Hỏi về cách đối phó với măt vợt gai

Dũng Gai

Moderator
Vinh gai từ sau giải vô địch bóng bàn Lào Cai mở rộng im hơi lặng tiếng, chiều qua xuống BBC chơi lại thua Đức "Con " chắc là sẽ cay lắm đây, kiểu này không tập sẽ bị Đức vượt qua thôi ?
Hôm qua tuy phong độ em chưa tốt, nhưng quả thực đánh với Đức con hôm qua Vinh ko áp đặt được trận đấu. Có lẽ do Vinh ít tập.

Duongapaco

Đại Tá
Dạo này không thấy Truongvoky vào diễn đàn nữa nhỉ ? không biết gặp gai đã sử lý khá hơn trước chưa không biết

thaythuydn

Đại Tá
Hôm qua tuy phong độ em chưa tốt, nhưng quả thực đánh với Đức con hôm qua Vinh ko áp đặt được trận đấu. Có lẽ do Vinh ít tập.
Xin cho biết Vinh Gai sử dụng mặt gai gì,cốt vợt gì?.cám ơn.Jeu gần bàn hay xa bàn.tấn công hay phòng thủ

Duongapaco

Đại Tá
Vinh gai ( hay gọi là Vinh béo ) hiện là cây vợt số 1 của Lào Cai, Vinh dùng gai 755 mặt trái, Butterfly 05 FX mặt phải, cốt Tam Ca Sardius Thầy ah, cháu ấy dơ ôm bàn tấn công là chính nhưng phòng thủ xa bàn cũng khá tốt. Mặt gai Vinh chủ yếu dùng để đỡ giao bóng và chặn giật của đối phương thôi chứ khi thi đấu Vinh thường dùng mặt phải để giật và bạt

Last edited:

Vinh_Gai

Binh Nhất
Vinh gai ( hay gọi là Vinh béo ) hiện là cây vợt số 1 của Lào Cai, Vinh dùng gai 755 mặt trái, Butterfly 05 FX mặt phải, cốt Tam Ca Sardius Thầy ah, cháu ấy dơ ôm bàn tấn công là chính nhưng phòng thủ xa bàn cũng khá tốt. Mặt gai Vinh chủ yếu dùng để đỡ giao bóng và chặn giật của đối phương thôi chứ khi thi đấu Vinh thường dùng mặt phải để giật và bạt

moi nguoi to chuc tran do giao luu vinh gai chap duc con 2 qua nhj :)))

Duongapaco

Đại Tá
chau vua danh voi duc 2 tran va thang ca 2 bac a.danh co do bac nhe k phai danh choi.1 tran chau chap 2 va 1 tran chap 3-2-3 ba c ah.hjhjjh
Đức về trường sáng nay rồi, sao bảo cháu chấp nó: 2.3.2. Thế cháu chấp Anh Thỏa mấy quả thì vừa nhỉ ?

Duongapaco

Đại Tá
Thỏa lâu rồi ít tập chỉ thỉnh thoảng chơi cho vui thôi, từ hôm nay anh ấy mới chính thức chơi bóng bàn đều đặn hàng chiều để thi đấu giải khối Doanh nghiệp và chung kết khối các cơ quan tỉnh trong màu áo của APT, sang năm là giải đại hội Thể dục thể thao tỉnh cũng có nội dung bóng bàn lúc đấy sẽ có nhiều cao thủ gặp nhau đấy. Thỏa nói là Vinh phải chấp cháu: 2. 0.2 nhưng bác bảo Vinh chấp cháu 2 quả là vừa miếng, Thỏa không nói gì. Hôm nào cháu xuống đấu với Thỏa một trận bác xem nhé ( đánh màu hẳn hoi )

Vinh_Gai

Binh Nhất
theo y kien a thoa chap 2-0-2 di bac.hj.bac to chuc tran nay danh do to to ty cho vui a.mai danh cung dc vi chau sap phai di Vinh Yen roi a.

bongbancuchuoi

Binh Nhì
Nếu đánh tập bạn không nên tập với anh Dũng gai vì bóng ấy nó dị dị kiểu gì ấy, đánh thế có mà hỏng tay. Hồi đầu anh ấy chấp mình 4, sau một tháng chấp mình 5, đến nay lại tăng lên 6. Chẳng hiểu sao mà càng quen thì càng thua. Vì vậy tốt nhất là không nên đánh với người dùng gai, hỏng cả tay.
theo kinh ngiem cua minh, ban dung chon nguoi choi mat gaila nguoi dau tien, ma hay la nguoi thu hai tro di . khi giao bong, han che giao bong xoay xuong, vi bong mat gai tra lai nhung nhang, rat kho chiu . giao bong xoay len thang vao gai sau do thuc hien qua giat nhu mat mut . chuc ban thanh cong

vinhhnhb

Đại Uý
Nếu đánh tập bạn không nên tập với anh Dũng gai vì bóng ấy nó dị dị kiểu gì ấy, đánh thế có mà hỏng tay. Hồi đầu anh ấy chấp mình 4, sau một tháng chấp mình 5, đến nay lại tăng lên 6. Chẳng hiểu sao mà càng quen thì càng thua. Vì vậy tốt nhất là không nên đánh với người dùng gai, hỏng cả tay.
theo kinh ngiem cua minh, ban dung chon nguoi choi mat gaila nguoi dau tien, ma hay la nguoi thu hai tro di . khi giao bong, han che giao bong xoay xuong, vi bong mat gai tra lai nhung nhang, rat kho chiu . giao bong xoay len thang vao gai sau do thuc hien qua giat nhu mat mut . chuc ban thanh cong

theo e ngược lại ! đánh với gai càng nên giao bóng xuống ... giao bóng lên thì mùa quýt mới dứt điểm được nhé ! :)))))))))))))

Dũng Gai

Moderator
theo e ngược lại ! đánh với gai càng nên giao bóng xuống ... giao bóng lên thì mùa quýt mới dứt điểm được nhé ! :)))))))))))))
Có vài cách làm gai vô hiệu:
1. Giao vô lực vào mặt gai: Gai ko gẩy, ko hất và ko sấn được (nhưng nhỡ họ bám bàn dùng quả phải móc lốp cho phát, cũng phiền);
2. Giao xoáy lên chuội ngay vào mặt gai: gai giật mình cắt và bóng ngổng lên thì ta phang quả bạt (nhưng nếu họ ko cắt mà chuyển hướng kê điểm rơi, theo phản xoáy thì quả kê này tương đương 1 quả xoáy xuống điểm rơi, ta chọn giải pháp giật, rất đúng nhưng cũng đề phòng vì họ kê điểm rơi mình giật mà lại rúc).
Còn nhiều chiêu trị gai nữa các bạn cứ phổ biến. Tóm lại trên cơ thì gai gì cũng gãy.

thaythuydn

Đại Tá
Có vài cách làm gai vô hiệu:
1. Giao vô lực vào mặt gai: Gai ko gẩy, ko hất và ko sấn được (nhưng nhỡ họ bám bàn dùng quả phải móc lốp cho phát, cũng phiền);
2. Giao xoáy lên chuội ngay vào mặt gai: gai giật mình cắt và bóng ngổng lên thì ta phang quả bạt (nhưng nếu họ ko cắt mà chuyển hướng kê điểm rơi, theo phản xoáy thì quả kê này tương đương 1 quả xoáy xuống điểm rơi, ta chọn giải pháp giật, rất đúng nhưng cũng đề phòng vì họ kê điểm rơi mình giật mà lại rúc).
Còn nhiều chiêu trị gai nữa các bạn cứ phổ biến. Tóm lại trên cơ thì gai gì cũng gãy.
Mình là vua gai của TP Đà nẳng.Trên đường chinh chiến,dọc đường gió bụi,mình sợ nhất là giao bóng vô lực,vô xoáy vào mặt gai phản xoáy của mình.Còn nếu giao bóng xoáy lên,mình kê lai,bóng sẻ trả xoáy xuông rất khó chịu.Nếu giao xoáy ngang lên ,mình đôi công,bóng qua bàn chìm xuống làm đối phương lúng túng.Còn nếu xoáy xuống ,mình hất điểm rơi làm đối thủ không biết đâu mà lường.

Bình luận từ Facebook