Đập hộp cốt vợt AVX/Avalox P900

huy_mitraco

Thượng Sỹ
Xin lỗi anh hôm nay nhiều đơn hàng về và đi quá bên em không gọi sớm cho anh được ạ. Em nhắn Kiên liên lạc với anh rồi ạ. Cám ơn anh đã ủng hộ Hoả Châu.
-Hỏa châu cho mình giá cốt vợt P900, giá mặt vợt Yinhe Venus II (Để mình cân đối tài chính). Mặt Yinhe Venus II đánh trái có tốt không. Hiện tại cây P900 cán đuôi cá nhẹ nhất là bao nhiêu. Gửi về Hà Tĩnh thì mất mấy ngày. Đặt hàng tại đây hay đặt hàng trực tiếp cho bạn Kiên
-Mình đang có hộp keo dawei blu mua tại Hỏa châu cách đây khoảng 2 năm nhưng chưa có dấu hiệu vón cục, hôm vừa rồi đem dán thì độ dính vẫn đảm bảo. Mình muốn hỏi hộp keo này đem sử dụng có ảnh hưởng đến chất lượng mặt vợt và cốt vợt không.
Chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển và là điểm đến tin cậy của mọi người chơi bóng bàn

-Hỏa châu cho mình giá cốt vợt P900, giá mặt vợt Yinhe Venus II (Để mình cân đối tài chính). Mặt Yinhe Venus II đánh trái có tốt không. Hiện tại cây P900 cán đuôi cá nhẹ nhất là bao nhiêu. Gửi về Hà Tĩnh thì mất mấy ngày. Đặt hàng tại đây hay đặt hàng trực tiếp cho bạn Kiên
-Mình đang có hộp keo dawei blu mua tại Hỏa châu cách đây khoảng 2 năm nhưng chưa có dấu hiệu vón cục, hôm vừa rồi đem dán thì độ dính vẫn đảm bảo. Mình muốn hỏi hộp keo này đem sử dụng có ảnh hưởng đến chất lượng mặt vợt và cốt vợt không.
Chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển và là điểm đến tin cậy của mọi người chơi bóng bàn

Chào anh.
P900 giá 1.500.000 VNĐ. Hiện cây cán đuôi cá nhẹ nhất là 85g.
Mặt vợt Venus 2 giá 370.000 VNĐ. Mặt này dùng móc trái và gò thì rất OK.
Hoả Châu gửi chuyển phát nhanh về Hà Tĩnh nếu là thành phố thì khoảng 2 ngày là đến nơi. Nếu vê huyện, thị xã thì sẽ mất thêm 1-2 ngày nữa.
Keo Dawei miễn là vẫn lỏng, không bị bay hơi thì sử dụng được bình thường. Anh nhớ lắc đều trước khi sử dụng nhé.
Anh gọi Kiên đặt hàng hoặc đặt hàng tại đây, hoặc nhắn tin inbox cho Hoả Châu đều được ạ.

huy_mitraco

Thượng Sỹ
Chào anh.
P900 giá 1.500.000 VNĐ. Hiện cây cán đuôi cá nhẹ nhất là 85g.
Mặt vợt Venus 2 giá 370.000 VNĐ. Mặt này dùng móc trái và gò thì rất OK.
Hoả Châu gửi chuyển phát nhanh về Hà Tĩnh nếu là thành phố thì khoảng 2 ngày là đến nơi. Nếu vê huyện, thị xã thì sẽ mất thêm 1-2 ngày nữa.
Keo Dawei miễn là vẫn lỏng, không bị bay hơi thì sử dụng được bình thường. Anh nhớ lắc đều trước khi sử dụng nhé.
Anh gọi Kiên đặt hàng hoặc đặt hàng tại đây, hoặc nhắn tin inbox cho Hoả Châu đều được ạ.
Đã giao dịch đơn hàng (01 cốt vợt P900) thành công với bạn Kiên. Chờ em nó về từng giờ từng phút.

huy_mitraco

Thượng Sỹ
Đã nhận hàng. Cốt vợt hết sức tinh tế. Mong muốn sở hữu một cốt thuần gỗ chất lượng đã được đáp ứng. Thank Hỏa Châu nhiều. Chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển sâu và rộng.

Đã nhận hàng. Cốt vợt hết sức tinh tế. Mong muốn sở hữu một cốt thuần gỗ chất lượng đã được đáp ứng. Thank Hỏa Châu nhiều. Chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển sâu và rộng.
Cám ơn anh đã tin tươrng vào AVX.
Anh lưu ý cốt vợt này thiết kế cho bóng 40+, vì vậy đánh loại bóng này sẽ hay hơn hẳn bóng thường nhé.

zeroman285

Binh Nhì
Hoả Châu cho hỏi cốt vợt P900 có còn hàng cán FL nữa không vậy?
Trọng lượng khoảng bao nhiêu?
Combo nào dùng tốt cùng với cốt vợt này?
Mình ở Khánh Hoà thì đặt hàng khoảng bao lâu?

Hoả Châu cho hỏi cốt vợt P900 có còn hàng cán FL nữa không vậy?
Trọng lượng khoảng bao nhiêu?
Combo nào dùng tốt cùng với cốt vợt này?
Mình ở Khánh Hoà thì đặt hàng khoảng bao lâu?
Bên mình vẫn còn hàng P900 FL bạn nhé.
Cây này trọng lượng rơi vào khoảng 85-89g. Hiện thời tại kho bên mình trọng lượng chủ yếu rơi vào tầm 86-88g.
Cốt này rất hợp với những mặt vợt bọt khí của Đức, Nhật như Tenergy, Palio Blitz, Palio Aeolus, Rakza 7, Acuda...
Những mặt vợt bọt khí của Trung Quốc như Yinhe/Milkyway Moon Medium, DHS H3-50 cũng rất hợp với cốt này.
Cây này đánh tầm trung, xa bàn rất hay, đặc biệt là vào đối giật, về trái. Theo mình bạn nên sử dùng Rakza 9, Palio Aeolus, Tenergy 64 bên thuận tay, bên trái tay dùng Ten 05/80, Palio Blitz 2010, Rakza 7, Acuda S1...
Bên mình chuyển phát nhanh về Nha Trang hay các thành phố chính mất khoảng 1-2 ngày. Nếu về tuyến huyện, xã thì mất tầm 2-4 ngày bạn nhé.

huy_mitraco

Thượng Sỹ
Mình đọc được cái bài gì gì đó nói về dán tem và không dán tem, vê kiểm tra thấy cái cốt P900 mình mua sao không thấy Hỏa Châu dán tem của nhà sản xuất hoặc tem của hỏa châu nhỉ. Do sơ ý hay do sản phẩm này không có tem.

Mình đọc được cái bài gì gì đó nói về dán tem và không dán tem, vê kiểm tra thấy cái cốt P900 mình mua sao không thấy Hỏa Châu dán tem của nhà sản xuất hoặc tem của hỏa châu nhỉ. Do sơ ý hay do sản phẩm này không có tem.
Bản P900 và Ruiba không gắn tem đồng thì phải bạn ạ.
Ví dụ đây là cây P900 và Ruiba bán tại Australia:
http://tabletennis-reviews.com/avalox-avx-p900-and-ruiba-bloodwood-carbon/

Còn nếu cốt không dán tem Hoả Châu khả năng do Hoả Châu sơ xuất không dán vì khách hàng yêu cầu trọng lượng hoặc do hết hàng tại quầy, Hoả Châu phải chọn hoặc lấy từ trong kho xuất thẳng cho khách luôn. Mong bạn thông cảm nhé.

Sau việc này có lẽ Hoả Châu sẽ chuyển công đoạn dán tem lên trước cả khi kiểm hàng để đảm bảo hàng nào cũng được dán tem.

Cây P900 của bạn vẫn được Hoả Châu bảo hành như những cây khác nhé.
Một lần nữa cám ơn và xin lỗi bạn.

block

Binh Nhất
Sau việc này có lẽ Hoả Châu sẽ chuyển công đoạn dán tem lên trước cả khi kiểm hàng để đảm bảo hàng nào cũng được dán tem.

HC đã bước đầu xây dựng được uy tín rồi, cần giữ và tiếp tục củng cố thêm. Theo tớ HC nên dán tem vào toàn bộ những sản phẩm mình cung cấp là tốt nhất!

huy_mitraco

Thượng Sỹ
Bản P900 và Ruiba không gắn tem đồng thì phải bạn ạ.
Ví dụ đây là cây P900 và Ruiba bán tại Australia:
http://tabletennis-reviews.com/avalox-avx-p900-and-ruiba-bloodwood-carbon/

Còn nếu cốt không dán tem Hoả Châu khả năng do Hoả Châu sơ xuất không dán vì khách hàng yêu cầu trọng lượng hoặc do hết hàng tại quầy, Hoả Châu phải chọn hoặc lấy từ trong kho xuất thẳng cho khách luôn. Mong bạn thông cảm nhé.

OK. Đúng là m có yêu cầu trọng lượng vợt và giao dịch diễn ra rất nhanh nên có lẽ do Hỏa Châu sơ suất. Rất tin tưởng vào chất lượng hàng hỏa châu cung cấp. Nhờ Hỏa Châu tư vấn cho mình mặt vợt kết hợp với P900 ở giá tầm vừa và tầm thấp với lối đánh 2 càng, đánh tầm trung.

OK. Đúng là m có yêu cầu trọng lượng vợt và giao dịch diễn ra rất nhanh nên có lẽ do Hỏa Châu sơ suất. Rất tin tưởng vào chất lượng hàng hỏa châu cung cấp. Nhờ Hỏa Châu tư vấn cho mình mặt vợt kết hợp với P900 ở giá tầm vừa và tầm thấp với lối đánh 2 càng, đánh tầm trung.
Nếu bạn không theo giơ đánh mặt Tàu thì có thể chơi Palio Aeolus, Tenergy 64, Rakza 9...bên thuận tay. Bên trái tay có thể chơi Palio Blitz 2010, Tenergy 05, Barracuda, Rakza 7...

Nếu tầm tiền ít hơn thì dùng Moon Medium, Mảrk V bên thuận tay, còn bên trái tay dùng Penna X6 Hard, Donic Desto F1.

Nếu bạn thích giơ Tàu đạo thì nên tham khảo Yinhe Venus 2. Mình chơi mặt Tàu H3/Globe 999 nhưng gần đây sức xuống chuyển qua Venus 2 thấy đỡ tốn sức hơn mà giật bóng vẫn rất cắm và hiểm.

Sao đến đây là ngưng vậy, đánh giá cây tiếp theo đi chứ. Thấy trên web bongbanviet.com chưa bán 2 cây này.
Đợt rồi mình chuyển qua test Ruiba khoảng 1 tháng. 10 ngày gần đây chuyển về P900 đánh tiếp. Hiện ngày nào cũng tập đối giật xa bàn. Phải nói là đánh được rồi thì mê.

Hiện mình dùng P900 và mở rộng cự ly ra xa bàn vì có đứa em bảo anh có đủ 2 càng thì nên lùi ra một chút và đánh chậm lại. Hiện vẫn chưa thuần thục ở cự ly này lắm nhưng đã thấy hiệu quả hơn rất nhiều.

Đợi 1 thời gian nữa cảm giác làm chủ với việc mở rộng cự ly sẽ viết review tiếp cho ACE tham khảo.

Về cơ bản bạn cứ tưởng tượng lối đánh của Fan Zhendong thì hợp Ruiba, còn đánh giống kiểu Ma Long thì hợp P900.

Website www.bongbanViet.com hiện đang được nâng cấp nên tạm thời không cập nhật hàng mới lên được bạn ạ,

Tackebong

Trung Uý
:D Đang chờ em P900 Cpen ship vìa.

FH chắc là tiếp tục với Venus 2.
Không biết BH nên đánh mặt gì hợp với rơ móc xoáy ngang trên bàn + bắn trái là chính nhỉ?

:D Đang chờ em P900 Cpen ship vìa.

FH chắc là tiếp tục với Venus 2.
Không biết BH nên đánh mặt gì hợp với rơ móc xoáy ngang trên bàn + bắn trái là chính nhỉ?
Móc xoáy ngang trên bàn thì chắc là Blitz 2010 là một trong những mặt vợt hay nhất cho P900. Nhưng bắn trái thì không phải là sở trường của P900 và mặt Blitz 2010 luôn. Thường bắn trái hợp với mặt vợt mềm, nảy và cốt cứng, chắc bạn ạ.

Bình luận từ Facebook