cốt Stiga bản thường và bản Pro?

bachikho

Đại Tá

xem trận này thì thấy ku Thụy Điển cũng đánh clipper bản tem xanh, mà xem tụi tàu đánh thì thấy tụi nó cũng toàn đánh vis tem bạc chứ làm j có tem đồng nào đâu, dân mình kỳ thật, cứ sốt lên xình xịch với stiga tem bạc hay BTY tem đồng nhỉ?

fbi

Administrator
Thay may ace ban luan ve nhieu qua, thi e chi chia se phan cua em biet ve clipper thoi. E co hoi 1 vdv lau nam cua TD, anh nay cung kha co tieng ten la Fredrik Hakansson la vdv duoc stiga tai tro cung hon chuc nam va cung la 1 thoi voi waldner, persson, kalsson..etc.. thi anh nay chi noi voi em rang clipper cr khong co pro chi co loai la WRB(can rong) va NON-WRB la can dac. Da so WRB thi duoc pho bien khap the gioi nhieu hon, con NON WRB la da so gianh cho thi truong A Chau va la dungra nham vao thi truong TQ. Anh chi noi neu la hang Pro thi la thuoc dang custom made cho cung nhu la VDV Jen Lundquivst la xai cot custom made cho Stiga lam.

Em cung co nho nha dai ly stiga ben Uc thi ong nay lam viec hop tac voi stiga hon 20 nam roi thi, khi ong ta hoi cho chinh hang cho e ve phien ban pro,thi chinh hang tra loi la WRb va NON WRB chu khong co nhac den pro va chi noi muon trong luong nhe thi khach chi can nho dai ly khi order kem theo chi dan la chon cot nhe nhat ma sx trong moi dot. Luc do e cung may man lam la lay duoc 3 cot NON WRN 84-85-84 gr.

Cái này mình cũng tìm hiểu nhiều mà chưa ra! Thanks Rossicarbon nhé

PinOk

Thượng Sỹ
E nghe nói ZJK một năm được Butterfly cấp 40 cái cốt Viscaria qua kiểm duyệt và trong số đó a ta đưa đến trung tâm thí nghiệm lấy ra 2 cái để sd :))

tuan_ho

Trung Sỹ
CR bản Pro cứng và đánh chắc banh hơn bản thường rất rõ , có thể nếu ai thích cốt mềm hơn thì xài bản thường nhưng mà sẽ ko nảy bằng bản pro . Bản pro dù nảy nhưng vẩn ko mất đi cảm giác đặc trưng của CR , đó là điều quan trọng ! Mình xài quen CR pro bậy giờ ko đánh bản thường nữa , cũng có thể 1 số người thích chơi bản thường vì mềm dể đánh hơn , nhưng bóng đi ko độc bằng bản Pro .

Ttfan2012

Đại Tá

xem trận này thì thấy ku Thụy Điển cũng đánh clipper bản tem xanh, mà xem tụi tàu đánh thì thấy tụi nó cũng toàn đánh vis tem bạc chứ làm j có tem đồng nào đâu, dân mình kỳ thật, cứ sốt lên xình xịch với stiga tem bạc hay BTY tem đồng nhỉ?
Mình nghĩ cái tem không quan trọng bằng chất gỗ và trọng lượng đâu bạn ơi. Mình đã từng chơi qua những cây tem xanh (Rwd 5 và Infinity) nhưng có trọng lượng 90g trở lên và chất gỗ rất tốt thì cũng o.k mà. Mình nghĩ ở VN có khác một chút là người ta dán 02 loại tem vào để phân biệt loại vợt cho dễ xác định thôi bạn à. Đừng quá nặng về cái tem. :)

Thành Danh

Thượng Sỹ
CR bản Pro cứng và đánh chắc banh hơn bản thường rất rõ , có thể nếu ai thích cốt mềm hơn thì xài bản thường nhưng mà sẽ ko nảy bằng bản pro . Bản pro dù nảy nhưng vẩn ko mất đi cảm giác đặc trưng của CR , đó là điều quan trọng ! Mình xài quen CR pro bậy giờ ko đánh bản thường nữa , cũng có thể 1 số người thích chơi bản thường vì mềm dể đánh hơn , nhưng bóng đi ko độc bằng bản Pro .
Ban cho xin ti review dc ko

Bình luận từ Facebook