Đà Nẵng đã sản xuất được cốt vợt Carbon mang nhãn hiệu ACT (An Club Table Tennis)

songphaisock

Trung Tá
Đầu tuầnnày an còi bận đánh giải , cho nên tạm thời nghỉ anh em chờ lâu chút nhé . Cuối tuần cây của anh phungducthang
Sẽ xong nhưng không biết có đạt yêu cầu không ?

hèn chi em thấy bác lặn đâu mất tiu.hihi. cây của em chắc cuối tháng mới có bác nhỉ

anzippo

Đại Tá
gỗ đẹp thế

Gởi anh phungducthang ! Anh ơi nếu làm cán bằng gỗ này em nghĩ nó phải nặng 100 gam

anzippo

Đại Tá
không biết hôm nay bác An còi đánh giải như nào nhỉ. giờ này chắc đang đánh trên bàn... Bia rồi

Hi . Hôm nay vào chung đôi nam , mình gặp đôi vô địch nhà giáo kết quả mình thua 2-3 . Ngày 15-18/5 lại thi giải khối thi đua TW .an còi làm cây cho anh phùngducthang xong rồi sẽ làm cho bạn nhé

songphaisock

Trung Tá
Hi . Hôm nay vào chung đôi nam , mình gặp đôi vô địch nhà giáo kết quả mình thua 2-3 . Ngày 15-18/5 lại thi giải khối thi đua TW .an còi làm cây cho anh phùngducthang xong rồi sẽ làm cho bạn nhé

dạ vâng. bác cứ thong thả mà làm. từ từ nó mới hấp dẫn :D

anzippo

Đại Tá
Côt vơt ACT cua tôi thê nao rôi ban ơi.......

Anh Thắng ơi hôm qua đánh giải mới xong , cốt của anh phải tập trung hết tâm tư tình cảm thì mới làm cho anh được , em đã làm từng phần một đến giờ này chắc chỉ được 20% thôi anh ạ , cám ơn anh

songphaisock

Trung Tá
Anh Thắng ơi hôm qua đánh giải mới xong , cốt của anh phải tập trung hết tâm tư tình cảm thì mới làm cho anh được , em đã làm từng phần một đến giờ này chắc chỉ được 20% thôi anh ạ , cám ơn anh

nghe lãng mạng quá. làm vợt như làm thơ bác nhỉ

phungducthang

Đại Tá
Đặc trưng của cốt vợt Handmade là có linh hồn. Như những Samurai Nhật Bản rèn kiếm. Trong những ngày rèn cây kiếm cho mình họ phải thực hiện những nghi lễ hết sức huyền bí để thổi hồn vào cây kiếm, kiếm với người như hòa nhập làm một... Phải không bạn Anzippo???

anzippo

Đại Tá

Nếu vó dịp bạn đến ĐN rồi xem an còi làm vợt thì bạn sẽ thấy nó tốn công sức ........ tốn đủ thứ và để cho ra được 1 cây vợt thì phải tốn mất nhiều ngày đến bạn ạ , đôi khi xong rồi đem thử chất lượng không ưng ý là buồn , tối lại suy nghĩ tại sao ??????? Rồi lại làm theo kiểu khác , được cái này mất cái kia vvvv rồi từ từ hoàn thiện nó , và đến bây giờ mình vẫn chưa tìm ra giải pháp : làm thế nào để nhẹ như các cốt vợt khác . AE bb ĐN nói " 700k thế là OK rồi chứ đòi nhẹ như sadius thì an còi đi nhật rồi" haha

KTT

Thượng Tá
Nếu vó dịp bạn đến ĐN rồi xem an còi làm vợt thì bạn sẽ thấy nó tốn công sức ........ tốn đủ thứ và để cho ra được 1 cây vợt thì phải tốn mất nhiều ngày đến bạn ạ , đôi khi xong rồi đem thử chất lượng không ưng ý là buồn , tối lại suy nghĩ tại sao ??????? Rồi lại làm theo kiểu khác , được cái này mất cái kia vvvv rồi từ từ hoàn thiện nó , và đến bây giờ mình vẫn chưa tìm ra giải pháp : làm thế nào để nhẹ như các cốt vợt khác . AE bb ĐN nói " 700k thế là OK rồi chứ đòi nhẹ như sadius thì an còi đi nhật rồi" haha

Ancoi chưa làm ra cốt vợt nhẹ , tốn rất nhiều công sức, tốn nhiều ngày là do " dục tốc bất đạt " tức là muốn làm gấp thì sẽ không thành công. Phải tìm hiểu sâu về gỗ, về các phương pháp chế biến gỗ ... Xem clip sx vợt của Butterfly là chính, kết hợp các clip chế tạo vợt handmade ( phụ ) để rút ra phương pháp chế tạo của mình. Cái này còn tuỳ thuộc vào mức độ đầu tư máy móc dụng cụ tay nghề nửa. Làm chậm nhưng mà chắc, làm đúng ngay từ đầu thì mọi chuyện sẽ nhanh thôi. Chúc Ancoi mau tìm ra chân lý

anzippo

Đại Tá
Đặc trưng của cốt vợt Handmade là có linh hồn. Như những Samurai Nhật Bản rèn kiếm. Trong những ngày rèn cây kiếm cho mình họ phải thực hiện những nghi lễ hết sức huyền bí để thổi hồn vào cây kiếm, kiếm với người như hòa nhập làm một... Phải không bạn Anzippo???

Anh Thắng nói đúng , làm bất cứ cái gì cũng vậy đều đòi hỏi phải có tâm huyết vào việc đó thì sản phẩm làm ra mới được hoàn hảo phải không anh ?

Bình luận từ Facebook