Giải Bóng Bàn Vô Địch Toàn Quốc -Báo Nhân Dân.

kythuatbongban

Thượng Tá
Hồ Ngọc Thuận đánh giá bài viết của MR Tuyển hay hồi nào. Người ta like cho Bác thì bác cho là hay à.
Hôm trước tôi đã nói chuyện với mấy anh HLV bóng bàn bên Nguyễn Du rồi. Nhắc đến tên Bác, họ chỉ cười, nụ cười méo xệc dành cho Mr Tuyển. Tôi không thích mỉa mai người khác nhưng tôi biết trình độ của Bác. Tôi ngồi nói chuyện với tất cả HLV ở Nguyễn Du đó. Tôi cũng không phá chén cơm của bác nhưng Bác phải biết người biết ta và đừng có quăng bom như vậy.
Các thầy bên CLB Nguyễn Du thấy Bác Tuyển lớn tuổi nên tâng bóc Bác cho Bác vui để Bác ham thích thể thao. Và suy nghĩ của Bác lại cho rằng Bác hay nên bác nói những chuyện rất buồn cười trên diễn đàn và nói là dạy hết người này đến người nọ và ai học bác vài buổi là lên 2 bóng . 1 chuyện quá nực cười. Tôi nghĩ bác nên vui với tuổi già khi chơi bóng bàn, chứ đừng nói đến cái tôi của mình lớn như vậy.
Điều thú nhất Tôi muốn Bạn kiểm tra Nguyễn Khắc Nhị Như có phải là học trò Tôi đào tạo từ đầu cho tới khi có thành tích ko? Thứ 2 Ng Thành Hải có phải từ 1 VDV vô danh trở thành Vô Địch Giải Giao Viên TPHCM và Vô Địch Đ Đ Nam toàn quốc Giải GVND ở Ha Nội năm 1997 kg? Và Thầy Hải chỉ tập với mình Tôi. Còn chuyện Ố nhân thắng Kỷ là chuyện muôn đời thường có. Tôi đã nói Tôi ko phải là người đánh hay, chỉ là 1 người Vô Danh Tiểu Tốt chỉ có niềm đam mê Kỳ Thuật Bóng Bàn nên thấy những điều khác người nên mới viết ra những trăn trở của mình. Toi biết Bạn cũng đang dạy ở CLB BB bên Q7 đã lâu. Vậy Bạn đã đào tạo ra 1Vđv nào nổi tiếng chưa?

Hưng DHS

Trung Uý
Mình có quan điểm khác . TỐT KHOE - XẤU CHÊ .
Ghét nhất là cái loại dấu dốt , không chịu khó nghiên cứu , học hỏi , thấy người khác hơn mình thì đố kỵ > Tìm cách dìm họ xuống để mình nổi lên .
Phải đưa những tấm gương vượt khó , giỏi , để nhìn đó mà soi .
Mình rất tâm đắc với 1 câu nói của tổng đà chủ Tống Đức Thuận dành cho 1 thánh chém ORG . Nếu có giỏi thì làm 1 cái gì đó cho có ý nghĩa , đúng với đạo lý , đùng phán như thánh
Các bạn là những người Giỏi > các bạn hãy lập một chủ đề về KỶ CHIẾN THUẬT BB chia sẽ cho mọi người đi , rất nhiều người đang mong chờ ở các bạn .
Nhưng cái gì cũng phải rõ ràng. Cứ giấu diếm bắt người ta đi hỏi thì cũng ko nên.

dtlan

Thiếu Uý
Điều thú nhất Tôi muốn Bạn kiểm tra Nguyễn Khắc Nhị Như có phải là học trò Tôi đào tạo từ đầu cho tới khi có thành tích ko? Thứ 2 Ng Thành Hải có phải từ 1 VDV vô danh trở thành Vô Địch Giải Giao Viên TPHCM và Vô Địch Đ Đ Nam toàn quốc Giải GVND ở Ha Nội năm 1997 kg? Và Thầy Hải chỉ tập với mình Tôi. Còn chuyện Ố nhân thắng Kỷ là chuyện muôn đời thường có. Tôi đã nói Tôi ko phải là người đánh hay, chỉ là 1 người Vô Danh Tiểu Tốt chỉ có niềm đam mê Kỳ Thuật Bóng Bàn nên thấy những điều khác người nên mới viết ra những trăn trở của mình. Toi biết Bạn cũng đang dạy ở CLB BB bên Q7 đã lâu. Vậy Bạn đã đào tạo ra 1Vđv nào nổi tiếng chưa?
Bác cho là chị Nguyễn Khắc Nhị Như và anh Nguyễn Thanh Hải là VĐV nổi tiếng ư? Bác đam mê Kỹ thuật bóng bàn là tốt nhưng tôi nghĩ bác đang ảo tưởng cái gì đó vậy. Tôi dạy bên Q7 là dạy bên Phú Mỹ Hưng: toàn dạy cho người Hàn và người nước ngoài.
Chị Như tôi rất quý trọng nhưng thật sự trình độ chị như không phải là kiện tướng và không thuộc hàng nổi tiếng hay là "sao" trong bóng bàn
Còn anh Hải thì thân với tôi như anh em và tôi biết trình độ anh Hải và chị Như chỉ thuộc hạng D mềm trong bóng bàn Sài Gòn
Có lẽ Bác đang ảo tưởng 2 VĐV đó là nổi tiếng và ngộ nhận mình là HLV tài ba, chỉ cần tập với bác vài buổi là giỏi?
Bác cứ vui thú tuổi già với bóng bàn cho khỏe Bác ơi. Đừng nói lên cái tôi mình nữa, bác đào tạo ra VĐV giỏi, tự khắc người ta sẽ biết và đến tập với Bác thôi.

Bác cho là chị Nguyễn Khắc Nhị Như và anh Nguyễn Thanh Hải là VĐV nổi tiếng ư? Bác đam mê Kỹ thuật bóng bàn là tốt nhưng tôi nghĩ bác đang ảo tưởng cái gì đó vậy. Tôi dạy bên Q7 là dạy bên Phú Mỹ Hưng: toàn dạy cho người Hàn và người nước ngoài.
Chị Như tôi rất quý trọng nhưng thật sự trình độ chị như không phải là kiện tướng và không thuộc hàng nổi tiếng hay là "sao" trong bóng bàn
Còn anh Hải thì thân với tôi như anh em và tôi biết trình độ anh Hải và chị Như chỉ thuộc hạng D mềm trong bóng bàn Sài Gòn
Có lẽ Bác đang ảo tưởng 2 VĐV đó là nổi tiếng và ngộ nhận mình là HLV tài ba, chỉ cần tập với bác vài buổi là giỏi?
Bác cứ vui thú tuổi già với bóng bàn cho khỏe Bác ơi. Đừng nói lên cái tôi mình nữa, bác đào tạo ra VĐV giỏi, tự khắc người ta sẽ biết và đến tập với Bác thôi.
Học trò nổi tiếng nhất của @kythuatbongban chỉ cỡ hạng D mềm sài gòn thì ngang cơ E mềm Hà Nội thôi tầm đó ở ngoài này chưa đủ để đi oánh giải xóm! Kythuatbongban mắc bệnh hoang tưởng rồi

huyducphamvn

Đại Uý
Thoi anh oi, ong bac nay moi nguoi deu biet ma. Em nhin facebook la biet ngay ai roi, cung nguoi trong gioi bb thoi, ho noi vay ma ko phai vay, cu di theo cai hoai lam gi. Trinh do nhung nguoi chu ay neu ten ra ro la khong qua cao roi ma.

Trainee

Đại Tá
Học trò nổi tiếng nhất của @kythuatbongban chỉ cỡ hạng D mềm sài gòn thì ngang cơ E mềm Hà Nội thôi tầm đó ở ngoài này chưa đủ để đi oánh giải xóm! Kythuatbongban mắc bệnh hoang tưởng rồi
Dù sao chú ấy cũng đáng tuổi cha, chú, thậm chí ông của bạn đó bạn ơi. Cũng không mất gì nếu không nói trống không đâu bạn!

Dù sao chú ấy cũng đáng tuổi cha, chú, thậm chí ông của bạn đó bạn ơi. Cũng không mất gì nếu không nói trống không đâu bạn!
Tại vì thấy có người cứ suốt ngày khoe khoang này nọ và đã đc bác @dtlan khuyên nhưng vẫn cãi chày cãi cối người lớn tuổi thì đâu có thế, bác k nhận ra điều đó à

Trainee

Đại Tá
Tại vì thấy có người cứ suốt ngày khoe khoang này nọ và đã đc bác @dtlan khuyên nhưng vẫn cãi chày cãi cối người lớn tuổi thì đâu có thế, bác k nhận ra điều đó à
Đôi khi một già một trẻ như nhau!
Còn đây là người thực, việc thực, chìla nói xàm xàm chút thôi, ;). Chú Tuyển là người lớn tuổi (rất nhiều so với bạn, nếu đúng bạn 19 tuổi như đã có nói), đó là điều rất rõ ràng, không cần phải nhận ra đâu bạn ơi!

thành công_vt

Trung Sỹ
Còn đây là người thực, việc thực, chìla nói xàm xàm chút thôi, ;). Chú Tuyển là người lớn tuổi (rất nhiều so với bạn, nếu đúng bạn 19 tuổi như đã có nói), đó là điều rất rõ ràng, không cần phải nhận ra đâu bạn ơi!
Thành cong vt Mình thấy mọi người tranh luận căng thẳng quá mỗi người một cách sống một cách thể hiện quan điểm khác nhau , còn về khâu huấn luyện hãy lấy thành tích của học trò làm thước đo là chính xác nhất . Cũng nên để học trò đánh giá sự hiệu quả của thầy dạy là công tâm nhất . Mình cũng muốn mọi người hãy nghĩ và sống tốt với nhau , vì cuôc đời ngắn ngủi lắm , xin chân thành cảm ơn mọi người

phuongnguyen

Đại Tá
Anh đóng sổ lại luôn: cách đây gần 2 năm a có gặp và cũng 2 buổi với bác @kythuatbongban . Nội dung như sau " em giật bóng xoáy xuống nặng phải hạ thấp vai và tay cầm vợt , giật vài quả . Em giật bóng xoáy lên đi..giật vài quả , chặn thỉnh thoảng bung ?? Ok như vậy được rồi. Nhung em nên xoay hông mạnh để bóng có lực thêm nhé.. Đến , em giật trái bóng xoáy xuống , có quả qua, quả sụp luới .. Ok em cố phát huy nhé vì thầy k giật trái nỗi .. Đến thầy phát bóng .. Xoáy lắm ,,xoáy ngang cuồn cuộn , e kê vợt nghiên theo chiều xoáy này nhé ... Phải gặp trainee , giao xoáy ngang ,, táng bh phát a đi lụm luôn "" kết thúc 2 buổi lên 2 bóng ....mà phải sau 2 năm... Nói chung là bạn nào tập toẹ bb , vừa giật dọc được dăm 3 phát thì gặp lên bóng thiệt , với chiêu hạ vai bợ bóng xoáy xuống cho quả 2 + mạnh dạn tập phát xoáy ngang dài , chờ đp trả lại táng cho phát...
@Trainee a chỉ nói thực tế của a .. K cổ suý hay dìm ai hết ... Chấm hết.

Trainee

Đại Tá
Anh đóng sổ lại luôn: cách đây gần 2 năm a có gặp và cũng 2 buổi với bác @kythuatbongban . Nội dung như sau " em giật bóng xoáy xuống nặng phải hạ thấp vai và tay cầm vợt , giật vài quả . Em giật bóng xoáy lên đi..giật vài quả , chặn thỉnh thoảng bung ?? Ok như vậy được rồi. Nhung em nên xoay hông mạnh để bóng có lực thêm nhé.. Đến , em giật trái bóng xoáy xuống , có quả qua, quả sụp luới .. Ok em cố phát huy nhé vì thầy k giật trái nỗi .. Đến thầy phát bóng .. Xoáy lắm ,,xoáy ngang cuồn cuộn , e kê vợt nghiên theo chiều xoáy này nhé ... Phải gặp trainee , giao xoáy ngang ,, táng bh phát a đi lụm luôn "" kết thúc 2 buổi lên 2 bóng ....mà phải sau 2 năm... Nói chung là bạn nào tập toẹ bb , vừa giật dọc được dăm 3 phát thì gặp lên bóng thiệt , với chiêu hạ vai bợ bóng xoáy xuống cho quả 2 + mạnh dạn tập phát xoáy ngang dài , chờ đp trả lại táng cho phát...
Về chuyên môn, em cũng chốt lại không dám lạm bàn nữa từ lâu lắm rồi anh ui. Từ Topic làm sao để nâng trình. ... Tổng thể thì chú ấy nói không sai, nhưng cũng chỉ như Chủ tịch nước nói chính sách chung mà thôi. ... mà bóng bàn là môn kỹ thuật thực hành, không phải lý thuyết.
Nhưng chú trẻ kia, cũng không nên như thế, :)
Em kết nhất từ chốt của @backhand-ghost : phát rồ! :D

backhand-ghost

Đại Tá
Về chuyên môn, em cũng chốt lại không dám lạm bàn nữa từ lâu lắm rồi anh ui. Từ Topic làm sao để nâng trình. ... Tổng thể thì chú ấy nói không sai, nhưng cũng chỉ như Chủ tịch nước nói chính sách chung mà thôi. ... mà bóng bàn là môn kỹ thuật thực hành, không phải lý thuyết.
Nhưng chú trẻ kia, cũng không nên như thế, :)
Em kết nhất từ chốt của @backhand-ghost : phát rồ! :D
Cái này nói một hai lần là dừng thôi bạn.
Kinh nghiệm trên này bạn cũng ko thiếu, chắc là bạn biết. Mình chia sẻ, mình nói về đam mê, nói về cảm hứng chơi bóng, về sự thưởng thức BB thì lại bị gán là "chém", rồi anh hùng bàn phím này kia, trong khi mình ko nói gì sai.
Tức lòi mắt, nhưng mà mình cũng nhịn đấy. Bỏ đi bạn.

vinhpham

Binh Nhì
Quân đã được tận mắt xem level thế giới đánh bóng chưa?
Tất nhiên thi thoảng sẽ có vài pha bóng tạo ra cho người xem cảm giác giống như với trình độ cao của TG, nhưng nó chỉ là giống về hình thức thôi chứ chất lượng thì khác hẳn.

Việc cọ xát Quân nói rất đúng nhưng nó ko phải là lý do duy nhất, vấn đề của BBVN nó nhiều hơn thế.
Bác vui lòng phân tích hộ em về "giống về hình thức thôi chứ chất lượng thì khác hẳn". Việc bác nói chưa rõ này em thấy tò mò và cần tìm hiểu rõ hơn. Diễn đàn cần rất nhiều các bài viết chất lượng của bác

vinhpham

Binh Nhì
Bạn có theo dõi câu chuyện hai người không hay khả năng đọc của bạn hạn chế. Bác @kythuatbongban Đã viết tầm chơi bóng bàn tầm hơn 50 năm mà bạn nói "vẫn cãi chày cãi cối..." Trong quan điểm của mình, bạn khá vô lễ đấy

o3ma

Đại Tá
Oh, Yeah. Oh, Ze...:):):)

Bạn có theo dõi câu chuyện hai người không hay khả năng đọc của bạn hạn chế. Bác @kythuatbongban Đã viết tầm chơi bóng bàn tầm hơn 50 năm mà bạn nói "vẫn cãi chày cãi cối..." Trong quan điểm của mình, bạn khá vô lễ đấy
Bạn mới là người ngu ngốc khi vô cớ đánh giá mềnh khả năng đọc hạn chế, trình độ văn hoá của bạn ntn mà đánh giá người khác như vậy, bạn chắc hơn tuổi mình nhưng khối người tóc bạc mà còn dốt nát đó bạn. Bạn chắc biết rõ @kythuatbongban@dtlan ? Mình k rõ 2 người ấy là ai cả, chỉ đơn thuần là thấy một bên suốt ngày khoe khoang này nọ và bị bên kia bóc mẽ hết thế mà vẫn làm lơ và cãi chày cối như vậy thật chẳng ra làm sao. Còn chuyện vô lễ hay không thì bạn lưu ý nhé bạn nên suy nghĩ nhiều hơn khi đọc nhận xét của mình nếu bạn tỏ ra là người có khả năng đọc hiểu siêu hạng, còn không đừng cắn càn thì mềnh cũng đập k tiếc tay đó
Đã chốt sổ rồi mà còn mở ra, đó là tại bạn tỏ ra nguy hiểm hơn người khác nhé:D

Last edited:

hungvotdoc

Thượng Tá
Bạn mới là người ngu ngốc khi vô cớ đánh giá mềnh khả năng đọc hạn chế, trình độ văn hoá của bạn ntn mà đánh giá người khác như vậy, bạn chắc hơn tuổi mình nhưng khối người tóc bạc mà còn dốt nát đó bạn. Bạn chắc biết rõ @kythuatbongban@dtlan ? Mình k rõ 2 người ấy là ai cả, chỉ đơn thuần là thấy một bên suốt ngày khoe khoang này nọ và bị bên kia bóc mẽ hết thế mà vẫn làm lơ và cãi chày cối như vậy thật chẳng ra làm sao. Còn chuyện vô lễ hay không thì bạn lưu ý nhé bạn nên suy nghĩ nhiều hơn khi đọc nhận xét của mình nếu bạn tỏ ra là người có khả năng đọc hiểu siêu hạng, còn không đừng cắn càn thì mềnh cũng đập k tiếc tay đó
Đề nghị mọi người chấm dứt lạc đề - Quay trở lại chủ đề :

vinhpham

Binh Nhì
Bạn nguy hiểm quá đập trên bàn phín đã kinh rồi còn hẹn cả @kientaihc ra ngoài gặp gỡ. Cái mình xét không phải là trình độ Mà là việc vô lễ khi gặp gỡ người cao tuổi. Bạn chắc rõ khả năng hạn chế trong nói năng của mình. Từ nói năng mà bạn xét sang trình độ ngu ngốc, hai phạm trù so sánh khác hẳn nhau mà bạn mang ra so sanh được. Hay chỉ như trẻ em gào lên cố gào cho to mà không biết nó về cái gì và không có một lập luận gì, hay bạn là thánh phán (nói gì cũng là chân lý)

diamond

Trung Uý
Đề nghị mọi người chấm dứt lạc đề - Quay trở lại chủ đề :

Em cũng đồng ý với bác. Các bác thích tranh luận mở topic khác đi. Các cao thủ như Linh muối, Tú mẫu đánh hay thế mà nói chuyện khiêm tốn lắm. D/c @dtlan chỉ đánh giải Q7 Open đã bị loại ở vòng gửi xe mà chém gió vãi... Trước khi chê người khác hãy soi lại mình đi...

Last edited:

Bình luận từ Facebook