Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

docmaorg

Đại Tá
Cốt mới nên vào keo những chỗ cần vào đừng để ngấm mồ hôi rồi mới vào keo. Khi cốt còn mới vào keo vô cùng dễ, nếu Sơn chưa có kinh nghiệm thì chiều mai alo tôi mang 2 cây TG 506 và King2 để Sơn tham khảo, đảm bảo cán và mang cá luôn đẹp mà tính năng ko hề đổi. Dòng King và Long rất dễ bị sứt vợt, nên dán viền bằng dây truyền dịch.

Last edited:

com1603

Thượng Tá
Cốt mới nên vào keo những chỗ cần vào đừng để ngấm mồ hôi rồi mới vào keo. Khi cốt còn mới vào keo vô cùng dễ, nếu Sơn chưa có kinh nghiệm thì chiều mai alo tôi mang 2 cây TG 506 và King2 để Sơn tham khảo, đảm bảo cán và mang cá luôn đẹp mà tính năng ko hề đổi. Dòng King và Long rất dễ bị sứt vợt, nên dán viền bằng dash truyền dịch.
Khi nào em mua H.Long thì anh làm cho em nhá, hehe :D

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Hôm nay nhân ngày cây Long II FL của mình vừa được đặt hàng về đập hộp, mình xin khoe với anh em vũ khí mới nhé. Sau đây là ảnh của cây kiếm:

Cây này nhìn ngon quá bác. Bác có đánh thử chưa, rì viu cho anh em xem phát. Đang máu lắm đây... :))

buồn quá e này đánh hay rất hợp mút tàu nhưng h nhiều người chơi quá đi thui, chắc kiếm e khác đánh vậy ? nản quá

lamtq

Đại Tá
cốt đẹp quá. Dạo này ae trang bị toàn hàng khủng chắc lại phải tổ chức đại hội luận kiếm thôi.bia.

ĐẠi hỘi Đi các bác. KhoẢng 25 e có mẶt Ở hn. Cho e xin 1 suẤt "ĐẠi hỘi mẶt tàu" nhé!BiaBiaBiathèm Biathèm Biathèm Bia

tuankhoai

Đại Tá
tôi nay đi làm về cũng phải post con củi khô của mình lên cho xôm vậy:eek: thấy anh em có kiếm đẹp kể cũng tủi:(

Long 2 kết hợp FH 729 - 2 và BH 729-2 quả là siêu phẩm:eek:

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Đã dùng qua 3 kiếm Long2, TG506,H.King2 có 1 cảm nhận tốc độ theo chiều từ trái qua phải và kiểm soát từ phải quá trái, tựu trung lại vẫn kết Long2 hơn cả, đang đợi Long2 về múc lại .
Đặc điểm dòng cốt này thì chỉ có King2 là ko bị tước gỗ còn các cây còn lại các bác hết sức lưu ý khi bóc mặt vợt, và khi thi đấu gõ nhẹ sứt liền.

tuankhoai

Đại Tá
Đã dùng qua 3 kiếm Long2, TG506,H.King2 có 1 cảm nhận tốc độ theo chiều từ trái qua phải và kiểm soát từ phải quá trái, tựu trung lại vẫn kết Long2 hơn cả, đang đợi Long2 về múc lại .
Đặc điểm dòng cốt này thì chỉ có King2 là ko bị tước gỗ còn các cây còn lại các bác hết sức lưu ý khi bóc mặt vợt, và khi thi đấu gõ nhẹ sứt liền.

thanks bác nhắc nhở. không cứ Long 2 hay TG506 mà các cốt ko có lớp phủ bảo vệ bề mặt như Stiga thì lột mút không cẩn thận đều tước gỗ hết, có 2 cách giải quyết:
1. lột mút từ từ cẩn thận, vào keo lên mỏng vừa đủ dính tốt, vào keo dày có tác dụng tốt là sẽ nảy hơn nhưng lại hay bị tước gỗ.
2. Mua lọ keo chống tước gỗ của Xiom quét phủ lên bề mặt. hình như là keo I-bond thì phải em ko nhớ rõ lắm.

Còn việc Long 2, TG506, Clipper .... hay bị sứt mẻ cạnh vợt lên tốt nhất là dán viền vợt xịn BTY, khi dán nên quét thêm 1 lớp keo sữa vừa tăng độ dính vừa thêm 1 lớp cao su mỏng giảm lực tác động. theo em thì không nên vào keo 502 hay sơn móng tay cạnh vợt vì khi vào keo gỗ sẽ hút keo rất nhiều và tạo thêm độ cững dòn càng làm rễ sứt hơn. chỉ vào keo mang cá viền ở cán cầm là được. Khi cắt mặt vợt nên thừa ra so với cốt 1-2mm như tụi tàu.

Last edited:
  • Like
Reactions: TMT

Piing poong

Thiếu Uý
ĐẠi hỘi Đi các bác. KhoẢng 25 e có mẶt Ở hn. Cho e xin 1 suẤt "ĐẠi hỘi mẶt tàu" nhé!BiaBiaBiathèm Biathèm Biathèm Bia

Lâm ra alo ae nhóm "giờ oái oăm" đại hội trước nhể? ;) quỹ nhóm này còn hơn 1 củ đập phá nốt thôi ;) Bia

Dạo này bận xin nghỉ phép chơi mấy hôm cho thỏa mới được ;) Bia

Bình luận từ Facebook