Hình ảnh VĐV tại giải VĐQG 2016

Trạng .... CÁ

Đại Tá
...
Em sẽ trao đổi với HLV trưởng đội tuyển Quốc Gia (Nguyễn Nam Hải) để có những buổi mở cửa cho người hâm mộ tới theo dõi và dự khán...
Bác mà làm được điều này thì lúc ấy, đảm bảo org hot gấp mấy lần hiện tại

tcgroup

Bố cu Tít
Bác mà làm được điều này thì lúc ấy, đảm bảo org hot gấp mấy lần hiện tại

Em chưa bao giờ có ý tưởng làm cho bongban.org hot hơn bác ạ.

Nếu thực sự người hâm mộ mong mỏi được theo dõi các trận đấu nội bộ của đội dự tuyển quốc gia (Đội dự tuyển triệu tập 10 VĐV, nhưng chỉ 5 VĐV tốt nhất được cử đi thi đấu các giải quốc tế) thì em tin là mình sẽ làm được, các bác chờ thông báo chính thức nhé!

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Nếu thực sự người hâm mộ mong mỏi được theo dõi các trận đấu nội bộ của đội dự tuyển quốc gia (Đội dự tuyển triệu tập 10 VĐV, nhưng chỉ 5 VĐV tốt nhất được cử đi thi đấu các giải quốc tế) thì em tin là mình sẽ làm được, các bác chờ thông báo chính thức nhé!
Đợi lịch của bác

tcgroup

Bố cu Tít
Chương trình chém gió của em tạm dừng, khi nào rảnh lại chém tiếp để hầu chuyện các bác :D

Topic này em sẽ "review" về các VĐV chuyên nghiệp của bóng bàn Việt Nam để các bác có 1 góc nhìn kỹ hơn và hiểu hơn về các VĐV của Việt Nam.

Các bác có thể đặt hàng để em cho lên thớt từng VĐV 1 nhé :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chương trình chém gió của em tạm dừng, khi nào rảnh lại chém tiếp để hầu chuyện các bác :D

Topic này em sẽ "review" về các VĐV chuyên nghiệp của bóng bàn Việt Nam để các bác có 1 góc nhìn kỹ hơn và hiểu hơn về các VĐV của Việt Nam.

Còn lại lời hứa về những lần mở cửa cho xem VNT chơi bác @tcgroup nhé

Mabumap2k6

Đại Uý
Bác yên tâm, theo lịch 20/6 đội tuyển tập trung để chuẩn bị cho giải cây vợt vàng, khi nào có lịch từ ban huấn luyện đội tuyển em sẽ thông báo.

Sẽ thi đấu ở Mỹ Đình bác nhé

Bác Thuận có thông tin hay bài báo nào về những VĐV thời Lê Xuân Phong, Cao Xuân Ninh, Lê Đức Thọ... hay trẻ hơn là những Huỳnh Quốc Bình, Nguyễn Xuân Điền (Điền trâu), Pháp phò không? Mình tiếp xúc nhiều với những nhân vật nổi tiếng này mà tìm trên mạng ko có mấy thông tin (chắc ngày xưa báo chí ko nhiều như bây giờ).

hungvotdoc

Thượng Tá

Đây thực sự là một ý tưởng nghiêm túc và bạn với vị trí quyền hạn của mình nên cố gắng thực hiện bằng được. Tôi nghĩ thi đấu tuyển chọn công khai trong khuôn khổ một giải đấu, có đông khán giả xem cổ vũ sẽ được lợi rất nhiều mặt: Công khai, minh bạch, VĐV thì được rèn luyện trong môi trường áp lực trên khán đài, người hâm mộ bóng bàn thì được thưởng thức những trận đấu đỉnh cao có tính cạnh tranh cao...Vấn đề ở đây là tổ chức thế nào để thu hút được đông đảo người đến xem: Về địa điểm, về thời gian tổ chức, về công tác tuyên truyền, PR...Chứ cứ vắng như một số giải đã diễn ra thì cũng ...vẫn như cũ thôi!

tcgroup

Bố cu Tít
Cho em xin được hỏi anh @tcgroup là nếu phải lựa chọn ra 3 vđv bóng bàn vĩ đại nhất của nền bb việt nam từ thửa sơ khai đến giờ thì đó là những vđv nào ạ?

Mình chỉ được xem bóng bàn từ thời Vũ Mạnh Cường trở lại đây, những tên tuổi lẫy lừng của các tiền bối trong quá khứ mình chỉ được nghe kể và đọc qua 1 số phương tiện truyền thông. Thực sự là với hiểu biết ít ỏi mình không dám đưa ra ý kiến chủ quan khi chưa hiểu gì về việc đấy.

Nếu được chọn từ thời năm 1995 trở lại đây (thời điểm mình bắt đầu say mê với môn bóng bàn) thì mình sẽ chọn 3 cái tên là Vũ Mạnh Cường, Đoàn Kiến Quốc, Trần Tuấn Quỳnh.

tcgroup

Bố cu Tít
Bác Thuận có thông tin hay bài báo nào về những VĐV thời Lê Xuân Phong, Cao Xuân Ninh, Lê Đức Thọ... hay trẻ hơn là những Huỳnh Quốc Bình, Nguyễn Xuân Điền (Điền trâu), Pháp phò không? Mình tiếp xúc nhiều với những nhân vật nổi tiếng này mà tìm trên mạng ko có mấy thông tin (chắc ngày xưa báo chí ko nhiều như bây giờ).

Thời của các bác này thì chưa có báo điện tử, báo giấy thì phải hỏi khổ chủ may ra các bác ý còn lưu trữ thôi bác ạ.

Trong số các tiền bối bác nhắc đến nếu em không nhầm thì chỉ có 1 mình Lê Xuân Phong đã từng vô địch quốc gia, và đây là kỳ đại hội thể dục thể thao toàn quốc lần đầu tiên.

tcgroup

Bố cu Tít
Đây thực sự là một ý tưởng nghiêm túc và bạn với vị trí quyền hạn của mình nên cố gắng thực hiện bằng được. Tôi nghĩ thi đấu tuyển chọn công khai trong khuôn khổ một giải đấu, có đông khán giả xem cổ vũ sẽ được lợi rất nhiều mặt: Công khai, minh bạch, VĐV thì được rèn luyện trong môi trường áp lực trên khán đài, người hâm mộ bóng bàn thì được thưởng thức những trận đấu đỉnh cao có tính cạnh tranh cao...Vấn đề ở đây là tổ chức thế nào để thu hút được đông đảo người đến xem: Về địa điểm, về thời gian tổ chức, về công tác tuyên truyền, PR...Chứ cứ vắng như một số giải đã diễn ra thì cũng ...vẫn như cũ thôi!

Bác có chút nhầm lẫn ở đây rồi ạ, em đang nói là thi đấu nội bộ kiểu như 1 buổi tập kiểm tra đánh giá trong nội bộ đội tuyển thôi ạ, còn việc tuyển chọn hay như thế nào là do HLV trưởng và Trưởng bộ môn bóng bàn TCTDTT quyết định, em chỉ nghe lỏm thông tin về đây báo cáo cho các bác thôi ạ.

thành công_vt

Trung Sỹ
Bác có chút nhầm lẫn ở đây rồi ạ, em đang nói là thi đấu nội bộ kiểu như 1 buổi tập kiểm tra đánh giá trong nội bộ đội tuyển thôi ạ, còn việc tuyển chọn hay như thế nào là do HLV trưởng và Trưởng bộ môn bóng bàn TCTDTT quyết định, em chỉ nghe lỏm thông tin về đây báo cáo cho các bác thôi ạ.
tcgroup Từ trước tới nay vẫn là người tâm huyết với phong trào bóng bàn Việt nam mợi việc Anh làm đều mang tầm vĩ mô . Chúng ta hãy ủng hộ anh ấy ít nhất là về tinh thần , mong rằng anh quan tâm hơn nữa với bóng bàn nghiệp dư thì tốt quá

son_lindam

Trung Uý

Bác chém rất hay!

hungvotdoc

Thượng Tá
Có lẽ tôi nhầm thật rồi. Nhưng tôi nghĩ phải tổ chức được như thế thì mới có nhiều cái lợi như đã nói ở trên. Chứ còn vẫn kiểu như 1 buổi tập bình thường của đội tuyển thì cửa có mở hay đóng thì cũng không khác nhau mấy!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có lẽ tôi nhầm thật rồi. Nhưng tôi nghĩ phải tổ chức được như thế thì mới có nhiều cái lợi như đã nói ở trên. Chứ còn vẫn kiểu như 1 buổi tập bình thường của đội tuyển thì cửa có mở hay đóng thì cũng không khác nhau mấy!
Em thì lại thích cái này, để xem thực tế VNT thế nào, kỹ thuật mình thế nào, mở rộng miệng giếng:rolleyes:

bazoka

Trung Sỹ
Bác Tống Đức Thuận viết rất hay, mình đã phải like tất cả các bài review về các VĐV phía trên của bác. Quả thật là những người yêu thích bb muốn có 1 bảng mô tả ngắn gọn về từng VĐV đỉnh cao như thế này để xem và tham khảo chém gió ...
Theo mình bác nên làm thành 1 dạng profile cho mỗi vđv khoảng từ 1-2 trang A4. Bao gồm các thông tin cá nhân, thành tích đạt được, và một số cảm nhận, đánh giá của bác.
Tài liệu này bác cứ làm dần sẽ đến 1 lúc tương đối đầy đủ bác xuất bản thành sách hay phát hành theo dạng nào đó đều rất hấp dẫn với người yêu BB. Ví dụ mỗi CLB BB mua 1 cuốn sách kiểu này để cho các thành viên xem tham khảo thì rất tốt.
Chúc bác vẫn còn giữ được nhiều tâm huyết như bây giờ để phát triển BB VN thêm nữa (cả chuyên và không chuyên :)

Trainee

Đại Tá

Để thêm thỏa lòng mấy ông hay cốt, mút, ... Mr Thuận chua thêm mấy dòng thông tin về Cốt, mút của các chiến sỹ trên thì ngon! :D

Bình luận từ Facebook