Hoài niệm về vợt Minh Nghĩa - 1 cây vợt dân dã

khigia dienluc

Trung Uý
Đầu thập niên 90, mình chập chững chơi bóng bàn, và đam mê luôn tới giờ. Thuở ấy ai cũng nghèo, thị trường thì chưa có nhiều chủng loại vợt nên 2 loại vợt phổ biến nhất là Hà Nội và Đường Sắt. Thế mà vẫn mê mẩn, quý hơn cả người yêu…
Sau thời gian dài tích cóp, mình mua được 1 cốt vợt Minh Nghĩa cán AN và 1 mặt vợt cũng của Minh Nghĩa (mặt còn lại dùng Frienship 2000). Mua của chị Dungbongban (lúc ấy còn bán trên đường Lê Lợi). Khỏi phải nói mình quý nó tới mức nào, nửa đêm còn thức dậy lôi nó ra vuốt ve… Và không phụ lòng chủ nhân, nó đã cùng mình chinh chiến suốt nhiều năm, trải qua bao thăng trầm, đủ cung bậc cảm xúc từ thăng hoa khi chiến thắng đến đau khổ tức tưởi lúc thua trận. Đến giờ dù đã trải qua nhiều đời vợt khác nhưng cảm giác thuở ban đầu ấy vẫn còn in rõ trong ký ức của mình.
Nay bỗng thấy nhớ, muốn tìm lại cây vợt đã gắn bó với mình thuở ấy. Hỏi nhiều người, không ai biết đến nhãn hiệu Minh Nghĩa. Không biết bây giờ nhãn hiệu ấy có còn không, bán ở đâu …

Buồn …

huathanh

Trung Tá
Đầu thập niên 90, mình chập chững chơi bóng bàn, và đam mê luôn tới giờ. Thuở ấy ai cũng nghèo, thị trường thì chưa có nhiều chủng loại vợt nên 2 loại vợt phổ biến nhất là Hà Nội và Đường Sắt. Thế mà vẫn mê mẩn, quý hơn cả người yêu…
Sau thời gian dài tích cóp, mình mua được 1 cốt vợt Minh Nghĩa cán AN và 1 mặt vợt cũng của Minh Nghĩa (mặt còn lại dùng Frienship 2000). Mua của chị Dungbongban (lúc ấy còn bán trên đường Lê Lợi). Khỏi phải nói mình quý nó tới mức nào, nửa đêm còn thức dậy lôi nó ra vuốt ve… Và không phụ lòng chủ nhân, nó đã cùng mình chinh chiến suốt nhiều năm, trải qua bao thăng trầm, đủ cung bậc cảm xúc từ thăng hoa khi chiến thắng đến đau khổ tức tưởi lúc thua trận. Đến giờ dù đã trải qua nhiều đời vợt khác nhưng cảm giác thuở ban đầu ấy vẫn còn in rõ trong ký ức của mình.
Nay bỗng thấy nhớ, muốn tìm lại cây vợt đã gắn bó với mình thuở ấy. Hỏi nhiều người, không ai biết đến nhãn hiệu Minh Nghĩa. Không biết bây giờ nhãn hiệu ấy có còn không, bán ở đâu …

Buồn …
Thanh that chia se ky uc va cam xuc cua ban hoi do minh cung mua duoc 1 cay vot cua minh nghia choi 1 thoi gian sau do vi cong viec nhieu nen nghi choi va bo quen ở dau o nhớ đến chừng tìm lại đươc thì nó đã nở banh tè lè nếu như còn thì mình tặng cho bạn làm kỉ niện cũng được chào ban chúc bạn sớm tìm được vợt

miziru

Thượng Tá

Buồn …
Người có nghĩa ắt gặp được vật có tình. Chúc bác sớm đoàn tụ với bảo kiếm mang nhãn hiệu đầy kỷ niệm.

Ma_Wenge

Đại Uý
Bây giờ vợt Minh Nghĩa còn không các bác? Ngày xưa mình cũng cầm cây này. Sau đó góp tiền mua một cây vợt trên cán có dán cái tem bạc ghi "Vợt Hà Nội". Chơi vài tháng được mẹ mua cho cây Friendship Globe999, dì út thì cho trái bóng Nittaku. Nhưng lúc nhỏ tập chỉ chưa đến một năm rồi nghỉ đến gần đây mới chơi lại! Mới đây mà cũng gần 30 năm rồi! Lúc đó là hè lớp 5 lên lớp 6. Thỉnh thoảng vẫn nhớ không biết bây giờ vợt Minh Nghĩa còn hay k! Mà Minh Nghĩa có bán mút riêng nữa! Mút trong và nhìn thấy chân gai, mài đỏ bầm như MarkV nhưng chân gai to và thưa hơn thì phải! Tự nhiên thớt nhắc lại làm mình cũng nhớ nhớ!!!

Loc VLXD SG

Trung Uý
Mình cũng chơi vợt và mút Minh Nghĩa. Nó cũng đình đám một thời trước năm 1990. Giờ toàn thương hiệu ngoại thôi!,...hàng nội không phổ biến và kén người chơi

Bình luận từ Facebook