Đế giày cầu lông có giống đế giày chơi bóng bàn không?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Giầy thể thao thì chắc chắn là da, kể cả giả da bền hơn chất liệu sợi xốp rồi, vì sợi thì vẫn là nilon dạng sợi đan, mà đảm bảo thoáng khí nên khoảng cách các sợi thường cỡ cái đầu đũa là thường, không thể bền như da liền được.

Nhưng các bác cũng phải cẩn thận, có loại da giả như mấy thằng Codad, Nike xịn làm thì nó không bị lột áo, chứ mấy thằng da vớ vỉn là lột áo liền, chưa cũ nhưng mà cứ như bị ghẻ ấy, vẫn còn tốt cũng không muốn đi, vì trông nó ghê quá.

Đời futsal Codad đầu tiên có một loạt nó ra bằng da thật luôn, nhưng hồi đó em chưa biết, sau đi sắm giầy mới biết, hỏi thì bọn nó out of date hết rồi, không sản xuất nữa, phí thật.

Giầy futsal Việt Nam thì thằng Codad chính hãng là số 1, da cực tốt, giả da nhưng da thật sợ còn kém, đế rất mềm, rất ôm chân và rất có cảm giác bóng

LamITO

Trung Uý
Lượn thêm diễn đàn thì được hay em Lining chính hãng đang sale, đôi này còn có gần 600k các bác ah, nó là giày cầu lông nhưng trông ngon đấy chứ ạ, đế cũng đâu cao quá nhỉ http://lining.com.vn/?module=detail_product&id=4614. Hết loạn đao, giờ đến loạn giầy :confused:

Attachments

77.8 KB · Đọc: 0

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đế giầy Lining phần giữa, trong bóng đá gọi là lòng trong, thường rất cứng, khi di chuyển ngang nhiều, về nhà sẽ có cảm giác bị đau mu bàn chân, hơi lai xuống gan, là do phần da ở đây nó không được thiết kế tối ưu, phần đế ở đây không bóp vào theo lòng bàn chân, nên khi đế và thân giầy bị gập, nó dồn ép bàn chân mình, đi ít thì không sao, đi nhiều sẽ bị đỏ chân ở phần lòng trong

LamITO

Trung Uý
Đế giầy Lining phần giữa, trong bóng đá gọi là lòng trong, thường rất cứng, khi di chuyển ngang nhiều, về nhà sẽ có cảm giác bị đau mu bàn chân, hơi lai xuống gan, là do phần da ở đây nó không được thiết kế tối ưu, phần đế ở đây không bóp vào theo lòng bàn chân, nên khi đế và thân giầy bị gập, nó dồn ép bàn chân mình, đi ít thì không sao, đi nhiều sẽ bị đỏ chân ở phần lòng trong
Em nghe bác, đắt rẻ vài trăm mà mua về cổ chân em vẫn đau thì bằng hòa, phương án cuối cùng của em, là Tibhar cho lành ạ :p. Cơ mà em @tibhar_vn đi hẹn hò muộn gớm nhẩy.

tibhar_vn

Thượng Tá
Đẹp, lại là giầy chuẩn cho bóng bàn mà có 1 triệu, đi 2 năm vẫn như mới thì ăn đứt 2 con Muzino fake rồi bác nhỉ. Em @tibhar_vn vào tư vấn cho anh đi (gọi em vì đã biết tuổi haha). Tiện cho anh cái địa chỉ để anh gửi ít đồ xung quỹ đi chứ, anh ở Hải Phòng mà.
Dạ, quỹ là chú Út gây dựng để ủng hộ phong trào, anh cứ gửi về địa chỉ miền Bắc mà chú đăng trên diễn đàn, khi nào có chương trình thì bọn em qua đó lấy tốt hơn ạ :)

LamITO

Trung Uý
Đôi Contact Speed hiện tại công ty chỉ còn size nhỏ là 37 thôi à, anh tham khảo thêm mẫu khác nhé. Đôi Super Flex còn đủ size từ 38 đến 43 ạ
Ngoài Super Flex thì bên mình còn mẫu nào nữa ko, trên website nghèo nàn về mẫu giày quá, có đúng 1 đôi này :D. Mà bác @o3ma đi đôi 1,4 tr này kiểu j nhanh hỏng thế ạ, hihi. Bác @Trạng .... CÁ đi đôi 1tr mà 2 năm lận mà.

o3ma

Đại Tá
Ngoài Super Flex thì bên mình còn mẫu nào nữa ko, trên website nghèo nàn về mẫu giày quá, có đúng 1 đôi này :D. Mà bác @o3ma đi đôi 1,4 tr này kiểu j nhanh hỏng thế ạ, hihi. Bác @Trạng .... CÁ đi đôi 1tr mà 2 năm lận mà.
Đi xong về tháo ra ko lau chùi hoặc để cho nó thoáng (nhất là mùa đông mưa phùn và nồm ẩm) mà lại cho vào túi nilon rồi bỏ vào ngăn đựng giày của túi xách nên nó nhanh xuống mã. Giờ thì khác rồi, về phải lau chùi khô và để chỗ thoáng. :)

Trainee

Đại Tá
Em nghe bác, đắt rẻ vài trăm mà mua về cổ chân em vẫn đau thì bằng hòa, phương án cuối cùng của em, là Tibhar cho lành ạ :p. Cơ mà em @tibhar_vn đi hẹn hò muộn gớm nhẩy.
Hiện tại mình đi một đôi giầy chuyên dòng đi bộ New Balance. Thấy cũng khá tốt. Mua giầy cũ hàng nhập từ Indo về, giá 320K mà đi tròn 1 năm rồi, chỉ phải bỏ đi cái lót và hơi rách nhỏ điểm gập do nhún bật mũi chân. Dự kiến đánh tầm 3-6 tháng nữa chắc vẫn OK.

LamITO

Trung Uý
Hiện tại mình đi một đôi giầy chuyên dòng đi bộ New Balance. Thấy cũng khá tốt. Mua giầy cũ hàng nhập từ Indo về, giá 320K mà đi tròn 1 năm rồi, chỉ phải bỏ đi cái lót và hơi rách nhỏ điểm gập do nhún bật mũi chân. Dự kiến đánh tầm 3-6 tháng nữa chắc vẫn OK.
Bác cho em địa chỉ để mua được hàng đẹp như bác với ạ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đi xong về tháo ra ko lau chùi hoặc để cho nó thoáng (nhất là mùa đông mưa phùn và nồm ẩm) mà lại cho vào túi nilon rồi bỏ vào ngăn đựng giày của túi xách nên nó nhanh xuống mã. Giờ thì khác rồi, về phải lau chùi khô và để chỗ thoáng. :)
Yêu quá dễ chết yểu, đúng hệt như CHÓ NHẬT thời trước :D:D:D:D:D

Bình luận từ Facebook