Hỏi về cách đối phó với măt vợt gai

hungtv2002

Đại Tá

Chào các bác, cho em câu hỏi ngoài lề chút. e mới chuyển chơi gai được chục ngày, e uýnh thấy cũng hợp hợp. Các bác cho hỏi sau này muốn mua mới miếng như trên thì có dễ mua không? Nếu muốn chuyển miếng khác nhưng tính năng tương tự như miếng trên thì mua miếng nào?

hungtv2002

Đại Tá
vâng là gai công bác ạ. Em cũng mới chơi gai, đây là miếng đầu tiên sử dụng nên cũng không hiểu rõ gai công và thủ là gì? Các tính năng độc của các hãng như thế nào? Không bít chuyển sang miếng khác có dễ thuần không?
Miếng kia hình như là gai công, bạn chọn mặt dawei gai công cũng độc lắm.

Dũng Gai

Moderator
Em dùng từng hãng vào sẽ biết. Theo anh gai công thì dùng dawei là ngon rồi, bóng sang chuội và làm đối phương dễ rúc khi hai bên đôi công lại.

hungtv2002

Đại Tá
vâng. thanks bác. Bác cho hỏi nếu dùng dawei thì dùng loại nào, em thấy có nhiều loại lắm.
Em dùng từng hãng vào sẽ biết. Theo anh gai công thì dùng dawei là ngon rồi, bóng sang chuội và làm đối phương dễ rúc khi hai bên đôi công lại.

Dũng Gai

Moderator
vâng. thanks bác. Bác cho hỏi nếu dùng dawei thì dùng loại nào, em thấy có nhiều loại lắm.
Câu hỏi của bạn rất khó trả lời vì gai có nhiều loại. Gai ngắn (gai công); gai trung (Vừa công vừa thủ) và gai dài phản xoáy. Tùy vào cách đánh của bạn thuộc phân đoạn nào thì bạn sử dụng mặt gai phù hợp bạn nhé.
Hai nữa gai bạn đánh bên cắt hay bên bạt?

hungtv2002

Đại Tá
Vâng. Ý em hỏi là loại nào tương tự như miếng của em ấy. E dùng gai công, lót mỏng bên BH bác à. thanks.
Câu hỏi của bạn rất khó trả lời vì gai có nhiều loại. Gai ngắn (gai công); gai trung (Vừa công vừa thủ) và gai dài phản xoáy. Tùy vào cách đánh của bạn thuộc phân đoạn nào thì bạn sử dụng mặt gai phù hợp bạn nhé.
Hai nữa gai bạn đánh bên cắt hay bên bạt?

Bình luận từ Facebook