Toàn quốc Giao lưu

lamtq

Đại Tá
Có thằng em nó chuyên nghiên cứu về Gen để tạo màu cho giống cá hình như có tên là Fancy thì phải. Nói chuyện vợi nó một hồi đâm mê mẩn luôn.
Vài hình ảnh về thành quả của thằng em
View attachment 51007 View attachment 51008 View attachment 51009 View attachment 51010 View attachment 51011 View attachment 51012 View attachment 51013 View attachment 51014 View attachment 51015
Nếu nói về "giống" thì tên chung là Xiêm_betta , riêng là plakat.trong các hình trên là 2 "dòng" ( có cả dòng marble chứ ko fải fancy hết đâu e) trong "giống",có đc nhờ lai tạo chọn lọc kết hợp gien.

VR46

Đại Tá
@Red Arc kiếm được mấy con cá hay nhỉ, hôm nào anh ghé sẽ đi làm vài em về thả trên bàn làm việc, đẹp thật, dễ nuôi hơn ... CÁ RỒNG :D
Cá không hiểu được chí nhớn của @meoluoitmb . Nhìn cái nick của Meo, Cá có suy nghĩ ra được gì không ? Theo anh là Mèo khoái về Kinh doanh đó cá. Chừ Mèo Lưỡi "TMB" = Thích Mua Bán ???

anhthinh098

Thượng Tá
Con này là quá bối em à, nhưng dòng thấp hơn so với quá bối 24K, do đó giá thành thấp hơn nhưng vẫn cao hơn high back.
Đây: http://www.arowana.com.vn/forum/f72/royal-gold-61184.html
Nếu là bối thì chất lượng quá kém a ơi, con highback highquality ở trên e mua cho ông a ở gần nhà từ khi nó bằng cái bật lửa, cách đây 6 năm mà đuôi nó trai nhìn ko khác bối tí nào. Lâu lắm rồi e cũng ko nghiên cứu nữa nên cứ vậy chơi thôi.

thanglong78

Thượng Tá
Cá của @thanglong78 thì em biết, nhưng là loại khác, RỒNG LỘN bác ạ :p[/]
Hồi mới gia nhập diễn đàn tao đã nổi giếng vì vụ mang em Huyết Fire red ra định giao lưu cốt vợt... Em cá này khi mua size 20cm đã là 1000 usd.. Sau 2 năm nuôi bán được 28 tr... Mang vào SG ăn chơi cho xong vụ cá mú... Chơi vợt được 2 năm chứ chơi cá rồng hơn 10 năm rồi @Trạng .... CÁ nhé...:D

Bình luận từ Facebook