thật, vậy thì vấn đề chỉ còn lại ở miếng mặt vợt :rolleyes:

theworker

Trung Sỹ
Nếu mà là cốt Vis, nhưng ví dụ cấu tạo gỗ là khác với bản được bán ra, thì có sao không nhỉ ?

em nghĩ cứ đúng với tiêu chuẩn của luật đề ra là ok :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Bác hỏi ngay và luôn @Red Arc nhé, cốt VIS nhưng chất liệu khác hẳn, đánh theo kiểu VIS nhưng kết cấu khác rõ rệt.
Riêng về miếng mặt vợt thì phân rõ hai dòng rồi mà bác. Bác nào tay kém, không khéo trên bàn thì cứ Tàu đạo mà chơi, bác nào khéo léo cứ Đức Nhật mà fang thôi ạ:p

phuongnguyen

Đại Tá
Vừa ngó lại chữ ký, hôm tới mang Phương án B trên chữ ký để anh thử cú BH H3 nhé, đỡ phải gỡ mặt.
Mà trả chú con 64FX đấy, anh mượn được @Trainee Target Pro GT nên sẽ gắn vào thành H3 + Target đánh, vừa dễ đổi jeu đánh, lại không phải đổi đi đổi lại nhiều, chỉ cần quay mặt vợt là đổi được jeu
bác đổi mus nữa rồi, cảm nhận bh voi ten64fx k ổn hả bác

Trạng .... CÁ

Đại Tá
bác đổi mus nữa rồi, cảm nhận bh voi ten64fx k ổn hả bác
Không ổn bác ạ, mềm quá, em đánh cảm giác không được xoáy lắm.
Nhưng theo @choctietlon phân tích thì có thể do tay em quá yếu, không đủ để Ten64fx phát huy tác dụng.
Để em xin nó thêm tí học vấn rồi sẽ ba hoa mọi người cùng nghe, nó nói khá có logic đó ạ, cũng là dân học hành (có tí thánh hiền chứ không phải học bóng bàn đâu ạ) nên tư duy có vẻ cũng khá cơ bản chứ không theo kiểu TAO THẤY LÀM NHƯ THẾ:D
Em thích kiểu THÁNH HIỀN chứ không thích kiểu THÁNH SỐNG:p:p:p:p

Bình luận từ Facebook