Đế giày cầu lông có giống đế giày chơi bóng bàn không?

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
giày mizuno ở hà nội mua chỗ nào được nhỉ các bác. Và phân biệt hàng face và hàng chuẩn như thế nào. bác nào biết cho ít cao kiến với

namdatrong

Thượng Sỹ
đẹp xấu tuỳ mắt, tui đi đôi cầu lông lining này còn sướng hơn đôi mizuno A2 xịn, giá thì bằng nửa :)
Sướng hơn chổ nào vậy @bachikho ?

Bác giải thích xem nếu như sướng hơn sao không thấy tuyển thủ bóng bàn japan, china sử dụng giày cầu lông mà toàn dùng giày chuyên bóng bàn vậy ?

lion

Đại Tá
giày mizuno ở hà nội mua chỗ nào được nhỉ các bác. Và phân biệt hàng face và hàng chuẩn như thế nào. bác nào biết cho ít cao kiến với

Em mạnh dạn xui bác ra cửa hàng nhà bác HungHaBongBan (Số 57 Kim Mã) nhờ bác
chủ cho xem đôi fake và đôi hịn rồi so sánh mấy điểm như nặng nhẹ, đường kim mũi
chỉ, chi tiết in...và tất nhiên là giá cả sẽ thấy ngay thôi.

lion

Đại Tá
Xin hoi cac ban tren dd đế giay choi cau long co gi khac voi de giay choi bb va neu su dung choi bb thi nhu the nao?
"Đề nghị bạn viết bài có dấu" - Admin

Các phụ kiện thể thao trang bị cho môn nào đều đc thiết kế cho phù hợp với môn đó
nhằm giúp cho VĐV giảm chấn thương, nâng cao thành tích...

Bác cũng biết rồi, cầu lông là môn cần bật nhảy, độ xoạc cao, cần giầy đế nảy, bám,
chắc hơn so với bóng bàn là môn chủ yếu thiên về di chuyển ngang, tầm thấp...nên
đế giày sẽ lỳ hơn (không nảy, không dầy bằng) và cũng bám sàn tốt.

Về chi tiết thì chắc phải so sánh nhiều thứ nữa rất chi tiết, nhưng cần gì chi tiết đâu,
miễn sao mình thấy không vấn đề gì, xỏ vào chơi thấy hay hơn khi dùng mấy đôi kia
(fake, giầy lao động, thể thao...) thì OK, nghĩ ngợi chi cho mệt đầu.

songlam

Trung Uý
Các phụ kiện thể thao trang bị cho môn nào đều đc thiết kế cho phù hợp với môn đó
nhằm giúp cho VĐV giảm chấn thương, nâng cao thành tích...

Bác cũng biết rồi, cầu lông là môn cần bật nhảy, độ xoạc cao, cần giầy đế nảy, bám,
chắc hơn so với bóng bàn là môn chủ yếu thiên về di chuyển ngang, tầm thấp...nên
đế giày sẽ lỳ hơn (không nảy, không dầy bằng) và cũng bám sàn tốt.

Về chi tiết thì chắc phải so sánh nhiều thứ nữa rất chi tiết, nhưng cần gì chi tiết đâu,
miễn sao mình thấy không vấn đề gì, xỏ vào chơi thấy hay hơn khi dùng mấy đôi kia
(fake, giầy lao động, thể thao...) thì OK, nghĩ ngợi chi cho mệt đầu.

Bác nói về lý thuyết thì rất ổn đấy, nhưng thực tế thì
- Đối với những người đã có tuổi chân bắt đầu yếu, di chuyển chậm hơn thì độ êm là cần nhất, mà vấn đề này thì giày cầu lông hơn giày bóng bàn truyền thống.
- Giày chuyên bóng bàn tốt với sàn chuyên cho bóng bàn, còn giày chuyên cho bóng bàn có tốt với tất cả với các mặt sàn như ở VN ko? Cụ thể giày bóng bàn khi đánh trên sàn gỗ chẳng hạn... bạn mình đã phải bó bột rồi mặc dù đi giày xịn...

lion

Đại Tá
Bác nói về lý thuyết thì rất ổn đấy, nhưng thực tế thì
- Đối với những người đã có tuổi chân bắt đầu yếu, di chuyển chậm hơn thì độ êm là cần nhất, mà vấn đề này thì giày cầu lông hơn giày bóng bàn truyền thống.
- Giày chuyên bóng bàn tốt với sàn chuyên cho bóng bàn, còn giày chuyên cho bóng bàn có tốt với tất cả với các mặt sàn như ở VN ko? Cụ thể giày bóng bàn khi đánh trên sàn gỗ chẳng hạn... bạn mình đã phải bó bột rồi mặc dù đi giày xịn...

Dạ cái đó tuỳ bác chọn thôi ạ, em nói bác dùng giày cầu lông chơi lỡ bác bị
trẹo chân bác lại không chửi em thối mặt luôn ấy chứ ;) Còn về cá nhân em
thì giày nào môn đó, không dùng lộn xộn, không dùng hàng lởm, vậy thôi ợ.

Mabumap2k6

Đại Uý
Công nhận ít người đi thật, chủ yếu là Bty, Asics, Mizuno, chỉ đỏ. Mình thì toàn mua ở Nhật rồi ship về, tính ra rẻ hơn các shop ở VN bán cũng kha khá tiền

sardius0114

Đại Tá
Công nhận ít người đi thật, chủ yếu là Bty, Asics, Mizuno, chỉ đỏ. Mình thì toàn mua ở Nhật rồi ship về, tính ra rẻ hơn các shop ở VN bán cũng kha khá tiền
Bạn có ng quen mang về,hay đặt hàng qua mạng?
Mà rẻ hơn kha khá là bao nhiêu,bạn cho ví dụ nhé.anh em toàn ng mua hàng,chả pr cho shop nào chắc chả cần ngại đâu nhỉ. Cứ mách nhau mua hàng chất lượng, gía tốt là quý lắm :D

Mabumap2k6

Đại Uý
Bạn có ng quen mang về,hay đặt hàng qua mạng?
Mà rẻ hơn kha khá là bao nhiêu,bạn cho ví dụ nhé.anh em toàn ng mua hàng,chả pr cho shop nào chắc chả cần ngại đâu nhỉ. Cứ mách nhau mua hàng chất lượng, gía tốt là quý lắm :D

Mình đặt mua bằng thẻ VISA trên rakuten. Vừa rồi đặt đôi BTY Energy force 13 về tới HN là gần 1,9tr. Shop thì đang bán 2,5tr. Ngồi 1 chỗ đặt thôi, chả cần nhờ dịch vụ đặt hộ nào cả. Phí ship + thuế má tất tần tật tầm gần 500k.
Bác cứ lấy giá web + 500k là = giá về tới VN.

sardius0114

Đại Tá
Mình đặt mua bằng thẻ VISA trên rakuten. Vừa rồi đặt đôi BTY Energy force 13 về tới HN là gần 1,9tr. Shop thì đang bán 2,5tr. Ngồi 1 chỗ đặt thôi, chả cần nhờ dịch vụ đặt hộ nào cả. Phí ship + thuế má tất tần tật tầm gần 500k.
Bác cứ lấy giá web + 500k là = giá về tới VN.
Cám ơn bạn! Đúng là khác nhau thấy rõ.
Tôi vừa tìm trên Rakuten giày Yasaka là 4100 yen gồm cả thuế của Nhật, tương đương 768k, nếu thêm 500k nữa là 1tr2 cao hơn giá hungha.
Chắc chỉ mua mizuno hay butter thì mới rẻ hơn nhỉ. :D

Mabumap2k6

Đại Uý
Cám ơn bạn! Đúng là khác nhau thấy rõ.
Tôi vừa tìm trên Rakuten giày Yasaka là 4100 yen gồm cả thuế của Nhật, tương đương 768k, nếu thêm 500k nữa là 1tr2 cao hơn giá hungha.
Chắc chỉ mua mizuno hay butter thì mới rẻ hơn nhỉ. :D

Vì nó tính tiền ship cho các đôi là same same nhau 500k mà bác, giá giày đắt thì tính ra chi phí rẻ, giá đôi nào rẻ thì tính ra tiền ship = tiền giầy luôn :D

sardius0114

Đại Tá
chiều nay làm luôn 1 đôi Yasaka ở @Hùng Hà bóng bàn các bro ah, cửa hàng uy tín nên mình cũng ko lăn tăn nhiều. cảm nhận ban đầu là rất chắc chắn, nhẹ tênh.
P/S: đem so với giày Li-ning bóng bàn của 1 chú ở clb, thấy giầy Yasaka đế gót giày dặn hơn, chắc sẽ trợ lực tốt hơn. :D

Bình luận từ Facebook