Giật trái! Cổ theo cánh? Hay cánh theo cổ?

Dng6688

Thượng Sỹ
Tôi chẳng cần giựt trái làm giề cho nhoc , cứ có quả fải khủng như ông xelu là khối thằng chêt voi tôi rồi. Hôm nào xelu chỉ giáo nhé

Xelu này trình thì thuộc hàng B diễn đàn, ơ mà trình phân tích thì hàng A,
topic này nếu ai đi lại quan điểm của xelu thì kết nối 1 trận ;),
trình d,f, e thì xelu bỏ qua

XeLu3b@nh

Đại Tá
Xelu này trình thì thuộc hàng B diễn đàn, ơ mà trình phân tích thì hàng A,
topic này nếu ai đi lại quan điểm của xelu thì kết nối 1 trận ;),
trình d,f, e thì xelu bỏ qua

Anh lại trêu e rồi.hjhjhj.......Anh còn trận hùng hà trung thách đấu đó. Bác chưa vào nhận gạch à

Nhân Dân

Binh Nhì
Thế xin phép hỏi bạn kĩ thuật về cổ tay của mình sai ở chỗ nào, không đúng chỗ nào? Giải đáp hộ mình để mình vỡ thêm về kiến thức bóng bàn với.:) còn nếu ko giải đáp đc thì dựa cột mà nghe nhé. Hehe
Chuyện nhỏ như con thỏ, chắc chắn rằng giật FH hay BH thì cú giật bóng xoáy lên và xoáy xuống là khác nhau hoàn toàn, cụ thể là cổ tay cũng khác nhau. Vì vậy, chỉ cần nghe bình luận là biết ai giật được hay chưa giật được ngay. Người biết giật sẽ chỉ ra sự khác nhau ấy.
Giờ thì bác biết ai cần dựa cột rồi nhé.

long thủ

Đại Tá
Chuyện nhỏ như con thỏ, chắc chắn rằng giật FH hay BH thì cú giật bóng xoáy lên và xoáy xuống là khác nhau hoàn toàn, cụ thể là cổ tay cũng khác nhau. Vì vậy, chỉ cần nghe bình luận là biết ai giật được hay chưa giật được ngay. Người biết giật sẽ chỉ ra sự khác nhau ấy.

Vậy ý anh là anh XeLu không biết giật ? =)))))

Đương nhiên trái phải khác nhau, nên cổ tay cũng phải khác nhau, quan trọng là có sử dụng chứ nói tay không dùng tay có dùng thì em ko đồng ý đâu

Nếu nhan dan nói vậy thì nhan dan làm một trận với xelu đi xem ai biêt giựt hay chỉ vào quăng mìn bừa bãi chém gió lung tung . Tất cả fân tích chỉ là trên bàn giấy kết quả cuoi cùng trong một trận đánh sẽ nói lên tất cả

leqd

Đại Uý
"Đòn dài là đòn mạnh, đòn ngắn là đòn hiểm". Nếu mình dài đòn, thì cứ thẳng tay mà phang tới. Còn nếu mình thấp ngắn hơn, thì cứ "nhập nội" mà chơi.
Cổ tay hay cánh tay mạnh hơn là tùy cự ly. Cổ tay mạnh ở cự ly gần bàn, trên mặt bàn, ngay khi bóng mới nảy lên. Cẳng tay mạnh hơn ở cự ly trung bình. Cánh tay mạnh hơn ở cự ly xa bàn.
Ví dụ: Kuwai Open 2013, Ma Long mạnh vô đối ở cự ly trung và xa bàn, thống lĩnh hiệp 1. Nhưng rồi ZJK "nhập nội", giật BH, FH bằng cổ tay ngay trên mặt bàn... thì Ma Long lấy bụng mà đỡ bóng :)
[video=youtube;jweOY8G-HFg]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=jweOY8G-HFg[/video]

Chúc mọi người một tuần làm việc mới vui vẻ

XeLu3b@nh

Đại Tá
Tôi đựa cột từ hôm qua tới hôm nay để nghe bạn đây mà bạn làm tôi thất vọng quá đi thôi.
Bạn là người biết giật phải không? vậy thì chứng minh xem những thứ tôi nói ở những bài trước về đánh cổ tay là sai đi, chứ đừng ngồi đó tỏ vẻ nguy hiểm nhưng thực chất chả biết cái đếch gì, chỉ biết nói câu "cú giật bóng xoáy lên và xoáy xuống là khác nhau hoàn toàn, cụ thể là cổ tay cũng khác nhau".
Cái mà bạn nói ở trên xin thưa là bất cứ ai không cần phải nói nhưng trừ ai đó không biết ra nhé :).
Nhân đây tôi có một lời khuyên với bạn rằng trước khi nói gì cũng cần suy nghĩ, cần đọc kỹ những gì trong topic đã viết vào nhé, chứ đừng theo kiểu coment theo kiểu a ma tơ tú lơ khơ người ta cười cho:)

Last edited:
Tôi like câu nói của xelu đấy , đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm , đã kém hiểu biết thì lại luôn tự cho mình là thông thái . Haizzz ở đời fải biết mình là ai chứ cứ nhận xằng, nhận bậy , nhận bừa thì mệt lém

minhpro

Thượng Sỹ
E trình còi nhưng có được nghe 1 cao thủ nói câu này : Đánh bóng bằng cánh tay là bậc tiểu học , cẳng tay là bậc trung học, cổ tay là bậc đại học và ngón tay là bậc tiến sĩ .

oldamultat

Trung Sỹ
Tôi like câu nói của xelu đấy , đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm , đã kém hiểu biết thì lại luôn tự cho mình là thông thái . Haizzz ở đời fải biết mình là ai chứ cứ nhận xằng, nhận bậy , nhận bừa thì mệt lém

Ơ, thế không thách đấu, làm Noạn nữa à?

haboll

Đại Uý
Cậu để ý kỹ xem, anh Minh Thái Bình giật có cổ tay đàng hoàng, có dùng cánh tay nhiều hơn nhưng dứt khoát không thể thiếu cổ tay được
Sặc anh không đọc kĩ à :| phải dùng cổ tay thì mới CỔ THEO CÁNH được chứ :)) mà em thấy a í dùng cổ tay bung ra phải đến 200 độ cơ :))

haboll

Đại Uý
Từ ngày có topic này, em giật trái toàn 1 phát ăn luôn :)) bá đạo vãi :3, cơ mà tự hỏng cũng gia tăng :))
Cảm ơn tất cả mọi người đã chỉ bảo, đến thời điểm này thì em đã mường tượng ra đích đến của em rồi :D

XeLu3b@nh

Đại Tá
Từ ngày có topic này, em giật trái toàn 1 phát ăn luôn :)) bá đạo vãi :3, cơ mà tự hỏng cũng gia tăng :))
Cảm ơn tất cả mọi người đã chỉ bảo, đến thời điểm này thì em đã mường tượng ra đích đến của em rồi :D

hihi, thấy em tiến bộ và dần mường tượng ra được đích đến thì topic này đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ rồi :) Chúc em nhanh chóng bá đạo với quả trái nhé ^^

meoluoitmb

Đại Tá
hihi, thấy em tiến bộ và dần mường tượng ra được đích đến thì topic này đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ rồi :) Chúc em nhanh chóng bá đạo với quả trái nhé ^^

Anh Thắng ơi, chiều về clb ANH DẬY EM QUẢ TRÁI ANH NHÉ.

haboll

Đại Uý
Quả trái em vẫn chỉ dùng khi đủ chân tay thôi a ạ ^^ chứ không giật được nhiều, chỉ được 1,2 phát là chết hoặc co về thủ :D

Bình luận từ Facebook