Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
nếu về cấu trúc thì innerforce alc có vẻ hay hơn vì lớp alc nằm sau 2 lớp gỗ sẽ cho cảm giác gỗ rõ hơn
Về chất liệu ALC, em không nghĩ là nó trợ lực lắm đâu, chủ yếu là nó làm cho quả bóng không giằng mặt gỗ thôi. Em chưa chơi ZLC và Carbon thường mấy, chủ yếu là thuần gỗ và ALC thì em thấy:
1. gỗ không thể nói là không nhanh, cây ROSS thuần gỗ về tốc độ đập chết hết mấy anh nhanh nhất như Hao, King đó ạ.
2. lớp ALC ở bất cứ vợt nào cũng tạo ra cảm giác không bị giằng bóng khi tiếp xúc, đó là cảm giác bóng ăn vào mặt vợt, giằng tay mình khiến vợt mất đi độ ổn định.Khi có ALC, cảm giác là bóng xoáy hay không chỉ có một điểm tiếp xúc thôi, không có cảm giác bóng giật loạn trên mặt vợt tại điểm tiếp xúc bóng, đường bóng trả lại tất nhiên sẽ ổn định hơn

dungatvt

Thượng Tá
Đánh Vis ko sướng ngay đc mà phải kiên trì thích nghi, nhiều người ko đủ kiên nhẫn sẽ bỏ VIS.
Mình đánh vis tem bạc và timo alc, mặt fh ten 05, bh ten 64. Đánh 2 cây cảm giác như nhau, khác mỗi cán cầm. Chắc trình cùi bắp nên không cảm nhận được.

docmaorg

Đại Tá
Tùy thôi, VIS gì nữa, tao cầm VIS là đánh luôn, không thực được như ZJK ALC nhưng sướng hơn (phần lớn là do chữ VIS:p)
Cái tâm lý nó đánh lừa cảm giác 1 phần. Thứ nhất là tự tin vì cầm VIS chẩn, thứ hai là ko còn nghĩ ngợi thử cốt vợt khác.
Có thực sự hay hay ko, thì yêu em nó ngoài 3 tháng xem có phát triển đc kỹ thuật ko, có vượt qua đc người hơn mình 2 bóng ko thì lúc đó mới khẳng định là nó hay.

docmaorg

Đại Tá
Mình đánh vis tem bạc và timo alc, mặt fh ten 05, bh ten 64. Đánh 2 cây cảm giác như nhau, khác mỗi cán cầm. Chắc trình cùi bắp nên không cảm nhận được.
Có mục phân biệt, Vis hàng xách và Vis tem mác đó bác. Vấn đề là chơi Ví gì.

docmaorg

Đại Tá
@docmaorg , @Trạng .... CÁ : ra Tết tao cũng đánh Vis tem đồng xem hơn chúng mày được mấy bóng.. :p
E là vưỡn thế thôi, nguoi tap 1 năm mới định hình kỹ thật và lối chơi. Sau 1 năm rưỡi rồi, thì khoảng 3-6 tháng mới tập xong 1 kỹ thuật. Ngoài 2,5 năm mới có thể nghe chỉ điểm và ngộ ra một kỹ thuật nào đó. Với người chơi nghiệp dư và có chút tố chất thể thao. Còn có năng khiếu thì nhanh hơn, Vấn đề là ý thức tập luyện nữa. Tập chăm chỉ nhé.

phuongnguyen

Đại Tá
Cái tâm lý nó đánh lừa cảm giác 1 phần. Thứ nhất là tự tin vì cầm VIS chẩn, thứ hai là ko còn nghĩ ngợi thử cốt vợt khác.
Có thực sự hay hay ko, thì yêu em nó ngoài 3 tháng xem có phát triển đc kỹ thuật ko, có vượt qua đc người hơn mình 2 bóng ko thì lúc đó mới khẳng định là nó hay.
em có 2 cây vis, dự là sẽ lên 4 bóng,,, hihi

phuongnguyen

Đại Tá
-E là vưỡn thế thôi, nguoi tap 1 năm mới định hình kỹ thật và lối chơi.
- Sau 1 năm rưỡi rồi, thì khoảng 3-6 tháng mới tập xong 1 kỹ thuật.
-Ngoài 2,5 năm mới có thể nghe chỉ điểm và ngộ ra một kỹ thuật nào đó. Với người chơi nghiệp dư và có chút tố chất thể thao. Còn có năng khiếu thì nhanh hơn, Vấn đề là ý thức tập luyện nữa. Tập chăm chỉ nhé.
Quá rầu, mình chưa đi được 1/2 cái gạch đầu dòng đầu tiên , bóng với bàn . Qua Tết bán xổ đám cốt về trông xe cho vợ...vợt oi là vợt...

o3ma

Đại Tá
E là vưỡn thế thôi, nguoi tap 1 năm mới định hình kỹ thật và lối chơi. Sau 1 năm rưỡi rồi, thì khoảng 3-6 tháng mới tập xong 1 kỹ thuật. Ngoài 2,5 năm mới có thể nghe chỉ điểm và ngộ ra một kỹ thuật nào đó. Với người chơi nghiệp dư và có chút tố chất thể thao. Còn có năng khiếu thì nhanh hơn, Vấn đề là ý thức tập luyện nữa. Tập chăm chỉ nhé.
Tính thời gian thì mình mới được 1 năm. Chặng đường xem ra rất "gian nan" và dài dằng dặc.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình dc hơn một năm, mất hết hơn nửa thời gian cốt với mút, chính đạo với tà đạo....:confused::confused::confused::confused::confused:. Giả sử ko lọ mọ diễn đàn, cứ làm em Sar như các chú các bác và các anh em cùng CLB thì ko biết giờ này nó thế nào....?????:D:D:D
thì giờ gặp thằng nào nó cắt nặng là lại tặng nó chai nước, có thể là cái vợt ,....:p

docmaorg

Đại Tá
thì giờ gặp thằng nào nó cắt nặng là lại tặng nó chai nước, có thể là cái vợt ,....:p
Cắt nặng đánh tầu giật càng sướng, cứ hạ thấp lườn đợi bóng bằng khoảng 1/2 từ đất lên mặt bàn moi ít lỗi lắm trừ đánh trượt bóng và vỗ bóng.

Bình luận từ Facebook