Giật phải - giật trái & những hiểu lầm

Status
Không mở trả lời sau này.

szlc

Thượng Tá
Sau 1 thời gian nghiên cứu và thực hành các kỹ thuật giật. Em đã phát hiện ra những hiểu lầm cơ bản khiến cho cú giật của nhiều Vận Động Viên Việt Nam ko thể giống được với thế giới (bao gồm cả VĐV chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư).
(Topic này chỉ thảo luận với những người mong muốn có cú giật nhìn giống với các VĐV Thế Giới, những người muốn phản bác xin tạm lánh sang topic khác)
A. Cú giật phải :
Tất cả đều phải xoay bằng mông và đầu gối, tóm lại chỉ có phát lực bằng mông và đầu gối/

B. Cú giật Trái:
Cũng thế.
Anh em trên diễn đàn hửong ứng thì comment, ném đá và ngang ngược thì lượn.

hermesqn

Trung Uý
Bạn chưa hiểu "cách đặt vấn đề" của chủ thớt rồi. ;)
Em chắc chắn với bác là giật bóng mông không đc di chuyển, điều này không những làm cho cú đánh chuẩn xác hơn mà còn mạnh mẽ hơn, bỏ ngõ lời giải thích ở đây, ai thắc mắc thì mời ra ngoài, đừng dày mặt nhé :D

o3ma

Đại Tá
Em chắc chắn với bác là giật bóng mông không đc di chuyển, điều này không những làm cho cú đánh chuẩn xác hơn mà còn mạnh mẽ hơn, bỏ ngõ lời giải thích ở đây, ai thắc mắc thì mời ra ngoài, đừng dày mặt nhé :D
Bạn nghiên cứu các clip của các VĐV nước ngoài rất kỹ, trình chắc cao lắm. Bạn đúng là người cần được chia sẻ kinh nghiệm cho ae học hỏi đấy. :D:D:D

songphaisock

Trung Tá
Em nhất trí, đáng bóng bàn phải đánh bằng mông và gối, như vậy lên bàn bia mới trụ vững được. Bạn slzc mở topic quá hay đi chứ

hermesqn

Trung Uý
Bạn nghiên cứu các clip của các VĐV nước ngoài rất kỹ, trình chắc cao lắm. Bạn đúng là người cần được chia sẻ kinh nghiệm cho ae học hỏi đấy. :D:D:D
Cái này là kiến thức căn bản chứ cần gì phải nghiên cứu hả bạn, bóng bàn Vịt Nam đi xún là do wa" ham nghiên cứu video cao thủ thế giới mà bỏ qua căn bản đó bạn ạ :D

hermesqn

Trung Uý
Các bác làm em loạn hết cả lên, không biết cuối cùng có nên xoay mông hay không nữa. Chủ thớt cho em hỏi là mông nên xoay theo hình tròn, xoắc ốc, hay hình vuông vậy, chủ thớt có cái video mô tả về chiều quay, trục quay, hướng quay, ... của mông nữa thì tốt quá. Chủ thớt No1

return

Thượng Sỹ
Với tinh thần học hỏi không mệt mỏi và có sượng cũng không lượn, bác chủ nguyên lý xoay mông gối cho hỏi:
tôi sẽ tập nhảy lambada hay múa bụng để có cú lắc mông giật mạnh như vdv tg? và khi giật theo kiểu đó, liệu có khiêu khích khán giả quá đáng và có thể bị quấy rối tình dục không? Liệu các vũ công lambada có là những người giật mạnh nhất?

hermesqn

Trung Uý
Với tinh thần học hỏi không mệt mỏi và có sượng cũng không lượn, bác chủ nguyên lý xoay mông gối cho hỏi:
tôi sẽ tập nhảy lambada hay múa bụng để có cú lắc mông giật mạnh như vdv tg? và khi giật theo kiểu đó, liệu có khiêu khích khán giả quá đáng và có thể bị quấy rối tình dục không? Liệu các vũ công lambada có là những người giật mạnh nhất?
lambada không hiệu quả bằng samba nhé bạn, hậu quả là Brazil đã bị Hà Lan và Đức hấp diêm nha bạn :D

return

Thượng Sỹ
Người được quyền chửi người khác mặt dầy là người mặt dầy nhất mà. Tôi đoán rằng chủ thớt là cựu kiện tướng qg hiện đang huấn luyện đấy nhé các bác, có điều ngày xưa bác ấy không biết giật đôi công, giờ thì nghiên cứu phát hiện điều động trời này. Có điều bác ấy suy luận từ cú giật bóng xoáy xuống của bác ấy so với bây giờ giật bóng đôi công thì có sự khác biệt này thôi. Như clip bác long thủ giật, chân thì không xoay, vai thì xoay gần 180 độ mà bác ấy bảo là lườn không xoay thì không biết đã xoay bằng gì. Nhưng ai hỏi bác ý trả lời không được thì cho là phản bác, thôi thì lượn hết cho nước nó trong.

o3ma

Đại Tá
Cái này là kiến thức căn bản chứ cần gì phải nghiên cứu hả bạn, bóng bàn Vịt Nam đi xún là do wa" ham nghiên cứu video cao thủ thế giới mà bỏ qua căn bản đó bạn ạ :D
Oai, bạn lại không hiểu ý tôi rồi. :(.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nói đùa chứ, từ đầu đến cuối mình chỉ xin 1 bài giải thích, thánh ấy toàn nêu cách làm mà bắt mình phải tin, mình không tin, nêu quan điểm của mình, phân tích quan điểm của mình, bất bình cho những người bị thánh ấy nói là "làm thụt lùi nền bóng bàn Việt Nam" mà thánh chửi mình ăn vạ, mặt dày, spam,....

SẼ KHÔNG CÓ CÔNG BẰNG CHO KHỈ CON ĐÂU :oops:

songphaisock

Trung Tá
Nói đùa chứ, từ đầu đến cuối mình chỉ xin 1 bài giải thích, thánh ấy toàn nêu cách làm mà bắt mình phải tin, mình không tin, nêu quan điểm của mình, phân tích quan điểm của mình, bất bình cho những người bị thánh ấy nói là "làm thụt lùi nền bóng bàn Việt Nam" mà thánh chửi mình ăn vạ, mặt dày, spam,....

SẼ KHÔNG CÓ CÔNG BẰNG CHO KHỈ CON ĐÂU :oops:
Về đánh bóng bàn xoay hông xoay lườn cho mệt rồi đi ăn chuối thôi bác, kĩ thuật cao siêu này chắc chỉ có cao thủ mới linh hội được thôi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook